ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૧લું/પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી : સન ૧૯૨૯ :: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
(+1) |
||
Line 577: | Line 577: | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
<br> | <br> | ||
{{rule|5em|height=2px}} | {{rule|5em|height=2px}} | ||
Line 609: | Line 609: | ||
| પ્રીતમરાય વૃજરાય દેસાઇ | | પ્રીતમરાય વૃજરાય દેસાઇ | ||
| ૦—૫—૦ | | ૦—૫—૦ | ||
|} | |||
<br> | |||
{{rule|5em|height=2px}} | |||
<br> | |||
<big>'''લલિતકળા, સ્થાપત્ય..'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| કનુ દેસાઇના રેખાચિત્રો | |||
| કનુ દેસાઇ | |||
| ૨—૦—૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અમદાવાદનું આલ્બમ | |||
| રવિશંકર એમ. રાવળ | |||
| ૨—૦—૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અમદાવાદનું સ્થાપત્ય | |||
| રત્નમણિરાવ ભીમરાવ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
|} | |||
--> | |||
<br> | |||
{{rule|5em|height=2px}} | |||
<br> | |||
<big>'''નાટક.'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|અમેરિકન ડૉક્ટર | |||
|‘પુષ્પ’ | |||
|૦––૪––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અપટુડેટ સેમ્પલ્સ | |||
|‘પુષ્પ’ | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અકકલના નમુના | |||
| ” | |||
| ૦––૮––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| આદર્શ ગામડું | |||
| સ્વામીશ્રી પરમાનંદજી | |||
| ૦––૬––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| ઇંદુ કુમાર, ભા. ૨જો (બીજી આવત્તિ) | |||
| કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | |||
| ૧––૮––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| કાકાની શશી | |||
| કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | |||
| ૧––૪––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| ત્રિવેણી | |||
| યશવંત પંડ્યા | |||
| ૦––૫––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| ધ્વજારોપણ | |||
| નર્મદાશંકર પંડ્યા | |||
| ૦––૫––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| ધ્રુવ સ્વામિની દેવી | |||
| કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | |||
| ૧––૪––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| નિરાધાર | |||
| ઇરાની એન. બલસારા | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| પ્રહ્લાદ | |||
| જુગતરામ દવે | |||
| ૦––૪––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| પ્રેમ કુંજ (નવી આવૃત્તિ) | |||
| કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| ભયનો ભેદ | |||
| દક્ષિણામૂર્તિ વિદ્યાર્થી ભુવન | |||
| ……… | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| રાજર્ષિ ભરત | |||
| કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | |||
| ૧––૮––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| વિશ્વગીતા | |||
| {{gap}} ” {{gap}} ” | |||
| ૧––૮––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| શંકુન્તલાનું સંભારણું | |||
| {{gap}} ” {{gap}} ” | |||
| ૧––૪––૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| સ્મૃતિ ભ્રંશ | |||
| મનસુખલાલ મગનલાલ ઝવેરી | |||
| ૦–૧૨–૦ | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| હાઈમાટ | |||
| બાબુરાવ ગો. ઠાકોર | |||
| ૦––૮––૦ | |||
|} | |} |
Revision as of 01:51, 26 July 2024
પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી.
નાટક.
અમેરિકન ડૉક્ટર | ‘પુષ્પ’ | ૦––૪––૦ |
અપટુડેટ સેમ્પલ્સ | ‘પુષ્પ’ | ૦–૧૨–૦ |
અકકલના નમુના | ” | ૦––૮––૦ |
આદર્શ ગામડું | સ્વામીશ્રી પરમાનંદજી | ૦––૬––૦ |
ઇંદુ કુમાર, ભા. ૨જો (બીજી આવત્તિ) | કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | ૧––૮––૦ |
કાકાની શશી | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | ૧––૪––૦ |
ત્રિવેણી | યશવંત પંડ્યા | ૦––૫––૦ |
ધ્વજારોપણ | નર્મદાશંકર પંડ્યા | ૦––૫––૦ |
ધ્રુવ સ્વામિની દેવી | કનૈયાલાલ માણેકલાલ મુનશી | ૧––૪––૦ |
નિરાધાર | ઇરાની એન. બલસારા | ૧––૦––૦ |
પ્રહ્લાદ | જુગતરામ દવે | ૦––૪––૦ |
પ્રેમ કુંજ (નવી આવૃત્તિ) | કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | ૧––૦––૦ |
ભયનો ભેદ | દક્ષિણામૂર્તિ વિદ્યાર્થી ભુવન | ……… |
રાજર્ષિ ભરત | કવિ ન્હાનાલાલ દલપતરામ | ૧––૮––૦ |
વિશ્વગીતા | ” ” | ૧––૮––૦ |
શંકુન્તલાનું સંભારણું | ” ” | ૧––૪––૦ |
સ્મૃતિ ભ્રંશ | મનસુખલાલ મગનલાલ ઝવેરી | ૦–૧૨–૦ |
હાઈમાટ | બાબુરાવ ગો. ઠાકોર | ૦––૮––૦ |