ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(10 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 156: Line 156:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]]
|-
|-
Line 279: Line 279:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]]
|-
|-
| {{gap}}રતિલાલ સાં. નાયક
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]]
|-
|-
| {{gap}}રતિલાલ સાં. નાયક
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]]
|-
|-
| {{gap}}રતિલાલ સાં. નાયક
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]]
|-
|-
Line 376: Line 376:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
|-
|-
|
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
|   
|   
Line 440: Line 440:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
| *
|  
|-
|-
|
|
Line 512: Line 512:
|-
|-
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર  
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો-૨|ચતુર કાગડો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
| {{gap}}(૧૯૩૮)
Line 658: Line 658:
|   
|   
|  
|  
|-
| {{gap}}કનુ પેઢામલીકર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર ચમેલી|ચતુર ચમેલી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
|
|-
|
|-
|-
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
Line 666: Line 678:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બંટીના સૂરજદાદા|બંટીના સૂરજદાદા]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]]
|-
|
|-
|-
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા  
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા  
Line 680: Line 692:
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}54. રવીન્દ્ર અંધારિયા
| {{gap}}રવીન્દ્ર અંધારિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]]  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]]  
|-
|-
Line 697: Line 709:


| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]]   * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૬)
| {{gap}}(૧૯૪૬)
Line 719: Line 731:




| {{gap}}56. જગતમિત્ર
| {{gap}}જગતમિત્ર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]]
|-
|-
Line 1,000: Line 1,012:
|-
|-


| {{gap}}80. હેમંત કારિયા
| {{gap}}હેમંત કારિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]]
|-
|-
Line 1,013: Line 1,025:


| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ  
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ  
|  [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]]
* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૬૨)  
| {{gap}}(૧૯૬૨)