31,618
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (29 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 15: | Line 15: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/dr-zhivago ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/dr-zhivago ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | | {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" | | ||
| Line 139: | Line 137: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો ]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો ]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
| Line 148: | Line 148: | ||
| {{autorow}} || [[ યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો ]] || સંજુ વાળા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો ]] || સંજુ વાળા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રમણીક અગ્રાવતની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રમણીક અગ્રાવતની કવિતા ]] || યોગેશ વૈદ્ય : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રમણીક સોમેશ્વરની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રમણીક સોમેશ્વરની કવિતા]] || ધીરેન્દ્ર મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || દક્ષા ભાવસાર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 313: | Line 319: | ||
|- | |- | ||
<!-- ગ્રંથસાર --> | <!-- ગ્રંથસાર --> | ||
| Line 473: | Line 471: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | | {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[તખુની વાર્તા]] ||અજિત ઠાકોર|| ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | | {{autorow}} || [[તખુની વાર્તા]] ||અજિત ઠાકોર|| ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" | | ||
| Line 727: | Line 723: | ||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો]] || રમણ સોની : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | |||
|- --> | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 738: | Line 736: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન] || સુખલાલ સંઘવી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન] || સુખલાલ સંઘવી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[દૃશ્યાવલી]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[દૃશ્યાવલી]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
| Line 816: | Line 813: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | |||
|- --> | |||
<!-- ભાષા અને વ્યાકરણ --> | <!-- ભાષા અને વ્યાકરણ --> | ||
| Line 823: | Line 822: | ||
| {{autorow}} || [[ભાષા, સમાજ અને સાહિત્ય]] || યોગેન્દ્ર ધીરુભાઈ વ્યાસ || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | | {{autorow}} || [[ભાષા, સમાજ અને સાહિત્ય]] || યોગેન્દ્ર ધીરુભાઈ વ્યાસ || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | ||
|- | |- | ||
<!--| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી, નટુભાઈ રાજપરા || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | |||
|- --> | |||
<!-- મધ્યકાલીન | <!-- મધ્યકાલીન સાહિત્ય --> | ||
| {{autorow}} || [[અભિમન્યુ આખ્યાન]] || ભરત ખેની : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [[અભિમન્યુ આખ્યાન]] || ભરત ખેની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઓખાહરણ]] || હૃષીકેશ રાવલ : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [[ઓખાહરણ]] || હૃષીકેશ રાવલ : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કુંવરબાઈનું મામેરું]] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [[કુંવરબાઈનું મામેરું]] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન | | {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 893: | Line 894: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/eng_gitanjali_combined-2?fr=sZmZkZTUxODAyMzE અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || રવિન્દ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF7F50;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/eng_gitanjali_combined-2?fr=sZmZkZTUxODAyMzE અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || રવિન્દ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF7F50;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગીતપંચશતી]] || રવીન્દ્રનાથ ઠાકુર || રવિન્દ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF7F50;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF7F50;" | | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF7F50;" | | ||
| Line 1,006: | Line 1,009: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[આધુનિક કવિતાપ્રવાહ]] || જયન્ત પાઠક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આલ્બેર કૅમ્યૂ|આલ્બેર કૅમ્યૂ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[આલ્બેર કૅમ્યૂ|આલ્બેર કૅમ્યૂ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 1,011: | Line 1,016: | ||
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- --> | |||
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,027: | Line 1,034: | ||
| {{autorow}} || [[કિંચિત્]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[કિંચિત્]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- --> | |||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,052: | Line 1,061: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/be-dayaka-char-kevin બે દાયકા ચાર કવિઓ ] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/be-dayaka-char-kevin બે દાયકા ચાર કવિઓ ] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 1,063: | Line 1,074: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | <!-- | {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- --> | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- --> | |||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સાહિત્યચર્યા|સાહિત્યચર્યા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સાહિત્યચર્યા|સાહિત્યચર્યા ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સ્વાતંત્ર્યોત્તર ગુજરાતી કવિતા]] || દક્ષા વ્યાસ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક|સ્વાધ્યાયલોક: ૧ — ૮ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક|સ્વાધ્યાયલોક: ૧ — ૮ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 1,122: | Line 1,137: | ||
| {{autorow}} || [[વિશ્વપરિચય|શ્રી રવીન્દ્રનાથ-રચિત વિશ્વ પરિચય]] || નગીનદાસ પારેખ : અનુવાદક || વિજ્ઞાન || style="width: 2px; background-color: #ADD8E6;" | | | {{autorow}} || [[વિશ્વપરિચય|શ્રી રવીન્દ્રનાથ-રચિત વિશ્વ પરિચય]] || નગીનદાસ પારેખ : અનુવાદક || વિજ્ઞાન || style="width: 2px; background-color: #ADD8E6;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- કોશ --> | |||
<!-- સંદર્ભ --> | <!-- સંદર્ભ --> | ||
| Line 1,127: | Line 1,147: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૩|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ : ૧૯૯૫ - ૨૦૨૦ ] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ : ૧૯૯૫ - ૨૦૨૦ ] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
| Line 1,133: | Line 1,157: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://pratyakshsuchi.glide.page પ્રત્યક્ષ-સૂચિ ] || પ્રવીણ કુકડિયા : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [https://pratyakshsuchi.glide.page પ્રત્યક્ષ-સૂચિ ] || પ્રવીણ કુકડિયા : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
| Line 1,148: | Line 1,172: | ||
| {{autorow}} || [https://sanchayan-suchi.glide.page સંચયન-સૂચિ ] || અતુલ રાવલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [https://sanchayan-suchi.glide.page સંચયન-સૂચિ ] || અતુલ રાવલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ક્ષિતિજ—વર્ગીકૃત સૂચિ|ક્ષિતિજ-સૂચિ]] || રાઘવ ભરવાડ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,158: | Line 1,182: | ||
|- | |- | ||
<!-- સંપાદન --> | <!-- સંપાદન --> | ||
| Line 1,203: | Line 1,204: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદના પ્રમુખશ્રીઓ || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | | {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | ||
| Line 1,225: | Line 1,228: | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો]] || એકત્ર સંકલિત || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | | {{autorow}} || [[સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો]] || એકત્ર સંકલિત || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- સામયિક-સંકલન --> | <!-- સામયિક-સંકલન --> | ||
| Line 1,253: | Line 1,255: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || સામાયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩|સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૩]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || સામાયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | | {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||