સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ/૧૮૬૧-૧૮૭૦: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
MeghaBhavsar (talk | contribs) No edit summary |
MeghaBhavsar (talk | contribs) No edit summary |
||
| Line 22: | Line 22: | ||
|- | |- | ||
| <small>સોનારગઢ ૧૮૭૬</small> | | <small>સોનારગઢ ૧૮૭૬</small> | ||
|- | |||
| ધ્રુવ દુર્લભ શ્યામ | |||
| '''૧૫-૮-૧૮૬૧,''' | |||
| ૧૯૩૪, | |||
|- | |||
| <small>સુલોચના સતી આખ્યાન ૧૮૭૮</small> | |||
|- | |||
| ભટ્ટ પ્રાણશંકર પ્રેમશંકર | |||
| '''૧૮૬૧,''' | |||
| ૧૯૧૮, | |||
|- | |||
| <small>કાવ્યકુસુમ ૧૮૯૪</small> | |||
|} | |} | ||
Revision as of 06:55, 5 December 2022
જન્મવર્ષ ૧૮૬૧ થી ૧૮૭૦
| અટક, નામ | જન્મવર્ષ | –/અવસાનવર્ષ |
| પહેલી પ્રકાશિત કૃતિ, પ્રકાશનવર્ષ | ||
| વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ ત્રિકમલાલ | ૩-૭-૧૮૬૧, | ૧૯૧૭, |
| રાણકદેવી ૧૮૮૩ | ||
| પટેલ જહાંગીર નસરવાનજી ‘ગુલફામ’ | ૧૪-૭-૧૮૬૧, | ૨૪-૮-૧૯૩૬, |
| સોનારગઢ ૧૮૭૬ | ||
| ધ્રુવ દુર્લભ શ્યામ | ૧૫-૮-૧૮૬૧, | ૧૯૩૪, |
| સુલોચના સતી આખ્યાન ૧૮૭૮ | ||
| ભટ્ટ પ્રાણશંકર પ્રેમશંકર | ૧૮૬૧, | ૧૯૧૮, |
| કાવ્યકુસુમ ૧૮૯૪ |