ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions

no edit summary
(+૧)
No edit summary
 
(22 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 1: Line 1:
{{#seo:
{{#seo:
|title_mode= replace
|title_mode= replace
|title= ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા - Ekatra Wiki
|title= ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા - Ekatra Foundation
|keywords= બાળવાર્તા, ગુજરાતી વાર્તા, ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા, બાળવાર્તા, બાળસાહિત્ય,  
|keywords= બાળવાર્તા, ગુજરાતી વાર્તા, ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા, બાળવાર્તા, બાળસાહિત્ય,  
|description=This is home page for this wiki
|description=This is home page for this wiki
|image= Gujarati Balvarta Sampada cover.jpg
|image= Gujarati Balvarta Sampada cover.jpg
|image_alt=Wiki Logo
|image_alt=Wiki Logo
|site_name=Ekatra Wiki
|site_name=Ekatra Foundation
|locale=gu-IN
|locale=gu-IN
|type=website
|type=website
Line 34: Line 34:
|-
|-
| {{gap}}ગિજુભાઈ {{gap|8em}}
| {{gap}}ગિજુભાઈ {{gap|8em}}
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આનંદી કાગડો|આનંદી કાગડો]]
|-
| {{gap}}(૧૮૮૫-૧૯૩૯)
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ટાઢા ટબુકલાની વાર્તા|ટાઢા ટબુકલાની વાર્તા]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દલા તરવાડીની વાર્તા|દલા તરવાડીની વાર્તા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દલા તરવાડીની વાર્તા|દલા તરવાડીની વાર્તા]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૮૮૫-૧૯૩૯)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આનંદી કાગડો|આનંદી કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દીકરીને ઘેર જાવા દે|દીકરીને ઘેર જાવા દે]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટ અને કાગડો|પોપટ અને કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટ અને કાગડો|પોપટ અને કાગડો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા કાગડો|બાપા કાગડો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભટુડીની વાર્તા |ભટુડીની વાર્તા]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મા ! મને છમ વડું|મા ! મને છમ વડું]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સુપડકના રાજાની વાર્તા|સુપડકના રાજાની વાર્તા]]
|-
|-
|   
|   
Line 96: Line 114:
|  
|  
|-
|-
|
| {{gap}}હરિપ્રસાદ વ્યાસ
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભેંસ ભાગોળે ને ઘેર ધમાધમ|ભેંસ ભાગોળે ને ઘેર ધમાધમ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૦૪-૧૯૮૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શાસ્ત્રીજીનો સોમવાર|શાસ્ત્રીજીનો સોમવાર]]
|-
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વટાણો!|જાદુઈ વટાણો!]]
|-
|-
| {{gap}}વસંત નાયક  
| {{gap}}વસંત નાયક  
Line 131: Line 155:
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)  
| {{gap}}(૧૯૦૮-૨૦૦૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]]
|-
|-
|   
|   
Line 136: Line 178:
|-
|-
| {{gap}}જયભિખ્ખુ  
| {{gap}}જયભિખ્ખુ  
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોથળી મુકો કારભારી|કોથળી મુકો કારભારી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૧૯૬૯)
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દુનિયાનો મોટો ઢ|દુનિયાનો મોટો ઢ]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીબાઈની જે|બકરીબાઈની જે]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીબાઈની જે|બકરીબાઈની જે]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૦૮-૧૯૬૯)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રમનો મહિમા|શ્રમનો મહિમા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રમનો મહિમા|શ્રમનો મહિમા]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દુનિયાનો મોટો ઢ|દુનિયાનો મોટો ઢ]]
|  
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોથળી મૂકો કારભારી|કોથળી મૂકો કારભારી]]
|-
|-
| {{gap}}સોમાભાઈ ભાવસાર  
| {{gap}}સોમાભાઈ ભાવસાર  
Line 175: Line 220:
|-
|-
| {{gap}}પન્નાલાલ પટેલ  
| {{gap}}પન્નાલાલ પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનાં ઓજાર|સોનાનાં ઓજાર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પરીક્ષા|પરીક્ષા]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૧૨-૧૯૮૯)  
| {{gap}}(૧૯૧૨-૧૯૮૯)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પરીક્ષા|પરીક્ષા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનાં ઓજાર|સોનાનાં ઓજાર]]
|-
|-
|   
|   
Line 215: Line 260:
| {{gap}}(૧૯૨૦-૨૦૦૨)  
| {{gap}}(૧૯૨૦-૨૦૦૨)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બસ, હવે ઊડો !|બસ, હવે ઊડો !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બસ, હવે ઊડો !|બસ, હવે ઊડો !]]
|-
|
|-
| {{gap}}સુશીલા ઝવેરી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુબેરના ભંડારની ચોરી|કુબેરના ભંડારની ચોરી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૦-૨૦૦૭)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પશુઓની નગરયાત્રા|પશુઓની નગરયાત્રા]]
|-
|-
|   
|   
Line 220: Line 274:
|-
|-
| {{gap}}રતિલાલ સાં. નાયક  
| {{gap}}રતિલાલ સાં. નાયક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાદશાહ અને બુલબુલ|બાદશાહ અને બુલબુલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૨-૨૦૧૫)  
| {{gap}}(૧૯૨૨-૨૦૧૫)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]]
|-
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]]
|-
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]]
|-
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]]
|-
|-
|   
|   
Line 229: Line 292:
|-
|-
| {{gap}}મધુસૂદન પારેખ  
| {{gap}}મધુસૂદન પારેખ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક છે માખણલાલ|એક છે માખણલાલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક છે માખણલાલ|એક છે માખણલાલ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીને વહાલું ઝાડ|પંખીને વહાલું ઝાડ]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
|-
|
|
|-
|-
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સિંહ અને ગધેડો|સિંહ અને ગધેડો]]
|-
|-
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
|-
|-
|   
|   
Line 274: Line 344:
|-
|-
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં ફથા|ફેં ફથા]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|-
|
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|  
|-
|-
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
|-
|
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
|-
|-
|
| {{gap}}વનલતા મહેતા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંકુ કીડી હિમાલય ચડી|કંકુ કીડી હિમાલય ચડી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન|મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}નગીન મોદી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાચની કથા|કાચની કથા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું|મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
Line 319: Line 410:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૈદકાકાની પડીકી|વૈદકાકાની પડીકી]]
|-
|-
|   
|   
Line 325: Line 416:
|-
|-
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીપુરીનાં ઝાડ|પાણીપુરીનાં ઝાડ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
|-
|-
|   
|   
Line 335: Line 429:
| {{gap}}જયંતી ધોકાઈ  
| {{gap}}જયંતી ધોકાઈ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જો કરી જાંબુએ !|જો કરી જાંબુએ !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જો કરી જાંબુએ !|જો કરી જાંબુએ !]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પથરો માર્યાનું ઇનામ|પથરો માર્યાનું ઇનામ]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}માલિની શાસ્ત્રી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોણ જીતી ગયું શરત ?|કોણ જીતી ગયું શરત ?]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
|  
|  
|-
|-
|
|
|  
|
|-
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૬)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફુગ્ગાએ તો કરી કમાલ!|ફુગ્ગાએ તો કરી કમાલ!]]
|-
|-
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુ-ચોર|લાડુ-ચોર]]
|-
|-
| {{gap}}અરુણિકા દરૂ  
| {{gap}}અરુણિકા દરૂ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લૂની કમાલ|કલ્લૂની કમાલ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લૂની કમાલ|કલ્લૂની કમાલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]  
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|-
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]
|
|-
|-
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮-૨૦૨૪)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂળ રંગમાં જ મઝા|મૂળ રંગમાં જ મઝા]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ|અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
|-
|-
| {{gap}}સાં. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એમ ઉજવી હોળી|એમ ઉજવી હોળી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરો ખજાનો|ખરો ખજાનો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેલદિલી|ખેલદિલી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ શબ્દ|જાદુઈ શબ્દ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
|-
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો-૨|ચતુર કાગડો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
|-
| {{gap}}મૃદુલા માત્રાવાડિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચાલો, કોણ જીતશે ?|ચાલો, કોણ જીતશે ?]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૯)
|
|-
 
 
 
 
 
| {{gap}}સાકળચંદ. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરનું ઘર|ઈશ્વરનું ઘર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ|કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
|
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુદ્ધિશાળી છોકરો|બુદ્ધિશાળી છોકરો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રસ્તો|રસ્તો]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]
Line 398: Line 565:
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૦૬)  
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૦૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી|ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી|ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીનું બચ્ચું : એનું નામ બદુ|બકરીનું બચ્ચું : એનું નામ બદુ]]
|-
|-
|   
|   
Line 405: Line 575:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાહ રે વાર્તા વાહ !|વાહ રે વાર્તા વાહ !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાહ રે વાર્તા વાહ !|વાહ રે વાર્તા વાહ !]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૨૨)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લે... ! એમાં બીવાનું શું ?|લે... ! એમાં બીવાનું શું ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લે... ! એમાં બીવાનું શું ?|લે... ! એમાં બીવાનું શું ?]]
|-
|-
Line 414: Line 584:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબહેનનો ચટકો|કીડીબહેનનો ચટકો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબહેનનો ચટકો|કીડીબહેનનો ચટકો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)  
| {{gap}}(૧૯૪૦-૨૦૨૧)  
|  
|  
|-
|-
Line 421: Line 591:
|-
|-
| {{gap}}ઈશ્વર પરમાર  
| {{gap}}ઈશ્વર પરમાર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું ગણેશજીનો ઉંદર|હું ગણેશજીનો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખડીંગ ખડીંગ|ખડીંગ ખડીંગ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)  
| {{gap}}(૧૯૪૧)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખડીંગ ખડીંગ|ખડીંગ ખડીંગ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાડ અને માણસ : પાકા ભાઈબંધ|ઝાડ અને માણસ : પાકા ભાઈબંધ]]  
|-
|-
|   
|   
Line 430: Line 600:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શીતપરી|શીતપરી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખાટી નથી|દ્રાક્ષ ખાટી નથી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શીતપરી|શીતપરી]]  
|-
|-
|   
|   
Line 436: Line 609:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખાટી નથી|દ્રાક્ષ ખાટી નથી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું ગણેશજીનો ઉંદર|હું ગણેશજીનો ઉંદર]]
|-
|
|-
|-
| {{gap}}રમેશ શિ. ત્રિવેદી  
| {{gap}}રમેશ શિ. ત્રિવેદી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડી-મકોડીબહેન ગોળ-ખાંડવાળા|કીડી-મકોડીબહેન ગોળ-ખાંડવાળા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ટમેટું રે ટમેટું|ટમેટું રે ટમેટું]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી ચાલી દિલ્હી|બિલ્લી ચાલી દિલ્હી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બોર જાંબુ બમ બમ|બોર જાંબુ બમ બમ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બોર જાંબુ બમ બમ|બોર જાંબુ બમ બમ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૧)
|
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મનનભાઈનું પતંગિયું|મનનભાઈનું પતંગિયું]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની મંકોડી|મુંબઈની મંકોડી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સસ્સાભાઈના ઠસ્સા |સસ્સાભાઈના ઠસ્સા ]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}કરસનદાસ લુહાર  
| {{gap}}કરસનદાસ લુહાર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં|કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં|કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૨)
| {{gap}}(૧૯૪૨)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખૂબ ખાધું ! પૂંછડીઓ ખોઈ !|ખૂબ ખાધું ! પૂંછડીઓ ખોઈ !]]
|-
|-
|   
|   
Line 461: Line 655:
| {{gap}}(૧૯૪૨)  
| {{gap}}(૧૯૪૨)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાતોનું વાળુ|વાતોનું વાળુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાતોનું વાળુ|વાતોનું વાળુ]]
|-
|
|-
| {{gap}}કનુ પેઢામલીકર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર ચમેલી|ચતુર ચમેલી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
|
|-
|
|-
|-
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીઓની દોસ્ત પરી|પંખીઓની દોસ્ત પરી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘ તણી માસી|બિલ્લી વાઘ તણી માસી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘ તણી માસી|બિલ્લી વાઘ તણી માસી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બંટીના સૂરજદાદા|બંટીના સૂરજદાદા]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]]
|-
| {{gap}}રવજીભાઈ કાચા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મસ્તીખોર સસલો|મસ્તીખોર સસલો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
| {{gap}}(૧૯૪૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીઓની દોસ્ત પરી|પંખીઓની દોસ્ત પરી]]
|  
|-
|-
|
|  
|
|-
| {{gap}}રવીન્દ્ર અંધારિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૫)
|
|-
|
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૬)
| {{gap}}(૧૯૪૬)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટરર|ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટર]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચોથો વાંદરો|ચોથો વાંદરો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચોથો વાંદરો|ચોથો વાંદરો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી|ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]]
|-
|-
| {{gap}}જગતમિત્ર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]]
|-
| {{gap}}(મણિલાલ ન. પટેલ)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર મુખી|ચતુર મુખી]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૪૬)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે|દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે]]
|-
| {{gap}}રક્ષા દવે  
| {{gap}}રક્ષા દવે  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દે તાલ્લી !|દે તાલ્લી !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કૂકડે કૂક|કૂકડે કૂક]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૬)  
| {{gap}}(૧૯૪૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કૂકડે કૂક|કૂકડે કૂક]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા|ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા]]  
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હાથીભાઈની યુક્તિ|હાથીભાઈની યુક્તિ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દે તાલ્લી !|દે તાલ્લી !]]  
|-
|-
|   
|   
Line 499: Line 758:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા|ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાય ટૂંડો-મૂંડો|રાય ટૂંડો-મૂંડો]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાય ટૂંડો-મૂંડો|રાય ટૂંડો-મૂંડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સૌથી વહાલી છુટ્ટી|સૌથી વહાલી છુટ્ટી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હાથીભાઈની યુક્તિ|હાથીભાઈની યુક્તિ]]
|-
|-
| {{gap}}અંજના ભગવતી  
| {{gap}}અંજના ભગવતી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૬)  
| {{gap}}(૧૯૪૬)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની મિજબાની|વનપરીની મિજબાની]]
|-
|-
|   
|   
Line 523: Line 787:
|-
|-
| {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  
| {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડોસીમાની રોટલી|ડોસીમાની રોટલી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કરામતી પટ્ટો|કરામતી પટ્ટો]]  
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૮)  
| {{gap}}(૧૯૪૮)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવેલીની ચાવી|હવેલીની ચાવી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં|કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખુશખુશાલ પરી|ખુશખુશાલ પરી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગગલીની ડગલી|ગગલીની ડગલી]]
|-
|-
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધ્ધાભાઈ તે ગધ્ધાભાઈ|ગધ્ધાભાઈ તે ગધ્ધાભાઈ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધ્ધાભાઈ તે ગધ્ધાભાઈ|ગધ્ધાભાઈ તે ગધ્ધાભાઈ]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડોસીમાની રોટલી|ડોસીમાની રોટલી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/તપેલીમાંથી તબલાં|તપેલીમાંથી તબલાં]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીતિની રક્ષાબંધન|નીતિની રક્ષાબંધન]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાધાના સાન્તાક્લોઝ|રાધાના સાન્તાક્લોઝ]]
|-
|-
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી પંખી|સોનેરી પંખી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી પંખી|સોનેરી પંખી]]
|-
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવેલીની ચાવી|હવેલીની ચાવી]]
|-
| {{gap}}ગોવિંદ દરજી ‘દેવાંશુ’
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૃક્ષમંદિર|વૃક્ષમંદિર]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૫૦)
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કરામતી પટ્ટો|કરામતી પટ્ટો]]
|-
|-
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગગલીની ડગલી|ગગલીની ડગલી]]
|-
|  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગગલીની ડગલી|ગગલીની ડગલી]]
|-
|-
| {{gap}}નટવર પટેલ  
| {{gap}}નટવર પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ|કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ]]
|-
|{{gap}}(૧૯૫૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીકીની દાબડી|કીકીની દાબડી]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા|ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા]]
|-
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ|પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભૂરીની ઓઢણી|ભૂરીની ઓઢણી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મટકી અને બટકી|મટકી અને બટકી]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૫૦)
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]]
|-
|-
Line 554: Line 859:
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભૂરીની ઓઢણી|ભૂરીની ઓઢણી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચી દિશાનો પ્રયત્ન|સાચી દિશાનો પ્રયત્ન]]
|-
 
| {{gap}}નયના મહેતા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૦)
|
|-
 
| {{gap}}કિશોર પંડ્યા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવાઈ સફર|હવાઈ સફર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૨)
|
|-
 
| {{gap}}ભારતી સોની
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતલુ છોટુ|પતલુ છોટુ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૨)
|
|-
 
| {{gap}}સ્મિતા પારેખ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડી પહેલવાન|કીડી પહેલવાન]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૨-૨૦૧૧)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો|બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો]]
|-
 
| {{gap}}વિનોદ ગાંધી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાજા અને ચકલીઓ|રાજા અને ચકલીઓ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૩)
|
|-
 
| {{gap}}લતા હિરાણી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોતલ દેડકી|રોતલ દેડકી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૫)
|
|-
|-
| {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન   
| {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતંગિયાની ઉડાન|પતંગિયાની ઉડાન]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાંકળ સાતતાળી|સાંકળ સાતતાળી]]
|-
| {{gap}}ઉદયન ઠક્કર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક|મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૫૫)  
| {{gap}}(૧૯૫૫)  
Line 565: Line 922:
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}ઉદયન ઠક્કર
 
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક|મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક]]
| {{gap}}પ્રેમજી પટેલ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૫૫)  
| {{gap}}(૧૯૫૫)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હરીફાઈ|હરીફાઈ]]
|-
|
|-
| {{gap}}ઉષા ઉપાધ્યાય
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૬)
|
|-
|  
|  
|-
| {{gap}}ભાવના હેમંત વકીલના
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝરમર અને ઝરણું|ઝરમર અને ઝરણું]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૬)
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પકુ પોપટની પાઠશાળા|પકુ પોપટની પાઠશાળા]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}પ્રજ્ઞા વશી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો|ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૭)
|-
|
|-
| {{gap}}હર્ષદ ત્રિવેદી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૮)
|-
|
|-
| {{gap}}હસમુખ બોરાણિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]]
|-
| {{gap}}(૧૯૫૮)
|-
|
|-
| {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા  
| {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]]
Line 585: Line 994:
| {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ  
| {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હુકમ મેરે આકા|હુકમ મેરે આકા]]
|-
|
|-
| {{gap}}રેખા ભટ્ટ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની ઇચ્છા|વનપરીની ઇચ્છા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૦)
|
|-
|
|-
| {{gap}}હેમંત કારિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૬૦)  
| {{gap}}(૧૯૬૦)  
Line 592: Line 1,021:
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ  
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૬૨)  
| {{gap}}(૧૯૬૨)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપુ બાર લાડુ ખાય|બાપુ બાર લાડુ ખાય]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સસલાની ટંગડી|સસલાની ટંગડી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]]
|-
|
|-
| {{gap}}મહેશ ધીમર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ક્રી ક્રી ક્રી|ક્રી ક્રી ક્રી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૩)
|
|-
|
|-
| {{gap}}વંદના શાંતુ ઇન્દુ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં|મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૩)
|
|-
|
|-
| {{gap}}ભારતીબહેન ગોહિલ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઓઘડભાઈના ગલ્લા|ઓઘડભાઈના ગલ્લા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૫)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીની ફરિયાદ|બકરીની ફરિયાદ]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}કિશોર વ્યાસ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીનું સ્નાન|કીડીનું સ્નાન]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૬)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લપસણીની મજા|લપસણીની મજા]]
|-
|
|-
| {{gap}}હેમલ ભટ્ટ  
| {{gap}}હેમલ ભટ્ટ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]]
Line 610: Line 1,092:
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}પારુલ બારોટ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ છડી|જાદુઈ છડી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૯)
|
|-
|
|-
| {{gap}}ભારતી બોરડ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કદંબનું ઝાડ|કદંબનું ઝાડ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૯)
|
|-
|
|-
| {{gap}}ભારતી ભંડેરી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકતાની શક્તિ|એકતાની શક્તિ]]
|-
| {{gap}}(૧૯૬૯)
|
|-
|
|-
| {{gap}}પ્રકાશ કુબાવત
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પરીરાણીના દેશમાં|પરીરાણીના દેશમાં]]
|-
| {{gap}}(૧૯૭૨)
|
|-
|
|-
| {{gap}}રવજી ગાબાણી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !|ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !]]
|-
| {{gap}}(૧૯૭૨)
|
|-
|
|-
| {{gap}}કિરીટ  ગોસ્વામી  
| {{gap}}કિરીટ  ગોસ્વામી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]]
Line 616: Line 1,149:
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]]
|-
|-
|
|-
|  {{gap}}મહેશ 'સ્પર્શ'
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આગિયા સાથે સેલ્ફી|આગિયા સાથે સેલ્ફી]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૧)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શાણો|શાણો]]
|-
|
|-
|  {{gap}}ગિરીશ રઢુકિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીબાઈની કવિતા|ચકલીબાઈની કવિતા]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૨)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}ધ્રુવી અમૃતિયા
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું અને ગુલમોર|હું અને ગુલમોર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૮૨)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}નિધિ મહેતા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પૈસાનું ઝાડ|પૈસાનું ઝાડ]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૩)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}જીગર જોષી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અભિમાની લીમડો|અભિમાની લીમડો]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૫)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}સ્નેહલ નિમાવત
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ઈનામ|સાચું ઈનામ]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૫)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}પરબતકુમાર નાયી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લુની સેલ્ફી|કલ્લુની સેલ્ફી]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૭)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}બિરેન પટેલ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોબોટની દુનિયા|રોબોટની દુનિયા]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૭)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}માધવી આશરા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પેન્સિલની પરી|પેન્સિલની પરી]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૭)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}ઋષિરાજ જાની
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ|ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ]]
|-
|  {{gap}}(૧૯૮૮)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}જૈનેશ પટેલ
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી ઘોડો|સોનેરી ઘોડો]]
|-
|  {{gap}}(૨૦૦૮)
|
|-
|
|-
|  {{gap}}વરેણ્ય ત્રિવેદી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનો મિત્ર|ચકલીનો મિત્ર]]
|-
|  {{gap}}(૨૦૦૯)
|
|-
|
|-
| {{gap}}
| {{gap}}
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]]