ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 296: | Line 296: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩) | | {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીને વહાલું ઝાડ|પંખીને વહાલું ઝાડ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}જયવતી કાજી | | {{gap}}જયવતી કાજી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સિંહ અને ગધેડો|સિંહ અને ગધેડો]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૨૪) | | {{gap}}(૧૯૨૪) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 349: | Line 344: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}હરીશ નાયક | | {{gap}}હરીશ નાયક | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૨૬) | | {{gap}}(૧૯૨૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | |* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]] | |* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]] | ||
|- | |||
| | |||
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}નવનીત સેવક | | {{gap}}નવનીત સેવક | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]] | ||
|- | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]] | |||
| | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]] | ||
|- | |- | ||
| | | {{gap}}વનલતા મહેતા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંકુ કીડી હિમાલય ચડી|કંકુ કીડી હિમાલય ચડી]] | ||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન|મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન]] | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}નગીન મોદી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાચની કથા|કાચની કથા]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું|મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}રજની વ્યાસ | | {{gap}}રજની વ્યાસ | ||
| Line 394: | Line 410: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦) | | {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૈદકાકાની પડીકી|વૈદકાકાની પડીકી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 400: | Line 416: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર | | {{gap}}લાભશંકર ઠાકર | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીપુરીનાં ઝાડ|પાણીપુરીનાં ઝાડ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬) | | {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 412: | Line 431: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૫) | | {{gap}}(૧૯૩૫) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પથરો માર્યાનું ઇનામ|પથરો માર્યાનું ઇનામ]] | ||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}માલિની શાસ્ત્રી | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોણ જીતી ગયું શરત ?|કોણ જીતી ગયું શરત ?]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૩૫) | |||
| * | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
|- | |- | ||
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી | | {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]] | ||
| Line 429: | Line 459: | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૭) | | {{gap}}(૧૯૩૭) | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ | | {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૩૮-૨૦૨૪) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂળ રંગમાં જ મઝા|મૂળ રંગમાં જ મઝા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા | | {{gap}}યશવન્ત મહેતા | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ|અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}(૧૯૩૮) | | {{gap}}(૧૯૩૮) | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]] | ||
|- | |- | ||
| {{gap}} | | | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એમ ઉજવી હોળી|એમ ઉજવી હોળી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરો ખજાનો|ખરો ખજાનો]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેલદિલી|ખેલદિલી]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ શબ્દ|જાદુઈ શબ્દ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]] | |||
|- | |||
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૩૮) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}મૃદુલા માત્રાવાડિયા | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચાલો, કોણ જીતશે ?|ચાલો, કોણ જીતશે ?]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૩૯) | |||
| | |||
|- | |||
| {{gap}}સાકળચંદ. જે. પટેલ | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરનું ઘર|ઈશ્વરનું ઘર]] | |||
|- | |||
| {{gap}}(૧૯૪૦) | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ|કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ]] | |||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુદ્ધિશાળી છોકરો|બુદ્ધિશાળી છોકરો]] | ||
|- | |||
| | |||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રસ્તો|રસ્તો]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| | | | ||
|- | |- | ||
| {{gap}}અનિલ જોશી | | {{gap}}અનિલ જોશી | ||
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]] | | * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]] | ||
Revision as of 02:04, 5 November 2025
અનુક્રમ