ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૬ઠ્ઠું/સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 49: | Line 49: | ||
| ૦––૮––૦ | | ૦––૮––૦ | ||
|} | |} | ||
<big>'''રાજકારણ'''</big> | <big>'''રાજકારણ'''</big> | ||
| Line 94: | Line 93: | ||
|જવાહિરલાલ નહેરૂ | |જવાહિરલાલ નહેરૂ | ||
|૨––૦––૦ | |૨––૦––૦ | ||
|} | |||
<big>'''રાજકારણ'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|અબ્બાસ તૈયબજી | |||
|કલ્યાણજી વિ. મ્હેતા | |||
| ૦––૩––૦ | |||
|- | |||
|આશારામ દલીચંદ શાહ અને તેમનો સમય | |||
|મૂળચંદ આશારામ શાહ | |||
|૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|કચ્છના કળાધરો | |||
|દુલેરાય કરાણી | |||
|૫––૦––૦ | |||
|- | |||
|દલપતરામ–ભાગ ૨જો | |||
|ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | |||
|૩––૮––૦ | |||
|- | |||
|ભોગીન્દ્રરાવ દીવેટીઆ | |||
|શાન્તિલાલ ગુલાબદાસ તોલાટ | |||
|૨––૦––૦ | |||
|- | |||
|શિવાજી છત્રપતિ ચરિત્ર | |||
|વામન સીતારામ મુકાદમ | |||
| ૫––૮––૦ | |||
|- | |||
|સતી સાવિત્રી ચરિત્ર | |||
| બુલાખીરામ પંડયા | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|સ્મરણયાત્રા | |||
|દત્તાત્રય બાલકૃષ્ણ કાલેલકર | |||
|૧––૦––૦ | |||
|- | |||
| હેમચંદ્રાચાર્ય ચરિત્ર | |||
| મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|} | |} | ||
Revision as of 02:14, 3 February 2025
સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી
(સન ૧૯૩૪)
ઇતિહાસ
| પુસ્તકનું નામ. | લેખક વા પ્રકાશક. | કિંમત |
| અલબેરૂનીનું હિંદ ભાગ ૧લો | અબદુલ્લાખાન પન્ની | ૩–– ૦––૦ |
| ઇંગ્લેન્ડનો ઇતિહાસ | અંબેલાલ નારણજી જોષી | ૨––૦––૦ |
| ઈંગ્લેન્ડનો સરળ ઇતિહાસ અને રાજ્ય વ્યવસ્થા | ગણપતિપ્રસાદ લલ્લુભાઈ | ૧–૧૨–૦ |
| નાપિત પ્રકાશ | પરભુભાઈ ગોવિંદભાઈ | ૧––૦––૦ |
| પ્રાચીન હિંદમાં સંઘજીવન | ભરતરામ ભાનુસુખરામ મ્હેતા | ૧––૦––૦ |
| બહુચરાજી ઉત્પત્તિનો ઇતિહાસ | કવિ શોખીન ઊંઝાવાળા | ... |
| મહાભારત મંજરી | નાજુકલાલ નંદલાલ ચોકશી | ૨––૦––૦ |
| મિરાતે અહમદી (વૉ. ૨ ખંડ–૨) | દી. બા. કૃષ્ણલાલ મોહનલાલ | ૧––૦––૦ |
| મેગાસ્થિનીસના સમયનું હિંદ | ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | ૦––૮––૦ |
રાજકારણ
| કમ્યુનિસ્ટ જાહેરનામું | પ્ર. રણછોડદાસ નારણદાસ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| કેનેડાનું જવાબદાર રાજતંત્ર | ચિમનલાલ મગનલાલ ડૉકટર | ૧––૮––૦ |
| જેલ ઑફિસની બારી | પ્ર. અમરતલાલ શેઠ | ૧––૦––૦ |
| નૂતન રશિયામાં ડોકીયું | ગોવિંદરાવ ભાગવત | ૦––૮––૦ |
| પલટાતું રશિયા | પ્ર. “નવીદુનિયા" ગ્રંથમાળા | ૦–૧૪–૦ |
| ભગવતસિંહજીનાં પચાસ વર્ષ | પ્રઃ–ગોંડલ પ્રજા સમિત | ૦––૮––૦ |
| સત્યાગ્રહની મીમાંસા | મગનભાઈ પ્રભુદાસ દેસાઈ | ૦–૧૪–૦ |
| સમાજવાદ તરંગમાંથી વિજ્ઞપ્તિ | અનુ. રણછોડલાલ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| સત્યાગ્રહ--નિષ્ફળ અને નકામું શસ્ત્ર | “સમાજ શાસ્ત્રી” | ૧––૦––૦ |
| હિંદ કર્યું રસ્તે? | જવાહિરલાલ નહેરૂ | ૨––૦––૦ |
રાજકારણ
| અબ્બાસ તૈયબજી | કલ્યાણજી વિ. મ્હેતા | ૦––૩––૦ |
| આશારામ દલીચંદ શાહ અને તેમનો સમય | મૂળચંદ આશારામ શાહ | ૧––૦––૦ |
| કચ્છના કળાધરો | દુલેરાય કરાણી | ૫––૦––૦ |
| દલપતરામ–ભાગ ૨જો | ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | ૩––૮––૦ |
| ભોગીન્દ્રરાવ દીવેટીઆ | શાન્તિલાલ ગુલાબદાસ તોલાટ | ૨––૦––૦ |
| શિવાજી છત્રપતિ ચરિત્ર | વામન સીતારામ મુકાદમ | ૫––૮––૦ |
| સતી સાવિત્રી ચરિત્ર | બુલાખીરામ પંડયા | ૦––૬––૦ |
| સ્મરણયાત્રા | દત્તાત્રય બાલકૃષ્ણ કાલેલકર | ૧––૦––૦ |
| હેમચંદ્રાચાર્ય ચરિત્ર | મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | ૦–૧૨–૦ |