User:Meghdhanu/sandbox/Authorlist: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 1: | Line 1: | ||
==આપણા પ્રતિનિધિ સારસ્વતો== | |||
{| class="wikitable sortable" | |||
! સર્જક !! જન્મ !! અવસાન | |||
|- | |||
| ૧. આચાર્ય હેમચંદ્રસૂરિ (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ ચાંગદેવ) || જીવનકાળ: ઈ. ૧૦૮૮-૧૧૭૩ (જન્મતિથિઃ વિ. સં. ૧૧૪૫, કાર્તિક સુદિ પૂર્ણિમા) || | |||
|- | |||
| ૨. નરસિંહ મહેતા || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૧૪-૧૪૮૦ || | |||
|- | |||
| ૩. મીરાં || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૯૮-૧૫૬૫ || | |||
|- | |||
| ૪. અખો || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૫૯૧-૧૬૫૬ || | |||
|- | |||
| ૫. પ્રેમાનંદ || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૪૦-૧૭૦૦ || | |||
|- | |||
| ૬. સતી લોયણ || જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૪૦ || | |||
|- | |||
| ૭. ભાણસાહેબ || જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૫૫ || | |||
|- | |||
| ૮. શામળ ભટ્ટ || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૯૪-૧૭૬૯ || | |||
|- | |||
| ૯. પ્રીતમદાસ || જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૧૮-૧૭૯૮ || | |||
|- | |||
| ૧૦. રવિસાહેબ (રવિદાસ/રવિરામ) || જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૨૭-૧૮૦૪ || | |||
|- | |||
| ૧૧. નિષ્કુળાનંદસ્વામી (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ લાલજી રામભાઈ) ‘વૈરાગ્યમૂર્તિ’ || જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૭૬૬-૧૮૪૮ || | |||
|- | |||
| ૧૨. દયારામ || જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૭૭-૧૮૫૩ || | |||
|- | |||
| ૧૩. દલપતરામ ડાહ્યાભાઈ ત્રવાડી || જન્મતારીખઃ ૨૧-૧-૧૮૨૦ || અવસાનઃ ૨૫-૩-૧૮૯૮ | |||
|- | |||
| ૧૪. એલેક્ઝાંડર કિન્લોક ફાર્બસ || જન્મતારીખઃ ૭-૭-૧૮૨૧ || અવસાનઃ ૩૧-૮-૧૮૬૫ | |||
|- | |||
| ૧૫. મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ || જન્મતારીખઃ ૩-૧૨-૧૮૨૯ || અવસાનઃ ૩-૯-૧૮૯૧ | |||
|- | |||
| ૧૬. નર્મદાશંકર લાલશંકર દવે || જન્મતારીખઃ ૨૪-૮-૧૮૩૩ || અવસાનઃ ૨૬-૨-૧૮૮૬ | |||
|} | |||
==Old List== | |||
{| class="wikitable sortable" | {| class="wikitable sortable" | ||
! ક્રમ !! સર્જક | ! ક્રમ !! સર્જક |
Revision as of 18:04, 18 April 2023
આપણા પ્રતિનિધિ સારસ્વતો
સર્જક | જન્મ | અવસાન |
---|---|---|
૧. આચાર્ય હેમચંદ્રસૂરિ (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ ચાંગદેવ) | જીવનકાળ: ઈ. ૧૦૮૮-૧૧૭૩ (જન્મતિથિઃ વિ. સં. ૧૧૪૫, કાર્તિક સુદિ પૂર્ણિમા) | |
૨. નરસિંહ મહેતા | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૧૪-૧૪૮૦ | |
૩. મીરાં | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૯૮-૧૫૬૫ | |
૪. અખો | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૫૯૧-૧૬૫૬ | |
૫. પ્રેમાનંદ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૪૦-૧૭૦૦ | |
૬. સતી લોયણ | જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૪૦ | |
૭. ભાણસાહેબ | જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૫૫ | |
૮. શામળ ભટ્ટ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૯૪-૧૭૬૯ | |
૯. પ્રીતમદાસ | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૧૮-૧૭૯૮ | |
૧૦. રવિસાહેબ (રવિદાસ/રવિરામ) | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૨૭-૧૮૦૪ | |
૧૧. નિષ્કુળાનંદસ્વામી (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ લાલજી રામભાઈ) ‘વૈરાગ્યમૂર્તિ’ | જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૭૬૬-૧૮૪૮ | |
૧૨. દયારામ | જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૭૭-૧૮૫૩ | |
૧૩. દલપતરામ ડાહ્યાભાઈ ત્રવાડી | જન્મતારીખઃ ૨૧-૧-૧૮૨૦ | અવસાનઃ ૨૫-૩-૧૮૯૮ |
૧૪. એલેક્ઝાંડર કિન્લોક ફાર્બસ | જન્મતારીખઃ ૭-૭-૧૮૨૧ | અવસાનઃ ૩૧-૮-૧૮૬૫ |
૧૫. મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ | જન્મતારીખઃ ૩-૧૨-૧૮૨૯ | અવસાનઃ ૩-૯-૧૮૯૧ |
૧૬. નર્મદાશંકર લાલશંકર દવે | જન્મતારીખઃ ૨૪-૮-૧૮૩૩ | અવસાનઃ ૨૬-૨-૧૮૮૬ |