31,365
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (12 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 118: | Line 118: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/baman_ni_dikri_sharad_babu?fr=sNzc4ZTUxODAyMzE બામણની દીકરી ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/baman_ni_dikri_sharad_babu?fr=sNzc4ZTUxODAyMzE બામણની દીકરી ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/dr_zhivago_tr.bhogilal_gandhi?fr=sM2Q3YTUxODAyMzE ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાગરસમ્રાટ|સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન)]] || મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક || અનુવાદ | | {{autorow}} || [[સાગરસમ્રાટ|સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન)]] || મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક || અનુવાદ | ||
| Line 280: | Line 280: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા | | {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] || કમલ વોરા || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા | ||
| Line 446: | Line 448: | ||
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[કુરબાનીની કથાઓ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલની વાર્તાઓ ]] || અજય રાવલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલની વાર્તાઓ ]] || અજય રાવલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 524: | Line 526: | ||
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[વેવિશાળ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | ||
| Line 660: | Line 662: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સમૂળી ક્રાન્તિ]] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/geetamanthan.pdf ગીતામંથન (સંક્ષિપ્ત)] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/geetamanthan.pdf ગીતામંથન (સંક્ષિપ્ત)] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | ||
| Line 790: | Line 792: | ||
| {{autorow}} || [[કુંવરબાઈનું મામેરું]] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[કુંવરબાઈનું મામેરું]] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_gujarati_kavya_sampada_final-croped?fr=sZDIzNDM0OTc2NTc મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઓખાહરણ]] || હૃષીકેશ રાવલ : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ઓખાહરણ]] || હૃષીકેશ રાવલ : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય | ||
| Line 864: | Line 866: | ||
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
| Line 874: | Line 876: | ||
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન | ||
| Line 1,043: | Line 1,045: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | | {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,092: | Line 1,098: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,106: | Line 1,114: | ||
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchoterme_--_balvantray_thakor?fr=sZmQxOTUxODAyMzE પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/ardh2?fr=sODFiMzI0MTAyMTY અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/ardh2?fr=sODFiMzI0MTAyMTY અરધી સદીની વાચનયાત્રા - 2] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || સંપાદન | ||