32,030
edits
m (→: Change site name) |
No edit summary |
||
| Line 56: | Line 56: | ||
| ૧૮૬૯ | | ૧૮૬૯ | ||
| વેદાન્ત પુરોહિત | | વેદાન્ત પુરોહિત | ||
|- | |||
| ૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કવિ ન્હાનાલાલ|કવિ ન્હાનાલાલ]] | |||
| ૧૮૭૭ | |||
| ખુશ્બુ સામાણી | |||
|- | |- | ||
| ૫ | | ૫ | ||
| Line 61: | Line 66: | ||
| ૧૮૮૧ | | ૧૮૮૧ | ||
| જયેશ ભોગાયતા | | જયેશ ભોગાયતા | ||
|- | |||
| ૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨)|રણજિતરામ વાવાભાઈ મહેતા (૨)]] | |||
| ૧૮૮૧ | |||
| વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |- | ||
| ૬ | | ૬ | ||
| Line 171: | Line 181: | ||
| ૧૯૦૭ | | ૧૯૦૭ | ||
| જયેશ ભોગાયતા | | જયેશ ભોગાયતા | ||
|- | |||
| ૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જયભિખ્ખુ|જયભિખ્ખુ]] | |||
| ૧૯૦૮ | |||
| સંધ્યા ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| ૨૪ | | ૨૪ | ||
| Line 186: | Line 201: | ||
| ૧૯૦૯ | | ૧૯૦૯ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/જયંતિ દલાલ|જયંતિ દલાલ]] | |||
| ૧૯૦૯ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૨૭ | | ૨૭ | ||
| Line 196: | Line 216: | ||
| ૧૯૧૧ | | ૧૯૧૧ | ||
| વેદાન્ત પુરોહિત | | વેદાન્ત પુરોહિત | ||
|- | |||
| ૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]] | |||
| ૧૯૧૧ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |- | ||
| ૨૯ | | ૨૯ | ||
| Line 211: | Line 236: | ||
| ૧૯૧૫ | | ૧૯૧૫ | ||
| ચાર્વી ભટ્ટ | | ચાર્વી ભટ્ટ | ||
|- | |||
| ૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઈશ્વર પેટલીકર |ઈશ્વર પેટલીકર ]] | |||
| ૧૯૧૬ | |||
| અલ્પા વિરાશ | |||
|- | |||
| ૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]] | |||
| ૧૯૧૬ | |||
| શિલ્પી બુરેઠા | |||
|- | |- | ||
| ૩૧ | | ૩૧ | ||
| Line 221: | Line 256: | ||
| | | | ||
| વિપુલ કાળિયાણિયા | | વિપુલ કાળિયાણિયા | ||
|- | |||
| ૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ જોષી |સુરેશ જોષી ]] | |||
| ૧૯૨૧ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચુનીલાલ મડિયા|ચુનીલાલ મડિયા]] | |||
| ૧૯૨૨ | |||
| માવજી મહેશ્વરી | |||
|- | |- | ||
| ૩૨ | | ૩૨ | ||
| Line 226: | Line 271: | ||
| ૧૯૨૩ | | ૧૯૨૩ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૧૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બરકતઅલી|બરકતઅલી]] | |||
| ૧૯૨૩ | |||
| મિતેષ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૩૩ | | ૩૩ | ||
| Line 241: | Line 291: | ||
| ૧૯૨૭ | | ૧૯૨૭ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૧૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]] | |||
| ૧૯૨૭ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |- | ||
| ૩૬ | | ૩૬ | ||
| Line 251: | Line 306: | ||
| ૧૯૨૮ | | ૧૯૨૮ | ||
| હસમુખ અબોટી ચંદન | | હસમુખ અબોટી ચંદન | ||
|- | |||
| ૧૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]] | |||
| ૧૯૨૮ | |||
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | |||
|- | |||
| ૧૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સરોજ પાઠક|સરોજ પાઠક]] | |||
| ૧૯૨૯ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |- | ||
| ૩૮ | | ૩૮ | ||
| Line 261: | Line 326: | ||
| ૧૯૩૦ | | ૧૯૩૦ | ||
| સતીશ પટેલ | | સતીશ પટેલ | ||
|- | |||
| ૧૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ઈવા ડેવ|ઈવા ડેવ]] | |||
| ૧૯૩૧ | |||
| ડૉ. રાઘવ એચ. ભરવાડ | |||
|- | |- | ||
| ૪૦ | | ૪૦ | ||
| Line 266: | Line 336: | ||
| ૧૯૩૨ | | ૧૯૩૨ | ||
| કિશોર પટેલ | | કિશોર પટેલ | ||
|- | |||
| ૧૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨)|ચંદ્રકાંત બક્ષી (૨)]] | |||
| ૧૯૩૨ | |||
| ડૉ. ભાવિની કે. પંડ્યા | |||
|- | |- | ||
| ૪૧ | | ૪૧ | ||
| Line 286: | Line 361: | ||
| ૧૯૩૩ | | ૧૯૩૩ | ||
| પાયલ પટેલ | | પાયલ પટેલ | ||
|- | |||
| ૧૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુધીર દલાલ |સુધીર દલાલ ]] | |||
| ૧૯૩૩ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |- | ||
| ૪૫ | | ૪૫ | ||
| Line 301: | Line 381: | ||
| ૧૯૩૫ | | ૧૯૩૫ | ||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | | રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | ||
|- | |||
| ૧૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જોસેફ મૅકવાન|જોસેફ મૅકવાન]] | |||
| ૧૯૩૫ | |||
| ગુણવંત વ્યાસ | |||
|- | |||
| ૧૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/તારિણીબહેન દેસાઈ|તારિણીબહેન દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૩૫ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૪૮ | | ૪૮ | ||
| Line 306: | Line 396: | ||
| ૧૯૩૬ | | ૧૯૩૬ | ||
| ભરત સોલંકી | | ભરત સોલંકી | ||
|- | |||
| ૧૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિભૂત શાહ|વિભૂત શાહ]] | |||
| ૧૯૩૬ | |||
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૪૯ | | ૪૯ | ||
| Line 311: | Line 406: | ||
| ૧૯૩૭ | | ૧૯૩૭ | ||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | | રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | ||
|- | |||
| ૨૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દિનકર જોષી|દિનકર જોષી]] | |||
| ૧૯૩૭ | |||
| ડૉ. વિનોદ જે. જાડા | |||
|- | |- | ||
| ૫૦ | | ૫૦ | ||
| Line 341: | Line 441: | ||
| ૧૯૩૮ | | ૧૯૩૮ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૨૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર જાદવ|કિશોર જાદવ]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| જયેશ ભોગાયતા | |||
|- | |||
| ૨૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા |નાનાભાઈ હરસૂરભાઈ જેબલિયા ]] | |||
| ૧૯૩૮ | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |- | ||
| ૫૬ | | ૫૬ | ||
| Line 391: | Line 501: | ||
| ૧૯૪૦ | | ૧૯૪૦ | ||
| વિપુલ પુરોહિત | | વિપુલ પુરોહિત | ||
|- | |||
| ૨૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રમેશ પારેખ|રમેશ પારેખ]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| રિદ્ધિ પાઠક | |||
|- | |||
| ૨૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દલપત ચૌહાણ|દલપત ચૌહાણ]] | |||
| ૧૯૪૦ | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |- | ||
| ૬૬ | | ૬૬ | ||
| Line 406: | Line 526: | ||
| ૧૯૪૧ | | ૧૯૪૧ | ||
| પારુલ બારોટ | | પારુલ બારોટ | ||
|- | |||
| ૨૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કાન્તિ પટેલ|કાન્તિ પટેલ]] | |||
| ૧૯૪૧ | |||
| અશ્વિની બાપટ | |||
|- | |- | ||
| ૬૯ | | ૬૯ | ||
| Line 416: | Line 541: | ||
| ૧૯૪૨ | | ૧૯૪૨ | ||
| અભિમન્યુ આચાર્ય | | અભિમન્યુ આચાર્ય | ||
|- | |||
| ૨૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મધુ રાય (૨)|મધુ રાય (૨)]] | |||
| ૧૯૪૨ | |||
| ગીગાભાઈ ભંમર | |||
|- | |||
| ૨૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુવર્ણા રાય |સુવર્ણા રાય ]] | |||
| ૧૯૪૨ | |||
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા | |||
|- | |- | ||
| ૭૧ | | ૭૧ | ||
| Line 441: | Line 576: | ||
| ૧૯૪૪ | | ૧૯૪૪ | ||
| મનીષ સોલંકી | | મનીષ સોલંકી | ||
|- | |||
| ૨૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/મનોહર ત્રિવેદી|મનોહર ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૪૪ | |||
| પ્રભુદાસ પટેલ | |||
| ૨૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વિજય શાસ્ત્રી|વિજય શાસ્ત્રી]] | |||
| ૧૯૪૫ | |||
| અઝીઝ છરેચા | |||
|- | |||
| ૩૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રબોધ પરીખ |પ્રબોધ પરીખ ]] | |||
| ૧૯૪૫ | |||
| કિશન પટેલ | |||
|- | |||
| ૩૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુમંત રાવલ|સુમંત રાવલ]] | |||
| ૧૯૪૫ | |||
| જનક રાવલ | |||
|- | |||
| ૩૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પ્રવીણસિંહ ચાવડા|પ્રવીણસિંહ ચાવડા]] | |||
| ૧૯૪૫ | |||
| અજય રાવલ | |||
|- | |- | ||
| ૭૬ | | ૭૬ | ||
| Line 446: | Line 605: | ||
| ૧૯૪૬ | | ૧૯૪૬ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૩૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જનક ત્રિવેદી|જનક ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૪૬ | |||
| મયૂર ખાવડુ | |||
|- | |- | ||
| ૭૭ | | ૭૭ | ||
| Line 496: | Line 660: | ||
| ૧૯૫૦ | | ૧૯૫૦ | ||
| આકાશ રાઠોડ | | આકાશ રાઠોડ | ||
|- | |||
| ૩૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ભૂપેશ અધ્વર્યુ|ભૂપેશ અધ્વર્યુ]] | |||
| ૧૯૫૦ | |||
| ડૉ. સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |- | ||
| ૮૭ | | ૮૭ | ||
| Line 506: | Line 675: | ||
| ૧૯૫૨ | | ૧૯૫૨ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૩૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હરીશ મંગલમ્|હરીશ મંગલમ્]] | |||
| ૧૯૫૨ | |||
| પાર્થ બારોટ | |||
|- | |||
| ૩૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/કિશોર પટેલ|કિશોર પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૨ | |||
| સમીરા પત્રાવાલા | |||
|- | |- | ||
| ૮૯ | | ૮૯ | ||
| Line 516: | Line 695: | ||
| ૧૯૫૩ | | ૧૯૫૩ | ||
| નીતિન રાઠોડ | | નીતિન રાઠોડ | ||
|- | |||
| ૩૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/બિપિન પટેલ|બિપિન પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૩ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૯૧ | | ૯૧ | ||
| Line 551: | Line 735: | ||
| ૧૯૫૫ | | ૧૯૫૫ | ||
| કોશા રાવલ | | કોશા રાવલ | ||
|- | |||
| ૩૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લતાબેન હિરાણી|લતાબેન હિરાણી]] | |||
| ૧૯૫૫ | |||
| ગિરિમા ઘારેખાન | |||
|- | |- | ||
| ૯૮ | | ૯૮ | ||
| Line 561: | Line 750: | ||
| ૧૯૫૭ | | ૧૯૫૭ | ||
| દશરથ પરમાર | | દશરથ પરમાર | ||
|- | |||
| ૩૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/હર્ષદ ત્રિવેદી|હર્ષદ ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૫૮ | |||
| ગિરિમા ઘારેખાન | |||
|- | |||
| ૪૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાજેન્દ્ર પટેલ|રાજેન્દ્ર પટેલ]] | |||
| ૧૯૫૮ | |||
| રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ | |||
|- | |- | ||
| ૧૦૦ | | ૧૦૦ | ||
| Line 581: | Line 780: | ||
| ૧૯૬૦ | | ૧૯૬૦ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૪૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાકેશ દેસાઈ|રાકેશ દેસાઈ]] | |||
| ૧૯૬૦ | |||
| નીતા જોશી | |||
|- | |- | ||
| ૧૦૪ | | ૧૦૪ | ||
| Line 596: | Line 800: | ||
| ૧૯૬૧ | | ૧૯૬૧ | ||
| રાજેશ વણકર | | રાજેશ વણકર | ||
|- | |||
| ૪૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રાઘવજી માધડ|રાઘવજી માધડ]] | |||
| ૧૯૬૧ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૧૦૭ | | ૧૦૭ | ||
| Line 601: | Line 810: | ||
| ૧૯૬૨ | | ૧૯૬૨ | ||
| માવજી મહેશ્વરી | | માવજી મહેશ્વરી | ||
|- | |||
| ૪૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અશ્વિની બાપટ|અશ્વિની બાપટ]] | |||
| ૧૯૬૨ | |||
| મયૂર ખાવડુ | |||
|- | |||
| ૪૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/વંદના શાંતુઈન્દુ|વંદના શાંતુઈન્દુ]] | |||
| ૧૯૬૩ | |||
| દીપક ભા. ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| ૧૦૮ | | ૧૦૮ | ||
| Line 621: | Line 840: | ||
| ૧૯૬૫ | | ૧૯૬૫ | ||
| જનક રાવલ | | જનક રાવલ | ||
|- | |||
| ૪૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નાઝીર મનસુરી|નાઝીર મનસુરી]] | |||
| ૧૯૬૫ | |||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |- | ||
| ૧૧૨ | | ૧૧૨ | ||
| Line 651: | Line 875: | ||
| ૧૯૬૯ | | ૧૯૬૯ | ||
| હીરેન્દ્ર પંડ્યા | | હીરેન્દ્ર પંડ્યા | ||
|- | |||
| ૪૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી|ધર્મેન્દ્ર ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૬૯ | |||
| ડૉ. આરતી સોલંકી | |||
|- | |||
| ૪૭ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પારુલ બારોટ|પારુલ બારોટ]] | |||
| ૧૯૬૯ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૧૧૮ | | ૧૧૮ | ||
| Line 666: | Line 900: | ||
| ૧૯૭૧ | | ૧૯૭૧ | ||
| દીપક રાવલ | | દીપક રાવલ | ||
|- | |||
| ૪૮ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અજય ઓઝા|અજય ઓઝા]] | |||
| ૧૯૭૧ | |||
| ડૉ. વિપુલ પુરોહિત | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| ડૉ. વિજયરાજસિંહ જાડેજા | |||
|- | |||
| | |||
| | |||
| | |||
| ડૉ. કિરણ ખેની | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૧ | | ૧૨૧ | ||
| Line 671: | Line 925: | ||
| ૧૯૭૨ | | ૧૯૭૨ | ||
| પાયલ પટેલ | | પાયલ પટેલ | ||
|- | |||
| ૪૯ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિતેન્દ્ર પટેલ|જિતેન્દ્ર પટેલ]] | |||
| ૧૯૭૨ | |||
| દશરથ પરમાર | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૨ | | ૧૨૨ | ||
| Line 676: | Line 935: | ||
| ૧૯૭૩ | | ૧૯૭૩ | ||
| આશિષ ચૌહાણ | | આશિષ ચૌહાણ | ||
|- | |||
| ૫૦ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/રૂબી જાગૃત|રૂબી જાગૃત]] | |||
| ૧૯૭૩ | |||
| નરેશ શુક્લ | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૩ | | ૧૨૩ | ||
| Line 696: | Line 960: | ||
| ૧૯૭૬ | | ૧૯૭૬ | ||
| આશકા પંડ્યા | | આશકા પંડ્યા | ||
|- | |||
| ૫૧ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/નવનીત જાની|નવનીત જાની]] | |||
| ૧૯૭૬ | |||
| સુશીલા વાઘમશી | |||
|- | |||
| ૫૨ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પૂજા તત્સત્|પૂજા તત્સત્]] | |||
| ૧૯૭૬ | |||
| ડૉ. આરતી સોલંકી | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૭ | | ૧૨૭ | ||
| Line 701: | Line 975: | ||
| ૧૯૭૭ | | ૧૯૭૭ | ||
| ભરત સોલંકી | | ભરત સોલંકી | ||
|- | |||
| ૫૩ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પન્ના ત્રિવેદી|પન્ના ત્રિવેદી]] | |||
| ૧૯૭૯ | |||
| ડૉ. હીરેન્દ્ર પંડ્યા | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૮ | | ૧૨૮ | ||
| Line 711: | Line 990: | ||
| | | | ||
| રાજેશ વણકર | | રાજેશ વણકર | ||
|- | |||
| ૫૪ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સમીરા પત્રાવાલા |સમીરા પત્રાવાલા ]] | |||
| ૧૯૮૩ | |||
| કિશોર પટેલ | |||
|- | |- | ||
| ૧૩૦ | | ૧૩૦ | ||
| Line 731: | Line 1,015: | ||
| ૧૯૮૮ | | ૧૯૮૮ | ||
| આરતી સોલંકી | | આરતી સોલંકી | ||
|- | |||
| ૫૫ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જિજ્ઞા પટેલ|જિજ્ઞા પટેલ]] | |||
| ૧૯૯૦ | |||
| રિદ્ધિ પાઠક | |||
|- | |- | ||
| ૧૩૪ | | ૧૩૪ | ||
| Line 741: | Line 1,030: | ||
| ૧૯૯૩ | | ૧૯૯૩ | ||
| નીતા જોશી | | નીતા જોશી | ||
|- | |||
| ૫૬ | |||
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/અભિમન્યુ આચાર્ય|અભિમન્યુ આચાર્ય]] | |||
| ૧૯૯૪ | |||
| ગિરિમા ઘારેખાન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||