13,299
edits
(Created page with "ગ્રંથકારોની સૂચિ [‘ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર’, પુસ્તક એકથી અગિયાર] [કૌંસમાં પ્રથમ જન્મતારીખ આપી છે અને પછી વિદેહ થયેલા લેખકની દેહાવસાન તારીખ. તારીખ જ્યાં મળી નથી ત્યાં માત્ર વર્ષ જ આપ્યાં...") |
No edit summary |
||
(19 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
ગ્રંથકારોની સૂચિ | {{SetTitle}} | ||
[‘ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર’, પુસ્તક એકથી અગિયાર] | |||
<center>'''<big>ગ્રંથકારોની સૂચિ</big>'''</center> | |||
<center>'''[‘ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર’, પુસ્તક એકથી અગિયાર]'''</center> | |||
{{Poem2Open}} | |||
[કૌંસમાં પ્રથમ જન્મતારીખ આપી છે અને પછી વિદેહ થયેલા લેખકની દેહાવસાન તારીખ. તારીખ જ્યાં મળી નથી ત્યાં માત્ર વર્ષ જ આપ્યાં છે. જ્યાં માહિતી ચોક્કસ નથી ત્યાં પ્રશ્નાર્થ મૂક્યો છે. જે વિદેહ લેખકોની તારીખ નથી મળી ત્યાં ખાલી રેખા જ મૂકી છે અને જેમના અવસાનની માહિતી ચોક્કસ નથી મળી તે વિષે મૌન જ સેવ્યુ છે, જેમની જન્મ કે મૃત્યુ તારીખ વિક્રમ સંવત પ્રમાણે મળેલી તે પંચાંગ જોઈ ઈસ્વી સનમાં ફેરવી નાખી છે અને જેમનાં વિક્રમ સંવતનાં વર્ષો જ મળેલાં તે ઈસ્વી સનનાં બે વર્ષોમાં ૫ડતાં હોઈ ઊભી રેખા દ્વારા ઈસ્વી સનનાં બંને વર્ષોથી નિર્દેશ્યાં છે. જેમનો પરિચય એકથી વધુ ભાગોમાં મળે છે તે જુદા જુદા અંકથી એ જ રીતે દર્શાવેલ છે. જૂના ગ્રંથ-ગ્રંથકારનાં પુસ્તકોમાં અપાયેલી તારીખ, અન્ય વિશ્વસનીય માહિતીને આધારે, અહીં સુધારી લેવામાં આવી છે. દસમા ગ્રંથની ‘સૂચિ'માં ૫૦૭ નામ હતાં, પરંતુ ૧૨ નામ સરતચૂકથી ઉતારવાનાં રહી ગયાં હશે. તે આ યાદીમાં ઉમેરી દેવામાં આવ્યાં છે. આ રીતે આગળના ગ્રંથોના ૫૧૯ લેખકો અને આ ગ્રંથના ૫૪ લેખકો, એમ ૫૭૪ લેખકોની સૂચિ નીચે આપી છે. | [કૌંસમાં પ્રથમ જન્મતારીખ આપી છે અને પછી વિદેહ થયેલા લેખકની દેહાવસાન તારીખ. તારીખ જ્યાં મળી નથી ત્યાં માત્ર વર્ષ જ આપ્યાં છે. જ્યાં માહિતી ચોક્કસ નથી ત્યાં પ્રશ્નાર્થ મૂક્યો છે. જે વિદેહ લેખકોની તારીખ નથી મળી ત્યાં ખાલી રેખા જ મૂકી છે અને જેમના અવસાનની માહિતી ચોક્કસ નથી મળી તે વિષે મૌન જ સેવ્યુ છે, જેમની જન્મ કે મૃત્યુ તારીખ વિક્રમ સંવત પ્રમાણે મળેલી તે પંચાંગ જોઈ ઈસ્વી સનમાં ફેરવી નાખી છે અને જેમનાં વિક્રમ સંવતનાં વર્ષો જ મળેલાં તે ઈસ્વી સનનાં બે વર્ષોમાં ૫ડતાં હોઈ ઊભી રેખા દ્વારા ઈસ્વી સનનાં બંને વર્ષોથી નિર્દેશ્યાં છે. જેમનો પરિચય એકથી વધુ ભાગોમાં મળે છે તે જુદા જુદા અંકથી એ જ રીતે દર્શાવેલ છે. જૂના ગ્રંથ-ગ્રંથકારનાં પુસ્તકોમાં અપાયેલી તારીખ, અન્ય વિશ્વસનીય માહિતીને આધારે, અહીં સુધારી લેવામાં આવી છે. દસમા ગ્રંથની ‘સૂચિ'માં ૫૦૭ નામ હતાં, પરંતુ ૧૨ નામ સરતચૂકથી ઉતારવાનાં રહી ગયાં હશે. તે આ યાદીમાં ઉમેરી દેવામાં આવ્યાં છે. આ રીતે આગળના ગ્રંથોના ૫૧૯ લેખકો અને આ ગ્રંથના ૫૪ લેખકો, એમ ૫૭૪ લેખકોની સૂચિ નીચે આપી છે. | ||
તારીખનો કૌંસ પૂરો થાય છે એ પછીના આંકડા પૈકી પહેલો આંકડો ‘ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર’ના જે ભાગમાં તે લેખકનો પરિચય આપ્યો છે તેનો નિર્દેશ કરે છે અને ડેશ ૫છીનો બીજો આંકડો તે ગ્રંથમાંના પૃષ્ઠનો.] | તારીખનો કૌંસ પૂરો થાય છે એ પછીના આંકડા પૈકી પહેલો આંકડો ‘ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર’ના જે ભાગમાં તે લેખકનો પરિચય આપ્યો છે તેનો નિર્દેશ કરે છે અને ડેશ ૫છીનો બીજો આંકડો તે ગ્રંથમાંના પૃષ્ઠનો.] | ||
{{Poem2Close}} | |||
<center> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:85%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|'''ક્રમાંક''' | |||
|'''ગ્રંથકારનું નામ''' | |||
| | |||
|'''પુસ્તક-પુષ્ઠ''' | |||
|- | |||
|૧ | |||
| અકબરઅલી નૂરાની | |||
|[૧૮૯૬ : ૩૦-૪-૧૯૨૦] | |||
| ૯-૧ | |||
|- | |||
| ૨ | |||
| (ભિક્ષુ) અખંડાનંદ | |||
|[૧૮૭૪ : ૪–૧–૧૯૪૨] | |||
| ૭-૧૭૮ | |||
|- | |||
| ૩ | |||
|અતિસુખશંકર ક. ત્રિવેદી | |||
|[૧૫-૪-૧૮૮૫ : ૧૬–૧–૧૯૬૩] | |||
| ૧-૩ | |||
|- | |||
| ૪ | |||
|(કાજી) અનવર મિયાં | |||
|[૨૦-૫-૧૮૪૩ : ૨૨-૧૦-૧૯૧૬] | |||
| ૯–૧ | |||
|- | |||
| ૫ | |||
|અનંતપ્રસાદ ત્રિ. વૈષ્ણવ | |||
|[૩-૭–૧૮૬૧ : ૨૨-૬-૧૯૧૭] | |||
| ૯–૩ | |||
|- | |||
| ૬ | |||
|અનંતરાય મ. રાવળ | |||
|[૧-૧-૧૯૧૨] | |||
| ૮-૯૪ | |||
|- | |||
| ૭ | |||
|(સૈયદ) અબુઝફર નદવી | |||
|[૧૮૯૯ : ૨૮-૫-૧૯૫૮] | |||
|૯-૧૦૦ | |||
|- | |||
| ૮ | |||
|અબ્દુલ સ. પઠાણ (ભક્ત સત્તારશાહ) | |||
|[૧૮૯૨-?] | |||
| ૯-૧૦૧ | |||
|- | |||
| ૯ | |||
|અબ્દુલગની અ. દહીંવાલા | |||
|[૧૭-૮-૧૯૦૮] | |||
| ૧૧-૧૨૧ | |||
|- | |||
| ૧૦ | |||
|અમીદાસ ૫. કાણકિયા | |||
|[૧૭-૭-૧૯૦૬] | |||
| ૧૧-૧૨૩ | |||
|- | |||
| ૧૧ | |||
|અમૃતલાલ ના. ભટ્ટ | |||
|[૩-૧૦-૧૮૭૯] | |||
| ૯-૧૦૨ | |||
|- | |||
| ૧૨ | |||
|અમૃતલાલ મો. શાહ | |||
|[૧૫-૬-૧૮૯૩] | |||
| ૪-૧૧૬ | |||
|- | |||
| ૧૩ | |||
|અમૃતલાલ ૨. ત્રિવેદી ‘દ્વિજકુમાર' | |||
|[૩૦-૩-૧૯૦૩] | |||
|૩-૩ | |||
|- | |||
| ૧૪ | |||
|અમૃતલાલ લા. ભટ્ટ ‘અમૃત ઘાયલ' | |||
|[૧૯-૮-૧૯૧૬] | |||
| ૧૧-૧૨૫ | |||
|- | |||
| ૧૫ | |||
|અમૃતલાલ સું. પઢિયાર | |||
|[૩-૪-૧૮૭૦ : ૧૮-૭-૧૯૧૯] | |||
|૮-૮૭ | |||
|- | |||
| ૧૬ | |||
|અરદેશર ફ. ખબરદાર | |||
|[૬-૧૧-૧૮૮૧ : ૩૦-૭-૧૯૫૩] | |||
|૧-૫ | |||
|- | |||
| ૧૭ | |||
|અલારખભાઈ ઉ. પોપટિયા (‘સાલિક’ પોપટિયા) | |||
|[૨૧-૮–૧૯૨૭ : ૨૪-૪-૧૯૬૨] | |||
| ૧૧-૧૨૭ | |||
|- | |||
| ૧૮ | |||
|અંબાલાલ નૃ. શાહ | |||
|[૨૯-૮-૧૮૯૮] | |||
| ૩-૫ | |||
|- | |||
| ૧૯ | |||
|અંબાલાલ બા. પુરાણી | |||
|[૨૬-૫-૧૮૯૪ : ૧૧-૧૨-૧૯૬૫] | |||
| ૧-૧૨ | |||
|- | |||
| ૨૦ | |||
|અંબાલાલ બુ. જાની | |||
|[૧૮-૧૦-૧૮૮૦ : ૨૮-૩-૧૯૪૨] | |||
| ૧-૧૪ | |||
|- | |||
| ૨૧ | |||
|(દિ. બ.) અંબાલાલ સા. દેસાઈ | |||
|[૨૫-૪-૧૮૪૪:૧૨-૯-૧૯૧૪] | |||
|૮-૯૫ | |||
|- | |||
| ૨૨ | |||
|અંબેલાલ ક. વશી | |||
|[૨૦-૧૧-૧૯૦૪] | |||
| ૧૦-૩ | |||
|- | |||
| ૨૩ | |||
|અંબેલાલ ના. જોશી | |||
|[૭-૯-૧૯૦૬] | |||
| ૧૧-૧૨૯ | |||
|- | |||
| ૨૪ | |||
|આત્મારામ મો. દીવાનજી | |||
|[૧૮૭૩] | |||
| ૧-૭ | |||
|- | |||
| ૨૫ | |||
|આનંદશંકર બા. ધ્રુવ | |||
|[૨૫-૨-૧૮૬૯: ૭-૪-૧૯૪૨] | |||
|૧-૯ | |||
|- | |||
| ૨૬ | |||
|આશારામ દ. શાહ | |||
|[૮-૨-૧૮૪૨ : ૨૬-૩-૧૯૨૧] | |||
|૯-૪ | |||
|- | |||
| ૨૭ | |||
|ઇચ્છારામ સૂ. દેસાઈ | |||
|[૧૦-૮-૫૩ : ૫-૧૨-૧૯૧૨] | |||
|૧૦-૩ | |||
|- | |||
| ૨૮ | |||
|ઇન્દિરાનંદ લ. પંડિત | |||
|[૧૮૫૧: ૨૪-૧૨-૧૯૩૩] | |||
| ૩-૯ | |||
|- | |||
| ૨૯ | |||
|ઇન્દુલાલ ક. યાજ્ઞિક | |||
|[૨૨-૨-૧૮૯૨] | |||
| ૭-૧૮૫ | |||
|- | |||
| ૩૦ | |||
|ઇન્દુલાલ ફૂ. ગાંધી | |||
|[૮-૧૧-૧૯૦૫] | |||
| ૪-૧૧૭ | |||
|- | |||
| ૩૧ | |||
|ઇન્દ્રવદન ઉ. વસાવડા | |||
|[૨૩-૧૧-૧૯૧૨] | |||
| ૧૦-૫ | |||
|- | |||
| ૩૨ | |||
|ઈબ્રાહિમ દા. બેકાર ‘બેકાર' | |||
|[૧૯૦૦] | |||
| ૨-૩ | |||
|- | |||
| ૩૩ | |||
|ઇબ્રાહિમ લાખાણી | |||
|[૧૮૭૫ : ૨૪-૧૨-૧૯૪૧] | |||
| ૯-૬ | |||
|- | |||
| ૩૪ | |||
|ઈમામખાન કવસરખાન | |||
|[૪-૩-૧૮૮૮] | |||
| ૨-૧૫ ૫-૧૫૦ | |||
|- | |||
| ૩૫ | |||
|ઈમામશાહ બા. બાનવા | |||
|[૨૦-૭-૧૮૯૬] | |||
| ૨-૪ | |||
|- | |||
| ૩૬ | |||
|ઈમામુદ્દીન દરગાહવાલા | |||
|[૧-૭-૧૯૧૧] | |||
| ૨-૧૧૭ | |||
|- | |||
| ૩૭ | |||
|ઈશ્વરભાઈ મો. પટેલ (પેટલીકર) | |||
|(૯-૫-૧૯૧૬] | |||
|૧૦-૯ | |||
|- | |||
| ૩૮ | |||
|ઈશ્વરલાલ પ્રા ખાનસાહેબ | |||
|(૨૬-૧૧-૧૮૬૯ :૨૯-૩-૧૯૩૬] | |||
| ૩-૭ | |||
|- | |||
| ૩૯ | |||
|ઈશ્વરભાઈ મૂ. વિમાવાળા | |||
|[૧૮૯૭] | |||
| ૯-૧૦૩ | |||
|- | |||
| ૪૦ | |||
|ઉછરંગરાય કે. ઓઝા | |||
|[૫-૯-૧૮૯૦] | |||
| ૩-૯૦ | |||
|- | |||
| ૪૧ | |||
|ઉત્તમલાલ કે. ત્રિવેદી | |||
|[૧૬-૨-૧૮૭૨ :૨૬-૧૨-૧૯૨૩] | |||
|૧૦-૨૩ | |||
|- | |||
| ૪૨ | |||
|ઉમાશંકર જે. જોશી | |||
|[૨૧-૭-૧૯૧૧] | |||
| ૪-૧૧૮ | |||
|- | |||
| ૪૩ | |||
|ઉમેદભાઈ મણિયાર | |||
|[૨૩-૪ ૧૯૦૯] | |||
| ૧૧-૧૩૩ | |||
|- | |||
| ૪૪ | |||
|એરચ જે તારાપોરવાલા | |||
|[૧૮૪૪ :૧૫–૧–૧૯૫૬] | |||
|૨-૬ | |||
|- | |||
| ૪૫ | |||
|એલેકઝાન્ડર કિ. ફૉર્બ્સ | |||
|[૭-૭-૧૮૨૧ : ૩૧-૮-૧૮૬૫] | |||
|૧૦-૨૩ | |||
|- | |||
| ૪૬ | |||
|કનુભાઈ હ. દેસાઈ | |||
|[૧૨-૩-૧૯૦૭] | |||
| ૩-૧૧ | |||
|- | |||
| ૪૭ | |||
|કનૈયાલાલ ભા. દવે | |||
|[૨૫-૧-૧૯૦૭] | |||
| ૧૦-૧૨ | |||
|- | |||
| ૪૮ | |||
|કન્યાલાલ મા. મુનશી | |||
|[૨૯-૧૨-૧૮૮૭] | |||
| ૧-૩૫ | |||
|- | |||
| ૪૯ | |||
|કમળાશંકર પ્રા. ત્રિવેદી | |||
|[૧૧-૧૦-૧૮૫૭ : ૪-૮-૧૯૨૫] | |||
|૪-૯૪ | |||
|- | |||
| ૫૦ | |||
|કરસનદાસ ન. માણેક | |||
|[૨૭–૧૧–૧૯૦૧]| ૯-૧૦૪ | |||
|- | |||
| ૫૧ | |||
|કરસનદાસ મૂળજી | |||
|[૧૮૩૨ : ૨૮-૮–૧૮૭૧] | |||
| ૫-૧૯૩ | |||
|- | |||
| ૫ર | |||
|કરીમમહમદ માસ્તર | |||
|[૨૦-૭-૧૮૮૪ : ૨૧-૧૨-૧૯૬૨] | |||
|૨-૭ | |||
|- | |||
| ૫૩ | |||
|કલ્યાણજી વિ. મહેતા | |||
|[૭-૧૧-૧૮૯૦] | |||
| ૧-૧૮ | |||
|- | |||
| ૫૪ | |||
|કલ્યાણરાય ન. જોશી | |||
|[૧૨-૭-૧૮૮૫] | |||
| ૧-૧૬ | |||
|- | |||
| ૫૫ | |||
|કંચનલાલ વા. મહેતા ‘મલયાનિલ’ | |||
|[૧૮૯૨ : ૨૪-૬–૧૯૧૯] | |||
| ૭–૨૦૭ | |||
|- | |||
| ૫૬ | |||
|કીતિલાલ છ. પંડયા | |||
|[૨૪-૮-૧૮૮૬ : ૧૪-૧૦-૧૯૫૮] | |||
| ૧–૨૦ | |||
|- | |||
| ૫૭ | |||
|કાંતિલાલ બ. વ્યાસ | |||
|[૨૧-૧૧-૧૯૧૦] | |||
| ૧૦-૧૪ | |||
|- | |||
| ૫૮ | |||
|કાલિદાસ ભ. કવિ | |||
|[૧૯૦૦] | |||
| ૨-૧૧૮ | |||
|- | |||
| ૫૯ | |||
|કાશીબહેન બ. જડિયા | |||
|[૧૮૮૦/૮૧] | |||
| ૨-૧૧૯ | |||
|- | |||
| ૬૦ | |||
|કાશીરામ ભા. ઓઝા ‘પ્રેમી' | |||
|[૯-૨-૧૮૮૬ : ૫-૮-૧૯૫૪] | |||
| ૨-૯ | |||
|- | |||
| ૬૧ | |||
|કિલાભાઈ ઘ. ભટ્ટ | |||
|[૧૮૬૮/૬૯ : ઑગસ્ટ ૧૯૧૪] | |||
|૯-૭ | |||
|- | |||
| ૬૨ | |||
|કિશોરલાલ ઘ. મશરૂવાળા | |||
|[૫-૧૦-૧૮૯૦ : ૯-૯-૧૯૫૨] | |||
| ૨-૧૧ | |||
|- | |||
| ૬૩ | |||
|કિશનસિંહ ગો. ચાવડા | |||
|[૨૭-૧૧-૧૯૦૪] | |||
| ૨-૧૩ | |||
|- | |||
| ૬૪ | |||
|કુંવરજી આ. શાહ | |||
|[૧૫-૩-૧૮૬૪] | |||
| ૯-૧૦૫ | |||
|- | |||
| ૬૫ | |||
|કૃષ્ણપ્રસાદ લ. ભટ્ટ | |||
|[૧૨-૯-૧૯૧૧] | |||
| ૧૦-૯૫ | |||
|- | |||
| ૬૬ | |||
|કૃષ્ણરાવ ભો. દિવેટિયા | |||
|[૪-૧૨-૧૮૩૬ : ૨૦-૯-૧૯૨૧] | |||
|૯-૭ | |||
|- | |||
| ૬૭ | |||
|કૃષ્ણલાલ જે. શ્રીધરાણી | |||
|[૧૬-૯-૧૯૧૧ : ૨૩-૭-૧૯૬૦] | |||
| ૨-૧૪ | |||
|- | |||
| ૬૮ | |||
|કૃષ્ણલાલ મો. ઝવેરી | |||
|[૩૦-૧૨-૧૮૬૮ : ૧૫-૬-૧૯૫૭] | |||
| ૧-૩૮ | |||
|- | |||
| ૬૯ | |||
|કૃષ્ણલાલ સૂ. વકીલ | |||
|[૧૩-૧૦-૧૮૭૮ ?] | |||
| ૭-૧૮૭ | |||
|- | |||
| ૭૦ | |||
|કેખુશરો ન. કાબરાજી | |||
|[૨૧-૮-૧૮૪૨ : ૨૫-૪-૧૯૦૪] | |||
| ૯-૯ | |||
|- | |||
| ૭૧ | |||
|કેશવજી વિ. ત્રિવેદી | |||
|[૬-૫-૧૮૫૯ : ૭-૮-૧૯૩૪] | |||
| ૯-૧૦ | |||
|- | |||
| ૭ર | |||
|કેશવપ્રસાદ છો. દેસાઈ | |||
|[૨૦-૧૧-૧૮૮૮] | |||
| ૧-૨૨ | |||
|- | |||
| ૭૩ | |||
|કેશવરામ કા. શાસ્ત્રી | |||
|[૨૮-૭-૧૯૦૫] | |||
| ૪-૨૮ ૫-૧૫૩ | |||
|- | |||
| ૭૪ | |||
|કેશવલાલ મો. પરીખ | |||
|[૧૧-૮-૧૮૫૩ : ૨૬-૧૨-૧૯૦૭] | |||
| ૧૦-૩૦. | |||
|- | |||
| ૭૫ | |||
|કેશવલાલ હ. શેઠ | |||
|[૨૦-૧૧-૧૮૮૮ : ૧-૧૧-૧૯૪૭] | |||
| ૧-૨૪ | |||
|- | |||
| ૭૬ | |||
|કેશવલાલ હ. ભટ્ટ | |||
|[૧૮૫૧ : ૧૮૯૬] | |||
| ૧૦-૩૬ | |||
|- | |||
| ૭૭ | |||
|(દિ. બ.) કેશવલાલ હ. ધ્રુવ | |||
|[૧૭-૧૦-૧૮૫૯ : ૧૩-૩-૧૯૩૮] | |||
| ૧-૨૬ | |||
|- | |||
| ૭૮ | |||
|કેશવલાલ હિ. કામદાર | |||
|[૧૫-૪-૧૮૯૧] | |||
| ૫-૧૫૧ | |||
|- | |||
| ૭૯ | |||
|કૌશિકરામ વિ. મહેતા | |||
|[૩૦-૧૦-૧૮૭૪ : ૧૯૫૧] | |||
| ૧-૪૩ | |||
|- | |||
| ૮૦ | |||
|ખુશવદન ચં. ઠાકોર | |||
|[૮-૧૨-૧૮૯૯ : ૧૯-૩-૧૯૨૯] | |||
| ૧-૪૫ | |||
|- | |||
| ૮૧ | |||
|ખુશાલરાય સારાભાઈ | |||
|[?] | |||
| ૧૦-૩૯ | |||
|- | |||
| ૮૨ | |||
|ગગનવિહારી લ. મહેતા | |||
|[૧૫-૪-૧૯૦૦] | |||
| ૩-૧૩ | |||
|- | |||
| ૮૩ | |||
|ગજેન્દ્રરાય ગુ. બૂચ | |||
|[૧૫-૯-૧૯૦૨ : ૧૩-૧૧-૧૯૨૭] | |||
| ૯-૧૧ | |||
|- | |||
| ૮૪ | |||
|ગજેન્દ્રશંકર લા. પંડયા | |||
|[૧૮-૪-૧૮૯૫] | |||
| ૧-૪૬ | |||
|- | |||
| ૮૫ | |||
|ગટુલાલ ગો. ધ્રુ | |||
|[૧૦-૫-૧૮૮૧] | |||
| ૪-૧૧૯ | |||
|- | |||
| ૮૬ | |||
|પં. ગટુલાલજી | |||
|[૮-૨-૧૮૦૧ : ૧૮૯૮ ?] | |||
| ૯-૧૨ | |||
|- | |||
| ૮૭ | |||
|ગણુપતરામ અ. ત્રવાડી | |||
|[૧૬-૧૧-૧૮૪૮ : ૧૨-૬-૧૯૧૯] | |||
| ૯-૧૩ | |||
|- | |||
| ૮૮ | |||
|ગણુપતરાય રા. ભટ્ટ | |||
|[૨૩-૫-૧૮૪૮ : ૧૫-૬-૧૯૨૦] | |||
| ૪-૭૪ | |||
|- | |||
| ૮૯ | |||
|ગણેશજી જે. દુબળ | |||
|[૧૨-૧-૧૮૫૩ : ?] | |||
| ૯-૧૫ | |||
|- | |||
| ૯૦ | |||
|ગંગાશંકર મ. વૈષ્ણવ | |||
|[૧૫-૬-૧૮૭૬ : ૧૦-૬-૧૯૧૭] | |||
| ૯–૧૮ | |||
|- | |||
| ૯૧ | |||
|ગિજુભાઈ ભ. બધેકા | |||
|[૧૫-૧૧-૧૮૮૫ : ૨૩-૬-૧૯૩૯] | |||
| ૧-૪૭ | |||
|- | |||
| ૯૨ | |||
|ગિરિજાશંકર મ. ભટ્ટ ‘ગિરીશ’ | |||
|[૧૨-૨-૧૮૯૧] | |||
| ૯-૧૦૬ | |||
|- | |||
| ૯૩ | |||
|ગિરિજાશંકર વ. આચાર્ય | |||
|[૧૦-૧૧-૧૮૮૦ : ૮-૫-૧૯૬૪] | |||
| ૫-૧૫૫ | |||
|- | |||
| ૯૪ | |||
|ગિરિધર શર્માજી | |||
|[૨૫-૫-૧૮૮૨] | |||
| ૭-૧૯૦ | |||
|- | |||
| ૯૫ | |||
|ગુણવંતરાય આચાર્ય | |||
|[૯-૯-૧૯૦૦ : ૨૫-૧૧-૧૯૬૫] | |||
| ૩-૧૬ | |||
|- | |||
| ૯૬ | |||
| ગુલાબદાસ હ. બ્રોકર | |||
|[૨૦-૯- |