15,584
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 19: | Line 19: | ||
| અજોજી ઠાકોર ભા. ૨ જો | | અજોજી ઠાકોર ભા. ૨ જો | ||
| ઉછંગરાય કે. ઓઝા. | | ઉછંગરાય કે. ઓઝા. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| આજકાલની કેળવણી એટલે સમાજની સંધ્યા, <br>પ્રથમખંડ (બીજી આવૃત્તિ) | | આજકાલની કેળવણી એટલે સમાજની સંધ્યા, <br>પ્રથમખંડ (બીજી આવૃત્તિ) | ||
Line 27: | Line 27: | ||
| ઉંધિયું | | ઉંધિયું | ||
| છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર. | | છોટાલાલ ડાહ્યાભાઈ જાગીરદાર. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| એંસી દિવસમાં દુનિયાની મુસાફરી | | એંસી દિવસમાં દુનિયાની મુસાફરી | ||
Line 35: | Line 35: | ||
| અંગ્રેજી રાજનો ઉષઃકાળ અને <br>પીંઢારાઓનો દૌરદમામ | | અંગ્રેજી રાજનો ઉષઃકાળ અને <br>પીંઢારાઓનો દૌરદમામ | ||
| રણછોડલાલ હરિલાલ ભટ્ટ. | | રણછોડલાલ હરિલાલ ભટ્ટ. | ||
| | | ૧—૮—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| કચ્છની જુની વાર્તાઓ | | કચ્છની જુની વાર્તાઓ | ||
Line 55: | Line 55: | ||
| કાઠિયાવાડની દંતકથાઓ | | કાઠિયાવાડની દંતકથાઓ | ||
| ધીરસિંહ વ્હેરાભાઈ ગોહીલ. | | ધીરસિંહ વ્હેરાભાઈ ગોહીલ. | ||
| | | ૨—૦—૦ | ||
|-{{ts|vtp}} | |-{{ts|vtp}} | ||
| કાઠિયાવાડની જુની વાર્તાઓ ભા. ૨ જો | | કાઠિયાવાડની જુની વાર્તાઓ ભા. ૨ જો | ||
Line 322: | Line 322: | ||
{{rule|5em|height=2px}} | {{rule|5em|height=2px}} | ||
<br> | <br> | ||
{|style="border-right:૦px #000 solid;width:80%;padding-right:0.5em;" | |||
|- | |||
|અમેરિકાનું સ્વાતંત્ર્ય યુદ્ધ | |||
|જીવણલાલ હરિપ્રસાદ દિવાન | |||
|૦––૪––૦ | |||
|- | |||
|અરાઢસેં સત્તાવનના બળવાની | |||
|ચુનીલાલ પુરુષોતમદાસ બારોટ | |||
|૦––૩––૬ | |||
|- | |||
|બીજી બાજુ | |||
|ઇટાલીનો મુક્તિયજ્ઞ | |||
|નરસિંહભાઈ ઈશ્વરભાઈ પટેલ | |||
| ૦––૬––૦ | |||
|- | |||
|ઇંગ્લેન્ડના ઇતિહાસનું પ્રથમદર્શન | |||
|મહાશંકર પોપટભાઈ આચાર્ય | |||
|૧––૩––૦ | |||
|- | |||
|ખંભાતનો ઇતિહાસ અને ચૈત્યપરિપાટી | |||
|શ્રી સ્થંભ જૈન મંડળ | |||
|૦––૪––૦ | |||
|- | |||
| ગુર્જરો–ગુજરાતને નામ આપનારા | |||
| ડૉ. જીવનજી જમશેદજી મોદી | |||
|૦––૨––૦ | |||
|- | |||
|ગુજરાતનાં ઐતિહાસિક સાધનો | |||
|નર્મદાશંકર વલ્લભજી દ્વિવેદી | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
| ગુજરાતનું પાટનગર અમદાવાદ | |||
| રત્નમણિરાવ ભીમરાવ દિવેટીઆ | |||
| ૪––૦––૦ | |||
|- | |||
| | |||
| ગેટ વે ઑફ ઇન્ડિયા | |||
| સી. એન. વકીલ | |||
| ૦––૫––૦ | |||
|- | |||
| દરબારે અકબરી | |||
| ‘સાદીક’ | |||
| ૩––૮––૦ | |||
|- | |||
| પારસી પ્રકાશ–દફતર ૪થું | |||
| રૂસ્તમજી બરજોરજી | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| ભા. ૩જો (ઈ. સ. ૧૯૦૫-૧૯૦૬) | |||
પ્રાચીન લેખ સંગ્રહ, ભા. ૧લો. | |||
|શ્રી વિદ્યાવિજયજી | |||
|૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| બરજોર નામું (સચિત્ર) | |||
| ધનજીભાઈ એન. પાટિલ | |||
| ૫––૦––૦ | |||
|- | |||
| ભાર્ગવ બ્રાહ્મણોનો ઇતિહાસ | |||
| ધનપ્રસાદ ચંદાલાલ મુનશી | |||
| ૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| મિસરનો મુક્તિસંગ્રામ, | |||
| ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| ખંડ ૧લો. | |||
મેવાડની જાહોજલાલી | |||
|ધનજીભાઈ વિઠ્ઠલદાસ પટેલ | |||
|૧––૦–૦ | |||
|- | |||
| | |||
(નવમી આવૃત્તિ.) | |||
યુગ પુરાણનાં ઐતિહાસિક તત્ત્વો | |||
|દી. બા. કેશવલાલ હર્ષદરાય ધ્રુવ | |||
|૦––૪–૦ | |||
|- | |||
| રોમનો ઇતિહાસ | |||
|આત્મારામ મોતીરામ દિવાનજી | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| વિચાર સ્વાતંત્ર્યનો ઇતિહાસ | |||
| ખુશવદન ચંદુલાલ ઠાકોર | |||
| ૧––૦––૦ | |||
|- | |||
| સિહોરની હકીકત | |||
|દૈવશંકર વૈકુંઠજી ભટ્ટ | |||
|૨––૦––૦ | |||
|- | |||
| સોરઠી બહારવટીઆ, ભા. ૨ જો | |||
|ઝવેરચંદ મેઘાણી | |||
| ૧––૮––૦ | |||
|- | |||
| “ “ ભા. ૩જો | |||
| ” “ | |||
|૧––૪––૦ | |||
|- | |||
| સંસ્કૃતિની ઉત્પત્તિ | |||
|રમણલાલ વસંતલાલ દેસાઈ | |||
|૧–૧૩–૦ | |||
|- | |||
| હિન્દના ઇતિહાસની વાતો | |||
|ભરતરામ ભાનુસુખરામ મહેતા | |||
|૦–૧૨–૦ | |||
|- | |||
| હિન્દની પ્રજાનો ટુંકો ઇતિહાસ | |||
|એમ. એમ. કામદાર | |||
|૦–૧૧–૦ | |||
|- | |||
| |હિન્દુસ્તાનનો શાળોપયોગી ઇતિહાસ | |||
|કરસનદાસ નારણદાસ બુકસેલર | |||
|૨––૦–૦ | |||
|- | |||
|} |