અર્વાચીન કવિતા/ખંડક ૨ : અન્ય કવિઓ: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
ખંડક ૨ : અન્ય કવિઓ
(+૧) |
No edit summary |
||
| Line 48: | Line 48: | ||
|- | |- | ||
| અવિનાશાનંદ | | અવિનાશાનંદ | ||
| ( ૧૯૨૧ )|- | | ( ૧૯૨૧ ) | ||
|- | |||
| સત્તારશાહ | | સત્તારશાહ | ||
| ( ૧૯૨૩ ) | | ( ૧૯૨૩ ) | ||
Revision as of 03:46, 15 July 2024
| દફતરી દુલભજી હાકમચંદ | ( ૧૮૯૮ ) |
| શુક્લ અંબાશંકર શ્યામલ | ( ૧૯૧૧ ) |
| ગોહેલ શ્રી સર માનસિંહજી | ( ૧૮૯૧ ) |
| પ્રભુલાલ પ્રીતમલાલ પઢિયાર | ( ૧૯૧૪ ) |
| ભક્તરાજ અનંતપ્રસાદ ત્રીકમલાલ | ( ૧૯૨૨ ) |
| આચાર્ય શ્રીમદ્ અજીતસાગર | ( ૧૯૨૫ ) |
| રણછોડ અમરજી | ( ૧૮૭૦ ) |
| શા. બાલચંદ હીરાચંદ | ( ૧૮૯૯ ) |
| વૈદ્ય કુંવરજી નથુ | ( ૧૯૦૮ ) |
| કવિ તુલજારામ ઇજતરામ | ( ૧૯૦૯ ) |
| ભટ્ટ ભગવાનદાસ નારાયણજી | ( ૧૯૧૨ ) |
| ગોરધનદાસ ગિરધરદાસ | ( ૧૯૧૩ ) |
| ગં. સ્વ. જસબા | ( ૧૯૧૫ ) |
| મોતીલાલ ત્રિભોવનદાસ સટ્ટાવાળા | ( ૧૯૧૮ ) |
| અવિનાશાનંદ | ( ૧૯૨૧ ) |
| સત્તારશાહ | ( ૧૯૨૩ ) |
| પરમાનંદ મણિશંકર ભટ્ટ | ( ૧૯૨૩ ) |
| ઋણછોડદાસ માધવદાસ | ( ૧૯૨૪ ) |
| પંડિત જગન્નાથ પ્રભાશંકર | ( ૧૯૨૬ ) |
| ગં. સ્વ. કાશીબહેન | ( ૧૯૨૭ ) |
| અમથાલાલ અને મણિલાલ | ( ૧૯૨૯ ) |
| કવિ શોખીન ઊંઝાવાળા | ( ૧૯૩૨ ) |
| ભોમારામ હેમારામ | ( ૧૯૩૨ ) |
| ઇન્દુમતી હ. દેસાઈજી | ( ૧૯૩૫ ) |
| ‘શંકર’ મહારાજ | ( ૧૯૩૯ ) |
| બહેન સરસ્વતી | ( ૧૯૩૯ ) |
| ભગવાનદાસ ચુનીલાલ | ( ૧૯૩૯ ) |
| ગુલાબભાઈ વસનજી દેસાઈ | ( ૧૯૩૯ ) |