12,467
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
(4 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 99: | Line 99: | ||
|align=center|'''[[12 Rules For Life|જીવનના ૧૨ નિયમો ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અરાજકતા નિવારણના ઉપાય<br></small></span> | |align=center|'''[[12 Rules For Life|જીવનના ૧૨ નિયમો ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અરાજકતા નિવારણના ઉપાય<br></small></span> | ||
|align=center|'''[[The Psychology of Money|પૈસા અંગેની આપણી માનસિકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સંપત્તિ, લોભ અને સુખ-સમૃદ્ધિ <br>અંગે હંમેશનું માર્ગદર્શન<br></small></span> | |align=center|'''[[The Psychology of Money|પૈસા અંગેની આપણી માનસિકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સંપત્તિ, લોભ અને સુખ-સમૃદ્ધિ <br>અંગે હંમેશનું માર્ગદર્શન<br></small></span> | ||
|- | |||
|align=center|[[File:The Four Agreements - Book Cover.jpg|150px|center|link=The Four Agreements]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |||
|align=center|'''[[The Four Agreements|ચાર કરાર.....જાત સાથેની ચાર સમજૂતી.]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>વ્યક્તિગત મુક્તિની ટૉલ્ટેક માર્ગદર્શિકા</small></span> | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|} | |} | ||
<hr> | <hr> | ||
Line 165: | Line 174: | ||
|align=center|[[File:The Kite Runner cover.jpg|center|170px|link=The Kite Runner]] | |align=center|[[File:The Kite Runner cover.jpg|center|170px|link=The Kite Runner]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:Memoirs by Pablo Neruda-title.jpg|170px|link=The Complete Memoris]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:The Immortal Life Of Henrietta Lacks-title.jpg|center|170px|link=The Immortal Life Of Henrietta Lacks]] | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[The Kite Runner|કાઈટ રનર (પતંગ પકડનાર)]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>૧૯૭૦ના દાયકાના અફઘાનિસ્તાનની વિશ્વાસઘાત<br> અને વિમુક્તિની એક લાગણીસભર દાસ્તાન...</small></span> | |align=center|'''[[The Kite Runner|કાઈટ રનર (પતંગ પકડનાર)]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>૧૯૭૦ના દાયકાના અફઘાનિસ્તાનની વિશ્વાસઘાત<br> અને વિમુક્તિની એક લાગણીસભર દાસ્તાન...</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[The Complete Memoris|જીવન સંસ્મરણો - પાબ્લો નેરુદા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ચીલીના કવિ, રાજદૂત અને રાજકારણી - પાબ્લો નેરુદાના<br> જીવન સંસ્મરણો એમનું આત્મકથાત્મક પુસ્તક</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[The Immortal Life Of Henrietta Lacks|હેન્રીએટ્ટા લેક્સની અમર જીવનકથા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>એક સ્ત્રીના રક્તકોષે, વૈજ્ઞાનિક વિચારણાને<br>સદાને માટે કેવી રીતે બદલી કાઢી ?</small></span> | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 210: | Line 219: | ||
|align=center|'''[[India After Gandhi|ગાંધીજી પછીનું ભારત.]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>દુનિયાની સૌથી મોટી<br> લોકશાહીનો ઇતિહાસ</small></span> | |align=center|'''[[India After Gandhi|ગાંધીજી પછીનું ભારત.]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>દુનિયાની સૌથી મોટી<br> લોકશાહીનો ઇતિહાસ</small></span> | ||
|align=center|'''[[A Short History of Nearly Everything|લગભગ બધી વસ્તુઓનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>આ સૃષ્ટિ કેવી રીતે રચાઈ, અને આજે <br>આપણે આ તબક્કે કેવી રીતે પહોંચ્યા છીએ?</small></span> | |align=center|'''[[A Short History of Nearly Everything|લગભગ બધી વસ્તુઓનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>આ સૃષ્ટિ કેવી રીતે રચાઈ, અને આજે <br>આપણે આ તબક્કે કેવી રીતે પહોંચ્યા છીએ?</small></span> | ||
|- | |||
|align=center|[[File:The-Communist-Manifesto.jpg|center|150px|link=The Communist Manifesto]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |||
|align=center|'''[[The Communist Manifesto|સામ્યવાદનું ઘોષણાપત્ર ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>કાર્લ માર્ક્સ અને ફ્રેડરિક એંજલ્સ કૃત<br>સામ્યવાદનું ઘોષણાપત્ર</small></span> | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 228: | Line 245: | ||
|align=center|[[File:Creativity by Mihaly Csikszentmihalyi.jpg|center|170px|link=Creativity]] | |align=center|[[File:Creativity by Mihaly Csikszentmihalyi.jpg|center|170px|link=Creativity]] | ||
|align=center|[[File:The Iliad cover.jpg|center|170px|link=THE ILIAD]] | |align=center|[[File:The Iliad cover.jpg|center|170px|link=THE ILIAD]] | ||
|align=center| | |align=center| [[File:The Creative Act - Book Cover.jpg|center|170px|link=The Creative Act]] | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[Creativity|સર્જનાત્મકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>શોધો અને આવિષ્કારોનું માનસશાસ્ત્ર </small></span> | |align=center|'''[[Creativity|સર્જનાત્મકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>શોધો અને આવિષ્કારોનું માનસશાસ્ત્ર </small></span> | ||
|align=center|'''[[THE ILIAD|ઇલિયડ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ટ્રોજન યુદ્ધના અંત અને એકિલસના <br>ક્રોધ ઉપરનું એક રોચક ગ્રીક મહાકાવ્ય.</small></span> | |align=center|'''[[THE ILIAD|ઇલિયડ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ટ્રોજન યુદ્ધના અંત અને એકિલસના <br>ક્રોધ ઉપરનું એક રોચક ગ્રીક મહાકાવ્ય.</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[The Creative Act|એક સંગીતકારની નજરે સર્જનાત્મકતા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સર્જનાત્મક પ્રક્રિયા વિશે મ્યુઝીક પ્રોડ્યુસર<br> રીક રુબીનની આંતરદૃષ્ટિ.</small></span> | ||
|} | |} | ||
<hr> | <hr> |