કૃતિકોશ/બાળસાહિત્ય: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(2 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 22: Line 22:
|-
|-
|style="width:100px"|
|style="width:100px"|
|style="width:700px"| બાળકવિતા
|style="width:700px"|  {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળકવિતા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 1,135: Line 1,135:
|-
|-
|   
|   
| બાળવાર્તા
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળવાર્તા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,189: Line 3,189:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,202: Line 3,202:
|-
|-
|   
|   
| બાળનવલકથા
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનવલકથા}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,357: Line 3,357:
| મોતનો મુકાબલો (શિકારકથા) – પરમાર વસંતલાલ
| મોતનો મુકાબલો (શિકારકથા) – પરમાર વસંતલાલ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,367: Line 3,367:
|-
|-
|   
|   
| બાળનાટક
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનાટક }} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,621: Line 3,621:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,631: Line 3,631:
|-
|-
|   
|   
| બાળએકાંકી
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળએકાંકી}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,801: Line 3,801:
| બીરબલ – ત્રિવેદી શ્રદ્ધા
| બીરબલ – ત્રિવેદી શ્રદ્ધા
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 3,808: Line 3,808:
|-
|-
|   
|   
| બાળચરિત્ર
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળચરિત્ર}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 3,817: Line 3,817:
|-
|-
| ૧૯૨૦, ૧૯૨૫  
| ૧૯૨૦, ૧૯૨૫  
| સીતા વનવાસ : ભા. ૧, ૨ – વ્યાસ ભીખાભાઈ  
| સીતા વનવાસ : ભા. ૧, ૨ – વ્યાસ ભીખાભાઈ (‘ચરિત્ર’ કે ‘વાર્તા’ ?  જુઓ ગુજરાતી સાહિત્ય કોશ : ભાગ-૨.)
|-
|-
|                                  (‘ચરિત્ર’ કે ‘વાર્તા’ ?  જુઓ ગુજરાતી સાહિત્ય કોશ : ભાગ-૨.)
|                                   
|
|-
|  
|  
|-
|-
Line 4,146: Line 4,143:
| સરદાર પ્રસંગ પરાગ – બ્રહ્મભટ્ટ પ્રસાદ
| સરદાર પ્રસંગ પરાગ – બ્રહ્મભટ્ટ પ્રસાદ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,153: Line 4,150:
|-
|-
|   
|   
| બાળનિબંધ
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળનિબંધ}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 4,194: Line 4,191:
| ઘર આંગણનાં પક્ષીઓ – દવે યજ્ઞેશ
| ઘર આંગણનાં પક્ષીઓ – દવે યજ્ઞેશ
|-
|-
| r
|  
|  
| <center><big><big>❒</big></big></center>
|-
|-
|   
|   
Line 4,204: Line 4,201:
|-
|-
|   
|   
| બાળપ્રવાસ
| {{center|{{color|DarkSlateBlue|બાળપ્રવાસ}} }}
|-
|-
|   
|   
Line 4,239: Line 4,236:
|  
|  
|-
|-
| r
|  
|<center><big><big>❒</big></big></center>
|}
|}
{{HeaderNav2
|previous = હાસ્યસાહિત્ય
|next = લોકસાહિત્ય
}}