32,322
edits
No edit summary |
(=૧) |
||
| Line 13: | Line 13: | ||
{{center|'''<nowiki>: : એમની કૃતિઓ : :</nowiki>'''}} | {{center|'''<nowiki>: : એમની કૃતિઓ : :</nowiki>'''}} | ||
<center> | <center> | ||
{|style="border-right: | {|style="border-right:0px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
|૧ | | ૧ | ||
|હંસા યાને મઠનો ભેદ | | હંસા યાને મઠનો ભેદ | ||
|સન ૧૯૨૬ | | સન ૧૯૨૬ | ||
|- | |- | ||
|૨ | | ૨ | ||
|મહારાષ્ટ્ર કેસરી | | મહારાષ્ટ્ર કેસરી | ||
| | | ” ૧૯૨૭ | ||
|- | |- | ||
|૩ | | ૩ | ||
|સમાજનો સડો | | સમાજનો સડો | ||
| | | ” ૧૯૨૮ | ||
|- | |- | ||
|૪ | | ૪ | ||
|રૂઢિનાં બંધન | | રૂઢિનાં બંધન | ||
| | | ” ૧૯૨૯ | ||
|- | |- | ||
|૫ | | ૫ | ||
|ડગમગતી મહોલાત | | ડગમગતી મહોલાત | ||
| | | ” ૧૯૨૯ | ||
|- | |||
| ૬ | |||
| હવસના ગુલામ | |||
| ” ૧૯૩૦ | |||
|- | |||
| ૭ | |||
| આઝાદીના જંગ | |||
| ” ૧૯૩૧ | |||
|- | |||
| ૮ | |||
| સોરઠી શૌર્યકથાઓ | |||
| ”{{gap|1.5em}}” | |||
|- | |||
| ૯ | |||
| મોગલ દરબારના ભેદ ભરમો | |||
| ”{{gap|1.5em}}” | |||
|- | |||
| ૧૦ | |||
| ધીખતા અંગારા | |||
| ” ૧૯૩૨ | |||
|- | |||
| ૧૧ | |||
| સોરઠી પ્રેમકથાઓ | |||
| ”{{gap|1.5em}}” | |||
|} | |} | ||
<br> | <br> | ||
{{HeaderNav2 | {{HeaderNav2 | ||
|previous =ગુજરાતી સાહિત્યની સાલવારી | |previous =ગુજરાતી સાહિત્યની સાલવારી | ||
|next = | |next = અંબાલાલ નૃસિંહલાલ શાહ | ||
}} | }} | ||