ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૬ઠ્ઠું/સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
(+1) |
No edit summary |
||
| Line 21: | Line 21: | ||
|૨––૦––૦ | |૨––૦––૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
ઈંગ્લેન્ડનો સરળ ઇતિહાસ અને | |ઈંગ્લેન્ડનો સરળ ઇતિહાસ અને રાજ્ય વ્યવસ્થા | ||
|ગણપતિપ્રસાદ લલ્લુભાઈ | |ગણપતિપ્રસાદ લલ્લુભાઈ | ||
|૧–૧૨–૦ | |૧–૧૨–૦ | ||
| | |-{{ts|vtp}} | ||
|નાપિત પ્રકાશ | |નાપિત પ્રકાશ | ||
|પરભુભાઈ ગોવિંદભાઈ | |પરભુભાઈ ગોવિંદભાઈ | ||
| Line 48: | Line 48: | ||
|ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | |ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | ||
| ૦––૮––૦ | | ૦––૮––૦ | ||
|} | |||
<big>'''રાજકારણ'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|કમ્યુનિસ્ટ જાહેરનામું | |||
|પ્ર. રણછોડદાસ નારણદાસ પટેલ | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|કેનેડાનું જવાબદાર રાજતંત્ર | |||
|ચિમનલાલ મગનલાલ ડૉકટર | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|જેલ ઑફિસની બારી | |||
|પ્ર. અમરતલાલ શેઠ | |||
|૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|નૂતન રશિયામાં ડોકીયું | |||
|ગોવિંદરાવ ભાગવત | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|પલટાતું રશિયા | |||
|પ્ર. “નવીદુનિયા" ગ્રંથમાળા | |||
|૦–૧૪–૦ | |||
|- | |||
ભગવતસિંહજીનાં પચાસ વર્ષ | |||
| પ્રઃ–ગોંડલ પ્રજા સમિત | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|સત્યાગ્રહની મીમાંસા | |||
|મગનભાઈ પ્રભુદાસ દેસાઈ | |||
|૦–૧૪–૦ | |||
|- | |||
|સમાજવાદ તરંગમાંથી વિજ્ઞપ્તિ | |||
|અનુ. રણછોડલાલ પટેલ | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|સત્યાગ્રહ--નિષ્ફળ અને નકામું શસ્ત્ર | |||
| “સમાજ શાસ્ત્રી” | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|હિંદ કર્યું રસ્તે? | |||
|જવાહિરલાલ નહેરૂ | |||
|૨––૦––૦ | |||
|} | |} | ||
Revision as of 02:10, 3 February 2025
સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી
(સન ૧૯૩૪)
ઇતિહાસ
| પુસ્તકનું નામ. | લેખક વા પ્રકાશક. | કિંમત |
| અલબેરૂનીનું હિંદ ભાગ ૧લો | અબદુલ્લાખાન પન્ની | ૩–– ૦––૦ |
| ઇંગ્લેન્ડનો ઇતિહાસ | અંબેલાલ નારણજી જોષી | ૨––૦––૦ |
| ઈંગ્લેન્ડનો સરળ ઇતિહાસ અને રાજ્ય વ્યવસ્થા | ગણપતિપ્રસાદ લલ્લુભાઈ | ૧–૧૨–૦ |
| નાપિત પ્રકાશ | પરભુભાઈ ગોવિંદભાઈ | ૧––૦––૦ |
| પ્રાચીન હિંદમાં સંઘજીવન | ભરતરામ ભાનુસુખરામ મ્હેતા | ૧––૦––૦ |
| બહુચરાજી ઉત્પત્તિનો ઇતિહાસ | કવિ શોખીન ઊંઝાવાળા | ... |
| મહાભારત મંજરી | નાજુકલાલ નંદલાલ ચોકશી | ૨––૦––૦ |
| મિરાતે અહમદી (વૉ. ૨ ખંડ–૨) | દી. બા. કૃષ્ણલાલ મોહનલાલ | ૧––૦––૦ |
| મેગાસ્થિનીસના સમયનું હિંદ | ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | ૦––૮––૦ |
રાજકારણ
| કમ્યુનિસ્ટ જાહેરનામું | પ્ર. રણછોડદાસ નારણદાસ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| કેનેડાનું જવાબદાર રાજતંત્ર | ચિમનલાલ મગનલાલ ડૉકટર | ૧––૮––૦ |
| જેલ ઑફિસની બારી | પ્ર. અમરતલાલ શેઠ | ૧––૦––૦ |
| નૂતન રશિયામાં ડોકીયું | ગોવિંદરાવ ભાગવત | ૦––૮––૦ |
| પલટાતું રશિયા | પ્ર. “નવીદુનિયા" ગ્રંથમાળા | ૦–૧૪–૦ |
| પ્રઃ–ગોંડલ પ્રજા સમિત | ૦––૮––૦ | |
| સત્યાગ્રહની મીમાંસા | મગનભાઈ પ્રભુદાસ દેસાઈ | ૦–૧૪–૦ |
| સમાજવાદ તરંગમાંથી વિજ્ઞપ્તિ | અનુ. રણછોડલાલ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| સત્યાગ્રહ--નિષ્ફળ અને નકામું શસ્ત્ર | “સમાજ શાસ્ત્રી” | ૧––૦––૦ |
| હિંદ કર્યું રસ્તે? | જવાહિરલાલ નહેરૂ | ૨––૦––૦ |