16,140
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 1: | Line 1: | ||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
! | ! ક્રમ !! અટક !! નામ !! જન્મવર્ષ !! –/અવસાનવર્ષ !! પહેલી પ્રકાશિત કૃતિ, !! પ્રકાશનવર્ષ | ||
|- | |- | ||
| 7 || દવે || નગીન || ૦૭-૦૧-૪૧ || || હસ્યોલોજી || ૨૦૧૫ | | 7 || દવે || નગીન || ૦૭-૦૧-૪૧ || || હસ્યોલોજી || ૨૦૧૫ | ||
Line 24: | Line 24: | ||
| ૧ || વાઘેલા || ભારતીબેન ઈશ્વરભાઈ || ૩૦-૦૫-૮૩ || - || ગુજરાતી લોકસાહિત્યના સંશોધના સંપાદનમાં મહિલાઓનું પ્રદાન || ૨૦૧૫ | | ૧ || વાઘેલા || ભારતીબેન ઈશ્વરભાઈ || ૩૦-૦૫-૮૩ || - || ગુજરાતી લોકસાહિત્યના સંશોધના સંપાદનમાં મહિલાઓનું પ્રદાન || ૨૦૧૫ | ||
|- | |- | ||
| 12 || શાહ || આશા વીરેન્દ્ર || | | 12 || શાહ || આશા વીરેન્દ્ર || Missing || || મૂળમાં છે જ || Missing | ||
|- | |- | ||
| 13 || વ્યાસ || બાકુભાઈ ભાઈશંકર || ૨૫-૦૮-૧૫ || || સાત એકાંકી || ૧૯૯૯ | | 13 || વ્યાસ || બાકુભાઈ ભાઈશંકર || ૨૫-૦૮-૧૫ || || સાત એકાંકી || ૧૯૯૯ | ||
Line 30: | Line 30: | ||
| 14 || સૂચક || કનુભાઈ હરિલાલ || ૦૭-૦૯-૩૯ || || સ્થાપત્યગુર્જરી || ૧૯૯૧ | | 14 || સૂચક || કનુભાઈ હરિલાલ || ૦૭-૦૯-૩૯ || || સ્થાપત્યગુર્જરી || ૧૯૯૧ | ||
|- | |- | ||
| 15 || ભટ્ટ || દીપક ભજીશંકર || | | 15 || ભટ્ટ || દીપક ભજીશંકર || Missing || || ગુજરાતી નાટ્યવિવેચન || ૨૦૦૫ | ||
|- | |||
| 16 || શાહ || ચંદ્રકાંત હંસરાજ || ૦૭-૧૯૫૬ || || અને થોડાં સપનાં || ૧૯૯૨ | |||
|- | |||
| 17 || ત્રિવેદી || દિનેશ્ચંદ્ર ગિરિજાશંકર || ૨૬-૦૨-૪૪ || || શિવપૂજન પ્રયોગ || ૨૦૨૨ | |||
|- | |||
| 18 || ગાંધી || નટવર મોહન || ૧૦-૦૪-૪૦ || || અમેરિકા અમેરિકા || ૨૦૦૪ | |||
|- | |||
| 19 || ઠક્કર || ઉદય || || || એકાવન || ૧૯૮૭ | |||
|- | |||
| 20 || પારેખ || જયકુમાર નટવરલાલ || ૦૨-૧૧-૭૩ || || સરગના || ૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| 21 || મકવાણા || સંજય બાબુભાઈ || ૧૦-૧૨-૭૫ || || શ્રેષ્ઠ વર્ષા ગીતો || ૨૦૧૩ | |||
|- | |||
| 22 || સોલંકી || ભરત આનંદલાલ || ૨૧-૦૭-૬૭ || || સીતાંષુ યશચંદ્રની કવિતા || ૧૯૯૫ | |||
|- | |||
| 23 || મેકવાન || ઇસુ ડાહ્યાભાઈ ડભાણિયા || ૨૬-૦૨-૪૫ || || સૂરજ સોનાનો || ૧૯૭૨ | |||
|- | |||
| 24 || સરવૈયા || રેખાબા દિગ્વિજયસિંહ || ૧૫-૦૫-૭૩ || || રેત પર લખાયેલા અક્ષરો || ૨૦૦૪ | |||
|- | |||
| 25 || ભટ્ટ || જ્યોતિભાઈ માનશંકર || ૧૨-૦૩-૩૪ || || રંગોળી આંગણાનો શણગાર || ૧૯૭૭ | |||
|- | |||
| 26 || પટેલ || હેમાંશુ || ૨૧-૦૩-૫૧ || || એક કવિતા પર્યાપ્ત છે અસ્તિત્વ માટે || ૨૦૦૯ | |||
|- | |||
| 27 || પ્રજાપતિ || ગુરુદેવ હસમુખભાઈ || ૦૬-૦૯-૮૪ || || શાશ્વત સુખ || ૨૦૨૨ | |||
|- | |||
| 28 || રાવલ || મહેશકુમાર વિનોદરાય || ૦૪-૦૯-૫૬ || || તુષાર || ૧૯૭૮ | |||
|- | |||
| 29 || પટણી || વજેસિંહ ચીસકાભાઈ || ૨૩-૦૪-૬૧ || || આગિયાનું અજવાળું || ૨૦૧૯ | |||
|- | |||
| 30 || ચૌધરી || રમેશ || ૧૫-૦૭-૮૪ || || વિવેચન વિધિ || ૨૦૧૧ | |||
|- | |||
| 31 || ચૌધરી || સંજય રઘુવીર || ૨૫-૦૪-૬૩ || || ગિરનાર || ૨૦૦૮ | |||
|- | |||
| 32 || ખારોડ || નિખિલ મહેશચંદ્ર || ૦૭-૦૫-૫૫ || || કિમ અધુના? || ૧૯૯૩ | |||
|- | |||
| 33 || મેવાડા || અરવિંદરાય ગીગાભાઈ || ૦૧-૧૧-૪૬ || || લીલીકુંજાર વસુંધરા જાગ ! || ૨૦૧૭ | |||
|- | |||
| 34 || જોશી || ભરત 'પાર્થ મહાબાહુ' || ૨૬-૦૯-૬૩ || || ગાંધી વિચાર મંજૂષા || ૨૦૧૪ | |||
|- | |||
| 35 || ચાંપાનેરી || રમેશચંદ્ર મગનલાલ || ૨૪-૧૨-૪૮ || || આપણે તો લીલાલહેર છે ! || ૨૦૧૯ | |||
|- | |||
| 36 || કુકડિયા || પ્રવીણ ભનાભાઈ || ૦૧-૦૪-૭૭ || || પ્રત્યક્ષસૂચિ ૨૦૧૮ અવલોક્ય ૨૦૨૧ || Missing | |||
|- | |||
| 37 || મહેતા || પ્રીતિ ભાર્ગવ || ૧૫-૦૪-૪૭ || || શબ્દછવિ || ૨૦૨૨ | |||
|- | |||
| 38 || ત્રિવેદી || રમેશ શિવશંકર || ૧૮-૧૧-૪૧ || || આઠમું પાતાળ || ૧૯૮૦ | |||
|- | |||
| 39 || ત્રિવેદી || છાયા || ૩૧-૦૩-૭૪ || || શ્રી ગઝલ || ૨૦૦૫ | |||
|- | |||
| 40 || જોશી || વસંતરાય ભાઈશંકર || ૧૪-૦૬-૬૧ || || ક્ષિતિકર્ષ || ૨૦૦૦ | |||
|- | |||
| 41 || જાની || વિનોદરાય ચન્દ્રશંકર || ૨૫-૧૦-૩૫ || || શૈશવાનું ઓશીકું || Missing | |||
|- | |||
| 42 || રાઉલજી || અર્જુનસિંહ કે. || ૨૦-૧૧-૫૨ || || આસક્તિ || ૨૦૧૪ | |||
|} | |} |