11,983
edits
No edit summary |
(+ અનુનય) |
||
(12 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 91: | Line 91: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા | | {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[બારી બહાર]] || પ્રહલાદ પારેખ || કવિતા | | {{autorow}} || [[બારી બહાર]] || પ્રહલાદ પારેખ || કવિતા | ||
Line 100: | Line 98: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shun_shun_sathe?fr=sZWFhNzI0MTAzMjk શું શું સાથે લઈ જઈશ હું?] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shun_shun_sathe?fr=sZWFhNzI0MTAzMjk શું શું સાથે લઈ જઈશ હું?] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સૈરન્ધ્રી]] || વિનોદ જોશી || કવિતા | | {{autorow}} || [[સૈરન્ધ્રી]] || વિનોદ જોશી || કવિતા | ||
Line 233: | Line 231: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર|| કવિતા | | {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર|| કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતમાં કલાના પગરણ|ગુજરાતમાં કલાના પગરણ — રવિશંકર રાવળ ]] || રવિશંકર રાવળ || કળા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતમાં કલાના પગરણ|ગુજરાતમાં કલાના પગરણ — રવિશંકર રાવળ ]] || રવિશંકર રાવળ || કળા | ||
Line 258: | Line 258: | ||
| {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગૃહપ્રવેશ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ગૃહપ્રવેશ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 329: | Line 329: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ : અનુવાદક || નવલકથા | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ : અનુવાદક || નવલકથા | ||
Line 349: | Line 347: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[એકાંકી નાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક | | {{autorow}} || [[એકાંકી નાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક | ||
Line 403: | Line 403: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ | | {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાંદરણાં]] || રતિલાલ ‘અનિલ’ || પ્રકીર્ણ | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | ||
Line 637: | Line 639: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | ||
Line 652: | Line 656: | ||
| {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ઝવેરચંદ મેઘાણીનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || સમગ્ર સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઉદ્દેશ]] || રમણલાલ જોશી : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[ઉદ્દેશ]] || રમણલાલ જોશી : તંત્રી || સામયિક-સંકલન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન | | {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન | ||
Line 672: | Line 676: | ||
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો]] || મણિલાલ હ. પટેલ: સંપાદક || સામયિક-સંકલન | | {{autorow}} || [[દસમો દાયકો]] || મણિલાલ હ. પટેલ: સંપાદક || સામયિક-સંકલન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || | | {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક-સંકલન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || સામાયિક | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || સામાયિક-સંકલન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hasyamalana_complite?fr=sMTM4NzI0MTAyMTY હાસ્ય-માળાનાં મોતી] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || હાસ્ય | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hasyamalana_complite?fr=sMTM4NzI0MTAyMTY હાસ્ય-માળાનાં મોતી] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || હાસ્ય | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિચાર - ચિંતન | |||
|- | |||
|} | |} |