User:Meghdhanu/sandbox/Ggb: Difference between revisions
No edit summary |
(added new books) |
||
Line 102: | Line 102: | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|} | |||
<center> <big><big> '''૫. અર્થવિષયક:''' </big></big><br><br> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:100%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|align=center|File:Rich Dad Poor Dad.jpg|center|170px|link=Rich Dad, Poor Dad]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |||
|align=center|'''[[Rich Dad, Poor Dad|રિચ ડૅડ, પૂઅર ડૅડ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>પાવરફુલ લેસન્સ ઇન પર્સનલ ચેન્જ</small></span> | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|} | |||
<center> <big><big> '''૬. વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજીવિષયક:''' </big></big><br><br> | |||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:100%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Homo Deus title.jpg|center|170px|link=Homo Deus]] | |||
|align=center|[[File:21 Lessons for the 21st Century.jpg|center|170px|link=21 Lessons for the 21st Century]] | |||
|align=center|[[File:Superintelligence-title.jpg|center|170px|link=Superintelligence]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[Homo Deus|હોમો ડ્યુસ ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>આવતીકાલનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ</small></span> | |||
|align=center|'''[[21 Lessons for the 21st Century|એકવીસમી સદી માટે એકવીસ બોધ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>તોળાતા ભવિષ્ય સામે આત્મરક્ષણની તૈયારી</small></span> | |||
|align=center|'''[[Superintelligence|સુપર ઇન્ટેલિજન્સ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>માર્ગ, જોખમ, વ્યૂહ</small></span> | |||
|- | |||
|align=center|[[File:Welcome to the Universe-title.jpg|center|170px|link=Homo Deus]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|- | |||
|align=center|'''[[Welcome to the Universe|વેલકમ ટુ ધ યુનિવર્સ ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અન એસ્ટ્રોફિઝીકલ ટૂર</small></span> | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |||
|} | |} |
Revision as of 03:39, 12 November 2023
‘એકત્ર' સંકલિત શ્રેણી
વિશ્વનાં ઉત્તમ પુસ્તકોની સંક્ષિપ્ત આવૃત્તિઓનો કૅલિડોસ્કૉપ
મારી જીવનકથા અંધત્વ અને બહેરાશની સામે હેલન કેલરના વિજયની |
સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો વિશ્વના અગ્રણી વક્તાઓનાં વક્તવ્યોની |
જાગ્યા ત્યાંથી સવાર જાગ્યા ત્યાંથી સવાર, |
મેઈડ ટુ સ્ટિક શા માટે કેટલાંક વિચારો, સૂત્રો દીર્ઘકાલીન હોય |
શાશ્વત પ્રેમની ખોજ સ્થાયી પ્રેમની શોધમાં ખરેખર મહત્વનું શું છે? |
વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ અંતઃપ્રેરણા કે વિચાર-વિમર્શ? ક્યારે મગજ |
તમારે તમારા જીવનમાં શું કરવું જોઈએ? જીવનના સૌથી મુશ્કેલ પ્રશ્નોના |
વોટ આઈ ટોક અબોઉટ વ્હેન આઈ ટોક અબાઉટ રનીંગ એક જાપાની લેખક-કમ |
સેપિયન્સ માનવ જાતિનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ |
તથ્યપૂર્ણતા દુનિયા પ્રત્યે આપણો દૃષ્ટિકોણ ખોટો હોવાનાં અને આપણે ધારીએ |
ધ સેકન્ડ સેક્સ સ્ત્રી જાતિ, કહેવાતી ‘બીજી’ (પ્ર)જાતિ. |
ધ સિલ્ક રોડ્સ વૈશ્વિક વેપાર-વાણિજ્યના (રેશમ) માર્ગો |
ધ ટીપિંગ પોઈન્ટ નાની નાની વસ્તુઓ/વિચારો, કેવી રીતે બહુ મોટો તફાવત |
અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી મુક્તિ, અસ્તિત્વ (હોવાપણું), અને |
વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ જીવનના સૌંદર્ય અને માનવીય પરિસ્થિતિ અંગે |
ધ સેકન્ડ સેક્સ જીવનની અર્થહીનતાને જીવવા લાયક સાબિત |
સર્જનાત્મકતા શોધો અને આવિષ્કારોનું માનસશાસ્ત્ર |
File:Rich Dad Poor Dad.jpg|center|170px|link=Rich Dad, Poor Dad]] | ||
રિચ ડૅડ, પૂઅર ડૅડ પાવરફુલ લેસન્સ ઇન પર્સનલ ચેન્જ |
હોમો ડ્યુસ આવતીકાલનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ |
એકવીસમી સદી માટે એકવીસ બોધ તોળાતા ભવિષ્ય સામે આત્મરક્ષણની તૈયારી |
સુપર ઇન્ટેલિજન્સ માર્ગ, જોખમ, વ્યૂહ |
વેલકમ ટુ ધ યુનિવર્સ અન એસ્ટ્રોફિઝીકલ ટૂર |
|