16,066
edits
No edit summary |
m (Meghdhanu moved page ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર/ગ્રંથકારોની સૂચિ to ગ્રંથ અને ગ્રંથકાર : પુસ્તક ૧૧મું/ગ્રંથકારોની સૂચિ without leaving a redirect) |
||
(8 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 9: | Line 9: | ||
{{Poem2Close}} | {{Poem2Close}} | ||
<center> | <center> | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width: | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:85%;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
|'''ક્રમાંક''' | |'''ક્રમાંક''' | ||
Line 57: | Line 57: | ||
|- | |- | ||
| ૯ | | ૯ | ||
|અબ્દુલગની અ. દહીંવાલા | | |અબ્દુલગની અ. દહીંવાલા | ||
[૧૭-૮-૧૯૦૮] | |[૧૭-૮-૧૯૦૮] | ||
| ૧૧-૧૨૧ | | ૧૧-૧૨૧ | ||
|- | |- | ||
Line 77: | Line 77: | ||
|- | |- | ||
| ૧૩ | | ૧૩ | ||
|અમૃતલાલ ૨. ત્રિવેદી | |અમૃતલાલ ૨. ત્રિવેદી ‘દ્વિજકુમાર' | ||
|[૩૦-૩-૧૯૦૩] | |[૩૦-૩-૧૯૦૩] | ||
| | |૩-૩ | ||
|- | |- | ||
| ૧૪ | | ૧૪ | ||
|અમૃતલાલ લા. ભટ્ટ | |અમૃતલાલ લા. ભટ્ટ ‘અમૃત ઘાયલ' | ||
|[૧૯-૮-૧૯૧૬] | |[૧૯-૮-૧૯૧૬] | ||
| ૧૧-૧૨૫ | | ૧૧-૧૨૫ | ||
Line 496: | Line 496: | ||
|- | |- | ||
| ૯૭ | | ૯૭ | ||
| (હાજી)ગુલામઅલી હાજી ઈસ્માઈલ | | (હાજી)ગુલામઅલી હાજી ઈસ્માઈલ ‘રહીમાની' | ||
|[૧૮૬૩/૬૪] | |[૧૮૬૩/૬૪] | ||
| ૯-૧૦૮ | | ૯-૧૦૮ | ||
Line 550: | Line 550: | ||
|- | |- | ||
| ૧૦૮ | | ૧૦૮ | ||
|ગૌરીશંકર ગો. જોશી | |ગૌરીશંકર ગો. જોશી ‘ધૂમકેતુ' | ||
|[૧૨-૧૨-૧૮૯૨ : ૧૧-૩-૧૯૬૫) | |[૧૨-૧૨-૧૮૯૨ : ૧૧-૩-૧૯૬૫) | ||
|૧-૫૦ | |૧-૫૦ | ||
Line 630: | Line 630: | ||
|- | |- | ||
| ૧૨૪ | | ૧૨૪ | ||
|ચિનુભાઈ ભો. પટવા | |ચિનુભાઈ ભો. પટવા ‘ફિલસૂફ' | ||
|[૨૬-૧૦-૧૯૧૧]| ૧૧-૧૩૭ | |[૨૬-૧૦-૧૯૧૧] | ||
| ૧૧-૧૩૭ | |||
|- | |- | ||
| ૧૨૫ | | ૧૨૫ | ||
|ચીમનલાલ ડા. દલાલ | |ચીમનલાલ ડા. દલાલ | ||
|[૧૮૮૧ માર્ચ-એપ્રિલ ?]| ૮-૧૦૫ | |[૧૮૮૧ માર્ચ-એપ્રિલ ?] | ||
| ૮-૧૦૫ | |||
|- | |||
| ૧૨૬ | | ૧૨૬ | ||
|ચીમનલાલ દા. ત્રિપાઠી | |ચીમનલાલ દા. ત્રિપાઠી | ||
Line 762: | Line 765: | ||
|- | |- | ||
| ૧૫૧ | | ૧૫૧ | ||
|જન્મશંકર મ. બૂચ. | |જન્મશંકર મ. બૂચ. ‘લલિત' | ||
|(૩૦-૬-૧૮૭૭ : ૨૫-૩-૧૯૪૭] | |(૩૦-૬-૧૮૭૭ : ૨૫-૩-૧૯૪૭] | ||
|૧-૭૨ | |૧-૭૨ | ||
Line 949: | Line 952: | ||
|ડાહ્યાભાઈ પી. દેરાસરી ‘બુલબુલ' | |ડાહ્યાભાઈ પી. દેરાસરી ‘બુલબુલ' | ||
|[૧૧-૧૦-૧૮૫૭: ૧૪-૩-૧૯૩૮] | |[૧૧-૧૦-૧૮૫૭: ૧૪-૩-૧૯૩૮] | ||
| ૧-૮૭ | | ૧-૮૭ | ||
|- | |- | ||
|૧૮૯ | |૧૮૯ | ||
|ડાહ્યાભાઈ લ. પટેલ | |ડાહ્યાભાઈ લ. પટેલ | ||
Line 974: | Line 976: | ||
| ૧૯૩ | | ૧૯૩ | ||
|તારાબહેન મોડક | |તારાબહેન મોડક | ||
| | |[૧૯-૪–૧૮૯૨] | ||
[૧૯-૪–૧૮૯૨] | |||
| ૧-૯૧ | | ૧-૯૧ | ||
|- | |- | ||
Line 994: | Line 995: | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭ | | ૧૯૭ | ||
|ત્રિભુવનદાસ પુ. લુહાર ‘સુંદરમ્' | | |ત્રિભુવનદાસ પુ. લુહાર ‘સુંદરમ્' | ||
[૨૨-૩-૧૯૦૮] | |[૨૨-૩-૧૯૦૮] | ||
|૪-૧૨૭ | |૪-૧૨૭ | ||
|- | |- | ||
Line 1,006: | Line 1,007: | ||
|ત્રિભુવનદાસ ક. ગજજર | |ત્રિભુવનદાસ ક. ગજજર | ||
|[૩-૮-૧૮૬૩: ૧૬-૭-૧૯૨૦] | |[૩-૮-૧૮૬૩: ૧૬-૭-૧૯૨૦] | ||
|૯- | |૯-૩૦ | ||
|- | |- | ||
| ૨૦૦ | | ૨૦૦ | ||
Line 1,017: | Line 1,018: | ||
|દત્તત્રેય બા કાલેલકર | |દત્તત્રેય બા કાલેલકર | ||
|[૧-૧૨-૧૮૮૫] | |[૧-૧૨-૧૮૮૫] | ||
| ૨-૩૩ |- | | ૨-૩૩ | ||
|- | |||
| ૨૦૨ | | ૨૦૨ | ||
|દત્તાત્રેય બા. ડિસકલકર | |દત્તાત્રેય બા. ડિસકલકર | ||
Line 1,031: | Line 1,033: | ||
|દલપતરામ પ્રા. ખખ્ખર | |દલપતરામ પ્રા. ખખ્ખર | ||
|(૧-૧૧-૧૮૩૫ : ૧૪-૫-૧૯૦૨] | |(૧-૧૧-૧૮૩૫ : ૧૪-૫-૧૯૦૨] | ||
| ૯- | | ૯-૩૩ | ||
|- | |- | ||
| ૨૦૫ | | ૨૦૫ | ||
Line 1,070: | Line 1,072: | ||
| ૨૧૨ | | ૨૧૨ | ||
| દુર્ગેશ તુ. શુક્લ | | દુર્ગેશ તુ. શુક્લ | ||
[૯-૯-૧૯૧૧] | |[૯-૯-૧૯૧૧] | ||
| ૧૦-૩૨ | | ૧૦-૩૨ | ||
|- | |- | ||
Line 1,076: | Line 1,078: | ||
| દુર્લભ શ્યા. ધ્રુવ | | દુર્લભ શ્યા. ધ્રુવ | ||
|[૧૫-૯–૧૮૬૧ : ૧૯૩૪] | |[૧૫-૯–૧૮૬૧ : ૧૯૩૪] | ||
| ૯-૩૬ |- | | ૯-૩૬ | ||
|- | |||
| ૨૧૪ | | ૨૧૪ | ||
| દુર્લભજી વિ. ઝવેરી | | દુર્લભજી વિ. ઝવેરી | ||
Line 1,100: | Line 1,103: | ||
|દેવચંદભાઈ શેઠ | |દેવચંદભાઈ શેઠ | ||
|[૨૪-૧-૧૮૮૨] | |[૨૪-૧-૧૮૮૨] | ||
| ૮-૧૨૧ |- | | ૮-૧૨૧ | ||
|- | |||
| ૨૧૯ | | ૨૧૯ | ||
|દેવજી રા. મોઢા | |દેવજી રા. મોઢા | ||
|[૮-૫-૧૯૧૩] | |[૮-૫-૧૯૧૩] | ||
| ૧૧-૧૬૬ |- | | ૧૧-૧૬૬ | ||
|- | |||
| ૨૨૦ | | ૨૨૦ | ||
| દેવશંકર વૈ. ભટ્ટ | | દેવશંકર વૈ. ભટ્ટ | ||
Line 1,198: | Line 1,203: | ||
|નથ્થુસિંહ હ. ચાવડા | |નથ્થુસિંહ હ. ચાવડા | ||
|[૧-૮-૧૯૦૬] | |[૧-૮-૧૯૦૬] | ||
| ૭-૧૯૪ |- | | ૭-૧૯૪ | ||
|- | |||
| ૨૩૯ | | ૨૩૯ | ||
|(મહાત્મા) નથ્થુરામ શર્મા | |(મહાત્મા) નથ્થુરામ શર્મા | ||
Line 1,207: | Line 1,213: | ||
| નથુરામ સું. શુકલ | | નથુરામ સું. શુકલ | ||
|[૧૮૬૧/૬૨ : ૧૯૨૨/૨૩] | |[૧૮૬૧/૬૨ : ૧૯૨૨/૨૩] | ||
| ૯-૪૦ |- | | ૯-૪૦ | ||
|- | |||
| ૨૪૧ | | ૨૪૧ | ||
|નરભેશંકર પ્રા. દવે ‘કાઠિયાવાડી’ | |નરભેશંકર પ્રા. દવે ‘કાઠિયાવાડી’ | ||
Line 1,251: | Line 1,258: | ||
|નર્મદાશંકર ભો. પુરોહિત | |નર્મદાશંકર ભો. પુરોહિત | ||
|[૮-૮-૧૮૯૭] | |[૮-૮-૧૮૯૭] | ||
| ૬-૬૮ | | ૬-૬૮ | ||
|- | |||
| ૨૫૦ | | ૨૫૦ | ||
|નર્મદાશંકર લા કવિ | |નર્મદાશંકર લા કવિ | ||
Line 1,290: | Line 1,298: | ||
|નાગરદાસ અ. પંડ્યા | |નાગરદાસ અ. પંડ્યા | ||
|(૯-૨-૧૮૯૩] | |(૯-૨-૧૮૯૩] | ||
| ૩-૪૨ |- | | ૩-૪૨ | ||
|- | |||
| ૨૫૮ | | ૨૫૮ | ||
|નાગરદાસ ઈ. પટેલ | |નાગરદાસ ઈ. પટેલ | ||
Line 1,349: | Line 1,358: | ||
|નૃસિંહપ્રસાદ(નાનાભાઈ) કા. ભટ્ટ | |નૃસિંહપ્રસાદ(નાનાભાઈ) કા. ભટ્ટ | ||
|[૧૧-૧૧-૧૮૮૨ : ૩૧-૧૨-૧૯૬૧] | |[૧૧-૧૧-૧૮૮૨ : ૩૧-૧૨-૧૯૬૧] | ||
| ૧-૧૨૦ | | ૧-૧૨૦ | ||
|- | |- | ||
| ૨૭૦ | | ૨૭૦ | ||
|(શ્રીમદ્) નૃસિંહાચાર્યજી | |(શ્રીમદ્) નૃસિંહાચાર્યજી | ||
|[૨૯-૧૧-૧૮૫૩ : ૩-૮-૧૮૯૭] | |[૨૯-૧૧-૧૮૫૩ : ૩-૮-૧૮૯૭] | ||
|૬-૧૦૪ |- | |૬-૧૦૪ | ||
|- | |||
| ૨૭૧ | | ૨૭૧ | ||
|(મુનિશ્રી) ન્યાયવિજયજી | |(મુનિશ્રી) ન્યાયવિજયજી | ||
Line 1,388: | Line 1,398: | ||
|પીતાંબર પટેલ | |પીતાંબર પટેલ | ||
|[૧૦-૮-૧૯૧૮] | |[૧૦-૮-૧૯૧૮] | ||
| ૧૧-૧૮૮ |- | | ૧૧-૧૮૮ | ||
|- | |||
| ૨૭૮ | | ૨૭૮ | ||
|પિરોજશા જ. મર્ઝબાન ‘પીજામ' | |પિરોજશા જ. મર્ઝબાન ‘પીજામ' | ||
|[૬-૫-૧૮૭૬ : ૧૧–૪-૧૯૩૩] | |[૬-૫-૧૮૭૬ : ૧૧–૪-૧૯૩૩] | ||
| ૯–૪૬ | | ૯–૪૬ | ||
|- | |- | ||
| ૨૭૯ | | ૨૭૯ | ||
|પીંગળશી પા. નરેલા | |પીંગળશી પા. નરેલા | ||
|[૧૦-૧૦-૧૮૫૬ : ૪-૩-૧૯૩૯] | |[૧૦-૧૦-૧૮૫૬ : ૪-૩-૧૯૩૯] | ||
|૯-૪૭ |- | |૯-૪૭ | ||
|- | |||
| ૨૮૦ | | ૨૮૦ | ||
|(મુનિશ્રી) પુણ્યવિજયજી | |(મુનિશ્રી) પુણ્યવિજયજી | ||
Line 1,411: | Line 1,423: | ||
|પુરુષોત્તમ વિ. માવજી | |પુરુષોત્તમ વિ. માવજી | ||
|[૧૧-૧૨-૧૮૭૯ : ૩-૭-૧૯૨૯] | |[૧૧-૧૨-૧૮૭૯ : ૩-૭-૧૯૨૯] | ||
|૯-૪૮ |- | |૯-૪૮ | ||
|- | |||
| ૨૮૩ | | ૨૮૩ | ||
|પુરુષોત્તમ શિ. ભટ્ટ | |પુરુષોત્તમ શિ. ભટ્ટ | ||
Line 1,430: | Line 1,443: | ||
|પૃથુલાલ હ. શુકલ | |પૃથુલાલ હ. શુકલ | ||
|[૧૯–૯–૧૮૯૫ : ૧૫-૧૧-૧૯૩૧] | |[૧૯–૯–૧૮૯૫ : ૧૫-૧૧-૧૯૩૧] | ||
|૯-૫૧ |- | |૯-૫૧ | ||
|- | |||
| ૨૮૭ | | ૨૮૭ | ||
|પોચાજી ન. પાલિશવાલા | |પોચાજી ન. પાલિશવાલા | ||
Line 1,444: | Line 1,458: | ||
|પોપટલાલ જે. અંબાણી | |પોપટલાલ જે. અંબાણી | ||
|[૧૯-૧૧-૧૮૭૯] | |[૧૯-૧૧-૧૮૭૯] | ||
| ૬-૭૧ |- | | ૬-૭૧ | ||
|- | |||
| ૨૯૦ | | ૨૯૦ | ||
|પોપટલાલ પું. શાહ | |પોપટલાલ પું. શાહ | ||
Line 1,463: | Line 1,478: | ||
|પ્રભુલાલ દ. દ્વિવેદી | |પ્રભુલાલ દ. દ્વિવેદી | ||
|[૧૫-૧૧-૧૮૯૨ : ૨૮-૨-૧૯૬૧] | |[૧૫-૧૧-૧૮૯૨ : ૨૮-૨-૧૯૬૧] | ||
|૧૧-૧૯૯ |- | |૧૧-૧૯૯ | ||
|- | |||
| ૨૯૪ | | ૨૯૪ | ||
|પ્રસન્નવદન છ. દીક્ષિત | |પ્રસન્નવદન છ. દીક્ષિત | ||
Line 1,507: | Line 1,523: | ||
|પ્રીતમરાય વ્ર. દેસાઈ | |પ્રીતમરાય વ્ર. દેસાઈ | ||
|[૨-૧-૧૮૯૧] | |[૨-૧-૧૮૯૧] | ||
| ૪-૧૩૮ |- | | ૪-૧૩૮ | ||
|- | |||
|૩૦૩ | |૩૦૩ | ||
|પ્રેમશંકર હ. ભટ્ટ | |પ્રેમશંકર હ. ભટ્ટ | ||
Line 1,521: | Line 1,538: | ||
|ફિરોઝ કા. દાવર | |ફિરોઝ કા. દાવર | ||
|[૧૬-૧૧-૧૮૯૨] | |[૧૬-૧૧-૧૮૯૨] | ||
| ૧૦-૫૯ |- | | ૧૦-૫૯ | ||
|- | |||
| ૩૦૬ | | ૩૦૬ | ||
|ફૂલચંદ ઝ. શાહ | |ફૂલચંદ ઝ. શાહ | ||
Line 1,545: | Line 1,563: | ||
|બબલભાઈ પ્રા. મહેતા | |બબલભાઈ પ્રા. મહેતા | ||
|[૧૦-૧૦-૧૯૧૦] | |[૧૦-૧૦-૧૯૧૦] | ||
| ૧૧-૨૦૬ |- | | ૧૧-૨૦૬ | ||
|- | |||
| ૩૧૧ | | ૩૧૧ | ||
|બહેચરલાલ ત્રિ. પટેલ ‘વિહારી’ | |બહેચરલાલ ત્રિ. પટેલ ‘વિહારી’ | ||
Line 1,619: | Line 1,638: | ||
|ભદ્રકુમાર યાજ્ઞિક | |ભદ્રકુમાર યાજ્ઞિક | ||
|[૨૯-૯-૧૯૦૭ : ૨૯-૧૨-૧૯૬૪] | |[૨૯-૯-૧૯૦૭ : ૨૯-૧૨-૧૯૬૪] | ||
| ૧૧-૨૧૩ |- | | ૧૧-૨૧૩ | ||
|- | |||
| ૩૨૬ | | ૩૨૬ | ||
|ભરતરામ ભા. મહેતા | |ભરતરામ ભા. મહેતા | ||
Line 1,646: | Line 1,666: | ||
|- | |- | ||
| ૩૩૧ | | ૩૩૧ | ||
|ભાનુશંકર બા. વ્યાસ ' | |ભાનુશંકર બા. વ્યાસ ‘બાદરાયણ' | ||
| ૧૧-૨૧૫ |- | |[૨૨-૫-૧૯૦૫ :૧૫-૧૧-૧૯૬૩] | ||
| ૧૧-૨૧૫ | |||
|- | |||
| ૩૩૨ | | ૩૩૨ | ||
|ભાનુસુખરામ નિ. મહેતા | |ભાનુસુખરામ નિ. મહેતા | ||
Line 1,653: | Line 1,675: | ||
|૧-૧૩૫ | |૧-૧૩૫ | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૩૩ | ||
|ભાસ્કરરાવ ગ. વિદ્વાંસ | |ભાસ્કરરાવ ગ. વિદ્વાંસ | ||
|[૧૨-૭-૧૯૦૩] | |[૧૨-૭-૧૯૦૩] | ||
Line 1,671: | Line 1,693: | ||
|ભીમરાવ ભો. દિવેટિયા | |ભીમરાવ ભો. દિવેટિયા | ||
|[૨-૧૦-૧૮૫૧ : ૧૦-૧-૧૮૯૦] | |[૨-૧૦-૧૮૫૧ : ૧૦-૧-૧૮૯૦] | ||
|૮-૧૩૬ |- | |૮-૧૩૬ | ||
|- | |||
| ૩૩૭ | | ૩૩૭ | ||
|ભુલાભાઈ જી. દેસાઈ | |ભુલાભાઈ જી. દેસાઈ | ||
Line 1,683: | Line 1,706: | ||
|- | |- | ||
| ૩૩૯ | | ૩૩૯ | ||
|ભોગીલાલ ચુ. ગાંધી | |ભોગીલાલ ચુ. ગાંધી ‘ઉપવાસી' | ||
|[૨૬-૧-૧૯૧૧] | |[૨૬-૧-૧૯૧૧] | ||
|૧૧-૨૧૮ |- | |૧૧-૨૧૮ | ||
|- | |||
| ૩૪૦ | | ૩૪૦ | ||
|ભોગીલાલ કે. પટવા | |ભોગીલાલ કે. પટવા | ||
|[૨૨-૩-૧૮૮૬ : ૧૭-૯-૧૯૪૫] | |[૨૨-૩-૧૮૮૬ : ૧૭-૯-૧૯૪૫] | ||
|૩-૫૭ |- | |૩-૫૭ | ||
|- | |||
| ૩૪૧ | | ૩૪૧ | ||
|ભોગીલાલ ત્રિ. વકીલ | |ભોગીલાલ ત્રિ. વકીલ | ||
Line 1,698: | Line 1,723: | ||
|ભોગીલાલ જ. સાંડેસરા | |ભોગીલાલ જ. સાંડેસરા | ||
|[૧૩-૪-૧૯૧૭] | |[૧૩-૪-૧૯૧૭] | ||
| ૫-૧૬૯ |- | | ૫-૧૬૯ | ||
|- | |||
| ૩૪૩ | | ૩૪૩ | ||
|ભોળાનાથ સારાભાઈ | |ભોળાનાથ સારાભાઈ | ||
Line 1,712: | Line 1,738: | ||
|મગનભાઈ ચ. પટેલ | |મગનભાઈ ચ. પટેલ | ||
|[૧૮૭૬ : ૧૯૩૦] | |[૧૮૭૬ : ૧૯૩૦] | ||
| ૧-૧૦૯ |- | | ૧-૧૦૯ | ||
|- | |||
| ૩૪૬ | | ૩૪૬ | ||
|મગનભાઈ ભૂ. ૫ટેલ ‘૫તીલ’ | |મગનભાઈ ભૂ. ૫ટેલ ‘૫તીલ’ | ||
|[૧૯૦૬] | |[૧૯૦૬] | ||
| ૧૦-૬૫ |- | | ૧૦-૬૫ | ||
|- | |||
| ૩૪૭ | | ૩૪૭ | ||
|મગનભાઈ પ્ર. દેસાઈ | |મગનભાઈ પ્ર. દેસાઈ | ||
Line 1,750: | Line 1,778: | ||
|મગનલાલ વ. શેઠ | |મગનલાલ વ. શેઠ | ||
|[૧૮૩૦:૧૧-૩-૧૮૬૮] | |[૧૮૩૦:૧૧-૩-૧૮૬૮] | ||
| ૯-૬૪ |- | | ૯-૬૪ | ||
|- | |||
|૩૫૪ | |૩૫૪ | ||
|મગનલાલ શં. પટેલ | |મગનલાલ શં. પટેલ | ||
Line 1,764: | Line 1,793: | ||
| મણિભાઈ હ. દેસાઈ | | મણિભાઈ હ. દેસાઈ | ||
|[?] | |[?] | ||
| ૬-૭૭ |- | | ૬-૭૭ | ||
|- | |||
| ૩૫૭ | | ૩૫૭ | ||
|મણિલાલ ઈ. દેસાઈ | |મણિલાલ ઈ. દેસાઈ | ||
Line 1,798: | Line 1,828: | ||
|મણિલાલ ન. દોશી | |મણિલાલ ન. દોશી | ||
|[૨-૧૧-૧૮૮૨] | |[૨-૧૧-૧૮૮૨] | ||
| ૧-૧૪૫ |- | | ૧-૧૪૫ | ||
|- | |||
| ૩૬૪ | | ૩૬૪ | ||
| મણિલાલ ન. દ્વિવેદી (એક વિદ્યાર્થી) | | મણિલાલ ન. દ્વિવેદી (એક વિદ્યાર્થી) | ||
|[૨૬-૯-૧૮૫૮: ૧-૧૦-૧૮૯૮] | |[૨૬-૯-૧૮૫૮: ૧-૧૦-૧૮૯૮] | ||
| ૧૦-૭૬ |- | | ૧૦-૭૬ | ||
|- | |||
| ૩૬૫ | | ૩૬૫ | ||
|મણિલાલ મો. ઝવેરી | |મણિલાલ મો. ઝવેરી | ||
|[૨૮-૧-૧૮૬૩:૨૦-૭-૧૯૪૨] | |[૨૮-૧-૧૮૬૩:૨૦-૭-૧૯૪૨] | ||
| ૩-૫૯ |- | | ૩-૫૯ | ||
|- | |||
| ૩૬૬ | | ૩૬૬ | ||
|મણિલાલ મો. પાદરાદર | |મણિલાલ મો. પાદરાદર | ||
Line 1,823: | Line 1,856: | ||
|- | |- | ||
| ૩૬૯ | | ૩૬૯ | ||
|મણિશંકર ૨. ભટ્ટ | |મણિશંકર ૨. ભટ્ટ ‘કાન્ત' | ||
|[૧૯-૧૧-૧૮૬૭ : ૧૬-૬-૧૯૨૩] | |[૧૯-૧૧-૧૮૬૭ : ૧૬-૬-૧૯૨૩] | ||
| ૯-૬૬ | | ૯-૬૬ | ||
Line 1,840: | Line 1,873: | ||
|મનસુખલાલ મ. ઝવેરી | |મનસુખલાલ મ. ઝવેરી | ||
|[૩-૧૦-૧૯૦૭] | |[૩-૧૦-૧૯૦૭] | ||
| ૧૦-૬૯ |- | | ૧૦-૬૯ | ||
|- | |||
| ૩૭૩ | | ૩૭૩ | ||
|મનઃસુખરામ સૂ. ત્રિપાઠી | |મનઃસુખરામ સૂ. ત્રિપાઠી | ||
Line 1,893: | Line 1,927: | ||
|મહાદેવ હ. દેસાઈ | |મહાદેવ હ. દેસાઈ | ||
|[૧-૧-૧૮૯૨ : ૧૫-૮-૧૯૪૨] | |[૧-૧-૧૮૯૨ : ૧૫-૮-૧૯૪૨] | ||
|૨-૬૪ |- | |૨-૬૪ | ||
|- | |||
| ૩૮૪ | | ૩૮૪ | ||
|(ડૉ.) મહાદેવપ્રસાદ છે. કંથારિયા | |(ડૉ.) મહાદેવપ્રસાદ છે. કંથારિયા | ||
|[૨૭-૯-૧૮૮૬] | |[૨૭-૯-૧૮૮૬] | ||
| ૯-૧૨૬ |- | | ૯-૧૨૬ | ||
|- | |||
| ૩૮૫ | | ૩૮૫ | ||
|મહાશંકર ઈન્દ્રજી દવે | |મહાશંકર ઈન્દ્રજી દવે | ||
Line 1,926: | Line 1,962: | ||
|(મુનિશ્રી) મંગળવિજયજી | |(મુનિશ્રી) મંગળવિજયજી | ||
|[નવે-ડિસે. ૧૮૭૬ : ૧-૩-૧૯૪૨] | |[નવે-ડિસે. ૧૮૭૬ : ૧-૩-૧૯૪૨] | ||
|૫-૧૭૧ |- | |૫-૧૭૧ | ||
|- | |||
| ૩૯૧ | | ૩૯૧ | ||
|મંજુલાલ જ. દવે | |મંજુલાલ જ. દવે | ||
Line 1,945: | Line 1,982: | ||
|માધવજી બી. મચ્છર | |માધવજી બી. મચ્છર | ||
|[૯-૯-૧૮૯૦] | |[૯-૯-૧૮૯૦] | ||
| ૧૦-૭૪ |- | | ૧૦-૭૪ | ||
|- | |||
| ૩૯૫ | | ૩૯૫ | ||
|માધવરાવ બા દિવેટિયા | |માધવરાવ બા દિવેટિયા | ||
Line 1,984: | Line 2,022: | ||
|મૂલચંદ્ર તુ. તેલીવાળા | |મૂલચંદ્ર તુ. તેલીવાળા | ||
|[૨૩-૯-૧૮૮૭ :૨૬-૬-૧૯૨૭] | |[૨૩-૯-૧૮૮૭ :૨૬-૬-૧૯૨૭] | ||
|૯–૭૪ |- | |૯–૭૪ | ||
|- | |||
| ૪૦૩ | | ૪૦૩ | ||
|મૂળજી દુ. વૈદ | |મૂળજી દુ. વૈદ | ||
Line 2,091: | Line 2,130: | ||
|- | |- | ||
| ૪૨૪ | | ૪૨૪ | ||
|રઘુનાથ ત્રિ બ્રહ્મભટ્ટ | |રઘુનાથ ત્રિ બ્રહ્મભટ્ટ ‘સકવિ' | ||
|[૧૩-૧૨-૧૮૯૨] | |[૧૩-૧૨-૧૮૯૨] | ||
|૧૧-૨૩૮ | |૧૧-૨૩૮ | ||
Line 2,248: | Line 2,287: | ||
|રાજચંદ્ર ૨. પચાણ(શ્રીમદ્ રાજચંદ્ર) | |રાજચંદ્ર ૨. પચાણ(શ્રીમદ્ રાજચંદ્ર) | ||
|[૧૧-૧૧-૧૮૬૭ :૯-૪-૧૯૦૧] | |[૧૧-૧૧-૧૮૬૭ :૯-૪-૧૯૦૧] | ||
| ૮–૧૬૫ | | ૮–૧૬૫ | ||
|- | |- | ||
| ૪૫૬ | | ૪૫૬ | ||
Line 2,326: | Line 2,365: | ||
|- | |- | ||
| ૪૭૧ | | ૪૭૧ | ||
|લક્ષ્મીનારાયણ ૨. વ્યાસ ‘સ્વપ્નસ્થ’ | |લક્ષ્મીનારાયણ ૨. વ્યાસ ‘સ્વપ્નસ્થ’ | ||
|[૧૩-૧૧-૧૯૧૩] | |[૧૩-૧૧-૧૯૧૩] | ||
|૯-૧૩૬ | |૯-૧૩૬ | ||
Line 2,363: | Line 2,402: | ||
|વલ્લભજી ભા. મહેતા | |વલ્લભજી ભા. મહેતા | ||
|[૧૮૮૫/૮૬?] | |[૧૮૮૫/૮૬?] | ||
| ૨-૧૦૨ |- | | ૨-૧૦૨ | ||
|- | |||
| ૪૭૯ | | ૪૭૯ | ||
|વલ્લભજી હ. આચાર્ય | |વલ્લભજી હ. આચાર્ય | ||
|[૨૬-૬-૧૮૪૦ : ૧૧-૧-૧૯૧૧] | |[૨૬-૬-૧૮૪૦ : ૧૧-૧-૧૯૧૧] | ||
|૭-૨૧૬ |- | |૭-૨૧૬ | ||
|- | |||
| ૪૮૦ | | ૪૮૦ | ||
|વલ્લભદાસ પો. શેઠ | |વલ્લભદાસ પો. શેઠ | ||
Line 2,391: | Line 2,432: | ||
|વાડીલાલ મો. શાહ | |વાડીલાલ મો. શાહ | ||
|[૧૧-૭–૧૮૭૮ : ૨૧-૧૧-૧૯૩૧] | |[૧૧-૭–૧૮૭૮ : ૨૧-૧૧-૧૯૩૧] | ||
|૬-૧૩૧ |- | |૬-૧૩૧ | ||
|- | |||
| ૪૮૫ | | ૪૮૫ | ||
|વાસુદેવ રા. શેલત | |વાસુદેવ રા. શેલત | ||
Line 2,430: | Line 2,472: | ||
|(લેડી) વિદ્યાબહેન ૨. નીલકંઠ | |(લેડી) વિદ્યાબહેન ૨. નીલકંઠ | ||
|[૧-૬-૧૮૭૬ : ૭-૧૨-૧૯૫૮] | |[૧-૬-૧૮૭૬ : ૭-૧૨-૧૯૫૮] | ||
|૩-૭૯ |- | |૩-૭૯ | ||
|- | |||
| ૪૯૩ | | ૪૯૩ | ||
|(મુનિશ્રી) વિદ્યાવિજયજી | |(મુનિશ્રી) વિદ્યાવિજયજી | ||
|[૨૧-૧૧-૧૮૯૧ : ૨૧-૧૨-૧૯૫૪] | |[૨૧-૧૧-૧૮૯૧ : ૨૧-૧૨-૧૯૫૪] | ||
|૨-૧૨૮ | |૨-૧૨૮ | ||
|- | |||
| ૪૯૪ | | ૪૯૪ | ||
|વિદ્યાશંકર ક. આચાર્ય | |વિદ્યાશંકર ક. આચાર્ય | ||
Line 2,513: | Line 2,557: | ||
|શંકરલાલ ગં. શાસ્ત્રી | |શંકરલાલ ગં. શાસ્ત્રી | ||
|[૨-૫-૧૯૦૨ : ૧–૧–૧૯૪૬] | |[૨-૫-૧૯૦૨ : ૧–૧–૧૯૪૬] | ||
|૯-૧૩૭ |- | |૯-૧૩૭ | ||
|- | |||
| ૫૧૦ | | ૫૧૦ | ||
|શંકરલાલ મ કવિ | |શંકરલાલ મ કવિ | ||
Line 2,521: | Line 2,566: | ||
| ૫૧૧ | | ૫૧૧ | ||
|શંકરલાલ મ. પંડ્યા ‘મણિકાન્ત’ | |શંકરલાલ મ. પંડ્યા ‘મણિકાન્ત’ | ||
|[૧૮૮૩/૮૪ -૧૯૨૬/૨૭]| ૯-૮૯ | |[૧૮૮૩/૮૪ -૧૯૨૬/૨૭] | ||
| ૯-૮૯ | |||
|- | |- | ||
| ૫૧૨ | | ૫૧૨ | ||
Line 2,626: | Line 2,672: | ||
|સુરસિંહજી ત. ગોહિલ ‘કલાપી’ | |સુરસિંહજી ત. ગોહિલ ‘કલાપી’ | ||
|[૨૬-૧-૧૮૭૪ : ૧૦-૬-૧૯૦૦] | |[૨૬-૧-૧૮૭૪ : ૧૦-૬-૧૯૦૦] | ||
|૧૦-૧૦૩ |- | |૧૦-૧૦૩ | ||
|- | |||
| ૫૩૩ | | ૫૩૩ | ||
|સુરેશ ચ. દીક્ષિત | |સુરેશ ચ. દીક્ષિત | ||
Line 2,685: | Line 2,732: | ||
|હરદાન પી. નરેલા | |હરદાન પી. નરેલા | ||
|[૩૧-૮-૧૯૦૨] | |[૩૧-૮-૧૯૦૨] | ||
| ૯-૧૪૩ |- | | ૯-૧૪૩ | ||
|- | |||
| ૫૪૫ | | ૫૪૫ | ||
|હરભાઈ દુ. ત્રિવેદી | |હરભાઈ દુ. ત્રિવેદી | ||
Line 2,704: | Line 2,752: | ||
|હરિપ્રસાદ ગૌ. ભટ્ટ ‘મસ્તફકીર’ | |હરિપ્રસાદ ગૌ. ભટ્ટ ‘મસ્તફકીર’ | ||
|[૧૮૯૭] | |[૧૮૯૭] | ||
| ૩-૮૬ |- | | ૩-૮૬ | ||
|- | |||
| ૫૪૯ | | ૫૪૯ | ||
|હરિપ્રસાદ ગં. શાસ્ત્રી | |હરિપ્રસાદ ગં. શાસ્ત્રી | ||
Line 2,718: | Line 2,767: | ||
|હરિરાય ભ. બૂચ | |હરિરાય ભ. બૂચ | ||
|(૨૨-૮-૧૮૮૧ : ૧-૮-૧૯૬૨] | |(૨૨-૮-૧૮૮૧ : ૧-૮-૧૯૬૨] | ||
|૧-૨૦૮ |- | |૧-૨૦૮ | ||
|- | |||
| ૫૫૨ | | ૫૫૨ | ||
|હરિલાલ ન. વ્યાસ | |હરિલાલ ન. વ્યાસ | ||
Line 2,762: | Line 2,812: | ||
|હરિહર પ્રા. ભટ્ટ | |હરિહર પ્રા. ભટ્ટ | ||
|[૩૦-૪-૧૮૯૫) | |[૩૦-૪-૧૮૯૫) | ||
|૯-૧૪૬ |- | |૯-૧૪૬ | ||
|- | |||
| ૫૬૧ | | ૫૬૧ | ||
|હસમુખલાલ મ. કાજી | |હસમુખલાલ મ. કાજી | ||
|[૧૨-૪-૧૯૦૫]| ૩-૮૯ |- | |[૧૨-૪-૧૯૦૫] | ||
| ૩-૮૯ | |||
|- | |||
| ૫૬૨ | | ૫૬૨ | ||
|હસિતકાન્ત હ. બૂચ | |હસિતકાન્ત હ. બૂચ | ||
Line 2,787: | Line 2,840: | ||
|- | |- | ||
| ૫૬૬ | | ૫૬૬ | ||
|હાશિમ યુસુફ ભરૂચા | |હાશિમ યુસુફ ભરૂચા ‘ઝાર' રાંદેરી | ||
|[૧–૧૧-૧૮૮૭] | |[૧–૧૧-૧૮૮૭] | ||
|૯-૧૪૭ |- | |૯-૧૪૭ | ||
|- | |||
| ૫૬૭ | | ૫૬૭ | ||
|(મુનિશ્રી) હિમાંશુવિજયજી | |(મુનિશ્રી) હિમાંશુવિજયજી | ||
|[એપ્રિલ ૧૯૦૪ : ૧-૫-૧૯૩૭] | |[એપ્રિલ ૧૯૦૪ : ૧-૫-૧૯૩૭] | ||
|૫-૧૮૮ | |૫-૧૮૮ | ||
|- | |||
| ૫૬૮ | | ૫૬૮ | ||
|હિંમતલાલ ગ. અંજારિયા | |હિંમતલાલ ગ. અંજારિયા | ||
Line 2,825: | Line 2,880: | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
</center> |