ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૧લું/પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી : સન ૧૯૨૯ :: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 19: | Line 19: | ||
| અજોજી ઠાકોર ભા. ૨ જો | | અજોજી ઠાકોર ભા. ૨ જો | ||
| ઉછંગરાય કે. ઓઝા. | | ઉછંગરાય કે. ઓઝા. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| આજકાલની કેળવણી એટલે સમાજની સંધ્યા, <br>પ્રથમખંડ (બીજી આવૃત્તિ) | | આજકાલની કેળવણી એટલે સમાજની સંધ્યા, <br>પ્રથમખંડ (બીજી આવૃત્તિ) | ||
Line 27: | Line 27: | ||
| ઉંધિયું | | ઉંધિયું | ||
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર. | | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| એંસી દિવસમાં દુનિયાની મુસાફરી | | એંસી દિવસમાં દુનિયાની મુસાફરી | ||
Line 35: | Line 35: | ||
| અંગ્રેજી રાજનો ઉષઃકાળ અને <br>પીંઢારાઓનો દૌરદમામ | | અંગ્રેજી રાજનો ઉષઃકાળ અને <br>પીંઢારાઓનો દૌરદમામ | ||
| રણછોડલાલ હરિલાલ ભટ્ટ. | | રણછોડલાલ હરિલાલ ભટ્ટ. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| કચ્છની જુની વાર્તાઓ | | કચ્છની જુની વાર્તાઓ | ||
Line 55: | Line 55: | ||
| કાઠિયાવાડની દંતકથાઓ | | કાઠિયાવાડની દંતકથાઓ | ||
| ધીરસિંહ વ્હેરાભાઈ ગોહીલ. | | ધીરસિંહ વ્હેરાભાઈ ગોહીલ. | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| કાઠિયાવાડની જુની વાર્તાઓ ભા. ૨ જો | | કાઠિયાવાડની જુની વાર્તાઓ ભા. ૨ જો | ||
Line 322: | Line 322: | ||
{{rule|5em|height=2px}} | {{rule|5em|height=2px}} | ||
<br> | <br> | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|અમેરિકાનું સ્વાતંત્ર્ય યુદ્ધ | |||
|જીવણલાલ હરિપ્રસાદ દિવાન | |||
|૦––૪––૦ | |||
|- | |||
|અરાઢસેં સત્તાવનના બળવાની | |||
|ચુનીલાલ પુરુષોતમદાસ બારોટ | |||
|૦––૩––૬ | |||
|- | |||
|બીજી બાજુ | |||
|ઇટાલીનો મુક્તિયજ્ઞ | |||
|નરસિંહભાઈ ઈશ્વરભાઈ પટેલ | |||
| ૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|ઇંગ્લેન્ડના ઇતિહાસનું પ્રથમદર્શન | |||
|મહાશંકર પોપટભાઈ આચાર્ય | |||
|૧––૩––૦ | |||
|- | |||
|ખંભાતનો ઇતિહાસ અને ચૈત્યપરિપાટી | |||
|શ્રી સ્થંભ જૈન મંડળ | |||
|૦––૪––૦ | |||
|- | |||
| ગુર્જરો–ગુજરાતને નામ આપનારા | |||
| ડૉ. જીવનજી જમશેદજી મોદી | |||
|૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|ગુજરાતનાં ઐતિહાસિક સાધનો | |||
|નર્મદાશંકર વલ્લભજી દ્વિવેદી | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
| ગુજરાતનું પાટનગર અમદાવાદ | |||
| રત્નમણિરાવ ભીમરાવ દિવેટીઆ | |||
| ૪––૦––૦ | |||
|- | |||
| | |||
| ગેટ વે ઑફ ઇન્ડિયા | |||
| સી. એન. વકીલ | |||
| ૦––૫––૦ | |||
|- | |||
| દરબારે અકબરી | |||
| ‘સાદીક’ | |||
| ૩––૮––૦ | |||
|- | |||
| પારસી પ્રકાશ–દફતર ૪થું | |||
| રૂસ્તમજી બરજોરજી | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| ભા. ૩જો (ઈ. સ. ૧૯૦૫-૧૯૦૬) | |||
પ્રાચીન લેખ સંગ્રહ, ભા. ૧લો. | |||
|શ્રી વિદ્યાવિજયજી | |||
|૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| બરજોર નામું (સચિત્ર) | |||
| ધનજીભાઈ એન. પાટિલ | |||
| ૫––૦––૦ | |||
|- | |||
| ભાર્ગવ બ્રાહ્મણોનો ઇતિહાસ | |||
| ધનપ્રસાદ ચંદાલાલ મુનશી | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| મિસરનો મુક્તિસંગ્રામ, | |||
| ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| ખંડ ૧લો. | |||
મેવાડની જાહોજલાલી | |||
|ધનજીભાઈ વિઠ્ઠલદાસ પટેલ | |||
|૧––૦–૦ | |||
|- | |||
| | |||
(નવમી આવૃત્તિ.) | |||
યુગ પુરાણનાં ઐતિહાસિક તત્ત્વો | |||
|દી. બા. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | |||
|૦––૪–૦ | |||
|- | |||
| રોમનો ઇતિહાસ | |||
|આત્મારામ મોતીરામ દિવાનજી | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| વિચાર સ્વાતંત્ર્યનો ઇતિહાસ | |||
| ખુશવદન ચંદુલાલ ઠાકોર | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
| સિહોરની હકીકત | |||
|દૈવશંકર વૈકુંઠજી ભટ્ટ | |||
|૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| સોરઠી બહારવટીઆ, ભા. ૨ જો | |||
|ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૧––૮––૦ | |||
|- | |||
| “ “ ભા. ૩જો | |||
| ” “ | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
| સંસ્કૃતિની ઉત્પત્તિ | |||
|રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |||
|૧–૧૩–૦ | |||
|- | |||
| હિન્દના ઇતિહાસની વાતો | |||
|ભરતરામ ભાનુસુખરામ મહેતા | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| હિન્દની પ્રજાનો ટુંકો ઇતિહાસ | |||
|એમ. એમ. કામદાર | |||
|૦–૧૧–૦ | |||
|- | |||
| |હિન્દુસ્તાનનો શાળોપયોગી ઇતિહાસ | |||
|કરસનદાસ નારણદાસ બુકસેલર | |||
|૨––૦–૦ | |||
|- | |||
|} |
Revision as of 00:52, 26 July 2024
પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી.
(સન ૧૯૨૯)
નવલકથા
પુસ્તકનું નામ. | લેખક વા પ્રકાશક. | કિંમત |
અમીના (બીજી આવૃત્તિ) | શયદા. | ૩—૮—૦ |
અજોજી ઠાકોર ભા. ૨ જો | ઉછંગરાય કે. ઓઝા. | ૧—૮—૦ |
આજકાલની કેળવણી એટલે સમાજની સંધ્યા, પ્રથમખંડ (બીજી આવૃત્તિ) |
પુષ્પ. | ૦—૧૨—૦ |
ઉંધિયું | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર. | ૧—૮—૦ |
એંસી દિવસમાં દુનિયાની મુસાફરી | પ્રભુદાસ સુંદરજી નંદાણી, | ૨—૦—૦ |
અંગ્રેજી રાજનો ઉષઃકાળ અને પીંઢારાઓનો દૌરદમામ |
રણછોડલાલ હરિલાલ ભટ્ટ. | ૧—૮—૦ |
કચ્છની જુની વાર્તાઓ | રાજારામ જીવરામ. | ૪—૦—૦ |
કચ્છજો નૂર | વ્રજલાલ ભગવાનલાલ છાયા. | ૧—૮—૦ |
કચ્છનો કેસરી યાને દ્યોદ્યો અને ચનેસર | નારાયણ વસનજી ઠક્કુર. | ૩—૦—૦ |
કાઉન્ટ ઑફ મોન્ટેક્રીસ્ટો ભા. ૩, ૪ | એક ગ્રેજ્યુએટ. | ૨—૦—૦ (દરેકના) |
કાઠિયાવાડની દંતકથાઓ | ધીરસિંહ વ્હેરાભાઈ ગોહીલ. | ૨—૦—૦ |
કાઠિયાવાડની જુની વાર્તાઓ ભા. ૨ જો | હરગોવિંદ પ્રેમશંકર ત્રિવેદી. | ૨—૮—૦ |
ક્રાન્તિકારી લગ્ન | રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી. | ૦—૩—૦ |
કૃતજ્ઞી કેશર | શિવજી દેવસિંગ શાહ. | ૧—૮—૦ |
કોની બૈરી? | હરિલાલ વલ્લભદાસ. | |
કોકિલા | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |
કૌટિલ્ય ભગવાન | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી. | ૨—૦—૦ |
ખલકના ખેલ ભા. ૧લો | રતિલાલ ભાણજી ઠક્કર. | ૧—૮—૦ |
ખુબસુરતીનું ખપ્પર | ગુપ્તદત્ત. | ૧—૮—૦ |
ગુજરાત તથા કાઠિયાવાડ દેશની વારતા ભા. ૩ જો |
એફ. બી. | ૦—૮—૦ |
ગંગા–એક ગુર્જર કથા– | ઈચ્છારામ સૂર્યરામ દેસાઈ | ૧—૪—૦ |
ચુંબન અને બીજી વાતો | પ્રસ્થાન કાર્યાલય. | ૧—૪—૦ |
ઝેરી જમાત | ‘ભ્રમર.’ | ૦—૨—૬ |
ટળવળતો તુરાબ (બીજી આવૃત્તિ) | એ. એલ. કુંડલાવાળા | ૧—૪—૦ |
ડહા૫ણનો સાગર | જદુરાય દ. ખંધડીઆ | ૧—૮—૦ |
ડિટેકટીવ જયન્તનાં અદ્ભુત પરાક્રમો | નાગરદાસ ઈ. પટેલ | ૨—૮—૦ |
દાલચીવડાની દસ વાર્તાઓ | ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | ૧—૮—૦ |
દ્વિરેફની વાતો | રામનારાયણ વિ. પાઠક | ૧—૪—૦ |
દેવી ચૌધરાણી | ગાંડિવ સાહિત્ય મંદિર | ૧—૮—૦ |
તણખા ભા. ૨ જો | ‘ધૂમકેતુ’ | ૧—૮—૦ |
તાતી તલ્વાર | ચાંપશી વિ. ઉદેશી | ૧—૪—૦ |
નવનિધનો સંસાર અથવા એક અધુરું ભણેલા હિંદુ યુવકની કર્મકથા |
દુર્લભ શ્યામ ધ્રુવ વૈદ્યકવિ | ૧—૮—૦ |
ન કહેવાયેલી વાતો | છેલશંકર ગોવિંદજી શુક્લ | ૦—૮—૦ |
પ્રધાનપુત્રીના પરાક્રમો | રમણલાલ નાનાલાલ | ૦–૧૦–૦ |
પાષાણ પ્રતિમા યાને માનવમૂર્તિ | પ્રમોદરાય ત્રં. મહેતા | ૨—૦—૦ |
પારસમણિની શોધમાં (બ્રહ્માંડનો ભેદ ખંડ, ૨જો) | નટવરલાલ વિમાવાળા | ૨—૦—૦ |
પુષ્પાંજલિ | રમણિકલાલ જયચંદ દલાલ | ૧—૦—૦ |
પુષ્પ લતિકા | ચુનીલાલ જયશંકર ઓઝા | ૧—૦—૦ |
પૃથુરાજ ચૌહાણ અને ચંદ–બરદાઈ (છઠ્ઠી આવૃત્તિ) |
મણિલાલ છબારામ ભટ્ટ | ૧—૪—૦ |
પૃથ્વીરાજ ચૌહાણ અને હતભાગી હિંદુસ્તાન ભા. ૧લો (બીજી આવૃત્તિ) |
પુષ્પ | ૦–૧૨–૦ |
” ” ભા. ૨ જો ( ” ” ) | ” | ૦–૧૨–૦ |
પ્રેમના જાદુ | ‘મધુકર’ | ૧—૦—૦ |
પંજાબનું પ્રચંડ કાવતરૂં ભા. ૧, ૨. | સચીન્દ્રનાથ સાન્યાલ (ગાંડિવ સાહિત્ય મંદિર) | ૧—૮—૦ |
ફઈબા કાકી | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર | ૧—૮—૦ |
ફેએન્સી ફારસો | જદુરાય દ. ખંધડીઆ | ૨—૮—૦ |
બાનુ અને બીજી વાર્તાઓ | મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર | ૨—૦—૦ |
બુદ્ધિનું બજાર | જદુરાય દ. ખંધડીઆ | ૦—૧૨—૦ |
મસ્તફકીરની વાર્તાઓ | ‘મસ્ત ફકીર’ | ૧—૮—૦ |
મસ્ત ફકીરની મસ્તી (બીજી આવૃત્તિ) | ” | ૨—૦—૦ |
મોગલ શહેનશાહતની રજપુત રમણીઓ | સૈયદ ફીઝ હુસેન | ૧—૦—૦ |
યોગિની કુમારી ભા. ૨ જો | શ્રીમાન્ વિશ્વવંદ્ય | ૩—૪—૦ |
રસનાં ચટકાં | ‘બેકાર’ | ૧—૮—૦ |
રણવીરની તલવાર | બાલકૃષ્ણ ચુનીલાલ જોશી | ૧—૮—૦ |
રસિલી વાર્ત્તા | ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | ૧—૮—૦ |
રાજમાર્ગ | મહાશંકર ઇંદ્રજી દવે | ૩—૦—૦ |
લાલકુંવર | દીનશા નવરોજી પાવરી | ૧—૮—૦ |
વિલાસમાં વિનાશ | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ૩—૮—૦ |
વિનોદ–વાટિકા | કિશોર–વકીલ | ૨—૦—૦ |
વિશ્વ શાંતિનો વિનાશ | કાન્તિલાલ લક્ષ્મીશંકર ભટ્ટ | ૧—૦—૦ |
વીરની વાતો, ભા. ૩જો | તારાચંદ પી. અડાલજા | ૨—૮—૦ |
વીરહાક | શયદા | ૩—૮—૦ |
શિવાજીની સુરતની લૂંટ (ચોથી આવૃત્તિ) | સ્વ. ઈચ્છારામ સૂર્યરામ દેસાઈ | ૧—૪—૦ |
શીરીનની કહાણી | સ્વ. દાદી તારાપોરવાલા | ૫—૦—૦ |
સમાજની વેદી પર | ‘નિરંજન’ | ૨—૦—૦ |
સામાજિક ટુંકી વાર્તાઓ | શ્રીમાળી શુભેચ્છક કાર્યાલય | ……….. |
સ્કાઉટિંગ અને બીજી વાતો | ગજાનન ઉ. ભટ્ટ | ૧—૦—૦ |
સુલ્તાના રઝિયા | ‘સાદીક’ | ૩—૮—૦ |
સ્નેહ સમાધિ | રતિલાલ ભાણજી ઠક્કર | ૦—૮—૦ |
સોરઠી વીરાંગનાની વાર્તાઓ | ગોકુલદાસ દ્વારકાંદાસ રાયચુરા | ૨—૦—૦ |
સોરઠી સમશેર | ગુણવંતરાય આચાર્ય | ૦—૧૦—૦ |
સોરઠી શૌર્યકથાઓ | દ્વિજકુમાર | ૧—૮—૦ |
સોરઠનો મુત્સદી વીર | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ૧—૪—૦ |
સૌરાષ્ટ્રની રસધાર, ભા. ૧લો (બીજી આવૃત્તિ) | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૧—૦—૦ |
સંગ્રામ ક્ષેત્ર | જ્યેષ્ટારામ ભવાનીશંકર બધેકા | ૪—૮—૦ |
સંત તુકારામ | ‘પુષ્પ’ | ૦—૧૨—૦ |
હૃષીકેશચંદ્ર, ભા. ૪થો | રામપ્રસાદ કાશીપ્રસાદ દેસાઈ | ૩—૮—૦ |
હું કરીશજનું માહાત્મ્ય | સુરેન્દ્ર ભા. પાઠકજી ભાલચંદ્ર ગણપતરામ વ્યાસ |
૦—૮—૦ |
અમેરિકાનું સ્વાતંત્ર્ય યુદ્ધ | જીવણલાલ હરિપ્રસાદ દિવાન | ૦––૪––૦ | |
અરાઢસેં સત્તાવનના બળવાની | ચુનીલાલ પુરુષોતમદાસ બારોટ | ૦––૩––૬ | |
બીજી બાજુ | ઇટાલીનો મુક્તિયજ્ઞ | નરસિંહભાઈ ઈશ્વરભાઈ પટેલ | ૦––૬––૦ |
ઇંગ્લેન્ડના ઇતિહાસનું પ્રથમદર્શન | મહાશંકર પોપટભાઈ આચાર્ય | ૧––૩––૦ | |
ખંભાતનો ઇતિહાસ અને ચૈત્યપરિપાટી | શ્રી સ્થંભ જૈન મંડળ | ૦––૪––૦ | |
ગુર્જરો–ગુજરાતને નામ આપનારા | ડૉ. જીવનજી જમશેદજી મોદી | ૦––૨––૦ | |
ગુજરાતનાં ઐતિહાસિક સાધનો | નર્મદાશંકર વલ્લભજી દ્વિવેદી | ૧––૦––૦ | |
ગુજરાતનું પાટનગર અમદાવાદ | રત્નમણિરાવ ભીમરાવ દિવેટીઆ | ૪––૦––૦ | |
ગેટ વે ઑફ ઇન્ડિયા | સી. એન. વકીલ | ૦––૫––૦ | |
દરબારે અકબરી | ‘સાદીક’ | ૩––૮––૦ | |
પારસી પ્રકાશ–દફતર ૪થું | રૂસ્તમજી બરજોરજી | ૨––૦––૦ | |
ભા. ૩જો (ઈ. સ. ૧૯૦૫-૧૯૦૬)
પ્રાચીન લેખ સંગ્રહ, ભા. ૧લો. |
શ્રી વિદ્યાવિજયજી | ૨––૦––૦ | |
બરજોર નામું (સચિત્ર) | ધનજીભાઈ એન. પાટિલ | ૫––૦––૦ | |
ભાર્ગવ બ્રાહ્મણોનો ઇતિહાસ | ધનપ્રસાદ ચંદાલાલ મુનશી | ૨––૦––૦ | |
મિસરનો મુક્તિસંગ્રામ, | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૦–૧૨–૦ | |
ખંડ ૧લો.
મેવાડની જાહોજલાલી |
ધનજીભાઈ વિઠ્ઠલદાસ પટેલ | ૧––૦–૦ | |
(નવમી આવૃત્તિ.) યુગ પુરાણનાં ઐતિહાસિક તત્ત્વો |
દી. બા. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | ૦––૪–૦ | |
રોમનો ઇતિહાસ | આત્મારામ મોતીરામ દિવાનજી | ૦–૧૨–૦ | |
વિચાર સ્વાતંત્ર્યનો ઇતિહાસ | ખુશવદન ચંદુલાલ ઠાકોર | ૧––૦––૦ | |
સિહોરની હકીકત | દૈવશંકર વૈકુંઠજી ભટ્ટ | ૨––૦––૦ | |
સોરઠી બહારવટીઆ, ભા. ૨ જો | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૧––૮––૦ | |
“ “ ભા. ૩જો | ” “ | ૧––૪––૦ | |
સંસ્કૃતિની ઉત્પત્તિ | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | ૧–૧૩–૦ | |
હિન્દના ઇતિહાસની વાતો | ભરતરામ ભાનુસુખરામ મહેતા | ૦–૧૨–૦ | |
હિન્દની પ્રજાનો ટુંકો ઇતિહાસ | એમ. એમ. કામદાર | ૦–૧૧–૦ | |
હિન્દુસ્તાનનો શાળોપયોગી ઇતિહાસ | કરસનદાસ નારણદાસ બુકસેલર | ૨––૦–૦ |