ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૬ઠ્ઠું/સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 95: | Line 95: | ||
|} | |} | ||
<big>''' | <big>'''જીવનચરિત્ર'''</big> | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
| Line 134: | Line 134: | ||
| મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | | મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | ||
|૦–૧૨–૦ | |૦–૧૨–૦ | ||
|} | |||
<big>'''કવિતા'''</big> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|ઉદ્ગાર | |||
|કાલિદાસ ભગવાનદાસ ભાટીઆ | |||
| … | |||
|- | |||
|કાશ્મલનનાં કાવ્યો | |||
|કાશ્મલન | |||
| ૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|કોડિયાં | |||
|કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|ગંગોત્રી | |||
|ઉમાશંકર જોષી | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|શ્રીગુરુલીલામૃત | |||
|રંગ અવધૂત | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|ગોદાવરી–ગીતાંજલિ | |||
|હરિહરરામ ભાગ્યચંદ પલણ | |||
|... | |||
|- | |||
|જનોઈનાં ગીતો | |||
|હરિશંકર વિદ્યાર્થી | |||
|૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|નવાં ગીતો ભાગ ૧લો | |||
|ત્રિભુવન ગૌરીશંકર વ્યાસ | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
| {{gap}}”{{gap}} ભાગ ૨જો | |||
|“ | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|નાના મોટા રાસ–ભાગ ૧લો | |||
|કાન્તા નાયક | |||
|... | |||
|- | |||
|નાના મોટા રાસ–ભાગ ૨જો | |||
| {{gap}}”{{gap}} | |||
|... | |||
|- | |||
|પારસી લગ્નગીતો ગરબા વગેરે | |||
|સ્ત્રી–સાહિત્યમંદિર–સુરત | |||
|૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|પાગલ પસંદગી | |||
| ... | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|શ્રીપાળરાજાનો રાસ | |||
|પ્ર. જૈન આત્માનંદ પ્રકાશ- | |||
| ૪––૦––૦ | |||
|- | |||
|પુષ્પહાર | |||
|મનુ હ. દવે | |||
|૦––૮––૦ | |||
|- | |||
|પ્રવાસ વિનોદ | |||
|અતિસુખશંકર ક. ત્રિવેદી | |||
|૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|બાલ બોલે | |||
|ધનવંત શ્રોફ | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
|બુદ્ધ ચરિત્ર | |||
|નરસિંહરાવ ભોળાનાથ | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
|મહાભારત ગ્રંથ ૨જો આરણ્યક પર્વ | |||
|કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|મંગળાર્થ ઈશ્વરપ્રાર્થના | |||
|ઈચ્છાશંકર હરજીવન ત્રિપાઠી | |||
| ૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
|રાસકુંજ | |||
|સૌ. શાન્તાબ્હેન બરફીવાળા | |||
| ૧––૪––૦ | |||
|- | |||
|રાસનન્દિની | |||
|જનાર્દન ન્હાનાભાઈ પ્રભાસ્કર | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|રસિકનાં કાવ્યો | |||
|વિઠ્ઠલરાય યજ્ઞેશ્વર | |||
|૧––૮––૦ | |||
|- | |||
|વિવાહ સંગીત | |||
|ભાઈશંકર કુબેરજી શુકલ | |||
| ૦––૪––૦ | |||
|- | |||
|વૈરાગ્ય શતક | |||
|માવજી દામજી શાહ | |||
| ૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|સગાળશા આખ્યાન | |||
|વ્રજરાય મુકુંદરાય દેસાઈ | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
|સુજશવેલી ભાસ | |||
|મોહનલાલ દલીચંદ દેસાઈ | |||
| ૦––૩––૦ | |||
|- | |||
|હૃદયરંગ | |||
|હરિહર ભટ્ટ | |||
|૦––૪––૦ | |||
|} | |} | ||
Revision as of 02:20, 3 February 2025
સન ૧૯૩૪ના પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી
(સન ૧૯૩૪)
ઇતિહાસ
| પુસ્તકનું નામ. | લેખક વા પ્રકાશક. | કિંમત |
| અલબેરૂનીનું હિંદ ભાગ ૧લો | અબદુલ્લાખાન પન્ની | ૩–– ૦––૦ |
| ઇંગ્લેન્ડનો ઇતિહાસ | અંબેલાલ નારણજી જોષી | ૨––૦––૦ |
| ઈંગ્લેન્ડનો સરળ ઇતિહાસ અને રાજ્ય વ્યવસ્થા | ગણપતિપ્રસાદ લલ્લુભાઈ | ૧–૧૨–૦ |
| નાપિત પ્રકાશ | પરભુભાઈ ગોવિંદભાઈ | ૧––૦––૦ |
| પ્રાચીન હિંદમાં સંઘજીવન | ભરતરામ ભાનુસુખરામ મ્હેતા | ૧––૦––૦ |
| બહુચરાજી ઉત્પત્તિનો ઇતિહાસ | કવિ શોખીન ઊંઝાવાળા | ... |
| મહાભારત મંજરી | નાજુકલાલ નંદલાલ ચોકશી | ૨––૦––૦ |
| મિરાતે અહમદી (વૉ. ૨ ખંડ–૨) | દી. બા. કૃષ્ણલાલ મોહનલાલ | ૧––૦––૦ |
| મેગાસ્થિનીસના સમયનું હિંદ | ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | ૦––૮––૦ |
રાજકારણ
| કમ્યુનિસ્ટ જાહેરનામું | પ્ર. રણછોડદાસ નારણદાસ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| કેનેડાનું જવાબદાર રાજતંત્ર | ચિમનલાલ મગનલાલ ડૉકટર | ૧––૮––૦ |
| જેલ ઑફિસની બારી | પ્ર. અમરતલાલ શેઠ | ૧––૦––૦ |
| નૂતન રશિયામાં ડોકીયું | ગોવિંદરાવ ભાગવત | ૦––૮––૦ |
| પલટાતું રશિયા | પ્ર. “નવીદુનિયા" ગ્રંથમાળા | ૦–૧૪–૦ |
| ભગવતસિંહજીનાં પચાસ વર્ષ | પ્રઃ–ગોંડલ પ્રજા સમિત | ૦––૮––૦ |
| સત્યાગ્રહની મીમાંસા | મગનભાઈ પ્રભુદાસ દેસાઈ | ૦–૧૪–૦ |
| સમાજવાદ તરંગમાંથી વિજ્ઞપ્તિ | અનુ. રણછોડલાલ પટેલ | ૦––૬––૦ |
| સત્યાગ્રહ--નિષ્ફળ અને નકામું શસ્ત્ર | “સમાજ શાસ્ત્રી” | ૧––૦––૦ |
| હિંદ કર્યું રસ્તે? | જવાહિરલાલ નહેરૂ | ૨––૦––૦ |
જીવનચરિત્ર
| અબ્બાસ તૈયબજી | કલ્યાણજી વિ. મ્હેતા | ૦––૩––૦ |
| આશારામ દલીચંદ શાહ અને તેમનો સમય | મૂળચંદ આશારામ શાહ | ૧––૦––૦ |
| કચ્છના કળાધરો | દુલેરાય કરાણી | ૫––૦––૦ |
| દલપતરામ–ભાગ ૨જો | ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | ૩––૮––૦ |
| ભોગીન્દ્રરાવ દીવેટીઆ | શાન્તિલાલ ગુલાબદાસ તોલાટ | ૨––૦––૦ |
| શિવાજી છત્રપતિ ચરિત્ર | વામન સીતારામ મુકાદમ | ૫––૮––૦ |
| સતી સાવિત્રી ચરિત્ર | બુલાખીરામ પંડયા | ૦––૬––૦ |
| સ્મરણયાત્રા | દત્તાત્રય બાલકૃષ્ણ કાલેલકર | ૧––૦––૦ |
| હેમચંદ્રાચાર્ય ચરિત્ર | મોતીચંદ ગીરધરલાલ કાપડીઆ | ૦–૧૨–૦ |
કવિતા
| ઉદ્ગાર | કાલિદાસ ભગવાનદાસ ભાટીઆ | … |
| કાશ્મલનનાં કાવ્યો | કાશ્મલન | ૦––૮––૦ |
| કોડિયાં | કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી | ૧––૪––૦ |
| ગંગોત્રી | ઉમાશંકર જોષી | ૧––૮––૦ |
| શ્રીગુરુલીલામૃત | રંગ અવધૂત | ૧––૮––૦ |
| ગોદાવરી–ગીતાંજલિ | હરિહરરામ ભાગ્યચંદ પલણ | ... |
| જનોઈનાં ગીતો | હરિશંકર વિદ્યાર્થી | ૦––૨––૦ |
| નવાં ગીતો ભાગ ૧લો | ત્રિભુવન ગૌરીશંકર વ્યાસ | ૦––૬––૦ |
| ” ભાગ ૨જો | “ | ૦––૮––૦ |
| નાના મોટા રાસ–ભાગ ૧લો | કાન્તા નાયક | ... |
| નાના મોટા રાસ–ભાગ ૨જો | ” | ... |
| પારસી લગ્નગીતો ગરબા વગેરે | સ્ત્રી–સાહિત્યમંદિર–સુરત | ૦––૬––૦ |
| પાગલ પસંદગી | ... | ૧––૪––૦ |
| શ્રીપાળરાજાનો રાસ | પ્ર. જૈન આત્માનંદ પ્રકાશ- | ૪––૦––૦ |
| પુષ્પહાર | મનુ હ. દવે | ૦––૮––૦ |
| પ્રવાસ વિનોદ | અતિસુખશંકર ક. ત્રિવેદી | ૧––૦––૦ |
| બાલ બોલે | ધનવંત શ્રોફ | ૦–૧૨–૦ |
| બુદ્ધ ચરિત્ર | નરસિંહરાવ ભોળાનાથ | ૨––૦––૦ |
| મહાભારત ગ્રંથ ૨જો આરણ્યક પર્વ | કેશવરામ કાશીરામ શાસ્ત્રી | ૧––૦––૦ |
| મંગળાર્થ ઈશ્વરપ્રાર્થના | ઈચ્છાશંકર હરજીવન ત્રિપાઠી | ૦–૧૨–૦ |
| રાસકુંજ | સૌ. શાન્તાબ્હેન બરફીવાળા | ૧––૪––૦ |
| રાસનન્દિની | જનાર્દન ન્હાનાભાઈ પ્રભાસ્કર | ૧––૮––૦ |
| રસિકનાં કાવ્યો | વિઠ્ઠલરાય યજ્ઞેશ્વર | ૧––૮––૦ |
| વિવાહ સંગીત | ભાઈશંકર કુબેરજી શુકલ | ૦––૪––૦ |
| વૈરાગ્ય શતક | માવજી દામજી શાહ | ૦––૨––૦ |
| સગાળશા આખ્યાન | વ્રજરાય મુકુંદરાય દેસાઈ | ૧––૦––૦ |
| સુજશવેલી ભાસ | મોહનલાલ દલીચંદ દેસાઈ | ૦––૩––૦ |
| હૃદયરંગ | હરિહર ભટ્ટ | ૦––૪––૦ |