11,913
edits
(→) |
No edit summary |
||
(11 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 307: | Line 307: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | | {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સંપાદકો - સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||ઉદયન ઠક્કર|| કવિતા | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 397: | Line 401: | ||
| {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 412: | Line 416: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 494: | Line 500: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | | {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | ||
Line 511: | Line 517: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | | {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | | {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | ||
Line 548: | Line 552: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | | {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 740: | Line 748: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 762: | Line 772: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page/dl/d0a5f4 ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ (૨૦૦૦ થી ૨૦૨૦)] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદકો || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
Line 816: | Line 826: | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
Line 839: | Line 849: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | ||
Line 863: | Line 875: | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક | ||
Line 881: | Line 891: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | | {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તંત્રી || સામયિક |