ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૨જું/પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી સન ૧૯૩૦: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 250: | Line 250: | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| અહેવાલે અરદેશર કોટવાલ બહાદુર | |||
| ધનબાઈ બમનજી વાડીઆ | |||
| ૩—૦—૦ | |||
|- | |||
| એક સંતનું ચરિત્ર | |||
| હિંમતલાલ આશીર્વાદભાઇ | |||
| ૦—૦—૩ | |||
|- | |||
| (વીર) ગાર્ફિલ્ડ | |||
| રમણલાલ દેવશંકર ભટ | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| ગાંધીજી (આ. ૨જી) | |||
| સી. જમનાદાસ એન્ડ કંપની | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| ચંદ્રપ્રભુ સ્વામીનું ચરિત્ર | |||
| શ્રી દેવેન્દ્રાચાર્ય | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| જવાહર નેહરૂ | |||
| નટવરલાલ માણેકલાલ દવે | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| (રાષ્ટ્રપતિ) જવાહિર જીવનચરિત્ર | |||
| જમનાદાસ લક્ષ્મીદાસ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| જવાહિર નેહરૂ (આ. ૨જી) | |||
| રમેશશ્ચન્દ્ર મણિલાલ મહેતા | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| જાતક કથા સંગ્રહ (આ. ૨ જી) | |||
| લીલાબ્હેન છોટાલાલ પરીખ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| દુર્યોધન | |||
| નાનાભાઇ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| દારાબનામું (આ. રજી) | |||
| બી. એચ. ધાભર | |||
| ૧—૪—૦ | |||
|- | |||
| દિલોજાન દોરત (આ. રજી) | |||
| હિંમતલાલ આશીર્વાદ | |||
| ૦—૧—૬ | |||
|- | |||
| પીરઝાદા બાવામિયાં | |||
| ઉમેદજી મહમદભાઇ મુનશી | |||
| | |||
|- | |||
| (જૈન નરરત્ન) ભામાશા | |||
| જગજીવન માવજી કપાસી | |||
| ૨—૦—૦ | |||
|- | |||
| મહીપતરામ | |||
| ભાનુસુખરામ નિર્ગુણરામ મહેતા | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| મહાન સાધ્વીઓ | |||
| શિવપ્રસાદ દલપતરામ પંડિત,<br>હાસમ હીરજી ચારણીઆ<br>અને સ્વ. નારાયણ હેમચંદ્ર | |||
| ૧—૪—૦ | |||
|- | |||
| ભારત ભૂષણ માલવિયાજી | |||
| બાલાભાઇ ડાહ્યાભાઇ | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|- | |||
| મીરાંબાઇ | |||
| પ્રો. મોહનલાલ પાર્વતીશંકર દવે | |||
| ૦-૧૦—૦ | |||
|- | |||
| (પરમહંસ શ્રી) રામ કૃષ્ણ | |||
| ચુનીલાલ રામચંદ્ર શેલત | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| રાજપૂત ગર્જના | |||
| પીતાંબર હરિદાસ પેઇન્ટર | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી રીખવદેવ (આ. રજી) | |||
| ધીરજલાલ ટોકરશી શાહ | |||
| ૦—૧—૩ | |||
|- | |||
| રૂસ્તમનામું (આ. રજી) | |||
| સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | |||
| ૨—૦—૦ | |||
|- | |||
| વીર વલ્લભભાઈ (ચોથી અને <br> પાંચમી આવૃત્તિ) | |||
| શ્રી. મહાદેવભાઇ દેસાઇ | |||
| ૦—૨—૬ | |||
|- | |||
| શ્રી વિમલનાથ ચરિત્ર | |||
| શ્રી જ્ઞાનસાગર સૂરિ | |||
| ૧—૧૨—૦ | |||
|- | |||
| (શ્રી આદ્ય) શંકરાચાર્ય યાને <br> જગદ્ગુરૂ | |||
| પુરૂષોત્તમરાય શિવરાય ભટ | |||
| ૦—૧૨—૦ | |||
|- | |||
| અમન્નુલ્લાહ | |||
| મહમદ શરીફ દાદુમિયાં | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| (પતિવ્રતા) સાવિત્રી | |||
| તુલજાશંકર ગૌરીશંકર યાજ્ઞિક | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| સાધુ સુંદરસીંગ | |||
| આર. જે. પી. | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી સુકૃત સાગર | |||
| રત્નમંડનગણિ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| (વીરાંગના) હંસા મહેતા | |||
| અમૃતલાલ રતનજી ત્રિવેદી | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|} | |||
{{center|'''કવિતા'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
| અમરુશતક (આ. ૫ મી) | |||
| દિ. બ. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| અમૃતવાણી-શ્રી સદગોરનાં શ્લોક | |||
| સૈયદ બાવાસાહેબ અહમદઅલી | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| આઝાદીના મંત્રોનાં ગાયનો | |||
| ફકીરભાઈ ગેવિંદભાઈ અમીન | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| આઝાદીનાં ગીત | |||
| આર. એન. પરીખ | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| આદર્શ કુમાર | |||
| માવજી દામજી શાહ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| એન્દ્ર સ્તુતિ ચતુર્વિશતિકા | |||
| શ્રી યશોવિજયજી મહારાજ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| કરક કાવ્ય ભા. ૧ | |||
| હરિલાલ હરદેવલાલ મુનશી | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| કાવ્ય કુસુમાકર | |||
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | |||
| ૨—૮—૦ | |||
|- | |||
| કુરુક્ષેત્ર-દશમકાંડ, રૌદ્રી અથવા<br> કાળનો ડંકો (આ. ૨ જી) | |||
| ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | |||
| ૦-૧૦—૦ | |||
|- | |||
| દ્વિતીય કાંડ, હસ્તિનાપુરના <br> નિર્ઘોષ<br>" | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
| | |||
|- | |||
| શ્રી કૃષ્ણચરિત્ર બાળલીલા | |||
| જયંતિલાલ મગનલાલ પરીખ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી કૃષ્ણકીર્તનમાળા | |||
| લલ્લુભાઈ છગનલાલ દેસાઇ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી કૃષ્ણલીલામૃત, ભા. ૨ જો | |||
| શ્રીમતી ભાગીરથી | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| કુંજવેણુ | |||
| વલ્લભજી ભાણજી મહેતા | |||
| ૧—૪—૦ | |||
|- | |||
| કેસરિયાં | |||
| કેશવ હ. શેઠ | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| ખાદી તથા લગ્નનાં ગીતો | |||
| સી. પી. ચુડગર | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| ગંગાલહરી (સમશ્લોકી) | |||
| કાશીરામ ભાઈશંકર ઓઝા | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| ચતુરસુંદરી સ્ત્રીવિલાસ, ભા.૧થી ૩૦ | |||
| કે. મહમદ અને મહમદભાઇ | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| ઝળકતું ભારત | |||
| મણિલાલ જે. ત્રિવેદી | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| ત્રિકમદાસનાં કાવ્યો અને ચરિત્ર | |||
| નટવરલાલ ઇ. દેસાઈ | |||
| | |||
|- | |||
| દુલભ કીર્તનમાળા, ભા. ૧ | |||
| દુર્લભજી વિઠ્ઠલદાસ લોહાણા | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| ધોળપદ | |||
| ભગવાનદાસ ચુનીલાલ શાહ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| ન્યાયનો નાથ | |||
| મનહરનાથ માણેકનાથ ઘારેખાન | |||
| ૦—૫—૦ | |||
|- | |||
| નપુરઝંકાર (આ. ૨ જી) | |||
| નરસિંહરાવ ભોળાનાથ | |||
| ૧—૮—૦ | |||
|- | |||
| નોબતનો ડંકો યાને શૂરાનો સંગ્રામ | |||
| રતિલાલ રામચંદ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| નોંધાભક્તિ પ્રેમરસ અને આત્મ- | |||
| નથુભાઇ ડાહ્યાભાઈ પટેલ અને | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| જ્ઞાનસાર, ભા. ૧ લો (આ. ૨જી) | |||
| ત્રીકમલાલ ત્રિભોવદાસ | |||
| | |||
|- | |||
| " " ભા. ૧, ૨, ૩ " | |||
| ત્રીકમલાલ ત્રીભોવનદાસ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| પરાધીન હિન્દનો પડકાર(આ.રજી) | |||
| આર. કે. શાહ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| પ્રસાદ | |||
| મનસુખરામ મો. જોબનપુન્ના | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| પ્રબોધ બત્રીશી અથવા માંડણ | |||
| મણિલાલ બકોરભાઇ વ્યાસ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| બંધારાના ઉખાણા અને કવિ | |||
| અને શંકરપ્રસાદ રાવળ | |||
| | |||
|- | |||
| શ્રીધરકૃત રાવણ મંદોદરી સંવાદ | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| પ્રભાતફેરી ગીત, ભા. ૧ | |||
| મણિલાલ ભગવાનદાસ શાહ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| પ્રભાત ગીતો | |||
| સેક્રેટરી, પીકેટીંગ મંડળ- | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| પ્રાચીન કાવ્યવિનોદ | |||
| છગનલાલ વિદ્યારામ રાવળ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| પૂર્ણ સ્વરાજ્ય સંગ્રામ-યુદ્ધગીતો | |||
| મંત્રી, ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ | |||
| ૦—૦—૩ | |||
|- | |||
| ભક્તિ સાહિત્ય | |||
| હરગોવનદાસ હરકિશનદાસ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| ભજનભંડાર | |||
| સાકરલાલ બુલાખીદાસ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| શ્રીમતિ ભગવતિ ગીતા | |||
| હરનાથ પાગલ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| ભારતજીવન યાને દેશનેતાઓના | |||
| ‘જીવણ’ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| ગરબા | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| ભારતનો મહારથી | |||
| છોટુભાઈ નારણજી જોશી | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| ભારતનો પોકાર | |||
| ગણપતરામ માણેકચંદ વ્યાસ | |||
| ૦—૦—૬ | |||
|- | |||
| મેઘ સન્દેશ (મ. ગાંધીજીને મેઘ- <br>દ્વારા સન્દેશ) | |||
| વલ્લભદાસ ભગવાનજી ગણાત્રા | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| મહેતા મનહર ભજનમાળા <br> (આ. ૩ જી) | |||
| કાશીભાઇ ગિરધરભાઇ | |||
| | |||
|- | |||
| રણના રાસ | |||
| કેશવ હ. શેઠ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| રણસીંગુ | |||
| શાન્તિકુમાર | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| રણભેરી | |||
| મંત્રી, સત્યાગ્રહ સમિતિ- | |||
| | |||
|- | |||
| રસ કલ્લોલ | |||
| છગનલાલ વિદ્યારામ રાવળ | |||
| ૦-૧૦—૦ | |||
|- | |||
| રામબાણ યુદ્ધગીતો | |||
| છગનલાલ ઉત્તમચંદ સરૈયા | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| રામાયણ | |||
| ગુલાબચંદ મેઘજી શાહ | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| રામનામ ભજનાવળી | |||
| શ્રી હરિહર પુસ્તકાલય-સુરત | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી રામસુયશ માનસર તત્ત્વતરંગિણી | |||
| જયસિંહ દયારામ બ્રહ્મભટ્ટ | |||
| ૧—૭—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી રામ રસવાણી (આ. ૫ મી) | |||
| હીરાલાલ મુલચંદ | |||
| | |||
|- | |||
| રાસેશ્વરી | |||
| ચંદ્રકાન્ત મંગળજી ઓઝા | |||
| ૦-૧૨—૦ | |||
|- | |||
| રાષ્ટ્રનો રણનાદ | |||
| કપીલપ્રસાદ મહાસુખભાઈ દવે | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| રાષ્ટ્ર કીર્તનમાળા | |||
| શાન્તિલાલ સોમેશ્વર વ્યાસ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| રાષ્ટ્રીય કુસુમાવલી | |||
| ફત્તેચંદ લલ્લુભાઈ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| રાષ્ટ્રીય પ્રભાતફેરી ગીતસંગ્રહ | |||
| સૂર્યશંકર જયશંકર | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| વસંતોત્સવ (અ. ૩ જી) | |||
| ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| વિદેશી કાપડબહિષ્કાર સમિતિનાં ગીતો | |||
| ઇન્દુમતિ ચીમનલાલ શેઠ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| વીરભદ્ર જતીન્દ્રનાથ દાસ | |||
| દેશમજી પરમાર | |||
| | |||
|- | |||
| વેણીનાં ફુલ (આ. ૨ જી) | |||
| ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૦—૪—૦ | |||
|- | |||
| વ્યોમવિહાર | |||
| નાગરદાસ ઇ. પટેલ | |||
| ૧—૦—૦ | |||
|- | |||
| શરદ્ પુનમ (આ. ૨ જી) | |||
| લલ્લુભાઈ છગનલાલ | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| સ્વતંત્રતાનાં ગીતો | |||
| કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| સ્વરાજ્ય ગીત | |||
| એચ. આર. શાહ | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| સ્તવન પચ્ચીસી | |||
| માસ્તર મોતીલાલજી | |||
| ૦—૩—૦ | |||
|- | |||
| સત્સંગ સરિતા | |||
| દલીચંદ મોતીચંદ કામદાર | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| સરસ્વતીચંદ્રકારનાં સમણાં | |||
| મૂલજી દુલભજી વેદ | |||
| | |||
|- | |||
| સ્વાધીનતાનાં ગીતો | |||
| એસ. જે. શાહ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|- | |||
| સિંધુડો | |||
| ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૦—૮—૦ | |||
|- | |||
| સ્તુતિસંગ્રહ (શાળોપયોગી) | |||
| મગનલાલ કિશોરભાઈ | |||
| | |||
|- | |||
| સૈનિકના સુર (આ. ૨ જી) | |||
| આર. જે. દોશી | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| સૈનિકોની હાકલ | |||
| નરોત્તમદાસ મંછારામ | |||
| ૦—૬—૦ | |||
|- | |||
| સંગ્રામ ગીત (આ. ૪ થી) | |||
| ભીખાભાઈ કુબેરભાઇ પટેલ | |||
| ૦—૧—૦ | |||
|- | |||
| શ્રી સંગીત ભજનભંડાર ભા. ૧<br> (આ. ૩ જી) | |||
| મોહનલાલ મગનલાલ | |||
| ૦—૨—૦ | |||
|} | |||
{{center|'''નવલકથા'''}} | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|-{{ts|vtp}} | |||
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | |||
| ..... ..... ..... | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ <br>અને જાગરણ | |||
| નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | |||
| ૩–૦–૦ | |||
|- | |||
| અશ્રુધારા : પહેલી : | |||
| ઇમામશાહ બાનવા | |||
| ૦-૧૨–૦ | |||
|- | |||
| અરબસ્તાની આનંદ રજની | |||
| રમણલાલ નાનાલાલ શાહ | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ : | |||
| મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| " : દ્વિતીય તરંગ :<br>" | |||
| ૧–૮–૦ | |||
| | |||
|- | |||
| “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન" | |||
| પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા | |||
| ૩–૦–૦ | |||
|- | |||
| અપ્સરાનો અવતાર, | |||
| મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| અધુરી આશા, ભા. ૧ લો | |||
| ‘પુષ્પ’ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| આઝાદીનો જંગ | |||
| નિરંજન | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| આત્માનાં આંસુ | |||
| ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર | |||
| ૦–૨–૬ | |||
|- | |||
| ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ | |||
| રંગીલદાસ લક્ષ્મીદાસ સુતરીઆ | |||
| | |||
|- | |||
| ઉધિયું ( આ. ૨ જી ) | |||
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧ | |||
| લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| કલ્પના કસુમો | |||
| લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| કાળને કિનારે | |||
| નાગરદાસ ઈ. પટેલ | |||
| ૨–૮–૦ | |||
|- | |||
| ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી) | |||
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | |||
| ૦–૩–૦ | |||
|- | |||
| ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ | |||
| નિરંજન | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| કયે રસ્તે? | |||
| ચીમનલાલ જેચંદ શાહ | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| ગરીબની હાય (આ. રજી) | |||
| કિસનસિંહ ચાવડા | |||
| ૦–૩–૦ | |||
|- | |||
| ગરીબાઇનો ગઝબ | |||
| અંબાલાલ એન. શાહ | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| ગરીબ હલીમા | |||
| સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર <br> સાહેબ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી <br> શાહજાદી : આ. રજી) | |||
| શાયર રૂસ્તમ ઇરાની | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| | |||
| ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી) | |||
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| ચંદ્રલીલા | |||
| રેવ. એચ. આર. સ્કોટ | |||
| ૦–૧–૦ | |||
|- | |||
| છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી) | |||
| વલ્લભજી સુંદરજી કવિ | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| જયન્તનાં જબ્બર સાહસો | |||
| પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| જાગીરદાર કે જલ્લાદ | |||
| ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| જીવનદાન | |||
| શિવજી દેવસિંહ શાહ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| જીવનનાં દર્દ | |||
| કિસનસિંહ ચાવડા | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા) | |||
| ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું <br>સૌન્દર્ય | |||
| ઇમામશાહ બાનવા | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ | |||
| ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| તારાઝે તકદીર | |||
| મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી) | |||
| નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| તૂટેલાં બંધન | |||
| ‘પિયૂષ’ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી) | |||
| રામનારાયણ વિ. પાઠક | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| નવલ વિહાર | |||
| રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| નવો જમાનો | |||
| ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| નિર્મળા અને બીજી વાતો | |||
| મીસીસ લલિતા દેસાઈ | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| પહેલો કલાલ | |||
| કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય | |||
| ૦–૧–૦ | |||
|- | |||
| પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી | |||
| ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | |||
| ૦–૧–૦ | |||
|- | |||
| પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો | |||
| નાગરદાસ આઇ. પટેલ | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| પીરમનો પાદશાહ | |||
| ગુણવંતરાય પોપટભાઈ | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| પૂજારીને પગલે | |||
| જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા | |||
| ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| પ્રેમનો દંભ | |||
| વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | |||
| ૧–૪–૦ | |||
|- | |||
| પ્રેમપ્રભાવ | |||
| તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા | |||
| ૨–૮–૦ | |||
|- | |||
| પૈસાદારની પુત્રી | |||
| ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી) | |||
| રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| ફાંસી | |||
| પિનાકિન ત્રિવેદી | |||
| ૦–૫–૦ | |||
|- | |||
| ફૂલછાબ | |||
| કેશવ હ. શેઠ | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| બાર કે પોબાર | |||
| પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા | |||
| ૪–૦–૦ | |||
|- | |||
| મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ | |||
| હર્ષદ રાજકવિ | |||
| ૦-૧૨–૦ | |||
|- | |||
| રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી) | |||
| રામમોહનરાય જસવંતરાય | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી) | |||
| રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | |||
| ૦–૩–૦ | |||
|- | |||
| રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની <br> પુત્રી, ભા. ૩ જો | |||
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | |||
| ૧–૦–૦ | |||
|- | |||
| લાલ ચિઠ્ઠી | |||
| ‘પુષ્પ’ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન | |||
| મોહનલાલ ચુનીલાલ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી) | |||
| જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | |||
| ૦-૧૪–૦ | |||
|- | |||
| વાત બહેનાં | |||
| ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ <br> ઠાકર | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી | |||
| જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી | |||
| ૨–૮–૦ | |||
|- | |||
| વિનોદ વિહાર | |||
| આર. આર. શેઠની કંપની | |||
| ૨–૮–૦ | |||
|- | |||
| શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો | |||
| ભરતકુમાર | |||
| ૦–૨–૦ | |||
|- | |||
| સત્યાનાશ (આ. ૨ જી) | |||
| રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી | |||
| ૦–૧–૬ | |||
|- | |||
| સદ્ગુણી સરોજ | |||
| દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| સબરસિયું | |||
| છોટાલાલ જાગીરદાર | |||
| ૧–૮–૦ | |||
|- | |||
| સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને <br> એક સાધુની આત્મકથા | |||
| મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી | |||
| ૦–૪–૦ | |||
|- | |||
| સાત સુંદર વાતો | |||
| દેવદાસ | |||
| ૦–૮–૦ | |||
|- | |||
| હૃદયનાથ | |||
| રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |||
| ૨–૦–૦ | |||
|- | |||
| હૃદયપલટો અને અદ્ભુત બલિદાન | |||
| કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | |||
| ૦–૧–૦ | |||
|} | |||
Revision as of 01:34, 27 June 2025
પુસ્તકોની વર્ગીકૃત યાદી
(સન ૧૯૩૦)
ઇતિહાસ.
| અમેરિકાનું સ્વાતંત્ર્યયુદ્ધ (આ. રજી) | જીવણલાલ હરિપ્રસાદ દિવાન | ૦—૪—૦ |
| આપણા દેશની ઐતિહાસિક વાતો | ચુનીલાલ બેચરલાલ ભટ્ટ | ૧—૦—૦ |
| ઇડર રાજ્યનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ | ગોપાલદાસ જોગીદાસ | ૦—૪—૦ |
| ઇટાલીનું મુક્તિયજ્ઞ (આ. ૨) | નરસિંહભાઇ ઈશ્વરભાઇ પટેલ | ૦—૬—૦ |
| કદીમઇરાનની મોહોટાઇ | એરચ આર. ગોળવાળા | ૧—૮—૦ |
| કેટલાંક ઐતિહાસિક હથિયારો | પ્રો. માણેકરાવ | |
| જગતનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ | રામપ્રસાદ કાશીપ્રસાદ | ૦—૧૨—૦ |
| દુઃખી હિંદ | ગુણવંતરામ ધીરજરામ વ્યાસ અને રમણલાલ છગનલાલ |
|
| નવસારીની વડી દરેમેહરમાં થયલા નાવરોની ફેહરેસ્ત તથા |
એમ. નવરોજી ઈરવદ | ૪—૮—૦ |
| નાભિનન્દન જિનોદ્ધાર પ્રબન્ધ | પંડિત ભગવાનદાસ હરખચંદ | ૨—૦—૦ |
| પ્લાસીનું યુદ્ધ | ગોપાલદાસ જીવાભાઇ પટેલ | ૦—૪—૦ |
| મુંબાઇની પારસી પંચાયતની તવારીખ, દફતર પહેલું |
સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | ૦—૪—૦ |
| મુંબાઇની પારસી પંચાયતની દફતર બીજું |
સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | ૦—૪—૦ |
| રૂદ્રમાળ | અંબાલાલ નાથાલાલ મીસ્ત્રી | ૦—૪–૦ |
| શ્રી વાલ્મિક કાયસ્થ જ્ઞાતિસૂચિ | રતિલાલ ચુનીલાલ દિવાન | |
| સિહોરની હકીકત | સં. મુનિકુમાર મણિશંકર ભટ | ૧—૮–૦ |
રાજકારણ
| અમેરિકાનો આત્મ ભોગ | ગોરધનદાસ જી. વૈદ્ય | ૦—૧—૦ |
| અન્ય દેશોમાં અસહકાર | શ્રી. રમીબાઈ મોરારજી કામદાર | ૦—૬—૦ |
| અરાઢસેં સત્તાવનના બળવાની બીજી બાજુ (આવૃત્તિ રજી) |
ચુનીલાલ પરષોત્તમદાસ બારોટ | ૦—૩—૬ |
| આખરી ફેંસલો, ભા. ૧ | નટવરલાલ માણેકલાલ દવે | ૦—૮—૦ |
| ", ભા. ૨ " " |
૦—૧૨—૦ | |
| ક્રાન્તિ (આવૃત્તિ ૨જી) | શંકરદત્ત પાર્વતીશંકર શાસ્ત્રી | ૦—૬—૦ |
| ખેડુતની ખરાબી | મોહનલાલ કામેશ્વર પંડ્યા | ૦—૧—૦ |
| ખેડુત ધર્મ | વલ્લભભાઇ ઝવેરભાઇ પટેલ | ૦—૦—૬ |
| મહાત્માની અગિયાર શરતો | (અ. ખુશાલ તલકશી શાહ) | ૦—૪—૦ |
| ચોકીની મર્યાદા | મહાત્મા ગાંધીજી | ૦—૦—૬ |
| તપસ્વીનાં તાતાં તીર | પ્રસ્થાન કાર્યાલય | ૦—૧—૬ |
| દારૂનિષેધ અને સ્વરાજ | મગનભાઇ દેસાઈ | ૦—૪—૦ |
| દુઃખી હિંદ | લાલા લજપતરાય | ૦—૪—૦ |
| ધરાસણાનો કાળો કેર (આ. ૨જી) | ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ- | ૦—૪—૦ |
| ધર્મયુદ્વનું રહસ્ય | પ્રસ્થાન કાર્યાલય | ૦—૨—૦ |
| નિહિલિસ્ટોના પંજામાં (આ. રજી) | ઇશ્વરલાલ વિમાવાળા | ૦—૬—૦ |
| પંજાબનું પ્રચંડ કાવતરૂં (આ.રજી) | શચિન્દ્રનાથ સન્યાલ | ૧—૮—૦ |
| બારડોલીની હિજરત | ગિજુભાઇ | ૦—૨—૬ |
| બેવડું પાપ યાને હિંદુસ્તાનની પાયમાલી | ગોપાલદાસ જીવાભાઈ પટેલ | ૦—૬—૦ |
| બંગાળાનો બળવો, ખંડ ૧-૨ | ડૉ. ભુપેન્દ્રનાથ દત્ત | ૧—૮—૦ |
| ભારતનું ઘડતર, ભા. ૧ | રમણલાલ ચુનીલાલ | ૦—૬—૦ |
| " ભા. ૨ | " | ૦—૭—૦ |
| મીઠાવેરો ભા. ૧-૨ | ગાંધીજી વગેરે | ૦—૩—૦ |
| મીઠાવેરો યાને હિંદની પાયમાલીની કરૂણ કથા |
એસ. જે શાહ | ૦—૪—૦ |
| (રાષ્ટ્રીય) મેઘદૂત-ગુર્જરભાષા ટીકા સહિત |
વલ્લદાસ ભગવાનજી ગણાત્રા | ૦—૪—૦ |
| રાજદ્રોહ કે દેશદ્રોહ | હિંમતલાલ હરિશંકર રાવળ | ૦—૨—૦ |
| વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર | મંત્રી, વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર સમિતિ-અમદાવાદ |
૦—૧—૦ |
| વીર વિઠલભાઇની ગર્જનાઓ | વિઠ્ઠલભાઇ ઝવેરભાઈ પટેલ | ૦—૪—૦ |
| વીરની હાકલ ભા. ૧ | રણછોડજી કેશુરભાઇ મીસ્ત્રી | ૦-૧૨—૦ |
| " ભા. ૨ " " |
૦—૩—૦ | |
| સરદાર વલ્લભભાઈની ગર્જનાઓ | શ્રી. મહાદેવભાઇ દેસાઇ વગેરે | ૦—૦—૩ |
| સરદારની રણહાક | વલ્લભભાઇની ઝવેરભાઇ પટેલ | ૦—૫—૦ |
| સરદારની વાણી, ભા. ૧-૨ | મંત્રી, ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ | ૦—૧—૦ |
| સ્વતંત્રતાનાં સંદેશ | કેશવ હ. શેઠ | ૦—૫—૦ |
| સ્વદેશીનાં સૂત્રો | મંત્રી, વિદેશી કાપડ બહિષ્કાર | ૦—૧—૦ |
| સમિતિ-અમદાવાદ | ||
| હથિયારબંધીનો કાયદો (મુદ્દો ૧૧ મો); લશ્કરી ખર્ચ અને લશ્કર (મુદ્દો ૫ મો) |
રસિકલાલ | ૦—૦—૬ |
| હાય, આસામ! (આ. ૨જી) | ગાંડિવ સાહિત્ય મંદિર | ૧—૦—૦ |
| હિન્દુસ્તાનના વેપારઉદ્યોગનો નાશ | ગોપાલદાસ પટેલ | ૦—૮—૦ |
| હિન્દુ રાજ્યના હુમલાઓ | હાશિમ યુસુફ ભરૂચા | ૦—૦—૬ |
| હુંડિયામણ | ડુંગરશી ધરમશી સંપટ | ૦—૦—૬ |
જીવનચરિત્ર
| અહેવાલે અરદેશર કોટવાલ બહાદુર | ધનબાઈ બમનજી વાડીઆ | ૩—૦—૦ |
| એક સંતનું ચરિત્ર | હિંમતલાલ આશીર્વાદભાઇ | ૦—૦—૩ |
| (વીર) ગાર્ફિલ્ડ | રમણલાલ દેવશંકર ભટ | ૧—૮—૦ |
| ગાંધીજી (આ. ૨જી) | સી. જમનાદાસ એન્ડ કંપની | ૦—૨—૦ |
| ચંદ્રપ્રભુ સ્વામીનું ચરિત્ર | શ્રી દેવેન્દ્રાચાર્ય | ૦-૧૨—૦ |
| જવાહર નેહરૂ | નટવરલાલ માણેકલાલ દવે | ૦—૮—૦ |
| (રાષ્ટ્રપતિ) જવાહિર જીવનચરિત્ર | જમનાદાસ લક્ષ્મીદાસ | ૦—૪—૦ |
| જવાહિર નેહરૂ (આ. ૨જી) | રમેશશ્ચન્દ્ર મણિલાલ મહેતા | ૦—૨—૦ |
| જાતક કથા સંગ્રહ (આ. ૨ જી) | લીલાબ્હેન છોટાલાલ પરીખ | ૦—૩—૦ |
| દુર્યોધન | નાનાભાઇ | ૦—૩—૦ |
| દારાબનામું (આ. રજી) | બી. એચ. ધાભર | ૧—૪—૦ |
| દિલોજાન દોરત (આ. રજી) | હિંમતલાલ આશીર્વાદ | ૦—૧—૬ |
| પીરઝાદા બાવામિયાં | ઉમેદજી મહમદભાઇ મુનશી | |
| (જૈન નરરત્ન) ભામાશા | જગજીવન માવજી કપાસી | ૨—૦—૦ |
| મહીપતરામ | ભાનુસુખરામ નિર્ગુણરામ મહેતા | ૧—૦—૦ |
| મહાન સાધ્વીઓ | શિવપ્રસાદ દલપતરામ પંડિત, હાસમ હીરજી ચારણીઆ અને સ્વ. નારાયણ હેમચંદ્ર |
૧—૪—૦ |
| ભારત ભૂષણ માલવિયાજી | બાલાભાઇ ડાહ્યાભાઇ | ૦—૫—૦ |
| મીરાંબાઇ | પ્રો. મોહનલાલ પાર્વતીશંકર દવે | ૦-૧૦—૦ |
| (પરમહંસ શ્રી) રામ કૃષ્ણ | ચુનીલાલ રામચંદ્ર શેલત | ૧—૮—૦ |
| રાજપૂત ગર્જના | પીતાંબર હરિદાસ પેઇન્ટર | ૦—૮—૦ |
| શ્રી રીખવદેવ (આ. રજી) | ધીરજલાલ ટોકરશી શાહ | ૦—૧—૩ |
| રૂસ્તમનામું (આ. રજી) | સર જીવનજી જમશેદજી મોદી | ૨—૦—૦ |
| વીર વલ્લભભાઈ (ચોથી અને પાંચમી આવૃત્તિ) |
શ્રી. મહાદેવભાઇ દેસાઇ | ૦—૨—૬ |
| શ્રી વિમલનાથ ચરિત્ર | શ્રી જ્ઞાનસાગર સૂરિ | ૧—૧૨—૦ |
| (શ્રી આદ્ય) શંકરાચાર્ય યાને જગદ્ગુરૂ |
પુરૂષોત્તમરાય શિવરાય ભટ | ૦—૧૨—૦ |
| અમન્નુલ્લાહ | મહમદ શરીફ દાદુમિયાં | ૦—૮—૦ |
| (પતિવ્રતા) સાવિત્રી | તુલજાશંકર ગૌરીશંકર યાજ્ઞિક | ૧—૦—૦ |
| સાધુ સુંદરસીંગ | આર. જે. પી. | ૦—૩—૦ |
| શ્રી સુકૃત સાગર | રત્નમંડનગણિ | ૧—૦—૦ |
| (વીરાંગના) હંસા મહેતા | અમૃતલાલ રતનજી ત્રિવેદી | ૦—૧—૦ |
કવિતા
| અમરુશતક (આ. ૫ મી) | દિ. બ. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | ૧—૮—૦ |
| અમૃતવાણી-શ્રી સદગોરનાં શ્લોક | સૈયદ બાવાસાહેબ અહમદઅલી | ૦-૧૨—૦ |
| આઝાદીના મંત્રોનાં ગાયનો | ફકીરભાઈ ગેવિંદભાઈ અમીન | ૦—૧—૦ |
| આઝાદીનાં ગીત | આર. એન. પરીખ | ૦—૦—૬ |
| આદર્શ કુમાર | માવજી દામજી શાહ | ૦—૨—૦ |
| એન્દ્ર સ્તુતિ ચતુર્વિશતિકા | શ્રી યશોવિજયજી મહારાજ | ૦—૪—૦ |
| કરક કાવ્ય ભા. ૧ | હરિલાલ હરદેવલાલ મુનશી | ૦—૨—૦ |
| કાવ્ય કુસુમાકર | નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | ૨—૮—૦ |
| કુરુક્ષેત્ર-દશમકાંડ, રૌદ્રી અથવા કાળનો ડંકો (આ. ૨ જી) |
ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | ૦-૧૦—૦ |
| દ્વિતીય કાંડ, હસ્તિનાપુરના નિર્ઘોષ " |
૦-૧૨—૦ | |
| શ્રી કૃષ્ણચરિત્ર બાળલીલા | જયંતિલાલ મગનલાલ પરીખ | ૦—૪—૦ |
| શ્રી કૃષ્ણકીર્તનમાળા | લલ્લુભાઈ છગનલાલ દેસાઇ | ૦—૪—૦ |
| શ્રી કૃષ્ણલીલામૃત, ભા. ૨ જો | શ્રીમતી ભાગીરથી | ૦—૩—૦ |
| કુંજવેણુ | વલ્લભજી ભાણજી મહેતા | ૧—૪—૦ |
| કેસરિયાં | કેશવ હ. શેઠ | ૦—૪—૦ |
| ખાદી તથા લગ્નનાં ગીતો | સી. પી. ચુડગર | ૦—૨—૦ |
| ગંગાલહરી (સમશ્લોકી) | કાશીરામ ભાઈશંકર ઓઝા | ૦—૬—૦ |
| ચતુરસુંદરી સ્ત્રીવિલાસ, ભા.૧થી ૩૦ | કે. મહમદ અને મહમદભાઇ | ૦-૧૨—૦ |
| ઝળકતું ભારત | મણિલાલ જે. ત્રિવેદી | ૦—૧—૦ |
| ત્રિકમદાસનાં કાવ્યો અને ચરિત્ર | નટવરલાલ ઇ. દેસાઈ | |
| દુલભ કીર્તનમાળા, ભા. ૧ | દુર્લભજી વિઠ્ઠલદાસ લોહાણા | ૦—૪—૦ |
| ધોળપદ | ભગવાનદાસ ચુનીલાલ શાહ | ૦—૨—૦ |
| ન્યાયનો નાથ | મનહરનાથ માણેકનાથ ઘારેખાન | ૦—૫—૦ |
| નપુરઝંકાર (આ. ૨ જી) | નરસિંહરાવ ભોળાનાથ | ૧—૮—૦ |
| નોબતનો ડંકો યાને શૂરાનો સંગ્રામ | રતિલાલ રામચંદ | ૦—૧—૦ |
| નોંધાભક્તિ પ્રેમરસ અને આત્મ- | નથુભાઇ ડાહ્યાભાઈ પટેલ અને | ૦—૧—૦ |
| જ્ઞાનસાર, ભા. ૧ લો (આ. ૨જી) | ત્રીકમલાલ ત્રિભોવદાસ | |
| " " ભા. ૧, ૨, ૩ " | ત્રીકમલાલ ત્રીભોવનદાસ | ૦—૩—૦ |
| પરાધીન હિન્દનો પડકાર(આ.રજી) | આર. કે. શાહ | ૦—૩—૦ |
| પ્રસાદ | મનસુખરામ મો. જોબનપુન્ના | ૦-૧૨—૦ |
| પ્રબોધ બત્રીશી અથવા માંડણ | મણિલાલ બકોરભાઇ વ્યાસ | ૧—૦—૦ |
| બંધારાના ઉખાણા અને કવિ | અને શંકરપ્રસાદ રાવળ | |
| શ્રીધરકૃત રાવણ મંદોદરી સંવાદ | ||
| પ્રભાતફેરી ગીત, ભા. ૧ | મણિલાલ ભગવાનદાસ શાહ | ૦—૧—૦ |
| પ્રભાત ગીતો | સેક્રેટરી, પીકેટીંગ મંડળ- | ૦—૧—૦ |
| પ્રાચીન કાવ્યવિનોદ | છગનલાલ વિદ્યારામ રાવળ | ૧—૦—૦ |
| પૂર્ણ સ્વરાજ્ય સંગ્રામ-યુદ્ધગીતો | મંત્રી, ગુજરાત પ્રાંતિક સમિતિ | ૦—૦—૩ |
| ભક્તિ સાહિત્ય | હરગોવનદાસ હરકિશનદાસ | ૦—૮—૦ |
| ભજનભંડાર | સાકરલાલ બુલાખીદાસ | ૦—૮—૦ |
| શ્રીમતિ ભગવતિ ગીતા | હરનાથ પાગલ | ૦—૮—૦ |
| ભારતજીવન યાને દેશનેતાઓના | ‘જીવણ’ | ૦—૧—૦ |
| ગરબા | ||
| ભારતનો મહારથી | છોટુભાઈ નારણજી જોશી | ૦—૨—૦ |
| ભારતનો પોકાર | ગણપતરામ માણેકચંદ વ્યાસ | ૦—૦—૬ |
| મેઘ સન્દેશ (મ. ગાંધીજીને મેઘ- દ્વારા સન્દેશ) |
વલ્લભદાસ ભગવાનજી ગણાત્રા | ૦—૪—૦ |
| મહેતા મનહર ભજનમાળા (આ. ૩ જી) |
કાશીભાઇ ગિરધરભાઇ | |
| રણના રાસ | કેશવ હ. શેઠ | ૦—૩—૦ |
| રણસીંગુ | શાન્તિકુમાર | ૦—૧—૦ |
| રણભેરી | મંત્રી, સત્યાગ્રહ સમિતિ- | |
| રસ કલ્લોલ | છગનલાલ વિદ્યારામ રાવળ | ૦-૧૦—૦ |
| રામબાણ યુદ્ધગીતો | છગનલાલ ઉત્તમચંદ સરૈયા | ૦—૬—૦ |
| રામાયણ | ગુલાબચંદ મેઘજી શાહ | ૦—૮—૦ |
| રામનામ ભજનાવળી | શ્રી હરિહર પુસ્તકાલય-સુરત | ૦—૧—૦ |
| શ્રી રામસુયશ માનસર તત્ત્વતરંગિણી | જયસિંહ દયારામ બ્રહ્મભટ્ટ | ૧—૭—૦ |
| શ્રી રામ રસવાણી (આ. ૫ મી) | હીરાલાલ મુલચંદ | |
| રાસેશ્વરી | ચંદ્રકાન્ત મંગળજી ઓઝા | ૦-૧૨—૦ |
| રાષ્ટ્રનો રણનાદ | કપીલપ્રસાદ મહાસુખભાઈ દવે | ૦—૩—૦ |
| રાષ્ટ્ર કીર્તનમાળા | શાન્તિલાલ સોમેશ્વર વ્યાસ | ૦—૧—૦ |
| રાષ્ટ્રીય કુસુમાવલી | ફત્તેચંદ લલ્લુભાઈ | ૦—૧—૦ |
| રાષ્ટ્રીય પ્રભાતફેરી ગીતસંગ્રહ | સૂર્યશંકર જયશંકર | ૦—૧—૦ |
| વસંતોત્સવ (અ. ૩ જી) | ન્હાનાલાલ દલપતરામ કવિ | ૧—૦—૦ |
| વિદેશી કાપડબહિષ્કાર સમિતિનાં ગીતો | ઇન્દુમતિ ચીમનલાલ શેઠ | ૦—૧—૦ |
| વીરભદ્ર જતીન્દ્રનાથ દાસ | દેશમજી પરમાર | |
| વેણીનાં ફુલ (આ. ૨ જી) | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૦—૪—૦ |
| વ્યોમવિહાર | નાગરદાસ ઇ. પટેલ | ૧—૦—૦ |
| શરદ્ પુનમ (આ. ૨ જી) | લલ્લુભાઈ છગનલાલ | ૦—૩—૦ |
| સ્વતંત્રતાનાં ગીતો | કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | ૦—૧—૦ |
| સ્વરાજ્ય ગીત | એચ. આર. શાહ | ૦—૬—૦ |
| સ્તવન પચ્ચીસી | માસ્તર મોતીલાલજી | ૦—૩—૦ |
| સત્સંગ સરિતા | દલીચંદ મોતીચંદ કામદાર | ૦—૨—૦ |
| સરસ્વતીચંદ્રકારનાં સમણાં | મૂલજી દુલભજી વેદ | |
| સ્વાધીનતાનાં ગીતો | એસ. જે. શાહ | ૦—૨—૦ |
| સિંધુડો | ઝવેરચંદ મેઘાણી | ૦—૮—૦ |
| સ્તુતિસંગ્રહ (શાળોપયોગી) | મગનલાલ કિશોરભાઈ | |
| સૈનિકના સુર (આ. ૨ જી) | આર. જે. દોશી | ૦—૧—૦ |
| સૈનિકોની હાકલ | નરોત્તમદાસ મંછારામ | ૦—૬—૦ |
| સંગ્રામ ગીત (આ. ૪ થી) | ભીખાભાઈ કુબેરભાઇ પટેલ | ૦—૧—૦ |
| શ્રી સંગીત ભજનભંડાર ભા. ૧ (આ. ૩ જી) |
મોહનલાલ મગનલાલ | ૦—૨—૦ |
નવલકથા
| અમર અપ્સરા, ભા. ૧, ૨, ૩ | ..... ..... ..... | ૧–૮–૦ | |
| અમર ગજના અથવા સુષુપ્તિ અને જાગરણ |
નારાયણ વિસનજી ઠક્કુર | ૩–૦–૦ | |
| અશ્રુધારા : પહેલી : | ઇમામશાહ બાનવા | ૦-૧૨–૦ | |
| અરબસ્તાની આનંદ રજની | રમણલાલ નાનાલાલ શાહ | ૧–૪–૦ | |
| અમૃત સરિતા : પ્રથમ તરંગ : | મહાસુખભાઈ ચુનીલાલ | ૧–૮–૦ | |
| " : દ્વિતીય તરંગ : " |
૧–૮–૦ | ||
| “અન્કલ ટોમ્સ કેબીન" | પેસ્તનજી જમશેદજી સઠા | ૩–૦–૦ | |
| અપ્સરાનો અવતાર, | મહાદેવ રામચંદ્ર જાગુષ્ટે | ૦–૮–૦ | |
| અધુરી આશા, ભા. ૧ લો | ‘પુષ્પ’ | ૦–૮–૦ | |
| આઝાદીનો જંગ | નિરંજન | ૧–૮–૦ | |
| આત્માનાં આંસુ | ગુજરાત સાહિત્ય મંદિર | ૦–૨–૬ | |
| ઇન્દિરા અને બીજી વાર્તાઓ | રંગીલદાસ લક્ષ્મીદાસ સુતરીઆ | ||
| ઉધિયું ( આ. ૨ જી ) | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઇ જાગીરદાર | ૧–૮–૦ | |
| કચ્છ લોકની કથાઓ, ભા. ૧ | લાલજી મૂળજીભાઈ જોશી | ૨–૦–૦ | |
| કલ્પના કસુમો | લલિતમોહન ચુનીલાલ ગાંધી | ૨–૦–૦ | |
| કાળને કિનારે | નાગરદાસ ઈ. પટેલ | ૨–૮–૦ | |
| ક્રાન્તિકારી લગ્ન (આ. ૨જી) | રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | ૦–૩–૦ | |
| ક્રાન્તિની ચીનગારીઓ | નિરંજન | ૧–૦–૦ | |
| કયે રસ્તે? | ચીમનલાલ જેચંદ શાહ | ૧–૮–૦ | |
| ગરીબની હાય (આ. રજી) | કિસનસિંહ ચાવડા | ૦–૩–૦ | |
| ગરીબાઇનો ગઝબ | અંબાલાલ એન. શાહ | ૧–૪–૦ | |
| ગરીબ હલીમા | સુલેમાન હુસેન મિયાં જાફર સાહેબ |
૦–૮–૦ | |
| ગુલશીરીના : ઇરાનની છેલ્લી શાહજાદી : આ. રજી) |
શાયર રૂસ્તમ ઇરાની | ૧–૮–૦ | |
| ચમત્કારિક ખૂન (આ. ૨જી) | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ૨–૦–૦ | |
| ચંદ્રલીલા | રેવ. એચ. આર. સ્કોટ | ૦–૧–૦ | |
| છ રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨જી) | વલ્લભજી સુંદરજી કવિ | ૦–૪–૦ | |
| જયન્તનાં જબ્બર સાહસો | પુંજાલાલ ભગવાન પારેખ | ૦–૪–૦ | |
| જાગીરદાર કે જલ્લાદ | ચંદુલાલ જેઠાલાલ વ્યાસ | ૨–૦–૦ | |
| જીવનદાન | શિવજી દેવસિંહ શાહ | ૦–૮–૦ | |
| જીવનનાં દર્દ | કિસનસિંહ ચાવડા | ૧–૪–૦ | |
| ઝીગફીદ (એક પહેલવાનની વાર્તા) | ડૉ. ડોસાભાઈ રૂસ્તમજી ધાભર | ૦–૮–૦ | |
| તરૂણીના તરંગ કીંવા ચિતોડનું સૌન્દર્ય |
ઇમામશાહ બાનવા | ૧–૮–૦ | |
| તરલા અથવા ઉર્મિનો આવેગ | ભોગીન્દ્રરાવ રતનલાલ દિવેટિયા | ૨–૦–૦ | |
| તારાઝે તકદીર | મીસીસ ઝીણી કે. પેમાસ્તર | ૧–૮–૦ | |
| (મહાત્મા) તુલસીદાસ (આ. ૪ થી) | નારાયણ વિશ્વનાથ શર્મા | ૦–૮–૦ | |
| તૂટેલાં બંધન | ‘પિયૂષ’ | ૦–૮–૦ | |
| દ્વિરેફની વાર્તા (આ. ૨ જી) | રામનારાયણ વિ. પાઠક | ૧–૪–૦ | |
| નવલ વિહાર | રમણિકલાલ રતિલાલ મહેતા | ૧–૦–૦ | |
| નવો જમાનો | ધનશંકર હીરાશંકર ત્રિપાઠી | ૧–૮–૦ | |
| નિર્મળા અને બીજી વાતો | મીસીસ લલિતા દેસાઈ | ૧–૦–૦ | |
| પહેલો કલાલ | કાઉન્ટ ટૉલ્સ્ટૉય | ૦–૧–૦ | |
| પાશેર પુણીમાંથી પાદશાહી | ગોકુલદાસ દ્વારકાદાસ રાયચુરા | ૦–૧–૦ | |
| પ્રાણશંકર પંડિતજીનાં પરાક્રમો | નાગરદાસ આઇ. પટેલ | ૨–૦–૦ | |
| પીરમનો પાદશાહ | ગુણવંતરાય પોપટભાઈ | ૧–૪–૦ | |
| પૂજારીને પગલે | જયસુખલાલ કૃષ્ણલાલ મહેતા | ૦–૪–૦ | |
| પૂર્ણચંદ્ર અને લલિતા | ગોવિંદલાલ બાલાભાઈ ચોક્શી | ૦–૮–૦ | |
| પ્રેમનો દંભ | વિશ્વનાથ મગનલાલ ભટ્ટ | ૧–૪–૦ | |
| પ્રેમપ્રભાવ | તારાચંદ્ર પોપટલાલ અડાલજા | ૨–૮–૦ | |
| પૈસાદારની પુત્રી | ડાહ્યાભાઇ ઉમેદભાઇ પટેલ | ૧–૮–૦ | |
| ફરામર્ઝનામું (આ. ૨ જી) | રૂસ્તમ દસ્તુર દીનશાજી | ૨–૦–૦ | |
| ફાંસી | પિનાકિન ત્રિવેદી | ૦–૫–૦ | |
| ફૂલછાબ | કેશવ હ. શેઠ | ૨–૦–૦ | |
| બાર કે પોબાર | પેસ્તનજી ફિરોઝશાહ કાપડિયા | ૪–૦–૦ | |
| મધુકાન્તા યાને મેવાડની સિંહણ | હર્ષદ રાજકવિ | ૦-૧૨–૦ | |
| રસિલી વાર્તાઓ (આ. ૨ જી) | રામમોહનરાય જસવંતરાય | ૦–૮–૦ | |
| રાજાજીની વાતો (આ. ૨ જી) | રણછોડજી કેસુરભાઈ મીસ્ત્રી | ૦–૩–૦ | |
| રોઝા લેમ્બર્ટ અથવા પાદરીની પુત્રી, ભા. ૩ જો |
જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | ૧–૦–૦ | |
| લાલ ચિઠ્ઠી | ‘પુષ્પ’ | ૦–૮–૦ | |
| લોહીના લેખ યાને નાલાયક નગીન | મોહનલાલ ચુનીલાલ | ૦–૮–૦ | |
| લંડન રાજરહસ્ય ભા. ૧ (આ.ર જી) | જ્યોર્જ વિલિયમ રેનોલ્ડઝ | ૦-૧૪–૦ | |
| વાત બહેનાં | ઇન્દુપ્રસાદ ભટ્ટ અને મણિલાલ ઠાકર |
૦–૮–૦ | |
| વિલસુ યાને પ્યારની પુતળી | જયશંકર ખોડીદાસ દ્વિવેદી | ૨–૮–૦ | |
| વિનોદ વિહાર | આર. આર. શેઠની કંપની | ૨–૮–૦ | |
| શોભારામને ત્રીસ અને બીજી વાતો | ભરતકુમાર | ૦–૨–૦ | |
| સત્યાનાશ (આ. ૨ જી) | રણછોડભાઇ કેસુરભાઇ મીસ્ત્રી | ૦–૧–૬ | |
| સદ્ગુણી સરોજ | દીનશાહ નસરવાનજી દસ્તુર | ૧–૮–૦ | |
| સબરસિયું | છોટાલાલ જાગીરદાર | ૧–૮–૦ | |
| સજ્જનસિંહનો સન્યાસ યાને એક સાધુની આત્મકથા |
મોહનલાલ વિઠ્ઠલદાસ ગાંધી | ૦–૪–૦ | |
| સાત સુંદર વાતો | દેવદાસ | ૦–૮–૦ | |
| હૃદયનાથ | રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | ૨–૦–૦ | |
| હૃદયપલટો અને અદ્ભુત બલિદાન | કેશવલાલ નગીનદાસ શાહ | ૦–૧–૦ |