User:Meghdhanu/Common Scripts: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 3: Line 3:


{| class="wikitable"
{| class="wikitable"
|+ Caption text
|Common Scripts
|-
|-
! Sr. No !! Purpose !! Syntex !! Output
! Sr. No !! Purpose !! Syntex !! Output
|-
|-
| 1 || Bold || <nowiki>'''ABCD'''</nowiki> || '''ABCD'''
| || Bold || <nowiki>'''ABCD'''</nowiki> || '''ABCD'''
|-
|-
| 2 || Italics || <nowiki>''ABCD''</nowiki> || ''ABCD''
| || Italics || <nowiki>''ABCD''</nowiki> || ''ABCD''
|-
|-
| 2 || increasing phont size || <nowiki><big>ABCD</big></nowiki> || <big>ABCD</big>
| || increasing font size || <nowiki><big>ABCD</big></nowiki> || <big>ABCD</big>
|-
|-
| 2 || increasing phont size || <nowiki><small>ABCD</small></nowiki> || <small>ABCD</small>
| || reducing font size || <nowiki><small>ABCD</small></nowiki> || <small>ABCD</small>
|-
|-
| 2 || Align Center || <nowiki>{{center|ABCD}}</nowiki> || {{center|ABCD}}
| || Colour thext || <nowiki>{{color|green|ABCD}}</nowiki> || {{color|green|ABCD}}
|-
|| Align Center || <nowiki>{{center|ABCD}}</nowiki> || {{center|ABCD}}
|-
|-
|  || Align Center || <nowiki><center>ABCD</center></nowiki> || <center>ABCD</center>
|  || Align Center || <nowiki><center>ABCD</center></nowiki> || <center>ABCD</center>
Line 21: Line 23:
|colspan="4"|Center templated leaves one additional line space below, it needs correction
|colspan="4"|Center templated leaves one additional line space below, it needs correction
|-
|-
| 2 || Align Right || <nowiki>{{Right|ABCD}}</nowiki> || {{Right|ABCD}}
| || Align Right || <nowiki>{{Right|ABCD}}</nowiki> || {{Right|ABCD}}
|-
|-
 
| || Foot Notes || <nowiki>Reference<ref>''ABCD''</ref></nowiki> || Reference<ref>''ABCD''</ref><br>{{reflist}}
 
| 3 || Foot Notes || <nowiki>Reference<ref>''ABCD''</ref></nowiki> || Reference<ref>''ABCD''</ref><br>{{reflist}}
|-
|-
| 4 || Poem Text || <nowiki>{{Block center|<poem>મેં એક બિલાડી પાળી છે
| || Poem Text || <nowiki>{{Block center|<poem>મેં એક બિલાડી પાળી છે
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</poem>}}</nowiki> || {{Block center|<poem>મેં એક બિલાડી પાળી છે
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</poem>}}</nowiki> || {{Block center|<poem>મેં એક બિલાડી પાળી છે
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</poem>}}
તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</poem>}}
|-
|-
| 5 || Paragraph Text || <nowiki>{{Poem2Open}}ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’{{Poem2Close}}</nowiki> || {{Poem2Open}}ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’{{Poem2Close}}
| || Paragraph Text || <nowiki>{{Poem2Open}}ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’{{Poem2Close}}</nowiki> || {{Poem2Open}}ગાંધી કુટુંબ પ્રથમ તો ગાંધિયાણાનો વેપાર કરનારું હોય એમ જણાય છે. પણ મારા દાદાથી માંડીને ત્રણ પેઢી થયાં તો એ કારભારું કરતું આવેલું છે. ઉત્તમચંદ ગાંધી અથવા ઓતા ગાંધી ટેકીલા હશે એમ લાગે છે. તેમને રાજખટપટને લીધે પોરબંદર છોડવું પડેલું ને જૂનાગઢ રાજ્યમાં આશ્રય લીધેલો. તેમણે નવાબસાહેબને સલામ ડાબે હાથે કરી. કોઈએ આ દેખાતા અવિનયનું કારણ પૂછયું તો જવાબ મળ્યો : ‘જમણો હાથ તો પોરબંદરને દેવાઈ ચૂક્યો છે.’{{Poem2Close}}
|-
|-
| 6 || To hide the page path shown on top : || <nowiki>{{SetTitle}}</nowiki> ||{{SetTitle}}
| || To hide the page path shown on top : || <nowiki>{{SetTitle}}</nowiki> ||{{SetTitle}}
|-
|-
| 7 || To Show Heading in standard format - brown, bold and big text: || <nowiki>{{Heading|ABCD|xyz}}</nowiki> ||{{Heading|ABCD|xyz}}
| || To Show Heading in standard format - brown, bold and big text: || <nowiki>{{Heading|ABCD|xyz}}</nowiki> ||{{Heading|ABCD|xyz}}
|-
|-
| 7 || Chapter footer for navigating to previous chapter : || <nowiki>{{HeaderNav2
| || Chapter footer for navigating to previous chapter : || <nowiki>{{HeaderNav2
|previous = અબક
|previous = અબક
|next = અબક
|next = અબક
Line 45: Line 45:
}}
}}
|-
|-
| 7 || For placing JPG, PDF or audio Files : || <nowiki>[[File:Ekatra-emblem.png|200px|center]]</nowiki> ||[[File:Ekatra-emblem.png|200px|center]]
| || For placing JPG, PDF or audio Files : || <nowiki>[[File:Ekatra-emblem.png|200px|center]]</nowiki> ||[[File:Ekatra-emblem.png|200px|center]]
|-
|-
| 7 || For indenting lines / creating gaps in Poem formtting: || <nowiki>{{gap}}મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>
| || For indenting lines / creating gaps in Poem formtting: || <nowiki>{{gap}}મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>
{{gap|4em}}તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</nowiki> ||{{gap}}મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>
{{gap|4em}}તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</nowiki> ||{{gap}}મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>
{{gap|4em}}તે રંગે બહુ રૂપાળી છે
{{gap|4em}}તે રંગે બહુ રૂપાળી છે
|-
|-
| 7 || line breaks|| <nowiki>મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</nowiki> ||મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>તે રંગે બહુ રૂપાળી છે
| || line breaks|| <nowiki>મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>તે રંગે બહુ રૂપાળી છે</nowiki> ||મેં એક બિલાડી પાળી છે<br>તે રંગે બહુ રૂપાળી છે
|-
|-
| 7 || horizontal line || <nowiki><hr></nowiki> ||<hr>
| || horizontal line || <nowiki><hr></nowiki> ||<hr>
|-
|-
| 7 || horizontal line at Center || <nowiki>{{rule|4em|height=3px}}</nowiki> ||{{rule|4em|height=3px}}
| || horizontal line at Center || <nowiki>{{rule|4em|height=3px}}</nowiki> ||{{rule|4em|height=3px}}
|-
|-
| 7 || Running Header : to place text with 3 alignment in single line || <nowiki>{{rh|left|center|right}}</nowiki> ||{{rh|left|center|right}}
| || Running Header : to place text with 3 alignment in single line || <nowiki>{{rh|left|center|right}}</nowiki> ||{{rh|left|center|right}}
|}
|}