15,976
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
(19 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 74: | Line 74: | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:101 Essays That Will Change-title.jpg|center|170px|link=101 Essays that will change the way you | |align=center|[[File:101 Essays That Will Change-title.jpg|center|170px|link=101 Essays that will change the way you think…]] | ||
|align=center|[[File:Big Magic book cover.jpg|center|170px|link=Big Magic]] | |align=center|[[File:Big Magic book cover.jpg|center|170px|link=Big Magic]] | ||
|align=center|[[File:Deep Work cover.jpg|center|170px|link=Deep Work]] | |align=center|[[File:Deep Work cover.jpg|center|170px|link=Deep Work]] | ||
Line 93: | Line 93: | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:Who Moved My Cheese cover.jpg|150px|center|link=Who Moved My Cheese?]] | |align=center|[[File:Who Moved My Cheese cover.jpg|150px|center|link=Who Moved My Cheese?]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:12 Rules for Life Front Cover.jpg|150px|center|link=12 Rules For Life]] | ||
|align=center| | |align=center| [[File:Bill bryson a short history title.jpg|150px|center|link=The Psychology of Money]] | ||
|- | |||
|align=center|'''[[Who Moved My Cheese?|હૂ મૂવ્ડ માય ચીઝ? ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>તમારા જીવન અને કામમાં પરિવર્તનોનો<br> સામનો કરવાની એક અદ્ભુત રીત</small></span> | |||
|align=center|'''[[12 Rules For Life|જીવનના ૧૨ નિયમો ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અરાજકતા નિવારણના ઉપાય<br></small></span> | |||
|align=center|'''[[The Psychology of Money|પૈસા અંગેની આપણી માનસિકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સંપત્તિ, લોભ અને સુખ-સમૃદ્ધિ <br>અંગે હંમેશનું માર્ગદર્શન<br></small></span> | |||
|- | |||
|align=center|[[File:The Four Agreements - Book Cover.jpg|150px|center|link=The Four Agreements]] | |||
|align=center|[[File:The Alchemist - Book Cover.jpg|150px|center|link=The Alchemist]] | |||
|align=center| [[File:The Art of War cover.jpg|150px|center|link=The Art of War]] | |||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[ | |align=center|'''[[The Four Agreements|ચાર કરાર.....જાત સાથેની ચાર સમજૂતી.]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>વ્યક્તિગત મુક્તિની ટૉલ્ટેક માર્ગદર્શિકા</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[The Alchemist|રસાયણશાસ્ત્રી]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સ્વપ્ન, ભાગ્ય અને કાલાતીત પ્રજ્ઞા તરફની <br>Alchemist - રસાયણશાસ્ત્રીની યાત્રા.</small></span> | ||
| | |align=center|'''[[The Art of War|યુદ્ધકૌશલ્ય અથવા યુદ્ધકળા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>રાજકારણ, બીઝનેસ અને દૈનિક જીવન <br>માટેની ઉમદા સૈન્ય વ્યૂહરચના</small></span> | ||
|} | |} | ||
<hr> | <hr> | ||
Line 121: | Line 130: | ||
|align=center|'''[[At The Existentialist Café|અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>મુક્તિ, અસ્તિત્વ (હોવાપણું), અને <br>જરદાલુ કોકટેલ</small></span> | |align=center|'''[[At The Existentialist Café|અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>મુક્તિ, અસ્તિત્વ (હોવાપણું), અને <br>જરદાલુ કોકટેલ</small></span> | ||
|align=center|'''[[The Prophet|વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>જીવનના સૌંદર્ય અને માનવીય પરિસ્થિતિ અંગે<br> ગદ્ય-પદ્યાત્મક પયગંબરી બોધકથાઓ.</small></span> | |align=center|'''[[The Prophet|વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>જીવનના સૌંદર્ય અને માનવીય પરિસ્થિતિ અંગે<br> ગદ્ય-પદ્યાત્મક પયગંબરી બોધકથાઓ.</small></span> | ||
|align=center|'''[[The Myth of Sisyphus| | |align=center|'''[[The Myth of Sisyphus|સિસિફસનું મિથક]]''' <br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>જીવનની અર્થહીનતાને જીવવા લાયક સાબિત <br>કરતી એક શાનદાર અસ્તિત્વવાદી કૃતિ</small></span> | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:On Being and Becoming-title.jpg|center|170px|link=On Being and Becoming]] | |align=center|[[File:On Being and Becoming-title.jpg|center|170px|link=On Being and Becoming]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:Thus Spoke Zarathustra cover.jpg|center|170px|link=Thus Spoke Zarathustra cover.jpg]] | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[On Being and Becoming|ઑન બીઇંગ ઍન્ડ બીકમિંગ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અસ્તિવવાદની ફિલોસોફીનો પરિચય સાથે <br>સુંદર જિંદગી જીવવાનો રસ્તો</small></span> | |align=center|'''[[On Being and Becoming|ઑન બીઇંગ ઍન્ડ બીકમિંગ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>અસ્તિવવાદની ફિલોસોફીનો પરિચય સાથે <br>સુંદર જિંદગી જીવવાનો રસ્તો</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[Thus Spoke Zarathustra|જરથુષ્ટ્રનાં બોધ વચન....]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>તમારી પૂર્વધારણાઓને પડકારે તેવી <br>કાલાતીત પ્રશિષ્ટ કૃતિ.</small></span> | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|} | |} | ||
Line 157: | Line 166: | ||
|align=center|[[File:Becoming-Title.jpg|center|170px|link=Becoming]] | |align=center|[[File:Becoming-Title.jpg|center|170px|link=Becoming]] | ||
|align=center|[[File:Man’s Search for Meaning cover.jpg|150px|center|link=Man’s Search for Meaning]] | |align=center|[[File:Man’s Search for Meaning cover.jpg|150px|center|link=Man’s Search for Meaning]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:Educated cover.jpg|center|170px|link=EDUCATED]] | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[Becoming|બિકમિંગ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના ભૂતપૂર્વ ફર્સ્ટ લેડીના <br> પ્રેરણાદાયક, બલિષ્ઠ અને અંગત સંસ્મરણો. </small></span> | |align=center|'''[[Becoming|બિકમિંગ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સના ભૂતપૂર્વ ફર્સ્ટ લેડીના <br> પ્રેરણાદાયક, બલિષ્ઠ અને અંગત સંસ્મરણો. </small></span> | ||
|align=center|'''[[Man’s Search for Meaning|જીવનના અર્થની ખોજ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>દ્વિતીય વિશ્વયુદ્ધ દરમ્યાન નાઝી યાતના <br> છાવણીમાં લેખકના ત્રાસદાયક અનુભવો.</small></span> | |align=center|'''[[Man’s Search for Meaning|જીવનના અર્થની ખોજ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>દ્વિતીય વિશ્વયુદ્ધ દરમ્યાન નાઝી યાતના <br> છાવણીમાં લેખકના ત્રાસદાયક અનુભવો.</small></span> | ||
|align=center| | |align=center|'''[[EDUCATED|શિક્ષિતા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ટેરા વેસ્ટોવરની સ્મરણગાથા<br> </small></span> | ||
|- | |||
|align=center|[[File:The Kite Runner cover.jpg|center|170px|link=The Kite Runner]] | |||
|align=center|[[File:Memoirs by Pablo Neruda-title.jpg|170px|link=The Complete Memoris]] | |||
|align=center|[[File:The Immortal Life Of Henrietta Lacks-title.jpg|center|170px|link=The Immortal Life Of Henrietta Lacks]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[The Kite Runner|કાઈટ રનર (પતંગ પકડનાર)]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>૧૯૭૦ના દાયકાના અફઘાનિસ્તાનની વિશ્વાસઘાત<br> અને વિમુક્તિની એક લાગણીસભર દાસ્તાન...</small></span> | |||
|align=center|'''[[The Complete Memoris|જીવન સંસ્મરણો - પાબ્લો નેરુદા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ચીલીના કવિ, રાજદૂત અને રાજકારણી - પાબ્લો નેરુદાના<br> જીવન સંસ્મરણો એમનું આત્મકથાત્મક પુસ્તક</small></span> | |||
|align=center|'''[[The Immortal Life Of Henrietta Lacks|હેન્રીએટ્ટા લેક્સની અમર જીવનકથા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>એક સ્ત્રીના રક્તકોષે, વૈજ્ઞાનિક વિચારણાને<br>સદાને માટે કેવી રીતે બદલી કાઢી ?</small></span> | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 195: | Line 213: | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:A Room of One's Own-Title.jpg|center|150px|link=A Room of One's Own]] | |align=center|[[File:A Room of One's Own-Title.jpg|center|150px|link=A Room of One's Own]] | ||
|align=center|[[File:India After Gandhi-cover.jpg|center|150px|link=India After Gandhi]] | |||
|align=center|[[File:Bill bryson a short history title.jpg|center|150px|link=A Short History of Nearly Everything]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[A Room of One's Own|મારો પોતાનો ઓરડો, એ મારી પોતાની દુનિયા]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>એક આવશ્યક સાહિત્યિક અને નારીવાદી કથની</small></span> | |||
|align=center|'''[[India After Gandhi|ગાંધીજી પછીનું ભારત.]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>દુનિયાની સૌથી મોટી<br> લોકશાહીનો ઇતિહાસ</small></span> | |||
|align=center|'''[[A Short History of Nearly Everything|લગભગ બધી વસ્તુઓનો સંક્ષિપ્ત ઇતિહાસ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>આ સૃષ્ટિ કેવી રીતે રચાઈ, અને આજે <br>આપણે આ તબક્કે કેવી રીતે પહોંચ્યા છીએ?</small></span> | |||
|- | |||
|align=center|[[File:The-Communist-Manifesto.jpg|center|150px|link=The Communist Manifesto]] | |||
|align=center| | |align=center| | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[ | |align=center|'''[[The Communist Manifesto|સામ્યવાદનું ઘોષણાપત્ર ]]'''<br><p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"> <small>કાર્લ માર્ક્સ અને ફ્રેડરિક એંજલ્સ કૃત<br>સામ્યવાદનું ઘોષણાપત્ર</small></span> | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|align=center| | |align=center| | ||
Line 218: | Line 244: | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:Creativity by Mihaly Csikszentmihalyi.jpg|center|170px|link=Creativity]] | |align=center|[[File:Creativity by Mihaly Csikszentmihalyi.jpg|center|170px|link=Creativity]] | ||
|align=center| | |align=center|[[File:The Iliad cover.jpg|center|170px|link=THE ILIAD]] | ||
|align=center| [[File:The Creative Act - Book Cover.jpg|center|170px|link=The Creative Act]] | |||
|- | |||
|align=center|'''[[Creativity|સર્જનાત્મકતા ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>શોધો અને આવિષ્કારોનું માનસશાસ્ત્ર </small></span> | |||
|align=center|'''[[THE ILIAD|ઇલિયડ]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>ટ્રોજન યુદ્ધના અંત અને એકિલસના <br>ક્રોધ ઉપરનું એક રોચક ગ્રીક મહાકાવ્ય.</small></span> | |||
|align=center|'''[[The Creative Act|એક સંગીતકારની નજરે સર્જનાત્મકતા]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>સર્જનાત્મક પ્રક્રિયા વિશે મ્યુઝીક પ્રોડ્યુસર<br> રીક રુબીનની આંતરદૃષ્ટિ.</small></span> | |||
|- | |||
|align=center|[[File:How to Read Literature Like a Professor - Book Cover.jpg|center|170px|link=How to Read Literature Like a Professor]] | |||
|align=center| | |||
|align=center| | |align=center| | ||
|- | |- | ||
|align=center|'''[[ | |align=center|'''[[How to Read Literature Like a Professor|અધ્યાપકની જેમ સાહિત્યવાચનની રીત]]'''<br> <p style="color:MediumVioletRed; line-height: 100%"><small>બે લાઈનોની વચ્ચેનું વાંચતા શીખવતું <br>જીવંત અને રસપ્રદ માર્ગદર્શન</small></span> | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|} | |} | ||
<hr> | <hr> | ||
Line 249: | Line 284: | ||
|- | |- | ||
|align=center|[[File:Welcome to the Universe-title.jpg|center|170px|link= | |align=center|[[File:Welcome to the Universe-title.jpg|center|170px|link=Welcome to the Universe]] | ||
|align=center| | |align=center| | ||
|align=center| | |align=center| |