કૃતિકોશ/અનુવાદ: Difference between revisions

headernav2 ઉમેર્યું
(Created page with "<center> {{rule|height=2px}} {{rule|height=1px}} <big>{{center|{{color|DeepSkyBlue|અનુવાદ-સાહિત્ય}} }}</big> {{rule|height=1px}} {{rule|height=2px}} {|style="width:800px" |- |style="vertical-align: middle; padding: 0px;" | {{Justify| {{gap}}અનુવાદિત પુસ્તકોની વિગતો પહેલાં તો તે-તે સ્વરૂપવિભાગ હેઠળ (કવિતા : મૌલિક; કવિત...")
 
(headernav2 ઉમેર્યું)
 
(5 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 18: Line 18:
</center>
</center>


{| class="wikitable"
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:800px;padding-right:0.5em;"
| કવિતા-અનુવાદ
|-
|style="width:100px"|
|style="width:700px"|  <center>{{color|DarkSlateBlue|કવિતા-અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 561: Line 563:
| જપાની કવિઓનાં હાઈકુ અને વાકા – રૂપાણી મહમદ જુમા
| જપાની કવિઓનાં હાઈકુ અને વાકા – રૂપાણી મહમદ જુમા
|-
|-
| ૧૯૭૯, ૧૯૮૧, ૧૯૮૩ રામાયણ [વિવિધ ‘કાંડ’] – મજમુદાર સુરેશા (વાલ્મીકિ)  
| ૧૯૭૯, ૧૯૮૧, ૧૯૮૩  
|
| રામાયણ [વિવિધ ‘કાંડ’] – મજમુદાર સુરેશા (વાલ્મીકિ)
|-
|-
| ૧૯૮૦  
| ૧૯૮૦  
Line 918: Line 920:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| વાર્તા-અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|વાર્તા-અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 931: Line 933:
|-
|-
|   
|   
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૨૧-૧૮૩૦}
| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૨૧-૧૮૩૦}}
|-
|-
| ૧૮૨૪  
| ૧૮૨૪  
Line 1,575: Line 1,577:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 1,584: Line 1,586:
|  
|  
|-
|-
| નવલકથા-અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|નવલકથા-અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,027: Line 3,029:
| રક્ત  – કોઠારી લિપિ (બંગાળી, સુનીલ ગંગોપાધ્યાય)
| રક્ત  – કોઠારી લિપિ (બંગાળી, સુનીલ ગંગોપાધ્યાય)
|-
|-
| r
|
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,037: Line 3,039:
|-
|-
|   
|   
| નાટક-એકાંકી અનુવાદ
| <center>{{color|DarkSlateBlue|નાટક-એકાંકી અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,786: Line 3,788:
| એક સપનું બડું શેતાની – મહેતા સિતાંશુ
| એક સપનું બડું શેતાની – મહેતા સિતાંશુ
|-
|-
| r
|
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,795: Line 3,797:
|  
|  
|-
|-
| ચરિત્ર અનુવાદ
|  
|  
| <center>{{color|DarkSlateBlue|ચરિત્ર અનુવાદ}} </center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,110: Line 4,112:
| જીવનગાથા : સાને ગુરુજી – ઓઝા દિગંત (રાજા મંગળવેઢેકર)
| જીવનગાથા : સાને ગુરુજી – ઓઝા દિગંત (રાજા મંગળવેઢેકર)
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,119: Line 4,121:
|  
|  
|-
|-
| આત્મકથા અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|આત્મકથા અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,275: Line 4,277:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,284: Line 4,286:
|  
|  
|-
|-
| નિબંધ અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|નિબંધ અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,377: Line 4,379:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,386: Line 4,388:
|  
|  
|-
|-
| પ્રવાસ અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|પ્રવાસ અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,443: Line 4,445:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,452: Line 4,454:
|  
|  
|-
|-
| લોકસાહિત્ય અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|લોકસાહિત્ય અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,491: Line 4,493:
| ફ્રોકલૉર ઑફ ગુજરાત – હાંડૂ લલિતા (લોકસાહિત્યનું સમાલોચન – મેઘાણી)
| ફ્રોકલૉર ઑફ ગુજરાત – હાંડૂ લલિતા (લોકસાહિત્યનું સમાલોચન – મેઘાણી)
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,503: Line 4,505:
|  
|  
|-
|-
| વિવેચન અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|વિવેચન અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,761: Line 4,763:
|  
|  
|-
|-
| ભાષાવિજ્ઞાન અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|ભાષાવિજ્ઞાન અનુવાદ}} </center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,851: Line 4,853:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| હાસ્યસાહિત્ય અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|હાસ્યસાહિત્ય અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,896: Line 4,898:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| સંદર્ભ અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|સંદર્ભ અનુવાદ}} </center>
|-
|-
|   
|   
Line 5,118: Line 5,120:
|  
|  
|-
|-
| r
|
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 5,127: Line 5,129:
|  
|  
|-
|-
| અન્ય વ્યાપક : અનુવાદ  
|
|
| <center>{{color|DarkSlateBlue|અન્ય વ્યાપક : અનુવાદ}}</center>
|-
|-
|   
|   
Line 5,580: Line 5,582:
|  
|  
|-
|-
| r r  r
|
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|}
|}
{{HeaderNav2
|previous = સંપાદન : અર્વાચીન
|next = અન્ય : વ્યાપક
}}