31,365
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (31 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 10: | Line 10: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક - સંપાદક - અનુવાદક !! વિભાગ !! | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક - સંપાદક - અનુવાદક !! વિભાગ !! | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/anokhi_prit_bhogilal_gandhi?fr=sMDJhNTUxODAyMzE અનોખી પ્રીત ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઇવાન દિનીશવીચના જીવનનો એક દિવસ]] || નિસર્ગી મ્હેડ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[ઇવાન દિનીશવીચના જીવનનો એક દિવસ]] || નિસર્ગી મ્હેડ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/dr_zhivago_tr.bhogilal_gandhi?fr=sM2Q3YTUxODAyMzE ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[એકોત્તરશતી]] || રવીન્દ્રનાથ ઠાકુર || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[એકોત્તરશતી]] || રવીન્દ્રનાથ ઠાકુર || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
| Line 22: | Line 22: | ||
| {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ચિરકુમારસભા]] || રમણલાલ સોની : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[તપસ્વી અને તરંગિણી]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: ભોળાભાઈ પટેલ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[તપસ્વી અને તરંગિણી]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: ભોળાભાઈ પટેલ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
| Line 34: | Line 34: | ||
| {{autorow}} || [[બહુવચન]] || કરમશી પીર || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[બહુવચન]] || કરમશી પીર || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/baman_ni_dikri_sharad_babu?fr=sNzc4ZTUxODAyMzE બામણની દીકરી ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[મેટમૉર્ફોસીસ|મેટમૉર્ફોસીસ]] || શિરીષ પંચાલ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[મેટમૉર્ફોસીસ|મેટમૉર્ફોસીસ]] || શિરીષ પંચાલ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
| Line 44: | Line 44: | ||
| {{autorow}} || [[રાતભર વરસાદ]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[રાતભર વરસાદ]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સાગરસમ્રાટ|સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન)]] || મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 82: | Line 82: | ||
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" | | | {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[મારી હકીકત]] || નર્મદ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વનાંચલ]] || જયન્ત પાઠક || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" | | | {{autorow}} || [[વનાંચલ]] || જયન્ત પાઠક || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" | | ||
| Line 94: | Line 94: | ||
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
| Line 109: | Line 109: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભરત વિંઝુડાની ગઝલસંપદા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — ભરત વિંઝુડાની ગઝલસંપદા]] || કેસર મકવાણા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
| Line 135: | Line 137: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] ||કમલ વોરા|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
| Line 310: | Line 314: | ||
<!-- કોશ --> | <!-- કોશ --> | ||
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, રમેશ ર. દવે : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, રમેશ ર. દવે : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 321: | Line 326: | ||
<!-- ચરિત્ર --> | <!-- ચરિત્ર --> | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gandhijini_jivanyatra?fr=sZWYwMTI0MTAzNTk ગાંધીજીની જીવનયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gandhijini_jivanyatra?fr=sZWYwMTI0MTAzNTk ગાંધીજીની જીવનયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | ||
| Line 327: | Line 332: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | | {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" | | ||
| Line 374: | Line 379: | ||
| {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | | {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[કુરબાનીની કથાઓ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | | {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
| Line 449: | Line 454: | ||
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" | | | {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[વેવિશાળ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" | | | {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" | | ||
| Line 473: | Line 478: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પદ્મિની]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" | | | {{autorow}} || [[પદ્મિની]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિથ્યાભિમાન]] || દલપતરામ || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[મોરનાં ઈંડાં]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" | | | {{autorow}} || [[મોરનાં ઈંડાં]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" | | ||
| Line 521: | Line 528: | ||
| {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
| Line 537: | Line 544: | ||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" | | | {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ’_પત્રસેતુ]] || રતિલાલ | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ’_પત્રસેતુ]] || રતિલાલ કા. રોહિત|| પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 574: | Line 581: | ||
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | | {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)]] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
| Line 589: | Line 596: | ||
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | | {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_gujarati_kavya_sampada_final-croped?fr=sZDIzNDM0OTc2NTc મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | | {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
| Line 655: | Line 662: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સમૂળી ક્રાન્તિ]] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" | | ||
| Line 666: | Line 673: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 672: | Line 681: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્ય-સંપદા આસ્વાદો]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 696: | Line 707: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 743: | Line 756: | ||
| {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[નર્મદ-દર્શન]] || રમેશ મ. શુક્લ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |||
<!--|- | <!--|- | ||
| {{autorow}} ||[[નાટક વિશે]]||જયન્તિ દલાલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | --> | | {{autorow}} ||[[નાટક વિશે]]||જયન્તિ દલાલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | --> | ||
| Line 755: | Line 771: | ||
| {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchoterme_--_balvantray_thakor?fr=sZmQxOTUxODAyMzE પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 769: | Line 785: | ||
| {{autorow}} || [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 792: | Line 808: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]||રમણલાલ જોશી|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]||રમણલાલ જોશી|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[[શબ્દલોક]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[શબ્દલોક]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 797: | Line 815: | ||
| {{autorow}} ||[[શેક્સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} ||[[શેક્સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https:// | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 890: | Line 908: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
| Line 904: | Line 924: | ||
<!-- સમગ્ર સાહિત્ય --> | <!-- સમગ્ર સાહિત્ય --> | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" | | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" | | ||