ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
No edit summary
Line 296: Line 296:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩)  
| {{gap}}(૧૯૨૩-૨૦૨૩)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢ ડહાપણ|ગધુજીનું દોઢ ડહાપણ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
 
|-
 
|
 
 
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દામોદર મોચી|દામોદર મોચી]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૩)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પંખીને વહાલું ઝાડ|પંખીને વહાલું ઝાડ]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક છે માખણલાલ|એક છે માખણલાલ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વીંટીનો ચોર પકડાયો|વીંટીનો ચોર પકડાયો]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુધાકાકા|બુધાકાકા]]
|
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ગધુજીનું દોઢડહાપણ|ગધુજીનું દોઢડહાપણ]]
|-
|-
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| {{gap}}જયવતી કાજી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સિંહ અને ગધેડો|સિંહ અને ગધેડો]]
|-
|-
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  {{gap}}(૧૯૨૪)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ વાંસળી|જાદુઈ વાંસળી]]
|-
|-
|   
|   
Line 349: Line 344:
|-
|-
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| {{gap}}હરીશ નાયક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| {{gap}}(૧૯૨૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોડિયામાં કોણી|કોડિયામાં કોણી]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જોડણી પ્રસાદની જે !|જોડણી પ્રસાદની જે !]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/દૂધની ધારનું સંગીત|દૂધની ધારનું સંગીત]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]]
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|-
|
|* [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ફેં કથા|ફેં કથા]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક હજાર પારસમણિ|એક હજાર પારસમણિ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભગવાન પર મુકદ્દમો|ભગવાન પર મુકદ્દમો]]
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન|ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન]]
|  
|-
|-
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| {{gap}}નવનીત સેવક  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બીક એટલે શું ?|બીક એટલે શું ?]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૧-૧૯૮૦)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ભાઈબંધ|ભાઈબંધ]]
|-
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
|   
|   
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સાચું ગપ્પ|સાચું ગપ્પ]]
|-
|-
|
| {{gap}}વનલતા મહેતા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનો તોળનારો|પાણીનો તોળનારો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કંકુ કીડી હિમાલય ચડી|કંકુ કીડી હિમાલય ચડી]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન|મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}નગીન મોદી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કાચની કથા|કાચની કથા]]
|-
| {{gap}}(૧૯૨૮-૨૦૧૮)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું|મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મેનાની દિવાળી|મેનાની દિવાળી]]
|
|-
|-
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
| {{gap}}રજની વ્યાસ  
Line 394: Line 410:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
| {{gap}}(૧૯૩૪-૨૦૧૦)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/વૈદકાકાની પડીકી|વૈદકાકાની પડીકી]]
|-
|-
|   
|   
Line 400: Line 416:
|-
|-
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| {{gap}}લાભશંકર ઠાકર  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીપુરીનાં ઝાડ|પાણીપુરીનાં ઝાડ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| {{gap}}(૧૯૩૫-૨૦૧૬)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !|પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મુંબઈની કીડી|મુંબઈની કીડી]]
|-
|-
|   
|   
Line 412: Line 431:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
| {{gap}}(૧૯૩૫)  
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પથરો માર્યાનું ઇનામ|પથરો માર્યાનું ઇનામ]]
|-
|
|
|-
| {{gap}}માલિની શાસ્ત્રી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કોણ જીતી ગયું શરત ?|કોણ જીતી ગયું શરત ?]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૫)
| *
|-
|
|
|-
|-
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી
| {{gap}}પ્રભુલાલ દોશી
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/પાણીનું દૂધ|પાણીનું દૂધ]]
Line 429: Line 459:
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| {{gap}}(૧૯૩૭)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]  
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જેવા સાથે તેવા|જેવા સાથે તેવા]]
|-
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બિલ્લી વાઘતણી માસી|બિલ્લી વાઘતણી માસી]]
|-
|-
|   
|   
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|  * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/માફ કરવાની મજા|માફ કરવાની મજા]]
|-
|-
|
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જમીનદારનું વીલ|જમીનદારનું વીલ]]
|
|-
|-
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| {{gap}}ચંદ્રકાન્ત શેઠ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮-૨૦૨૪)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...|ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનિલનો ચબૂતરો|અનિલનો ચબૂતરો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/મૂળ રંગમાં જ મઝા|મૂળ રંગમાં જ મઝા]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| {{gap}}યશવન્ત મહેતા  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ|અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| {{gap}}(૧૯૩૮)  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એક બાંડો ઉંદર|એક બાંડો ઉંદર]]
|-
|-
| {{gap}}સાં. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/એમ ઉજવી હોળી|એમ ઉજવી હોળી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખરો ખજાનો|ખરો ખજાનો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ખેલદિલી|ખેલદિલી]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/જાદુઈ શબ્દ|જાદુઈ શબ્દ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/સોનાનો ચરુ|સોનાનો ચરુ]]
|-
| {{gap}}રતિલાલ બોરીસાગર
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચતુર કાગડો|ચતુર કાગડો]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૮)
|
|-
| {{gap}}મૃદુલા માત્રાવાડિયા
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ચાલો, કોણ જીતશે ?|ચાલો, કોણ જીતશે ?]]
|-
| {{gap}}(૧૯૩૯)
|
|-
 
 
 
 
 
| {{gap}}સાકળચંદ. જે. પટેલ  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઈશ્વરનું ઘર|ઈશ્વરનું ઘર]]
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ|કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/ઢબુબહેનનો ઓઢણો|ઢબુબહેનનો ઓઢણો]]
|-
|-
| {{gap}}(૧૯૪૦)
|
|  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/બુદ્ધિશાળી છોકરો|બુદ્ધિશાળી છોકરો]]
|-
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/રસ્તો|રસ્તો]]
|-
|-
|   
|   
|  
|  
|-
|-
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| {{gap}}અનિલ જોશી  
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]
| * [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા/છાનાં છાનાં પગલાં|છાનાં છાનાં પગલાં]]

Revision as of 02:04, 5 November 2025


Gujarati Balvarta Sampada cover.jpg


ગુજરાતી બાળવાર્તાસંપદા

સંપાદક: શ્રદ્ધા ત્રિવેદી


પ્રારંભિક


અનુક્રમ

ગિજુભાઈ * આનંદી કાગડો
(૧૮૮૫-૧૯૩૯) * ટાઢા ટબુકલાની વાર્તા
* દલા તરવાડીની વાર્તા
* દીકરીને ઘેર જાવા દે
* પોપટ અને કાગડો
* બાપા કાગડો
* ભટુડીની વાર્તા
* મા ! મને છમ વડું
* સુપડકના રાજાની વાર્તા
ઝવેરચંદ મેઘાણી * અજબ ચોર
(૧૮૯૭-૧૯૪૭)
હંસા મહેતા * ચકલાભાઈનું વેર
(૧૮૯૭-૧૯૯૫) * ડહાપણની દુકાન
રમણલાલ ના. શાહ * દયાળુ સારંગીવાળો
(૧૮૯૮-૧૯૮૭) * દીધું એવું લીધું
* બહુરૂપી
* ગુરુકિલ્લી
નાગરદાસ ઈ. પટેલ * ચિત્રલેખા
(૧૮૯૮-૧૯૬૯) * હાથીનું નાક
* સો’ણલિયો
* ઓતરાખંડ જીતવા
* ચાંદો, સૂરજ ને શુક્રનો તારો
ચંદ્રશંકર મ. ભટ્ટ * કરસન અને કબૂતર
(૧૯૦૧-૧૯૮૬)
હરિપ્રસાદ વ્યાસ * ભેંસ ભાગોળે ને ઘેર ધમાધમ
(૧૯૦૪-૧૯૮૦) * શાસ્ત્રીજીનો સોમવાર
* જાદુઈ વટાણો!
વસંત નાયક * ન ખિજાવાની શરત
(૧૯૦૫-૧૯૮૧)
જીવરામ જોશી * સાચી ઇજ્જત
(૧૯૦૫-૨૦૦૪)
વિનોદિની નીલકંઠ * બે રૂપિયા
(૧૯૦૭-૧૯૮૭) * પરીબાળની ઝંખના
રમણલાલ પી. સોની * અમૃતપાન
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * ખવડાવીને ખાવું, જિવાડીને જીવવું
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * ઢબ્બુની કિંમત
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * પંખી રે પંખી
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * બાપા, જામફળ !
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * મધુપુરની મધમાખીઓ
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * લાકડાની તલવાર
(૧૯૦૮-૨૦૦૬) * લાડુની જાત્રા
જયભિખ્ખુ * કોથળી મુકો કારભારી
(૧૯૦૮-૧૯૬૯) * દુનિયાનો મોટો ઢ
* બકરીબાઈની જે
* શ્રમનો મહિમા
સોમાભાઈ ભાવસાર * ઉંદરને જડ્યો પૈસો
(૧૯૧૧-૧૯૮૪)
ઉમાશંકર જોશી * સાચાબોલી ગાય
(૧૯૧૧-૧૯૮૪)
અનંતરાય રાવળ * લાવરી અને તેનાં બચ્ચાં
(૧૯૧૨-૧૯૮૮)
પન્નાલાલ પટેલ * પરીક્ષા
(૧૯૧૨-૧૯૮૯) * સોનાનાં ઓજાર
દર્શક * હંસોનું સમર્પણ
(૧૯૧૪-૨૦૦૧)
લાભુબહેન મહેતા * નવો કોટ
(૧૯૧૫-૧૯૯૪)
શિવમ્‌ સુંદરમ્‌ * તો પ્રભુ કરે સહાય !
(૧૯૧૮-૨૦૦૪)
મોહનભાઈ શં. પટેલ * કંઈ એકલા ખવાય ?
(૧૯૨૦-૨૦૦૨) * બસ, હવે ઊડો !
સુશીલા ઝવેરી * કુબેરના ભંડારની ચોરી
(૧૯૨૦-૨૦૦૭) * પશુઓની નગરયાત્રા
રતિલાલ સાં. નાયક * બાદશાહ અને બુલબુલ
(૧૯૨૨-૨૦૧૫) * શ્રેષ્ઠ ભેટ
રતિલાલ સાં. નાયક * સાત સુંઢાળો ઐરાવત
રતિલાલ સાં. નાયક * સાત સુંઢાળો હાથી
રતિલાલ સાં. નાયક * સ્મિતનું મૂલ્ય
મધુસૂદન પારેખ * એક છે માખણલાલ
(૧૯૨૩-૨૦૨૩) * ગધુજીનું દોઢડહાપણ
* ચતુર કાગડો
* દામોદર મોચી
* પંખીને વહાલું ઝાડ
* બુધાકાકા
* વીંટીનો ચોર પકડાયો
જયવતી કાજી * સિંહ અને ગધેડો
(૧૯૨૪) * જાદુઈ વાંસળી
ધનંજય શાહ * ગધેડામાંથી માણસ....!
(૧૯૨૫-૧૯૮૬)
ધીરુબહેન પટેલ * બતકનું બચ્ચું
(૧૯૨૬) * સો ચક્કર
હરીશ નાયક * એક હજાર પારસમણિ
(૧૯૨૬) * કોડિયામાં કોણી
* જોડણી પ્રસાદની જે !
* દૂધની ધારનું સંગીત
* ધરતીનું વાજિંત્ર, સ્વર્ગનું ગાન
* ફેં કથા
* ભગવાન પર મુકદ્દમો
નવનીત સેવક * પાણીનો તોળનારો
(૧૯૩૧-૧૯૮૦) * બીક એટલે શું ?
* ભાઈબંધ
* મેનાની દિવાળી
* સાચું ગપ્પ
વનલતા મહેતા * કંકુ કીડી હિમાલય ચડી
(૧૯૨૮-૨૦૧૮) * મંજુ માખીનું સ્વચ્છતા અભિયાન
નગીન મોદી * કાચની કથા
(૧૯૨૮-૨૦૧૮) * મહારાણી વિક્ટોરિયાનું બાવલું
રજની વ્યાસ * મિજબાની
(૧૯૩૩-૨૦૧૮)
ઘનશ્યામ દેસાઈ * કોણ જીત્યું ?
(૧૯૩૪-૨૦૧૦) * વૈદકાકાની પડીકી
લાભશંકર ઠાકર * પાણીપુરીનાં ઝાડ
(૧૯૩૫-૨૦૧૬) * પોપટભાઈ પહાડને પણ છીંક ખવડાવે છે !
* મુંબઈની કીડી
જયંતી ધોકાઈ * જો કરી જાંબુએ !
(૧૯૩૫) * પથરો માર્યાનું ઇનામ
માલિની શાસ્ત્રી * કોણ જીતી ગયું શરત ?
(૧૯૩૫) *
પ્રભુલાલ દોશી * પાણીનું દૂધ
(૧૯૩૬) * ફુગ્ગાએ તો કરી કમાલ!
* લાડુ-ચોર
અરુણિકા દરૂ * કલ્લૂની કમાલ
(૧૯૩૭) * જમીનદારનું વીલ
* જેવા સાથે તેવા
* બિલ્લી વાઘતણી માસી
* માફ કરવાની મજા
ચંદ્રકાન્ત શેઠ * અનિલનો ચબૂતરો
(૧૯૩૮-૨૦૨૪) * ઝાંઝરભાઈને જડ્યા પગ...
* મૂળ રંગમાં જ મઝા
યશવન્ત મહેતા * અનુરાધાનું એપ્રિલ ફૂલ
(૧૯૩૮) * એક બાંડો ઉંદર
* એમ ઉજવી હોળી
* ખરો ખજાનો
* ખેલદિલી
* જાદુઈ શબ્દ
* સોનાનો ચરુ
રતિલાલ બોરીસાગર * ચતુર કાગડો
(૧૯૩૮)
મૃદુલા માત્રાવાડિયા * ચાલો, કોણ જીતશે ?
(૧૯૩૯)
સાકળચંદ. જે. પટેલ * ઈશ્વરનું ઘર
(૧૯૪૦) * કબુતરનાં બચ્ચાં : લબુ ઢબુ
* ઢબુબહેનનો ઓઢણો
* બુદ્ધિશાળી છોકરો
* રસ્તો
અનિલ જોશી * છાનાં છાનાં પગલાં
(૧૯૪૦) * જાદુ
રમેશ પારેખ * કોનું કોનું જાંબુ ?
(૧૯૪૦-૨૦૦૬) * ડાઘિયાની પૂંછડી વાંકી
યોસેફ મેકવાન * વાહ રે વાર્તા વાહ !
(૧૯૪૦) * લે... ! એમાં બીવાનું શું ?
ફિલિપ ક્લાર્ક * કીડીબહેનનો ચટકો
(૧૯૪૦)
ઈશ્વર પરમાર * હું ગણેશજીનો ઉંદર
(૧૯૪૧) * ખડીંગ ખડીંગ
* ઝાંઝર બોલે રૂમઝૂમ!
* શીતપરી
* સાચાબોલા શિયાળભાઈ
* દ્રાક્ષ ખાટી નથી
રમેશ શિ. ત્રિવેદી * બોર જાંબુ બમ બમ
(૧૯૪૧)
કરસનદાસ લુહાર * કંચનકૂકડીનાં બચ્ચાં
(૧૯૪૨)
કુમારપાળ દેસાઈ * ઢોલ વાગે ઢમઢમ
(૧૯૪૨) * વાતોનું વાળુ
પુષ્પા અંતાણી * બિલ્લી વાઘ તણી માસી
(૧૯૪૫) * પંખીઓની દોસ્ત પરી
હુંદરાજ બલવાણી * ભુલકણો ભોલુ
(૧૯૪૬) * એકવીસમી સદીનો ઉંદર
* અક્કડ ફક્કડ
* ચોથો વાંદરો
* સો વર્ષ પછીની શાળા
રક્ષા દવે * દે તાલ્લી !
(૧૯૪૬) * કૂકડે કૂક
* હાથીભાઈની યુક્તિ
* મીનીબાઈ અને ચૂંચૂંભાઈ
* ચકી અને ચકાની નવી વાર્તા
* રાય ટૂંડો-મૂંડો
અંજના ભગવતી * ખેતરમાં રહેતાં તેતર
(૧૯૪૬)
હિમાંશી શેલત * રતન ખિસકોલી
(૧૯૪૭)
શ્રદ્ધા ત્રિવેદી * ડોસીમાની રોટલી
(૧૯૪૮) * હવેલીની ચાવી
* ગધ્ધાભાઈ તે ગધ્ધાભાઈ
* સોનેરી પંખી
* કરામતી પટ્ટો
* ગગલીની ડગલી
* નીરપરી
નટવર પટેલ * કીકીની દાબડી
(૧૯૫૦) * મારો ભેરુ કોણ?
* શીખેલી વિદ્યા કામ આવે
* ભૂરીની ઓઢણી
ગિરિમા ઘારેખાન * રમકડાં પાર્ટી
(૧૯૫૫)
ઉદયન ઠક્કર * મૅજિક પેઇન્ટિંગબુક
(૧૯૫૫)
આઈ. કે. વીજળીવાળા * કાબરબહેનનો જનમદિવસ
(૧૯૬૦)
પ્રજ્ઞા પટેલ * નદીકિનારે ટામેટું... ટામેટું
(૧૯૬૦)
ગિરા પિનાકીન ભટ્ટ * હું કંઈ એકલું નથી...
(૧૯૬૨) * હસતી હવેલી
હેમલ ભટ્ટ * ચકલીનું ઝાંઝર
(૧૯૬૬)
કિરીટ ગોસ્વામી * ખિસકોલીનું બચ્ચું
(૧૯૭૫) * મૂછ બડી કે પૂંછ ?
* લેખક પરિચય