31,617
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
| (12 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 137: | Line 137: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો ]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો ]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પન્ના નાયકની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — પન્ના નાયકની કવિતા ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
| Line 148: | Line 150: | ||
| {{autorow}} || [[રમણીક અગ્રાવતની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રમણીક અગ્રાવતની કવિતા ]] || યોગેશ વૈદ્ય : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[રમણીક અગ્રાવતની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રમણીક અગ્રાવતની કવિતા ]] || યોગેશ વૈદ્ય : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રમણીક સોમેશ્વરની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રમણીક સોમેશ્વરની કવિતા]] || ધીરેન્દ્ર મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — રાજેન્દ્ર પટેલની કવિતા]] || દક્ષા ભાવસાર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | | {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 717: | Line 723: | ||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી અંગત નિબંધો]] || રમણ સોની : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | |||
|- --> | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 728: | Line 736: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન] || સુખલાલ સંઘવી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન] || સુખલાલ સંઘવી || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[દૃશ્યાવલી]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | | {{autorow}} || [[દૃશ્યાવલી]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" | | ||
| Line 806: | Line 813: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | <!-- | {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" | | ||
|- | |- --> | ||
<!-- ભાષા અને વ્યાકરણ --> | <!-- ભાષા અને વ્યાકરણ --> | ||
| Line 815: | Line 822: | ||
| {{autorow}} || [[ભાષા, સમાજ અને સાહિત્ય]] || યોગેન્દ્ર ધીરુભાઈ વ્યાસ || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | | {{autorow}} || [[ભાષા, સમાજ અને સાહિત્ય]] || યોગેન્દ્ર ધીરુભાઈ વ્યાસ || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | ||
|- | |- | ||
<!--| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી, નટુભાઈ રાજપરા || ભાષા અને વ્યાકરણ || style="width: 2px; background-color: #BF8130;" | | |||
|- --> | |||
<!-- મધ્યકાલીન સાહિત્ય --> | <!-- મધ્યકાલીન સાહિત્ય --> | ||
| Line 1,007: | Line 1,016: | ||
| {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | <!-- | {{autorow}} || [[ ઈશ્વર પેટલીકર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || ડૉ. મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- --> | ||
| {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ઉમાશંકરનો વાગ્વૈભવ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,025: | Line 1,034: | ||
| {{autorow}} || [[કિંચિત્]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[કિંચિત્]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | <!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- --> | ||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,052: | Line 1,061: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/be-dayaka-char-kevin બે દાયકા ચાર કવિઓ ] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/be-dayaka-char-kevin બે દાયકા ચાર કવિઓ ] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
| Line 1,063: | Line 1,074: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | <!-- | {{autorow}} || [[ સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની : સંપાદક|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- --> | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | <!-- | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – લાભશંકર પુરોહિત]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- --> | ||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | | {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન|| style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | | ||
|- | |- | ||
| Line 1,146: | Line 1,157: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" | | ||
| Line 1,195: | Line 1,204: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદના પ્રમુખશ્રીઓ || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | | {{autorow}} || [[ભારતીય કથાવિશ્વ|ભારતીય કથાવિશ્વ શ્રેણી]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #40E0D0;" | | ||
| Line 1,244: | Line 1,255: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩|સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૩ | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩|સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૩]] || સુમન શાહ : તન્ત્રી || સામાયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | | {{autorow}} || [[સુરેશ જોષીનાં સામયિકો|સુરેશ જોષીનાં સામયિકો (સર્વ સામગ્રી)]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ : સંકલન || સામયિક-સંકલન || style="width: 2px; background-color: #E6E6FA;" | | ||