15,976
edits
No edit summary |
(→) |
||
(3 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
==આપણા પ્રતિનિધિ સારસ્વતો== | ==આપણા પ્રતિનિધિ સારસ્વતો== | ||
{| class="wikitable sortable" | {| class="wikitable sortable" | ||
! | ! નામ / ઉપનામ | ||
! જન્મ | |||
! અવસાન | |||
|- | |- | ||
| ૧. આચાર્ય હેમચંદ્રસૂરિ (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ ચાંગદેવ) | | ૧. આચાર્ય હેમચંદ્રસૂરિ (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ ચાંગદેવ) | ||
| જીવનકાળ: ઈ. ૧૦૮૮-૧૧૭૩ (જન્મતિથિઃ વિ. સં. ૧૧૪૫, કાર્તિક સુદિ પૂર્ણિમા) | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૨. નરસિંહ મહેતા | | ૨. નરસિંહ મહેતા | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૧૪-૧૪૮૦ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૩. મીરાં | | ૩. મીરાં | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૪૯૮-૧૫૬૫ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૪. અખો | | ૪. અખો | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૫૯૧-૧૬૫૬ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૫. પ્રેમાનંદ | | ૫. પ્રેમાનંદ | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૪૦-૧૭૦૦ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૬. સતી લોયણ | | ૬. સતી લોયણ | ||
| જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૪૦ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૭. ભાણસાહેબ | | ૭. ભાણસાહેબ | ||
| જીવનકાળ: ઈ. સ. ૧૬૮૯-૧૭૫૫ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૮. શામળ ભટ્ટ | | ૮. શામળ ભટ્ટ | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૬૯૪-૧૭૬૯ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૯. પ્રીતમદાસ | | ૯. પ્રીતમદાસ | ||
| જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૧૮-૧૭૯૮ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૧૦. રવિસાહેબ (રવિદાસ/રવિરામ) | | ૧૦. રવિસાહેબ (રવિદાસ/રવિરામ) | ||
| જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૨૭-૧૮૦૪ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૧૧. નિષ્કુળાનંદસ્વામી (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ લાલજી રામભાઈ) ‘વૈરાગ્યમૂર્તિ’ | | ૧૧. નિષ્કુળાનંદસ્વામી (પૂર્વાશ્રમનું નામઃ લાલજી રામભાઈ) ‘વૈરાગ્યમૂર્તિ’ | ||
| જીવનકાળ: અંદાજે ઈ. ૧૭૬૬-૧૮૪૮ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૧૨. દયારામ | | ૧૨. દયારામ | ||
| જીવનકાળ: ઈ. ૧૭૭૭-૧૮૫૩ | |||
| | |||
|- | |- | ||
| ૧૩. દલપતરામ ડાહ્યાભાઈ ત્રવાડી | | ૧૩. દલપતરામ ડાહ્યાભાઈ ત્રવાડી | ||
| જન્મતારીખઃ ૨૧-૧-૧૮૨૦ | |||
| અવસાનઃ ૨૫-૩-૧૮૯૮ | |||
|- | |- | ||
| ૧૪. એલેક્ઝાંડર કિન્લોક ફાર્બસ | | ૧૪. એલેક્ઝાંડર કિન્લોક ફાર્બસ | ||
| જન્મતારીખઃ ૭-૭-૧૮૨૧ | |||
| અવસાનઃ ૩૧-૮-૧૮૬૫ | |||
|- | |- | ||
| ૧૫. મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ || જન્મતારીખઃ ૩-૧૨- | | ૧૫. મહીપતરામ રૂપરામ નીલકંઠ | ||
| જન્મતારીખઃ ૩-૧૨-૧૮૨૯ | |||
| અવસાનઃ ૩-૯-૧૮૯૧ | |||
|- | |||
| ૧૬. નર્મદાશંકર લાલશંકર દવે | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૪-૮-૧૮૩૩ | |||
| અવસાનઃ ૨૬-૨-૧૮૮૬ | |||
|- | |||
| ૧૭. નંદશંકર તુળજાશંકર મહેતા | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૧-૪-૧૮૩૫ | |||
| જન્મસ્થળઃ સુરત | |||
|- | |||
| ૧૮. નવલકથા લક્ષ્મીરામ પંડ્યા | |||
| જન્મતારીખઃ ૯-૩-૧૮૩૬ | |||
| અવસાનઃ ૭-૮-૧૮૮૮ | |||
|- | |||
| ૧૯. રણછોડભાઈ ઉદયરામ દવે | |||
| જન્મતારીખઃ ૯-૮-૧૯૩૭ | |||
| અવસાનઃ ૯-૪-૧૯૨૩ | |||
|- | |||
| ૨૦. ઇચ્છારામ સૂર્યરામ દેસાઈ (શંકર) | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૦-૮-૧૮૫૩ | |||
| અવસાનઃ ૫-૧૨-૧૯૧૨ | |||
|- | |||
| ૨૧. ગોવર્ધનરામ માધવરામ ત્રિપાઠી | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૦-૧૦-૧૮૫૫ | |||
| અવસાનઃ ૪-૧-૧૯૦૭ | |||
|- | |||
| ૨૨. ડાહ્યાભાઈ પીતાંબરદાસ દેરાસરી (બુલબુલ) | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૧-૧૦-૧૮૫૭ | |||
| અવસાનઃ ૧૪-૨-૧૯૩૮ | |||
|- | |||
| ૨૩. બાલાશંકર ઉલ્લાસરામ કંથારિયા | |||
| (ક્લાન્ત કવિ; બાલ; નિજાનંદ) | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૭-૫-૧૮૫૮ | |||
|- | |||
| ૨૪. મણિલાલ નભુભાઈ દ્વિવેદી | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૬-૯-૧૮૫૮ | |||
| અવસાનઃ ૧-૧૦-૧૮૯૮ | |||
|- | |||
| ૨૫. નરસિંહરાવ ભોળાનાથ દિવેટિયા | |||
| જન્મતારીખઃ ૩-૯-૧૮૫૯ | |||
| અવસાનઃ ૧૪-૧-૧૯૩૭ | |||
|- | |||
| ૨૬. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૭-૧૦-૧૮૫૦ | |||
| અવસાનઃ ૧૩-૩-૧૯૩૮ | |||
|- | |||
| ૨૭. ગોંડલનરેશ ભગવતસિંહજી | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૪-૧૦-૧૮૬૫ | |||
| અવસાનઃ ૯-૩-૧૯૪૫ | |||
|- | |||
| ૨૮. મણિશંકર રત્નજી ભટ્ટ | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૦-૧૧-૧૮૬૭ | |||
| અવસાનઃ ૧૬-૬-૧૯૨૩ | |||
|- | |||
| ૨૯. રમણભાઈ મહીપતરામ નીલકંઠ | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૩-૩-૧૮૬૮ | |||
| અવસાનઃ ૬-૩-૧૯૨૮ | |||
|- | |||
| ૩૦. કૃષ્ણલાલ મોહનલાલ ઝવેરી | |||
| જન્મતારીખઃ ૩૦-૧૨-૧૮૬૮ | |||
| અવસાનઃ ૧૫-૬-૧૯૫૭ | |||
|- | |||
| ૩૧. આનંદશંકર બાપુભાઈ ધ્રુવ (મુમુક્ષુ, હિંદહિતચિંતક) | |||
| જન્મતારીખ: ૨૫-૧-૧૮૬૯ | |||
| અવસાન : ૭-૪-૧૯૪૨ | |||
|- | |||
| ૩૨. મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી - મહાત્મા ગાંધીજી | |||
| જન્મતારીખ : ૨-૧૦-૧૮૬૯ | |||
| અવસાન : ૩૦-૧-૧૯૪૮ | |||
|- | |||
| ૩૩. બલવન્તરાય કલ્યાણરાય ઠાકોર (સેહેની, વલ્કલ) | |||
| જન્મ : ૨૩-૧૦-૧૮૬૯ | |||
| અવસાન : ૨-૧-૧૯૫૨ | |||
|- | |||
| ૩૪. દામોદર ખુશાલદાસ બોટાદકર | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૧૧-૧૮૭૦ | |||
| અવસાન : ૭–૯-૧૯૨૪ | |||
|- | |||
| ૩૫. સુરસિંહજી તખ્તસિંહજી ગોહિલ - કલાપી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૧-૧૮૭૪ | |||
| અવસાન : ૯-૬-૧૯૦૦ | |||
|- | |||
| ૩૬. વિદ્યાગૌરી રમણભાઈ નીલંકઠ | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૮૭૬ | |||
| અવસાન : ૭-૧ર-૧૯૫૮ | |||
|- | |||
| ૩૭. ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ (પ્રેમભક્તિ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૩-૧૮૭૭ | |||
| અવસાન : ૯-૧-૧૯૪૬ | |||
|- | |||
| ૩૮. હાજી મહમ્મદ અલારખિયા શિવજી (સલીમ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૧૨-૧૮૭૮ | |||
| અવસાન : ૨૧-૧-૧૯૨૧ | |||
|- | |||
| ૩૯. પં. સુખલાલ સંઘજી સંઘવી | |||
| જન્મતારીખ : ૮-૨-૧૮૮૦ | |||
| અવસાન : ૨-૩-૧૯૭૮ | |||
|- | |||
| ૪૦. રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા | |||
| જન્મતારીખ : ૨૫-૧૦-૧૮૮૧ | |||
| અવસાન : પ-૫-૧૯૧૭ | |||
|- | |||
| ૪૧. અરદેશર ફરામજી ખબરદાર (અદ્દલ, મોટાલાલ, લખા ભગત, શેષાદ્રિ, શ્રીધર, શંભુનાથ, ખોજો ભગત, ક્ષેમાનંદ ભટ્ટ, નરકેસરીરાવ, હુન્નરસિંહ મહેતા, વલ્કલરાય, ઠઠ્ઠાખોર) | |||
| જન્મતારીખ : ૬-૧૧-૧૮૮૧ | |||
| અવસાન : ૩૦-૭-૧૯૫૩ | |||
|- | |||
| ૪૨. નૃસિંહપ્રસાદ કાલિદાસ ભટ્ટ - નાનાભાઈ ભટ્ટ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧૧-૧૮૮૨ | |||
| અવસાન : ૩૧-૧૨-૧૯૬૧ | |||
|- | |||
| ૪૩. મોહનલાલ દલીચંદ દેસાઈ (વીરભક્તિ, એક ગ્રેજ્યુએટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૬-૪-૧૮૮૫ | |||
| અવસાન: ૨-૧૨-૧૯૪૫ | |||
|- | |||
| ૪૪. ગિરિજાશંકર ભગવાનજી બધેકા (ગિજુભાઈ, મુછાળી મા, વિનોદી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૮૮૫ | |||
| અવસાન : ૨૩-૬-૧૯૩૯ | |||
|- | |||
| ૪૫. દત્તાત્રેય બાલકૃષ્ણ કાલેલકર (કાકાસાહેબ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૧૨-૧૮૮૫ | |||
| અવસાન : ૨૧-૮-૧૯૮૧ | |||
|- | |||
| ૪૬. રામનારાયણ વિશ્વનાથ પાઠક (શેષ, દ્વિરેફ, સ્વૈરવિહારી) | |||
| જન્મતારીખ : ૮-૪-૧૮૮૭ | |||
| અવસાન : ૨૧-૮-૧૯૫૫ | |||
|- | |||
| ૪૭. સ્વામી આનંદ (પૂર્વાશ્રમ : હિંમતલાલ રામચંદ્ર દવે) | |||
| જન્મતારીખ : ૮-૯-૧૮૮૭ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧-૧૯૭૬ | |||
|- | |||
| ૪૮. કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી (ઘનશ્યામ વ્યાસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-૧૨-૧૮૮૭ | |||
| અવસાન : ૮-૨-૧૯૭૧ | |||
|- | |||
| ૪૯. મુનિ જિનવિજયજી (પૂર્વાશ્રમનું નામ - કિસનસિંહ વૃદ્ધિસિંહ પરમાર) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૧-૧૮૮૮ | |||
| અવસાન : ૩-૬-૧૯૭૬ | |||
|- | |||
| ૫૦. કિશોરલાલ ઘનશ્યામલાલ મશરૂવાળા | |||
| જન્મતારીખ : ૫-૧૦-૧૮૯૦ | |||
| અવસાન : ૯-૯-૧૯પર | |||
|- | |||
| ૫૧. ધનસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | |||
| (દીન, નર્મદાશંકર વ્યાસ, ભરથરી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૧૦-૧૮૯૦ | |||
|- | |||
| પ૨. મહાદેવ હરિભાઈ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૧૫-૮-૧૯૪૨ | |||
|- | |||
| ૫૩. રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૫-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૨૦-૯-૧૯૫૪ | |||
|- | |||
| ૫૪. ગૌરીશંકર ગોવર્ધનરામ જોશી : ધૂમકેતુ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૧૨-૧૮૯૨ | |||
| અવસાન : ૧૧-૩-૧૯૬૫ | |||
|- | |||
| ૫૫. રામપ્રસાદ પ્રેમશંકર બક્ષી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૮૯૪ | |||
| અવસાન : ૨૨-૩-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| પ૬. ઝવેરચંદ કાળીદાસ મેઘાણી | |||
| (દ.સ.ણી.; વિરાટ; વિલાપી; શાણો; સાહિત્યયાત્રી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૮-૧૮૯૬ | |||
|- | |||
| ૫૭. વિજયરાય કલ્યાણરાય વૈદ્ય (વિનોદકાન્ત, ક્રિટિક, મયૂરાનન્દ, શિવનન્દન કાશ્યપ) | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૪-૧૮૯૭ | |||
| અવસાન : ૧૭-૪-૧૯૭૪ | |||
|- | |||
| ૫૮. રસિકલાલ છોટાલાલ પરીખ (મૂચિકાર, સંજય) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૮૯૭ | |||
| અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૮૨ | |||
|- | |||
| ૫૯. બચુભાઈ પોપટભાઈ રાવત | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૨-૧૮૯૮ | |||
| અવસાન : ૧૨-૭-૧૯૮૦ | |||
|- | |||
| ૬૦. વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૩-૧૮૯૮ | |||
| અવસાન : ૨૭-૧૧-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૬૧. વિષ્ણુપ્રસાદ રણછોડલાલ ત્રિવેદી | |||
| જન્મતારીખ : ૪-૭-૧૮૯૯ | |||
| અવસાન : ૧-૧૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૬૨. બટુભાઈ લાલભાઈ ઉમરવાડિયા (કમળ, કિશોરીલાલ વર્મા, ધીરજલાલ ગજાનનજી મહેતા, સુંદરરામ ત્રિપાઠી, હરરાય ત્રિપાઠી, બિન્દુ, સનત, આર. એસ. પંડ્યા, બાલજ્ઞાન, બાલમુકુન્દ, બાલગોપાળ ઉપરાંત બીજાં અનેક ઉપનામો) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૭-૧૮૯૯ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૫૦ | |||
|- | |||
| ૬૩. ગુણવંતરાય પોપટભાઈ આચાર્ય | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૯-૧૯૦૦ | |||
| અવસાન : ૨૫-૧૧-૧૯૬૫ | |||
|- | |||
| ૬૪. ચંદ્રવદન ચીમનલાલ મહેતા | |||
| જન્મતારીખ : ૬-૪-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન :૪-પ-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૬૫. દલવાડી પૂજાલાલ રણછોડદાસ | પૂજાલાલ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૬-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૨૭-૧૨-૧૯૮૫ | |||
|- | |||
| ૬૬. જ્યોતીન્દ્ર હરિશંકર દવે (અવળવાણિયા, ગુપ્તા) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૧૦-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૧૧-૯-૧૯૮૦ | |||
|- | |||
| ૬૭. કરસનદાસ નરસિંહ માણેક (પદ્મ, વૈશંપાયન; વ્યાસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧૧-૧૯૦૧ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૭૮ | |||
|- | |||
| ૬૮. ડોલરરાય રંગીલદાસ માંકડ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૧-૧૯૦૨ | |||
| અવસાન : ૨૯-૮-૧૯૭૦ | |||
|- | |||
| ૬૯. દુલા ભાયા (કાગ) | |||
| જન્મતારીખઃ ૨૫-૧૧-૧૯૦૨ | |||
| અવસાન : ૨૨-૨-૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| ૭૦. ઝીણાભાઈ રતનજી દેસાઈ – સ્નેહરશ્મિ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૪-૧૯૦૩ | |||
| અવસાન : ૬-૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૭૧. નગીનદાસ નારણદાસ પારેખ | |||
| (જનાર્દન, મોટાભાઈ, ગ્રંથકીટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-૮-૧૯૦૩ | |||
|- | |||
| ૭૨. કિશનસિંહ ગોવિંદસિંહ ચાવડા (જિપ્સી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૧૧-૧૯૦૪ | |||
| અવસાન : ૧-૧૨-૧૯૭૯ | |||
|- | |||
| ૭૩. કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી (એક કાઠિયાવાડી, ગાર્ગ્ય, સાહિત્યવત્સલ, વિદુર, ગર્ગ જોશી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૭-૧૯૦૫ | |||
| અવસાન : ૯-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૭૪. સુંદરજી ગોકળદાસ બેટાઈ (દ્વૈપાયન, મિત્રાવરુણૌ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૦૫ | |||
| અવસાન : ૧૬-૧-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૭૫. વિનોદિની નીલકંઠ | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૨-૧૯૦૭ | |||
| અવસાન : ૨૯-૯-૧૯૮૭ | |||
|- | |||
| ૭૬. મનસુખલાલ મગનલાલ ઝવેરી (દેવકી અયોધ્યા, પુનર્વસુ, સિદ્ધાર્થ, મદિલાન્ત, સમિન્તીયજક) | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૧૦-૧૯૦૭ | |||
| અવસાન : ૨૭-૮-૧૯૮૧ | |||
|- | |||
| ૭૭. રમણલાલ પીતાંબરદાસ સોની | |||
| જન્મતારીખ : ૨૫-૧-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : ૨૦-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૭૮. ત્રિભુવનદાસ પુરુષોત્તમદાસ લુહાર - સુંદરમ્ (કોયા ભગત, ત્રિશૂળ, મરીચિ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૩-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન તારીખ : ૧૩-૧-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૭૯. બાલાભાઈ વીરચંદ દેસાઈ (‘જયભિખ્ખુ’, બાલવીર, ભિક્ષુ સાયલાકર, મુનીન્દ્ર) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૬-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧૨-૧૯૬૯ | |||
|- | |||
| ૮૦. અબ્દુલગની અબ્દુલકરીમ દહીંવાલા (ગની દહીંવાલા) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૭-૮-૧૯૦૮ | |||
| અવસાન : પ-૩-૧૯૮૭ | |||
|- | |||
| ૮૧. યશોધર નર્મદાશંકર મહેતા | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૮-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૨૯-૬-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૮૨. ગુલાબદાસ હરજીવનભાઈ બ્રોકર (કથક) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૮૩. જયંત હીરજી ખત્રી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૯-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૬-૬-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૮૪. જયન્તિ ઘેલાભાઈ દલાલ ((અનિલ ભટ્ટ, ધરમદાસ ફરદી, નિર્વાસિત, બંદા મનચંગા) ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૦૯ | |||
| અવસાન : ૨૪-૮-૧૯૭૦ | |||
|- | |||
| ૮૫. જયમલ્લ પ્રાગજીભાઈ પરમાર (ઈંદ્રબલ, જય-વિજય, અશ્વિનીકુમાર) | |||
| જન્મતારીખ - ૬-૧૧-૧૯૧૦ | |||
| અવસાન : ૧૨-૬-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૮૬. ભોગીલાલ ચુનીલાલ ગાંધી (ઉપવાસી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૧-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૧૦-૬-૨૦૦૧ | |||
|- | |||
| ૮૭. ઉમાશંકર જેઠાલાલ જોશી (વાસુકિ, શ્રવણ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૭-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૧૯-૧૨-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૮૮. કૃષ્ણલાલ જેઠાલાલ શ્રીધરાણી | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૯-૧૯૧૧ | |||
| અવસાન : ૨૩-૭-૧૯૬૦ | |||
|- | |||
| ૮૯. અનંતરાય મણિશંકર રાવળ (શૌનક) | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૧-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧૧-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૯૦. પન્નાલાલ નાનાલાલ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૫-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૬-૪-૧૯૮૯ | |||
|- | |||
| ૯૧. પ્રહ્લાદ જેઠાલાલ પારેખ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૧૦-૧૯૧૨ | |||
| અવસાન : ૨-૧-૧૯૬૨ | |||
|- | |||
| ૯૨. રાજેન્દ્ર કેશવલાલ શાહ (રામ વૃંદાવની, એકલવ્ય; કૌશિક) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૧૩ | |||
| અવસાન : ૧૦-૧-૨૦૧૦ | |||
|- | |||
| ૯૩. મુકુન્દરાય વિજયશંકર પટ્ટણી - પારાશર્ય (અકિંચન, નિષ્કિંચન, મનોગમ, પ્રભુરામ શાસ્ત્રી, મકનજી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૧૪ | |||
| અવસાન : ૧૯-૫-૧૯૮૫ | |||
|- | |||
| ૯૪. મનુભાઈ રાજારામ પંચોળી - દર્શક | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૦-૧૯૧૪ | |||
| અવસાન : ૨૯-૮-૨૦૦૧ | |||
|- | |||
| ૯૫. યશવન્ત પ્રાણશંકર શુક્લ (તરલ, વિહંગમ, સંસારશાસ્ત્રી) | |||
| જન્મતારીખ : ૮-૪-૧૯૧૫ | |||
| અવસાન : ૨૩-૧૦-૧૯૯૯ | |||
|- | |||
| ૯૬. અમૃતલાલ લાલજીભાઈ ભટ્ટ - અમૃત ‘ઘાયલ' | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-૧૦-૧૯૧૫ | |||
| અવસાન : ૨૫-૧૨-૨૦૦૨ | |||
|- | |||
| ૯૭. હીરા રામનારાયણ પાઠક | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૪-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન તારીખ : ૧પ-૯-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૯૮. ઈશ્વરભાઈ મોતીભાઈ પટેલ - ઈશ્વર પેટલીકર | |||
| જન્મતારીખ : ૯-૫-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન : ૨૨-૧૧-૧૯૮૩ | |||
|- | |||
| ૯૯. શિવકુમાર ગિરિજાશંકર જોશી | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૧૧-૧૯૧૬ | |||
| અવસાન : ૪-૭-૧૯૮૮ | |||
|- | |||
| ૧૦૦. ભોગીલાલ જયચંદભાઈ સાંડેસરા | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૪-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૧૮-૧-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૧૦૧. પ્રજારામ નરોત્તમ રાવળ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૨૮-૪-૧૯૯૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૨. હરિવલ્લભ ચુનીલાલ ભાયાણી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૬-૫-૧૯૧૭ | |||
| અવસાન : ૧૧-૧૧-૨૦૦O | |||
|- | |||
| ૧૦૩. ધીરુભાઈ પ્રેમશંકર ઠાકર (સવ્યસાચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૬-૧૯૧૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૪. પીતાંબર નરસિંહભાઈ પટેલ (પિનાકપાણિ / રાજહંસ સૌજન્ય) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૦-૮-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૪-૫-૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| ૧૦૫. ચીમનલાલ નારણદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૧૨-૧૯૧૮ | |||
| અવસાન : ૨૯-૧-૨૦૦૪ | |||
|- | |||
| ૧૦૬. નટવરલાલ કુબેરભાઈ પંડ્યા - ઉશનસ્ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૯-૧૯૨૦ | |||
| સ્વર્ગવાસ : ૦૬-૧૧-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૦૭. જયન્ત હિમ્મતલાલ પાઠક | |||
| જન્મ : ૨૦-૧૦-૧૯૨૦ | |||
| અવસાન : ૧-૯-૨૦૦૩ | |||
|- | |||
| ૧૦૮. બળવંત ગાંડાભાઈ નાયક (બિલ નાઇટ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૫-૧૧-૧૯૨૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૦૯. સુરેશ હરિપ્રસાદ જોષી | |||
| જન્મતારીખ : ૩૦-પ-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૬-૯-૧૯૮૬ | |||
|- | |||
| ૧૧૦. ઈશ્વરલાલ રતિલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૨૧-૯-૧૯૨૧ | |||
| અવસાન : ૧૩-૫-૧૯૯૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૧. પુષ્કર પ્રભાશંકર ત્રિવેદી - પુષ્કર ચંદરવાકર (પુષ્યજન્ય / ૨.૨.૨. / સુધીર ઘોષ ) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૬-૨-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૧૬-૮-૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૨. ચુનીલાલ કાળિદાસ મડિયા (અખો રૂપેરો, કલેન્દુ, વક્રગતિ, વિરંચી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૨-૮-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૯-૧૨-૧૯૬૮ | |||
|- | |||
| ૧૧૩. મકરન્દ વજેશંકર દવે | |||
| જન્મતારીખઃ ૧૩-૧૧-૧૯૨૨ | |||
| અવસાન : ૩૧-૧-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૪. પ્રબોધ બેચરદાસ પંડિત | |||
| જન્મતારીખ : ૨૩-૬-૧૯૨૩ | |||
| અવસાન : ૨૮-૧૧-૧૯૭૫ | |||
|- | |||
| ૧૧૫. મધુસૂદન હીરાલાલ પારેખ (કીમિયાગર, પ્રિયદર્શી, વક્રદર્શી) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૪-૭-૧૯૨૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૬. નારાયણ મહાદેવ દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧૨-૧૯૨૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૭. કાર્લોસ ગોન્ઝલેસ વાલેસ - ફાધર વાલેસ | |||
| જન્મતારીખ : ૪-૧૧-૧૯૨૫ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૮. નિરંજન નરહરિભાઈ ભગત | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૧૯. રમણલાલ જેઠાલાલ જોશી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૫-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૧૦-૯-૨૦૦૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૦. ધીરુબહેન ગોરધનભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૯-૫-૧૯૨૬ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૧. રમણલાલ ચીમનલાલ શાહ | |||
| જન્મતારીખ : ૩-૧૨-૧૯૨૬ | |||
| અવસાન : ૨૪-૧૦-૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૨૨. કુન્દનિકા કાપડિયા (સ્નેહધન) | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧-૧૯૨૭ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૩. પ્રિયકાન્ત પ્રેમચંદ મણિયાર | |||
| જન્મતારીખ : ૨૪-૧-૧૯૨૭ | |||
| અવસાન : ૨૫-૬-૧૯૭૬ | |||
|- | |||
| ૧૨૪. મોહમ્મદ વલીભાઈ માંકડ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૩-૨-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૫. જગદીશ જયંત દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૮-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૬. બકુલ પદ્મમણિશંકર ત્રિપાઠી (ઠોઠ નિશાળિયો) | |||
| જન્મતારીખ: ર૭-૧૧-૧૯૨૮ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૭. સરોજ રમણલાલ પાઠક - ‘વાચા' | |||
| જન્મતારીખ : ૧-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૮. ચિમનલાલ શિવશંકર ત્રિવેદી | |||
| જન્મતારીખ : ૨-૬-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૨૯. રમેશચંદ્ર મહાશંકર શુક્લ – રમેશ મ. શુક્લ | |||
| જન્મતારીખ : ર૭-૧૧-૧૯૨૯ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૦. જયંત સુખલાલ કોઠારી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૧. હરીન્દ્ર જયંતીલાલ દવે | |||
| જન્મતારીખ : ૧૯-૯-૧૯૩૦ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૨. સ્વામી સચ્ચિદાનંદ (પરમહંસ) | |||
| જન્મતારીખ : ૨૨-૪-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૩. ચંદ્રકાન્ત કેશવલાલ બક્ષી | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૮-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૪. સુરેશ પુરુષોત્તમદાસ દલાલ | |||
| જન્મતારીખ : ૧૧-૧૦-૧૯૩૨ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૫. ધીરુભાઈ ઈશ્વરલાલ પરીખ | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૮-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૬. પ્રમોદકુમાર ભગુભાઈ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૦-૯-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૭. પન્ના નાયક | |||
| જન્મતારીખ : ૨૮-૧૨-૧૯૩૩ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૩૮. હેમંત ગુલાબરાય દેસાઈ | |||
| જન્મતારીખ : ૨૭-૩-૧૯૩૪ | |||
| અવસાન : ૨-૧૦-૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| ૧૩૯. ભગવતીકુમાર હરગોવિંદ શર્મા (ભગીરથ, નિર્લેપ) | |||
| જન્મતારીખ : ૩૧-૫-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |||
| ૧૪૦. ભોળાભાઈ શંકરદાસ પટેલ | |||
| જન્મતારીખ : ૭-૮-૧૯૩૪ | |||
| | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
==Old List== | ==Old List== |