User:Meghdhanu/Common Scripts: Difference between revisions

From Ekatra Foundation
Jump to navigation Jump to search
No edit summary
No edit summary
Line 12: Line 12:
|-
|-
| 2 || Align Center || <nowiki>{{center|ABCD}}</nowiki> || {{center|ABCD}}
| 2 || Align Center || <nowiki>{{center|ABCD}}</nowiki> || {{center|ABCD}}
|-
|  || Align Center || <nowiki><center>ABCD<center></nowiki> || <nowiki><center>ABCD<center>
|-
| colspan="4" |Center templated leaves one additional line space below, it needs correction
|-
|-
| 2 || Align Right || <nowiki>{{Right|ABCD}}</nowiki> || {{Right|ABCD}}
| 2 || Align Right || <nowiki>{{Right|ABCD}}</nowiki> || {{Right|ABCD}}
|-
|-
| 3 || Foot Notes || <nowiki>Reference<ref>''ABCD''</ref></nowiki> || Reference<ref>''ABCD''</ref><br>{{reflist}}
| 3 || Foot Notes || <nowiki>Reference<ref>''ABCD''</ref></nowiki> || Reference<ref>''ABCD''</ref><br>{{reflist}}

Revision as of 02:53, 23 April 2025

Common Scripts


Caption text
Sr. No Purpose Syntex Output
1 Bold ‘’‘ABCD’‘’ ABCD
2 Italics ‘’ABCD’’ ABCD
2 Align Center {{center|ABCD}}

ABCD

Align Center <center>ABCD<center> <center>ABCD<center> |- | colspan="4" |Center templated leaves one additional line space below, it needs correction |- | 2 || Align Right || <nowiki>{{Right|ABCD}} ABCD
3 Foot Notes Reference<ref>’‘ABCD’‘</ref> Reference[1]
  1. ABCD
Lua error in package.lua at line 80: module ‘strict’ not found.
4 Poem Text {{Block center|<poem>મેં એક બિલાડી પાળી છે તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</poem>}}

મેં એક બિલાડી પાળી છે
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે

5 Paragraph Text {{Poem2Open}}ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’{{Poem2Close}}
ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’
6 To hide the page path shown on top : {{SetTitle}}
7 To Show Heading in standard format - brown, bold and big text: {{Heading|ABCD|xyz}}
ABCD

xyz

7 Chapter footer for navigating to previous chapter : {{HeaderNav2 |previous = અબક |next = અબક }}
7 For placing JPG, PDF or audio Files : [[File:Ekatra-emblem.png|200px|center]]
Ekatra-emblem.png
7 For indenting lines / creating gaps in Poem formtting: {{gap}}મેં એક બિલાડી પાળી છે<br> {{gap|4em}}તે રંગે બહુ રૂપાળી છે મેં એક બિલાડી પાળી છે

તે રંગે બહુ રૂપાળી છે

7 line breaks મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>તે રંગે બહુ રૂપાળી છે મેં એક બિલાડી પાળી છે
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે
7 horizontal line <hr>
7 horizontal line at Center {{rule|4em|height=3px}}
7 Running Header : to place text with 3 alignment in single line {{rh|left|center|right}}

left

center

right

























૧૦. Poem formtting:

કવિતા/ poem

ચણીબોર ચાખીને ચાખ્યો સમય,
હવે તો શબ્દે શબ્દે એની મીઠી વાત કહેવી...

આંખોમાં ખૂંચે છે રજકણ.
આંખે ખારાં પાણી,
પણ અમને તો ભઈ, ખુશી
ગરેલાં ચણીબોર બેચાર મળ્યાં-ની!

ઉજ્જડ ઉજ્જડ વગડો
ને લુખ્ખું લુખ્ખું આભ,
બરછટ બરછટ હાથ,
પણ ચણીબોરનો લાભ!




૧૧. Right, Center formtting:

*
• • •

(અનુ. ગોપાળરાવ ગ. વિદ્ધાંસ)

Examples

1. Left-align text! The code for this:

Left-align text!

2. Centered text! The code for this:

Centered text!

3. Right-align text! The code for this:

Right-align text!




૧૨. Font sizes:

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

સત્યના પ્રયોગો અથવા આત્મકથા

નરસિંહથી ન્હાનાલાલ
કવિ અને કવિતા
નિરંજન ભગત


13. Bold

BOLD TE