નારી સંપદા : ટૂંકી વાર્તા: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(Created page with "{{#seo: |title_mode= replace |title= સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ - Ekatra Wiki |keywords= ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તા, સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ, શરીફા વીજળીવાળા, ગુજરાતી સાહિત્ય |description=This is home page for this wiki |image= |image_alt=Wiki Logo |site_name=Ekatra Wiki |locale=gu-IN |type=website |modified_time={{REVISION...") |
m (Meghdhanu moved page સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ to નારી સંપદા : ટૂંકી વાર્તા without leaving a redirect) |
||
(8 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 24: | Line 24: | ||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]] | * [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ|‘એકત્ર’નો ગ્રંથગુલાલ]] | ||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | * [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પ્રારંભિક|પ્રારંભિક]] | ||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બે વાત|બે વાત]] | |||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પ્રસ્તાવના|પ્રસ્તાવના]] | |||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સર્જક-પરિચય|સર્જક-પરિચય]] | * [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સર્જક-પરિચય|સર્જક-પરિચય]] | ||
* [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | * [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કૃતિ-પરિચય|કૃતિ-પરિચય]] | ||
}} | }} | ||
<br> | |||
<big>'''અનુક્રમણિકા :'''</big> | |||
<center> | |||
{|style="width=80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| {{gap|4em}}'''નામ''' | |||
| '''જન્મની વિગત''' | |||
| '''વાર્તા''' | |||
|- | |||
| 1. સરોજિની મહેતા | |||
| 12-11-1898 થી 1977 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/દુઃખ કે સુખ|દુઃખ કે સુખ]] | |||
|- | |||
| 2. લીલાવતી મુનશી | |||
| 23-05-1899 – 06-01-1978 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/વનમાળાની ડાયરીમાંથી કેટલાક ઉતારા|વનમાળાની ડાયરીમાંથી કેટલાક ઉતારા]] | |||
|- | |||
| 3. સૌદામિની મહેતા | |||
| 18-11-1903 થી 17-12-1989 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/એકલવાયો જીવ|એકલવાયો જીવ]] | |||
|- | |||
| 4. વિનોદિની નીલકંઠ | |||
| 09-02-1907 થી 29-11-1987 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/જો હું વાર્તાની નાયિકા હોત તો...|જો હું વાર્તાની નાયિકા હોત તો...]] | |||
|- | |||
| 5. રંભાબહેન ગાંધી | |||
| 27-04-1911 થી 29-03-1986 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/જો અને તો|જો અને તો]] | |||
|- | |||
| 6. સરલા શેઠ | |||
| 20-07-1913 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ચંડિકા|ચંડિકા]] | |||
|- | |||
| 7. લાભુબહેન મહેતા | |||
| 17-12-1915 થી 07-04-1994 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બિંદી|બિંદી]] | |||
|- | |||
| 8. વસુબહેન ભટ્ટ | |||
| 23-03-1924 થી 13-12-2020 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બંધાણી|બંધાણી]] | |||
|- | |||
| 9. ધીરુબહેન પટેલ | |||
| 29-05-1926 થી 10-03-2023 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/વિશ્રંભકથા|વિશ્રંભકથા]] | |||
|- | |||
| 10. કુન્દનિકા કાપડીઆ | |||
| 11-01-1927 થી 30-04-2020 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/જવા દઈશું તમને|જવા દઈશું તમને]] | |||
|- | |||
| 11. પદ્મા ફડિયા | |||
| 23-04-1928 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પેટે દીકરો નહીં પાણો પડ્યો|પેટે દીકરો નહીં પાણો પડ્યો]] | |||
|- | |||
| 12. ભારતી વૈદ્ય | |||
| 03-03-1929 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બોલતું મૌન|બોલતું મૌન]] | |||
|- | |||
| 13. સરોજ પાઠક | |||
| 01-06-1929 – 16-04-1989 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/દુષ્ચક્ર|દુષ્ચક્ર]] | |||
|- | |||
| 14. હેમાંગિની રાનડે | |||
| 15-07-1932 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગર્વ|ગર્વ]] | |||
|- | |||
| 15. સવિતા રાણપુરા | |||
| 28-10-1933 થી 12-08-1977 {{gap}} | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ફોટા |ફોટા ]] | |||
|- | |||
| 16. પન્ના નાયક | |||
| 28-12-1933 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કથા નલિનભાઈની|કથા નલિનભાઈની]] | |||
|- | |||
| 17. ભારતી ર. દવે | |||
| 06-10-1934 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/આ ઘર|આ ઘર]] | |||
|- | |||
| 18. મીનાક્ષી દીક્ષિત | |||
| 03-12-1934 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/હીંચકો|હીંચકો]] | |||
|- | |||
| 19. તારિણી દેસાઈ | |||
| 22-12-1935 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કિચૂડ કિચૂડ સાંકળ|કિચૂડ કિચૂડ સાંકળ]] | |||
|- | |||
| 20. મંજુલા ગાડીત | |||
| 26-02-1937 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સેકન્ડ હેન્ડ|સેકન્ડ હેન્ડ]] | |||
|- | |||
| 21. દેવયાની દવે | |||
| 15-11-1937 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અતિતરાગના અરણ્યે|અતિતરાગના અરણ્યે]] | |||
|- | |||
| 22. ઉષા શેઠ | |||
| 09-06-1938 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/વાડમાં પડ્યું બાકોરું|વાડમાં પડ્યું બાકોરું]] | |||
|- | |||
| 23. ઈલા આરબ મહેતા | |||
| 16-06-1938 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શમિક, તું શું કહેશે?|શમિક, તું શું કહેશે?]] | |||
|- | |||
| 24. તરુલતા દવે | |||
| 19-09-1938 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/નિશ્વાસ|નિશ્વાસ]] | |||
|- | |||
| 25. વર્ષા અડાલજા | |||
| 10-04-1940 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ|ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ]] | |||
|- | |||
| 26. ભારતી દલાલ | |||
| 25-05-1940 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બે વિધવાની વારતા|બે વિધવાની વારતા]] | |||
|- | |||
| 27. અંજલિ ખાંડવાળા | |||
| 21-09-1940 થી 11-04-2019 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શક્તિપાત|શક્તિપાત]] | |||
|- | |||
| 28. જ્યોત્સના મિલન | |||
| 19-07-1941 થી 05-05-2014 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શંપા|શંપા]] | |||
|- | |||
| 29. સુવર્ણા | |||
| 16-10-1942 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કોઈ જુદો ગ્રહ|કોઈ જુદો ગ્રહ]] | |||
|- | |||
| 30. વર્ષા દાસ | |||
| 09-11-1942 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મનગમતી કેદ|મનગમતી કેદ]] | |||
|- | |||
| 31. રમીલા પી. મહેતા | |||
| 1943 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બે-પગલાં|બે-પગલાં]] | |||
|- | |||
| 32. ભાનુમતિ શાહ | |||
| 06-01-1943 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/હવે મળીશું કોર્ટમાં|હવે મળીશું કોર્ટમાં]] | |||
|- | |||
| 33. રશ્મિ જાગીરદાર | |||
| 15-08-1943 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/એક શરત|એક શરત]] | |||
|- | |||
| 34. પ્રેરણા લીમડી | |||
| 26-07-1944 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કેમ ખોલી બારી|કેમ ખોલી બારી]] | |||
|- | |||
| 35. પ્રીતિ સેનગુપ્તા | |||
| 17-05-1945 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સરસ પૂતળી|સરસ પૂતળી]] | |||
|- | |||
| 36. હિમાંશી શેલત | |||
| 08-01-1947 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/નાયકભેદ|નાયકભેદ]] | |||
|- | |||
| 37. શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | |||
| 02-08-1948 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઊજળો વસ્તાર|ઊજળો વસ્તાર]] | |||
|- | |||
| 38. નિર્ઝરી મહેતા | |||
| 10-09-1948 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બાણશૈયા|બાણશૈયા]] | |||
|- | |||
| 39. સ્વાતિ મેઢ | |||
| 17-05-1949 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બબુ ગાંડી|બબુ ગાંડી]] | |||
|- | |||
| 40. ચંદ્રાબેન શ્રીમાળી | |||
| 03-08-1950 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ચણીબોર |ચણીબોર ]] | |||
|- | |||
| 41. આશા વીરેન્દ્ર | |||
| 02-09-1950 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શું થયું? |શું થયું? ]] | |||
|- | |||
| 42. ઊર્મિલા વિક્રમ પાલેજા | |||
| 01-05-1953 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બળાત્કાર|બળાત્કાર]] | |||
|- | |||
| 43. કલ્પના દેસાઈ | |||
| 13-06-1953 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/હાથ ધોયા !|હાથ ધોયા !]] | |||
|- | |||
| 44. મેધા ત્રિવેદી | |||
| 11-08-1953 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગ્રહણ|ગ્રહણ]] | |||
|- | |||
| 45. દિના પંડ્યા | |||
| 09-04-1954 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઓહવાટ |ઓહવાટ ]] | |||
|- | |||
| 46. દીના વચ્છરાજાની | |||
| 10-07-1954 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગોળગોળ ધાણી|ગોળગોળ ધાણી]] | |||
|- | |||
| 47. બિન્દુ ભટ્ટ | |||
| 18-09-1954 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મંગળસૂત્ર|મંગળસૂત્ર]] | |||
|- | |||
| 48. નીલા સંઘવી | |||
| 01-10-1954 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/માસ્ક|માસ્ક]] | |||
|- | |||
| 49. ભારતી રાણે | |||
| 26-12-1954 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઊલટા ફેરા|ઊલટા ફેરા]] | |||
|- | |||
| 50. લતા હિરાણી | |||
| 27-02-1955 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઊભા રે’જો|ઊભા રે’જો]] | |||
|- | |||
| 51. ગિરીમા ઘારેખાન | |||
| 28-02-1955 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઘર|ઘર]] | |||
|- | |||
| 52. કામિની મહેતા | |||
| 02-05-1955 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પથરો|પથરો]] | |||
|- | |||
| 53. નીલમ દોશી | |||
| 06-12-1955 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સંજુ દોડ્યો|સંજુ દોડ્યો]] | |||
|- | |||
| 54. ઉષા ઉપાધ્યાય | |||
| 07-06-1956 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/હું તો ચાલી|હું તો ચાલી]] | |||
|- | |||
| 55. વર્ષા તન્ના | |||
| 24-07-1957 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/જેલ|જેલ]] | |||
|- | |||
| 56. સંસ્કૃતિરાણી દેસાઈ | |||
| 01-10-1958 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સમયયાન|સમયયાન]] | |||
|- | |||
| 57. ગીતા દેવદત્ત શુક્લ | |||
| 14-01-1959 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સિક્સટીન સિક્સટી |સિક્સટીન સિક્સટી ]] | |||
|- | |||
| 58. દક્ષા પટેલ | |||
| 15-01-1959 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બારી|બારી]] | |||
|- | |||
| 59. આમ્રપાલી દેસાઈ | |||
| 16-06-1959 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પ્રાપ્તિ|પ્રાપ્તિ]] | |||
|- | |||
| 60. પ્રીતિ જરીવાલા | |||
| 16-06-1959 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/દ્વિધા |દ્વિધા ]] | |||
|- | |||
| 61. સોનલ પરીખ | |||
| 10-10-1959 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/રીસ|રીસ]] | |||
|- | |||
| 62. રેણુકા દવે | |||
| 17-02-1960 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પૂરણપોળી |પૂરણપોળી ]] | |||
|- | |||
| 63. મીનલ દવે | |||
| 09-03-1960 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઉંબરો |ઉંબરો ]] | |||
|- | |||
| 64. કાલિન્દી પરીખ | |||
| 25-09-1960 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સિગારેટ|સિગારેટ]] | |||
|- | |||
| 65. પ્રજ્ઞા પટેલ | |||
| 15-11-1960 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/તરાપો|તરાપો]] | |||
|- | |||
| 66. સુષમા શેઠ | |||
| 24-12-1960 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શૂન્યાવકાશ|શૂન્યાવકાશ]] | |||
|- | |||
| 67. અન્નપૂર્ણા મેકવાન | |||
| 09-06-1961 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સરપ્રાઈઝ|સરપ્રાઈઝ]] | |||
|- | |||
| 68. સોનલદે એમ. દેસાઈ | |||
| 20-09-1961 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/માલિનીબેન કોણ છે?|માલિનીબેન કોણ છે?]] | |||
|- | |||
| 69. પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | |||
| 29-12-1961 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ભણકાર |ભણકાર ]] | |||
|- | |||
| 70. દક્ષા સંઘવી | |||
| 04-04-1962 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ત્રેપનમું પત્તું |ત્રેપનમું પત્તું ]] | |||
|- | |||
| 71. અશ્વિની બાપટ | |||
| 06-04-1962 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કવિતાઓના રસ્તે|કવિતાઓના રસ્તે]] | |||
|- | |||
| 72. ગીરા ભટ્ટ | |||
| 04-12-1962 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કેડો|કેડો]] | |||
|- | |||
| 73. દિના રાયચુરા | |||
| 05-12-1962 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પી.આર.|પી.આર.]] | |||
|- | |||
| 74. વંદના ભટ્ટ | |||
| 07-01-1963 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કીર્તિમંદિર|કીર્તિમંદિર]] | |||
|- | |||
| 75. હાસ્યદા પંડ્યા | |||
| 21-07-1963 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ચટાઈ|ચટાઈ]] | |||
|- | |||
| 76. યામિની પટેલ | |||
| 21-10-1963 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/માનતા|માનતા]] | |||
|- | |||
| 77. માના વ્યાસ | |||
| 08-05-1964 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અસમજ|અસમજ]] | |||
|- | |||
| 78. દીપ્તિ વચ્છરાજાની | |||
| 27-08-1964 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ફળશ્રુતિ|ફળશ્રુતિ]] | |||
|- | |||
| 79. સુનિતા મજીઠિયા (ચૌધરી) | |||
| 12-12-1964 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/આકડાનું ફૂલ|આકડાનું ફૂલ]] | |||
|- | |||
| 80. મીતા ભાસ્કર મેવાડા | |||
| 04-07-1965 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઉંબરો |ઉંબરો ]] | |||
|- | |||
| 81. રીના મહેતા | |||
| 02-09-1965 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઓળંગવું|ઓળંગવું]] | |||
|- | |||
| 82. ગીતા માણેક | |||
| 08-10-1965 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પિત્ઝા|પિત્ઝા]] | |||
|- | |||
| 83. નંદિતા ઠાકોર | |||
| 28-10-1965 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/હૂંફ|હૂંફ]] | |||
|- | |||
| 84. સ્વાતિ ધ્રુવ નાયક | |||
| 27-06-1966 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મહાભિનિષ્ક્રમણ|મહાભિનિષ્ક્રમણ]] | |||
|- | |||
| 85. રાજશ્રી વળિયા | |||
| 18-09-1966 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ખારાં પાણી|ખારાં પાણી]] | |||
|- | |||
| 86. કાજલ ઓઝા વૈદ્ય | |||
| 29-10-1966 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સવાલ|સવાલ]] | |||
|- | |||
| 87. ગોપાલી બુચ | |||
| 17-09-1967 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/પોટલાં|પોટલાં]] | |||
|- | |||
| 88. અર્ચિતા પંડ્યા | |||
| 14-11-1967 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/વર્તુળનો ખુલ્લો છેડો|વર્તુળનો ખુલ્લો છેડો]] | |||
|- | |||
| 89. મમતા પટેલ | |||
| 25-11-1967 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બળાત્કાર|બળાત્કાર]] | |||
|- | |||
| 90. મીતા ત્રિવેદી | |||
| 09-04-1968 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અનર્થ|અનર્થ]] | |||
|- | |||
| 91. પારુલ બારોટ | |||
| 06-12-1969 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ડાઘ|ડાઘ]] | |||
|- | |||
| 92. નીતા જોશી | |||
| 01-02-1970 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ડચૂરો|ડચૂરો]] | |||
|- | |||
| 93. પારુલ ખખ્ખર | |||
| 10-07-1970 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગામ : બળેલ પિપળિયા|ગામ : બળેલ પિપળિયા]] | |||
|- | |||
| 94. નેહા નીતિન ગોલે | |||
| 18-01-1971 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બાલસહજ પ્રશ્ન|બાલસહજ પ્રશ્ન]] | |||
|- | |||
| 95. રાજુલ ભાનુશાલી | |||
| 18-07-1972 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ખિસ્સાગમન|ખિસ્સાગમન]] | |||
|- | |||
| 96. મલયા પાઠક | |||
| 21-01-1973 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઢીલ કે પેચ|ઢીલ કે પેચ]] | |||
|- | |||
| 97. રેખાબા સરવૈયા | |||
| 15-05-1973 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મુક્તિ|મુક્તિ]] | |||
|- | |||
| 98. છાયા ત્રિવેદી | |||
| 31-03-1974 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઘાબાજરિયું|ઘાબાજરિયું]] | |||
|- | |||
| 99. નસીમ મહુવાકર | |||
| 23-04-1974 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ઉપરતળે|ઉપરતળે]] | |||
|- | |||
| 100. રેના સુથાર | |||
| 23-08-1974 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ધુમાડાની આરપાર|ધુમાડાની આરપાર]] | |||
|- | |||
| 101. છાયા ઉપાધ્યાય | |||
| 04-11-1974 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અહલ્યાના રામ|અહલ્યાના રામ]] | |||
|- | |||
| 102. દેવાંગી ભટ્ટ | |||
| 26-04-1976 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સિલાઈ|સિલાઈ]] | |||
|- | |||
| 103. કોશા રાવલ | |||
| 12-02-1976 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/લોકડાઉન|લોકડાઉન]] | |||
|- | |||
| 104. રાધિકા પટેલ | |||
| 26-09-1976 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ડોગબેલ્ટ|ડોગબેલ્ટ]] | |||
|- | |||
| 105. નેહા અનિષ ગાંધી | |||
| 28-09-1976 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સળવળાટ|સળવળાટ]] | |||
|- | |||
| 106. પૂજા તત્સત્ | |||
| 16-12-1976 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/તાવ|તાવ]] | |||
|- | |||
| 107. એકતા નીરવ દોશી | |||
| 27-01-1977 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/બ્રેવ ગર્લ|બ્રેવ ગર્લ]] | |||
|- | |||
| 108. રાજેશ્વરી પટેલ | |||
| 01-07-1979 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/તીતીઘોડો |તીતીઘોડો ]] | |||
|- | |||
| 109. પન્ના ત્રિવેદી | |||
| 20-07-1979 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શરત|શરત]] | |||
|- | |||
| 110. રૂપા લખલાણી | |||
| 03-06-1980 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/તીરાડ|તીરાડ]] | |||
|- | |||
| 111. અમિતા પંચાલ | |||
| 07-07-1980 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અટ્ટહાસ્ય|અટ્ટહાસ્ય]] | |||
|- | |||
| 112. સમીરા દેખૈયા પાત્રાવાલા | |||
| 14-07-1983 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મેટ્રો|મેટ્રો]] | |||
|- | |||
| 113. શ્રદ્ધા ભટ્ટ | |||
| 17-10-1983 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અસ્પર્શ|અસ્પર્શ]] | |||
|- | |||
| 114. પ્રિયંકા જોશી | |||
| 25-09-1984 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/અરુણોદય|અરુણોદય]] | |||
|- | |||
| 115. દિવ્યા જાદવ | |||
| 11-12-1986 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સાહેબ એક વાત કહું?|સાહેબ એક વાત કહું?]] | |||
|- | |||
| 116. મોના લિયા | |||
| 26-09-1989 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/એ પાંચ દિવસો|એ પાંચ દિવસો]] | |||
|- | |||
| 117. ચાર્વી ભટ્ટ | |||
| 10-12-1997 | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/કીકલો|કીકલો]] | |||
|- | |||
| 118. જયશ્રી ચૌધરી | |||
| 01-05- | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મૂરખ છોકરી|મૂરખ છોકરી]] | |||
|- | |||
| 119. તરુલતા મહેતા | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ખંડિત|ખંડિત]] | |||
|- | |||
| 120. નયના પટેલ | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગોડ બ્લેસ હર ! |ગોડ બ્લેસ હર ! ]] | |||
|- | |||
| 121. નીતિ દવે | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ભીની ક્ષણો|ભીની ક્ષણો]] | |||
|- | |||
| 122. પૂર્વી એન. ઉપાધ્યાય | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ચંદરીની મા|ચંદરીની મા]] | |||
|- | |||
| 123. માયા દેસાઈ | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/તમને શું ખબર પડે|તમને શું ખબર પડે]] | |||
|- | |||
| 124. મીનાક્ષી ચંદારાણા | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ધુમ્મસનો જવાબ|ધુમ્મસનો જવાબ]] | |||
|- | |||
| 125. મોના જોષી | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/ગાંઠ|ગાંઠ]] | |||
|- | |||
| 126. મોના પાત્રાવાલા | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/રાની બિલાડો|રાની બિલાડો]] | |||
|- | |||
| 127. રેણુકા એચ. પટેલ | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/મીરાંનું ઘર|મીરાંનું ઘર]] | |||
|- | |||
| 128. શ્રેયા શાહ | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/સામેના ઓરડાનો પડછાયો|સામેના ઓરડાનો પડછાયો]] | |||
|- | |||
| 129. ગીતા ત્રિવેદી | |||
| | |||
| [[સવાસો વર્ષની વાર્તાઓ/શમણાનું સાતત્ય|શમણાનું સાતત્ય]] | |||
|} | |||
</center> | |||
<br> | <br> | ||
{{HeaderNav | {{HeaderNav | ||
|previous = | |previous = | ||
|next = | |next = | ||
}} | }} |
Latest revision as of 01:20, 20 September 2024
અનુક્રમણિકા :
નામ | જન્મની વિગત | વાર્તા |
1. સરોજિની મહેતા | 12-11-1898 થી 1977 | દુઃખ કે સુખ |
2. લીલાવતી મુનશી | 23-05-1899 – 06-01-1978 | વનમાળાની ડાયરીમાંથી કેટલાક ઉતારા |
3. સૌદામિની મહેતા | 18-11-1903 થી 17-12-1989 | એકલવાયો જીવ |
4. વિનોદિની નીલકંઠ | 09-02-1907 થી 29-11-1987 | જો હું વાર્તાની નાયિકા હોત તો... |
5. રંભાબહેન ગાંધી | 27-04-1911 થી 29-03-1986 | જો અને તો |
6. સરલા શેઠ | 20-07-1913 | ચંડિકા |
7. લાભુબહેન મહેતા | 17-12-1915 થી 07-04-1994 | બિંદી |
8. વસુબહેન ભટ્ટ | 23-03-1924 થી 13-12-2020 | બંધાણી |
9. ધીરુબહેન પટેલ | 29-05-1926 થી 10-03-2023 | વિશ્રંભકથા |
10. કુન્દનિકા કાપડીઆ | 11-01-1927 થી 30-04-2020 | જવા દઈશું તમને |
11. પદ્મા ફડિયા | 23-04-1928 | પેટે દીકરો નહીં પાણો પડ્યો |
12. ભારતી વૈદ્ય | 03-03-1929 | બોલતું મૌન |
13. સરોજ પાઠક | 01-06-1929 – 16-04-1989 | દુષ્ચક્ર |
14. હેમાંગિની રાનડે | 15-07-1932 | ગર્વ |
15. સવિતા રાણપુરા | 28-10-1933 થી 12-08-1977 | ફોટા |
16. પન્ના નાયક | 28-12-1933 | કથા નલિનભાઈની |
17. ભારતી ર. દવે | 06-10-1934 | આ ઘર |
18. મીનાક્ષી દીક્ષિત | 03-12-1934 | હીંચકો |
19. તારિણી દેસાઈ | 22-12-1935 | કિચૂડ કિચૂડ સાંકળ |
20. મંજુલા ગાડીત | 26-02-1937 | સેકન્ડ હેન્ડ |
21. દેવયાની દવે | 15-11-1937 | અતિતરાગના અરણ્યે |
22. ઉષા શેઠ | 09-06-1938 | વાડમાં પડ્યું બાકોરું |
23. ઈલા આરબ મહેતા | 16-06-1938 | શમિક, તું શું કહેશે? |
24. તરુલતા દવે | 19-09-1938 | નિશ્વાસ |
25. વર્ષા અડાલજા | 10-04-1940 | ગાંઠે બાંધ્યું આકાશ |
26. ભારતી દલાલ | 25-05-1940 | બે વિધવાની વારતા |
27. અંજલિ ખાંડવાળા | 21-09-1940 થી 11-04-2019 | શક્તિપાત |
28. જ્યોત્સના મિલન | 19-07-1941 થી 05-05-2014 | શંપા |
29. સુવર્ણા | 16-10-1942 | કોઈ જુદો ગ્રહ |
30. વર્ષા દાસ | 09-11-1942 | મનગમતી કેદ |
31. રમીલા પી. મહેતા | 1943 | બે-પગલાં |
32. ભાનુમતિ શાહ | 06-01-1943 | હવે મળીશું કોર્ટમાં |
33. રશ્મિ જાગીરદાર | 15-08-1943 | એક શરત |
34. પ્રેરણા લીમડી | 26-07-1944 | કેમ ખોલી બારી |
35. પ્રીતિ સેનગુપ્તા | 17-05-1945 | સરસ પૂતળી |
36. હિમાંશી શેલત | 08-01-1947 | નાયકભેદ |
37. શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | 02-08-1948 | ઊજળો વસ્તાર |
38. નિર્ઝરી મહેતા | 10-09-1948 | બાણશૈયા |
39. સ્વાતિ મેઢ | 17-05-1949 | બબુ ગાંડી |
40. ચંદ્રાબેન શ્રીમાળી | 03-08-1950 | ચણીબોર |
41. આશા વીરેન્દ્ર | 02-09-1950 | શું થયું? |
42. ઊર્મિલા વિક્રમ પાલેજા | 01-05-1953 | બળાત્કાર |
43. કલ્પના દેસાઈ | 13-06-1953 | હાથ ધોયા ! |
44. મેધા ત્રિવેદી | 11-08-1953 | ગ્રહણ |
45. દિના પંડ્યા | 09-04-1954 | ઓહવાટ |
46. દીના વચ્છરાજાની | 10-07-1954 | ગોળગોળ ધાણી |
47. બિન્દુ ભટ્ટ | 18-09-1954 | મંગળસૂત્ર |
48. નીલા સંઘવી | 01-10-1954 | માસ્ક |
49. ભારતી રાણે | 26-12-1954 | ઊલટા ફેરા |
50. લતા હિરાણી | 27-02-1955 | ઊભા રે’જો |
51. ગિરીમા ઘારેખાન | 28-02-1955 | ઘર |
52. કામિની મહેતા | 02-05-1955 | પથરો |
53. નીલમ દોશી | 06-12-1955 | સંજુ દોડ્યો |
54. ઉષા ઉપાધ્યાય | 07-06-1956 | હું તો ચાલી |
55. વર્ષા તન્ના | 24-07-1957 | જેલ |
56. સંસ્કૃતિરાણી દેસાઈ | 01-10-1958 | સમયયાન |
57. ગીતા દેવદત્ત શુક્લ | 14-01-1959 | સિક્સટીન સિક્સટી |
58. દક્ષા પટેલ | 15-01-1959 | બારી |
59. આમ્રપાલી દેસાઈ | 16-06-1959 | પ્રાપ્તિ |
60. પ્રીતિ જરીવાલા | 16-06-1959 | દ્વિધા |
61. સોનલ પરીખ | 10-10-1959 | રીસ |
62. રેણુકા દવે | 17-02-1960 | પૂરણપોળી |
63. મીનલ દવે | 09-03-1960 | ઉંબરો |
64. કાલિન્દી પરીખ | 25-09-1960 | સિગારેટ |
65. પ્રજ્ઞા પટેલ | 15-11-1960 | તરાપો |
66. સુષમા શેઠ | 24-12-1960 | શૂન્યાવકાશ |
67. અન્નપૂર્ણા મેકવાન | 09-06-1961 | સરપ્રાઈઝ |
68. સોનલદે એમ. દેસાઈ | 20-09-1961 | માલિનીબેન કોણ છે? |
69. પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | 29-12-1961 | ભણકાર |
70. દક્ષા સંઘવી | 04-04-1962 | ત્રેપનમું પત્તું |
71. અશ્વિની બાપટ | 06-04-1962 | કવિતાઓના રસ્તે |
72. ગીરા ભટ્ટ | 04-12-1962 | કેડો |
73. દિના રાયચુરા | 05-12-1962 | પી.આર. |
74. વંદના ભટ્ટ | 07-01-1963 | કીર્તિમંદિર |
75. હાસ્યદા પંડ્યા | 21-07-1963 | ચટાઈ |
76. યામિની પટેલ | 21-10-1963 | માનતા |
77. માના વ્યાસ | 08-05-1964 | અસમજ |
78. દીપ્તિ વચ્છરાજાની | 27-08-1964 | ફળશ્રુતિ |
79. સુનિતા મજીઠિયા (ચૌધરી) | 12-12-1964 | આકડાનું ફૂલ |
80. મીતા ભાસ્કર મેવાડા | 04-07-1965 | ઉંબરો |
81. રીના મહેતા | 02-09-1965 | ઓળંગવું |
82. ગીતા માણેક | 08-10-1965 | પિત્ઝા |
83. નંદિતા ઠાકોર | 28-10-1965 | હૂંફ |
84. સ્વાતિ ધ્રુવ નાયક | 27-06-1966 | મહાભિનિષ્ક્રમણ |
85. રાજશ્રી વળિયા | 18-09-1966 | ખારાં પાણી |
86. કાજલ ઓઝા વૈદ્ય | 29-10-1966 | સવાલ |
87. ગોપાલી બુચ | 17-09-1967 | પોટલાં |
88. અર્ચિતા પંડ્યા | 14-11-1967 | વર્તુળનો ખુલ્લો છેડો |
89. મમતા પટેલ | 25-11-1967 | બળાત્કાર |
90. મીતા ત્રિવેદી | 09-04-1968 | અનર્થ |
91. પારુલ બારોટ | 06-12-1969 | ડાઘ |
92. નીતા જોશી | 01-02-1970 | ડચૂરો |
93. પારુલ ખખ્ખર | 10-07-1970 | ગામ : બળેલ પિપળિયા |
94. નેહા નીતિન ગોલે | 18-01-1971 | બાલસહજ પ્રશ્ન |
95. રાજુલ ભાનુશાલી | 18-07-1972 | ખિસ્સાગમન |
96. મલયા પાઠક | 21-01-1973 | ઢીલ કે પેચ |
97. રેખાબા સરવૈયા | 15-05-1973 | મુક્તિ |
98. છાયા ત્રિવેદી | 31-03-1974 | ઘાબાજરિયું |
99. નસીમ મહુવાકર | 23-04-1974 | ઉપરતળે |
100. રેના સુથાર | 23-08-1974 | ધુમાડાની આરપાર |
101. છાયા ઉપાધ્યાય | 04-11-1974 | અહલ્યાના રામ |
102. દેવાંગી ભટ્ટ | 26-04-1976 | સિલાઈ |
103. કોશા રાવલ | 12-02-1976 | લોકડાઉન |
104. રાધિકા પટેલ | 26-09-1976 | ડોગબેલ્ટ |
105. નેહા અનિષ ગાંધી | 28-09-1976 | સળવળાટ |
106. પૂજા તત્સત્ | 16-12-1976 | તાવ |
107. એકતા નીરવ દોશી | 27-01-1977 | બ્રેવ ગર્લ |
108. રાજેશ્વરી પટેલ | 01-07-1979 | તીતીઘોડો |
109. પન્ના ત્રિવેદી | 20-07-1979 | શરત |
110. રૂપા લખલાણી | 03-06-1980 | તીરાડ |
111. અમિતા પંચાલ | 07-07-1980 | અટ્ટહાસ્ય |
112. સમીરા દેખૈયા પાત્રાવાલા | 14-07-1983 | મેટ્રો |
113. શ્રદ્ધા ભટ્ટ | 17-10-1983 | અસ્પર્શ |
114. પ્રિયંકા જોશી | 25-09-1984 | અરુણોદય |
115. દિવ્યા જાદવ | 11-12-1986 | સાહેબ એક વાત કહું? |
116. મોના લિયા | 26-09-1989 | એ પાંચ દિવસો |
117. ચાર્વી ભટ્ટ | 10-12-1997 | કીકલો |
118. જયશ્રી ચૌધરી | 01-05- | મૂરખ છોકરી |
119. તરુલતા મહેતા | ખંડિત | |
120. નયના પટેલ | ગોડ બ્લેસ હર ! | |
121. નીતિ દવે | ભીની ક્ષણો | |
122. પૂર્વી એન. ઉપાધ્યાય | ચંદરીની મા | |
123. માયા દેસાઈ | તમને શું ખબર પડે | |
124. મીનાક્ષી ચંદારાણા | ધુમ્મસનો જવાબ | |
125. મોના જોષી | ગાંઠ | |
126. મોના પાત્રાવાલા | રાની બિલાડો | |
127. રેણુકા એચ. પટેલ | મીરાંનું ઘર | |
128. શ્રેયા શાહ | સામેના ઓરડાનો પડછાયો | |
129. ગીતા ત્રિવેદી | શમણાનું સાતત્ય |