11,918
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
(10 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
{{#seo: | |||
|title_mode= replace | |||
|title= ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા - Ekatra Wiki | |||
|keywords= ગુજરાતી કવિતા, ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા, મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી, લયમુક્ત અને મુક્તલયની કવિતા, મુક્તપદ્ય, ગુજરાતી ગદ્યકાવ્ય, Gujarati free verse non-metrical poetry, Manilal H. Patel | |||
|description=This is home page for this wiki | |||
|image= | |||
|image_alt=Wiki Logo | |||
|site_name=Ekatra Wiki | |||
|locale=gu-IN | |||
|type=website | |||
|modified_time={{REVISIONYEAR}}-{{REVISIONMONTH}}-{{REVISIONDAY2}} | |||
}} | |||
__NOTOC__ | __NOTOC__ | ||
{{BookCover | {{BookCover | ||
|cover_image = | |cover_image = File:Gujarati Acchandas Kavitasampda Title.1.jpg | ||
|title = ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા | |title = ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા<br>(લયમુક્ત અને મુક્તલયની કવિતા) | ||
|editor = મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી | |editor = મણિલાલ હ. પટેલ, <br>ગિરીશ દ. ચૌધરી | ||
}} | }} | ||
Line 20: | Line 33: | ||
|- | |- | ||
| ૧. ઉમાશંકર જોશી | | ૧. ઉમાશંકર જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/છિન્નભિન્ન છું|છિન્નભિન્ન છું]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/માઈલોના માઈલો મારી અંદર|માઈલોના માઈલો મારી અંદર]] | ||
|- | |- | ||
| ૨. નિરંજન ભગત | | ૨. નિરંજન ભગત | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/તમે ક્યાં વસો છો?|તમે ક્યાં વસો છો?]] | ||
|- | |- | ||
| | | 3. રાજેન્દ્ર શાહ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ધૂલિ|ધૂલિ]] | ||
|- | |- | ||
| ૪. | | ૪. ઉશનસ્ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/તને મેં અહીં ન જોઈ હોત તો|તને મેં અહીં ન જોઈ હોત તો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ગ્રેહાઉન્ડ બસમાં એક રાતે|ગ્રેહાઉન્ડ બસમાં એક રાતે]] | ||
|- | |||
| ૫. જયંત પાઠક | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક વારનું ઘર|એક વારનું ઘર]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કવિતા ન કરવા વિશે કવિતા|કવિતા ન કરવા વિશે કવિતા]] | ||
|- | |- | ||
| ૬. ગુલામમોહમ્મદ શેખ | | ૬. ભૂપેન ખખ્ખર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક|એક]] | ||
|- | |||
| ૭. ગુલામમોહમ્મદ શેખ | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/જેસલમેર|જેસલમેર]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શહેર|શહેર]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮. સુરેશ જોષી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કવિનું વસિયતનામું|કવિનું વસિયતનામું]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મૃણાલ|મૃણાલ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯. લાભશંકર ઠાકર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા- | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક કાવ્ય|એક કાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અવાજને ખોદી શકાતો નથી|અવાજને ખોદી શકાતો નથી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૦. સિતાંશુ યશશ્ચંદ્ર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સમુદ્ર|સમુદ્ર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પ્રજાસત્તાક|પ્રજાસત્તાક]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૧. ચિનુ મોદી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પુનઃ પુનઃ|પુનઃ પુનઃ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૨. મનહર મોદી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/લાત કાવ્ય|લાત કાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૩. રાવજી પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/હું જીવતો છું|હું જીવતો છું]] | ||
|- | |||
| | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/માખી|માખી]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શંકર પ્રજાપતિને મળ્યા પછી|શંકર પ્રજાપતિને મળ્યા પછી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૪. મણિલાલ દેસાઈ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અમદાવાદ|અમદાવાદ]] | ||
|- | |- | ||
| ૧૪. રઘુવીર ચૌધરી | | ૧૪. રઘુવીર ચૌધરી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ફૂટપાથ અને શેઢો|ફૂટપાથ અને શેઢો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૬. વિનોદ અધ્વર્યુ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મુસાફરો|મુસાફરો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૭. ચંદ્રકાન્ત શેઠ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કક્કાજીની અ-કવિતા|કક્કાજીની અ-કવિતા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મારું અમદાવાદ|મારું અમદાવાદ]] | ||
|- | |||
| ૧૮. રમેશ પારેખ | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ભગવાનનો ભાગ|ભગવાનનો ભાગ]] | |||
|- | |- | ||
| | | ૧૯. અનિલ જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શબ્દપાત|શબ્દપાત]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૦. રાજેન્દ્ર શુક્લ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વાત એટલેથી જ...|વાત એટલેથી જ...]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સ્વવાચકની શોધ|સ્વવાચકની શોધ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૧. મંગળ રાઠોડ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બાગમાં|બાગમાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૨. કાન્તિ પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અહીં|અહીં]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૩. પન્ના નાયક | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એકરાર|એકરાર]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૪. મહેન્દ્ર અમીન | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વિરતિ|વિરતિ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૫. રાધેશ્યામ શર્મા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/નૂતન ૨૦૨૭ વર્ષ|નૂતન ૨૦૨૭ વર્ષ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૬. પ્રબોધ પરીખ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અહીં(૨)|અહીં]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૨૭. વિપીન પરીખ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પરિપક્વતા|પરિપક્વતા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/જોઈએ છે|જોઈએ છે]] | ||
|- | |||
| ૨૮. નલિન રાવળ | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કોઈક ક્યાંક ઊભું છે.|કોઈક ક્યાંક ઊભું છે.]] | |||
|- | |- | ||
| | | ૨૯. મનોજ ખંડેરિયા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ગ્લાસ-રચના|ગ્લાસ-રચના]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૦. ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક ટેલિફોન ટૉક|એક ટેલિફોન ટૉક]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પક્ષીતીર્થ|પક્ષીતીર્થ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૧. અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ચાલો|ચાલો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૨. પ્રિયકાન્ત મણિયાર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અશ્વ|અશ્વ]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એ લોકો|એ લોકો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૩. સુરેશ દલાલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અવાજ ક્યાં છે?|અવાજ ક્યાં છે?]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૪. હરીન્દ્ર દવે | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સૂર્યોપનિષદ ૧–૨|સૂર્યોપનિષદ ૧–૨]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૫. હસમુખ પાઠક | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સાંજ|સાંજ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૬. ઇન્દુ પુવાર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અઠ્ઠાવીસ વર્ષની નિષ્ફળતાઓ|અઠ્ઠાવીસ વર્ષની નિષ્ફળતાઓ]] | ||
|- | |||
| ૩૭. પવનકુમાર જૈન | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ઘરડા ભીંડા|ઘરડા ભીંડા]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કવિ-બકાલને|કવિ-બકાલને]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૮. શ્યામ સાધુ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કંકુના થાપા જેવા દિવસો|કંકુના થાપા જેવા દિવસો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૩૯. હરિકૃષ્ણ પાઠક | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ટેકરી|ટેકરી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૦. કમલ વોરા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ડોસી કહેતી...|ડોસી કહેતી...]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બજારમાં|બજારમાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૧. નીરવ પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/હું નં ડોશી|હું નં ડોશી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૨. સૌમ્ય જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ભગવાન મહાવીર અને જેઠો ભરવાડ|ભગવાન મહાવીર અને જેઠો ભરવાડ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૩. નીતિન મહેતા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મને માણસ માટે ખરેખર માન છે|મને માણસ માટે ખરેખર માન છે]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક પત્ર|એક પત્ર]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૪. પ્રવીણ દરજી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/નર્યો એંઠવાડ|નર્યો એંઠવાડ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૫. હરીશ મીનાશ્રુ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પાછોતરા વરસાદમાં|પાછોતરા વરસાદમાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બનારસ ડાયરી-૬|બનારસ ડાયરી-૬]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૬. દલપત પઢિયાર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મને લાગે છે|મને લાગે છે]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સરગવો|સરગવો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૭. ભરત નાયક | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સર આઈઝેક ન્યુટન|સર આઈઝેક ન્યુટન]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૪૮. દક્ષા વ્યાસ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શોધ્યા કરું છું|શોધ્યા કરું છું]] | ||
|- | |||
| ૪૯. મણિલાલ પટેલ | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શું હોય છે પિતાજી...?|શું હોય છે પિતાજી...?]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કાશીરામકાકાની વાત|કાશીરામકાકાની વાત]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૦. કિશોરસિંહ સોલંકી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અંદર|અંદર]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૧. યોગેશ જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સંબંધ|સંબંધ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૨. પુરુરાજ જોષી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કાળું પતંગિયું|કાળું પતંગિયું]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૩. ઉદયન ઠક્કર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/જીવી|જીવી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૪. જયદેવ શુક્લ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પૃથ્વી કાવ્યો|પૃથ્વી કાવ્યો]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સ્તનસૂક્ત|સ્તનસૂક્ત]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૫. બાબુ સુથાર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ગદ્યકાવ્ય|ગદ્યકાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ઘરઝુરાપો|ઘરઝુરાપો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૬. અજય સરવૈયા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/લાઈબ્રેરી|લાઈબ્રેરી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૭. મૂકેશ વૈદ્ય | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ગતિસ્થિતિ|ગતિસ્થિતિ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૮. યજ્ઞેશ દવે | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/માચુપિચુનાં ખંડેરોમાં|માચુપિચુનાં ખંડેરોમાં]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૫૯. દિલીપ ઝવેરી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/હરણનો શિકાર|હરણનો શિકાર]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પાણી વિના|પાણી વિના]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૦. રામચંદ્ર પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કાળા પથ્થરોના વચમાંથી|કાળા પથ્થરોના વચમાંથી]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/દુકાળ|દુકાળ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૧. રમેશ આચાર્ય | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વૃક્ષ|વૃક્ષ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૨. દલપત ચૌહાણ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એકલવ્ય|એકલવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૩. હરીશ મંગલમ્ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/માણસ હોવું|માણસ હોવું]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૪. રવીન્દ્ર પારેખ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વાસણ|વાસણ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૫. મનોહર ત્રિવેદી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/યાદ|યાદ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૬. અજિત ઠાકોર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મૃત્યુઃ મધરાતે|મૃત્યુઃ મધરાતે]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૭. કાનજી પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/લોઢી રાતીચોળ છે|લોઢી રાતીચોળ છે]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક ન ઓગળે|એક ન ઓગળે]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૮. રમણીક સોમેશ્વર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/શાહીનું ટીપું|શાહીનું ટીપું]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૬૯. રમણીક અગ્રાવત | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/રાવણહથ્થો|રાવણહથ્થો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૦. નિખિલ ખારોડ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ખારાઘોડા –૧ અગરિયા|ખારાઘોડા –૧ અગરિયા]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/૨ ઉડાન|૨ ઉડાન]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/૩ ખારાઘોડા|૩ ખારાઘોડા]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૧. રાજેન્દ્ર પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વાઘ વિશે|વાઘ વિશે]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૨. પ્રબોધ જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સગપણ ક્યાં છે?|સગપણ ક્યાં છે?]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૩. બકુલ ટેલર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સાણસી|સાણસી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૪. સંજુ વાળા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/રાત્રિ|રાત્રિ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૫. સંસ્કૃતિરાણી દેસાઈ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક કવિતા પૂરી કરું છું કે|એક કવિતા પૂરી કરું છું કે]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૬. ઉષા ઉપાધ્યાય | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મેશ|મેશ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૭. મનીષા જોષી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક ગોઝારી વાવ|એક ગોઝારી વાવ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૮. પારુલ કંદર્પ દેસાઈ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સોયદોરો|સોયદોરો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૭૯. પ્રવીણ ગઢવી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/આ હવા|આ હવા]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૦. જગદીપ સ્માર્ત | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બનારસ|બનારસ]] | ||
|- | |||
| ૮૧. રાજેશ પંડ્યા | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ઝાડ|ઝાડ]] | |||
|- | |- | ||
| | | | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બધું જ બધા માટે|બધું જ બધા માટે]] | ||
|- | |||
| ૮૨. મહેન્દ્ર જોષી | |||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ખીંટીઓ|ખીંટીઓ]] | |||
|- | |- | ||
| | | ૮૩. વસંત જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/જંગલની રાત|જંગલની રાત]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૪. નીલેશ કાથડ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/આભડછેટ એટલે શું?|આભડછેટ એટલે શું?]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૫. હર્ષદ દવે | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/નિર્વાહ|નિર્વાહ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૬. યોગેશ વૈદ્ય | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કીલકમ્કંડિકા|કીલકમ્કંડિકા]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૭. પીયૂષ ઠક્કર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક કલાકારનું વ્યાકુળ રૂપક|એક કલાકારનું વ્યાકુળ રૂપક]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૮. રાજેશ વણકર | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વગડો|વગડો]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૮૯. એષા દાદાવાળા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કવિતા : બ્રેસ્ટ કેન્સરની|કવિતા : બ્રેસ્ટ કેન્સરની]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૦. પ્રતિષ્ઠા પંડ્યા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ત્રિશંકુ|ત્રિશંકુ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૧. દક્ષા પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સાડી|સાડી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૨. જયેશ ભોગાયતા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક કાવ્ય|એક કાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૩. હર્ષદ ત્રિવેદી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મારી કામના|મારી કામના]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૪. પન્ના ત્રિવેદી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ઉત્તરાયણ|ઉત્તરાયણ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૫. કિરીટ દૂધાત | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/મા|મા]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૬. સુસ્મિતા જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક કાવ્ય(૨)|એક કાવ્ય]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૭. ઇન્દુ જોશી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ભૂરા પટ્ટાવાળું મારું ઘર|ભૂરા પટ્ટાવાળું મારું ઘર]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૮. ઇલિયાસ શેખ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/બાપુજી|બાપુજી]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૯૯. લતા હિરાણી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/કોરો કાગળ|કોરો કાગળ]] | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૦૦. રાધિકા પટેલ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/રિયાસત|રિયાસત]] | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
Line 380: | Line 420: | ||
|- | |- | ||
| ૧. દિનેશ કાનાણી | | ૧. દિનેશ કાનાણી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/વરસાદ|વરસાદ]] | ||
|- | |- | ||
| ૨. પ્રવીણ ગઢવી | | ૨. પ્રવીણ ગઢવી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પડછાયો|પડછાયો]] | ||
|- | |- | ||
| ૩. ભૂપેશ અધ્વર્યુ | | ૩. ભૂપેશ અધ્વર્યુ | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/એક નવી ઓલાદ|એક નવી ઓલાદ]] | ||
|- | |- | ||
| ૪. જયેન્દ્ર શેખડીવાળા | | ૪. જયેન્દ્ર શેખડીવાળા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/સરહદ|સરહદ]] | ||
|- | |- | ||
| ૫. સિલાસ પટેલિયા | | ૫. સિલાસ પટેલિયા | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/પંખી|પંખી]] | ||
|- | |- | ||
| ૬. વજેસિંહ પારગી | | ૬. વજેસિંહ પારગી | ||
| [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/ | | [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા/અંધારું શાહીનું|અંધારું શાહીનું]] | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> |