ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions
No edit summary |
No edit summary |
||
| (13 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
| Line 156: | Line 156: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું|ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબ્બુની કિંમત|ઢબ્બુની કિંમત]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખી રે પંખી |પંખી રે પંખી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપા, જામફળ !|બાપા, જામફળ !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મધુપુરની મધમાખીઓ|મધુપુરની મધમાખીઓ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાકડાની તલવાર|લાકડાની તલવાર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લાડુની જાત્રા|લાડુની જાત્રા]] | ||
|- | |- | ||
| Line 279: | Line 279: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શ્રેષ્ઠ ભેટ|શ્રેષ્ઠ ભેટ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો ઐરાવત|સાત સુંઢાળો ઐરાવત]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાત સુંઢાળો હાથી|સાત સુંઢાળો હાથી]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સ્મિતનું મૂલ્ય|સ્મિતનું મૂલ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| Line 376: | Line 376: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 440: | Line 440: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૫) | | {{gap}}(૧૯૩૫) | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 512: | Line 512: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | | {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો-૨|ચતુર કાગડો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૮) | | {{gap}}(૧૯૩૮) | ||
| Line 658: | Line 658: | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |||
| {{gap}}કનુ પેઢામલીકર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર ચમેલી|ચતુર ચમેલી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | | {{gap}}પુષ્પા અંતાણી | ||
| Line 666: | Line 678: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બંટીના સૂરજદાદા|બંટીના સૂરજદાદા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વરાળ બની મોતી|વરાળ બની મોતી]] | ||
|- | |- | ||
| | | {{gap}}રવજીભાઈ કાચા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મસ્તીખોર સસલો|મસ્તીખોર સસલો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રવીન્દ્ર અંધારિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !|કાશ ! મારે પણ મમ્મી હોત !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | | | ||
|- | |- | ||
| Line 674: | Line 704: | ||
| Line 680: | Line 709: | ||
| {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | | {{gap}}હુંદરાજ બલવાણી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અક્કડ ફક્કડ|અક્કડ ફક્કડ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટરર|ઈશ્વરભાઈનું સ્કૂટર]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકવીસમી સદીનો ઉંદર|એકવીસમી સદીનો ઉંદર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચોથો વાંદરો|ચોથો વાંદરો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભુલકણો ભોલુ|ભુલકણો ભોલુ]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી|ભોલુનો ભમરડો અને ચંપાની ચકરડી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સો વર્ષ પછીની શાળા|સો વર્ષ પછીની શાળા]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}જગતમિત્ર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કુરકુરિયાએ કળા કરી|કુરકુરિયાએ કળા કરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(મણિલાલ ન. પટેલ) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર મુખી|ચતુર મુખી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે|દ્રાક્ષ ખૂબ મીઠી છે]] | |||
|- | |||
| {{gap}}રક્ષા દવે | | {{gap}}રક્ષા દવે | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કૂકડે કૂક|કૂકડે કૂક]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા|ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દે તાલ્લી !|દે તાલ્લી !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 707: | Line 758: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાય ટૂંડો-મૂંડો|રાય ટૂંડો-મૂંડો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સૌથી વહાલી છુટ્ટી|સૌથી વહાલી છુટ્ટી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હાથીભાઈની યુક્તિ|હાથીભાઈની યુક્તિ]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}અંજના ભગવતી | | {{gap}}અંજના ભગવતી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેતરમાં રહેતાં તેતર|ખેતરમાં રહેતાં તેતર]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૬) | | {{gap}}(૧૯૪૬) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની મિજબાની|વનપરીની મિજબાની]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 731: | Line 787: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | | {{gap}}શ્રદ્ધા ત્રિવેદી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કરામતી પટ્ટો|કરામતી પટ્ટો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૪૮) | | {{gap}}(૧૯૪૮) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં|કીડીબાઈ વિમાનમાં બેઠાં]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખુશખુશાલ પરી|ખુશખુશાલ પરી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગગલીની ડગલી|ગગલીની ડગલી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 740: | Line 802: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ડોસીમાની રોટલી|ડોસીમાની રોટલી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/તપેલીમાંથી તબલાં|તપેલીમાંથી તબલાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીતિની રક્ષાબંધન|નીતિની રક્ષાબંધન]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નીરપરી|નીરપરી]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાધાના સાન્તાક્લોઝ|રાધાના સાન્તાક્લોઝ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી પંખી|સોનેરી પંખી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવેલીની ચાવી|હવેલીની ચાવી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}ગોવિંદ દરજી ‘દેવાંશુ’ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૃક્ષમંદિર|વૃક્ષમંદિર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}નટવર પટેલ | | {{gap}}નટવર પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ|કન્નુ કીડી ઝિંદાબાદ]] | |||
|- | |||
|{{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીકીની દાબડી|કીકીની દાબડી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીકીની દાબડી|કીકીની દાબડી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા|ચૂં ચૂં મામા ટી.વી. લાવ્યા]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ|પાંચ રૂપિયા, બે તમાચા, એક સમજણ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભૂરીની ઓઢણી|ભૂરીની ઓઢણી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મટકી અને બટકી|મટકી અને બટકી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મારો ભેરુ કોણ?|મારો ભેરુ કોણ?]] | ||
|- | |- | ||
| Line 761: | Line 859: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચી દિશાનો પ્રયત્ન|સાચી દિશાનો પ્રયત્ન]] | ||
|- | |||
| {{gap}}નયના મહેતા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કજરી|કજરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૦) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિશોર પંડ્યા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હવાઈ સફર|હવાઈ સફર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી સોની | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતલુ છોટુ|પતલુ છોટુ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}સ્મિતા પારેખ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડી પહેલવાન|કીડી પહેલવાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૨-૨૦૧૧) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો|બે બિલાડી અને ત્રીજો વાંદરો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}વિનોદ ગાંધી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાજા અને ચકલીઓ|રાજા અને ચકલીઓ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૩) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}લતા હિરાણી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોતલ દેડકી|રોતલ દેડકી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન | | {{gap}}ગિરિમા ઘારેખાન | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પતંગિયાની ઉડાન|પતંગિયાની ઉડાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રમકડાં પાર્ટી|રમકડાં પાર્ટી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાંકળ સાતતાળી|સાંકળ સાતતાળી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}ઉદયન ઠક્કર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક|મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | | {{gap}}(૧૯૫૫) | ||
| Line 772: | Line 922: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | {{gap}}પ્રેમજી પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું સપનું|ખિસકોલીનું સપનું]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૫૫) | | {{gap}}(૧૯૫૫) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હરીફાઈ|હરીફાઈ]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ઉષા ઉપાધ્યાય | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હતી રૂપા|એક હતી રૂપા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૬) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભાવના હેમંત વકીલના | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝરમર અને ઝરણું|ઝરમર અને ઝરણું]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પકુ પોપટની પાઠશાળા|પકુ પોપટની પાઠશાળા]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પ્રજ્ઞા વશી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો|ખરેખરો પાઠ ભણાવ્યો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}હર્ષદ ત્રિવેદી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીકલર|પાણીકલર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | | | ||
|- | |||
| {{gap}}હસમુખ બોરાણિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વાદળ વરસી જા !|વાદળ વરસી જા !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૫૮) | |||
| | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા | | {{gap}}આઈ. કે. વીજળીવાળા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાબરબહેનનો જનમદિવસ|કાબરબહેનનો જનમદિવસ]] | ||
| Line 792: | Line 994: | ||
| {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ | | {{gap}}પ્રજ્ઞા પટેલ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું|નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું]] | ||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હુકમ મેરે આકા|હુકમ મેરે આકા]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રેખા ભટ્ટ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વનપરીની ઇચ્છા|વનપરીની ઇચ્છા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}હેમંત કારિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?|રાતરાણી દિવસે મહેકે તો ?]] | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૬૦) | | {{gap}}(૧૯૬૦) | ||
| Line 799: | Line 1,021: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | | {{gap}}ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને|ઘણી ખમ્મા-મારા ખોડીલા ઊંટને]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૬૨) | | {{gap}}(૧૯૬૨) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બાપુ બાર લાડુ ખાય|બાપુ બાર લાડુ ખાય]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સસલાની ટંગડી|સસલાની ટંગડી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હસતી હવેલી|હસતી હવેલી]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું કંઈ એકલું નથી...|હું કંઈ એકલું નથી...]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}મહેશ ધીમર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ક્રી ક્રી ક્રી|ક્રી ક્રી ક્રી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}વંદના શાંતુ ઇન્દુ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં|મેઘાના ભાઈબંધ ઝાડવાં]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતીબહેન ગોહિલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઓઘડભાઈના ગલ્લા|ઓઘડભાઈના ગલ્લા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૫) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બકરીની ફરિયાદ|બકરીની ફરિયાદ]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિશોર વ્યાસ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કીડીનું સ્નાન|કીડીનું સ્નાન]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૬) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લપસણીની મજા|લપસણીની મજા]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}હેમલ ભટ્ટ | | {{gap}}હેમલ ભટ્ટ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનું ઝાંઝર|ચકલીનું ઝાંઝર]] | ||
| Line 817: | Line 1,092: | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}પારુલ બારોટ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ છડી|જાદુઈ છડી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી બોરડ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કદંબનું ઝાડ|કદંબનું ઝાડ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ભારતી ભંડેરી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એકતાની શક્તિ|એકતાની શક્તિ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૬૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પ્રકાશ કુબાવત | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પરીરાણીના દેશમાં|પરીરાણીના દેશમાં]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૭૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}રવજી ગાબાણી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !|ઝાડની જીવાદોરી : જીવાદાદા !]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૭૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}કિરીટ ગોસ્વામી | | {{gap}}કિરીટ ગોસ્વામી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખિસકોલીનું બચ્ચું|ખિસકોલીનું બચ્ચું]] | ||
| Line 823: | Line 1,149: | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂછ બડી કે પૂંછ ?|મૂછ બડી કે પૂંછ ?]] | ||
|- | |- | ||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}મહેશ 'સ્પર્શ' | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/આગિયા સાથે સેલ્ફી|આગિયા સાથે સેલ્ફી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૧) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/શાણો|શાણો]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ગિરીશ રઢુકિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીબાઈની કવિતા|ચકલીબાઈની કવિતા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ધ્રુવી અમૃતિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/હું અને ગુલમોર|હું અને ગુલમોર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૨) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}નિધિ મહેતા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પૈસાનું ઝાડ|પૈસાનું ઝાડ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૩) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}જીગર જોષી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અભિમાની લીમડો|અભિમાની લીમડો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}સ્નેહલ નિમાવત | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ઈનામ|સાચું ઈનામ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૫) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}પરબતકુમાર નાયી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કલ્લુની સેલ્ફી|કલ્લુની સેલ્ફી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}બિરેન પટેલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રોબોટની દુનિયા|રોબોટની દુનિયા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}માધવી આશરા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પેન્સિલની પરી|પેન્સિલની પરી]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૭) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}ઋષિરાજ જાની | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ|ગુત્સમદ ઋષિની યુક્તિ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૮૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}જૈનેશ પટેલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનેરી ઘોડો|સોનેરી ઘોડો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૨૦૦૮) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}વરેણ્ય ત્રિવેદી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચકલીનો મિત્ર|ચકલીનો મિત્ર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૨૦૦૯) | |||
| | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}} | | {{gap}} | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/લેખક પરિચય|લેખક પરિચય]] | ||
Latest revision as of 01:38, 11 November 2025
અનુક્રમ