11,940
edits
MeghaBhavsar (talk | contribs) No edit summary |
No edit summary |
||
(8 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 3: | Line 3: | ||
{{Poem2Open}} | {{Poem2Open}} | ||
[આ સંગ્રહમાં કાવ્યની નીચે મુકાયેલા સમયમાં જે કાવ્યોના માસની તારીખો પછીથી મળી આવેલી છે તે અહીં મૂકી આપી છે. દરેક માસમાં આવાં તારીખવાળાં કાવ્યો પહેલાં મૂકી પછી માત્ર માસવાળાં કાવ્યો, સંગ્રહમાં જે ક્રમે મુકાયાં છે તે | [આ સંગ્રહમાં કાવ્યની નીચે મુકાયેલા સમયમાં જે કાવ્યોના માસની તારીખો પછીથી મળી આવેલી છે તે અહીં મૂકી આપી છે. દરેક માસમાં આવાં તારીખવાળાં કાવ્યો પહેલાં મૂકી પછી માત્ર માસવાળાં કાવ્યો, સંગ્રહમાં જે ક્રમે મુકાયાં છે તે ક્રમે મૂક્યાં છે. લાંબાં કાવ્યોમાં, મળી છે ત્યાં, કાવ્યના આરંભ તથા પૂર્ણ થયાની તારીખો મૂકી છે. કાવ્યો પૂરાં થતાં એકથી વધુ દિવસ પણ લે છે, પણ તેવાં કાવ્યોનો માત્ર પૂર્ણ થવાનો દિવસ મૂક્યો છે.] | ||
{{Poem2Close}} | {{Poem2Close}} | ||
Line 15: | Line 15: | ||
| એ ના ગઈ || સપ્ટેમ્બર || ૧૫ | | એ ના ગઈ || સપ્ટેમ્બર || ૧૫ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૫ || | | ૧૯૩૫ || || | ||
|- | |- | ||
| ગઈ ભલે || ૨૩ એપ્રિલ || ૧૭ | | ગઈ ભલે || ૨૩ એપ્રિલ || ૧૭ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૬ || | | ૧૯૩૬ || || | ||
|- | |- | ||
| એક સાંજ || ૨૯ જાન્યુઆરી || ૬૭ | | એક સાંજ || ૨૯ જાન્યુઆરી || ૬૭ | ||
Line 25: | Line 25: | ||
| નૌકા || ૧૫ ફેબ્રુઆરી || ૬૮ | | નૌકા || ૧૫ ફેબ્રુઆરી || ૬૮ | ||
|- | |- | ||
| તને | | તને લહું છું ને– || ૨ સપ્ટેમ્બર || ૭૯ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૭ || | | ૧૯૩૭ || || | ||
|- | |- | ||
| એક મિત્ર યુગલને || સપ્ટેમ્બર || | | એક મિત્ર યુગલને || સપ્ટેમ્બર || ૮૧ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૮ || | | ૧૯૩૮ || || | ||
|- | |- | ||
| નહિ છૂપે || મે || ૨૪ | | નહિ છૂપે || મે || ૨૪ | ||
Line 47: | Line 47: | ||
| મધુરાત્રિ || ૨૦ ઑક્ટોબર || ૩૫ | | મધુરાત્રિ || ૨૦ ઑક્ટોબર || ૩૫ | ||
|- | |- | ||
| મેં | | મેં માન્યુ’તું || ૪ નવેમ્બર || ૨૧ | ||
|- | |- | ||
| कस्मै || ૪ નવેમ્બર || ૬ | | कस्मै || ૪ નવેમ્બર || ૬ | ||
Line 59: | Line 59: | ||
| ઉજ્જડ બગીચામાં || ૦૦૦ || ૬૬ | | ઉજ્જડ બગીચામાં || ૦૦૦ || ૬૬ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૯ || | | ૧૯૩૯ || || | ||
|- | |- | ||
| વહેલી સવાર || ૨૩ માર્ચ || ૩૯ | | વહેલી સવાર || ૨૩ માર્ચ || ૩૯ | ||
Line 81: | Line 81: | ||
| સુધા બધી || ૧૦ માર્ચ || ૧૨૩ | | સુધા બધી || ૧૦ માર્ચ || ૧૨૩ | ||
|- | |- | ||
| | | —જઈએ || ૧૩ એપ્રિલ || ૨૮ | ||
|- | |- | ||
| પૂર્ણ મયંક || ૧૫ એપ્રિલ || ૨૯ | | પૂર્ણ મયંક || ૧૫ એપ્રિલ || ૨૯ | ||
Line 95: | Line 95: | ||
| રસઉગ્રતા || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૧ | | રસઉગ્રતા || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૧ | ||
|- | |- | ||
| | | એક પંખણી || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૧૯ | ||
|- | |- | ||
| | | શું અર્પું? || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૨૪ | ||
|- | |- | ||
| | | એક જ રટના || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૩૮ | ||
|- | |- | ||
| | | હું ગાન ગાઉં || ૨૭ એપ્રિલ || ૧૪૧ | ||
|- | |- | ||
| | | દેજે || ૧૭ મે || ૧૩૧ | ||
|- | |- | ||
| | | યદિ જોવું || ૨૦ મે || ૧૩૯ | ||
|- | |- | ||
| | | મદ્-યાત્રા || ૯થી ૨૧ મે || ૧૮૫ | ||
|- | |- | ||
| | | મનુજ-પ્રણય || ૯ થી ૨૧ (?) || ૫૪ | ||
|- | |- | ||
| | | અમોને તું દેખે || ૨૪ મે, (મોઢેથી) || ૧૨૭ | ||
|- | |- | ||
| | | તારી થાળે || ૨૪ મે, (મોઢેથી) || ૨૭ | ||
|- | |- | ||
| | | જોયો તામિલ દેશ || ૧૯ જૂન || ૧૦૭ | ||
|- | |- | ||
| | | તે જ જાણે || ૨૪ જૂન || ૧૩૦ | ||
|- | |- | ||
| | | કર અભય || ૨૪ જૂન || ૮૪ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૦ || || | ||
|- | |- | ||
| | | મા-શિશુ || ૧૯ ફેબ્રુઆરી || ૭૭ | ||
|- | |- | ||
| | | અનુ દીકરી || ૨૫ ફેબ્રુઆરી ગુન્ટકલ, ટ્રેન || ૭૮ | ||
|- | |- | ||
| | | હે માતા! || ૪ જૂન || ૧૧૫ | ||
|- | |- | ||
| | | એક કિલ્લાને તોડી પડાતો જોઈને || ૧૮ જૂન || ૭૧ | ||
|- | |- | ||
| | | પ્રવાસી પંથોનો || ૧૯ જુલાઈ || ૧૦૫ | ||
|- | |- | ||
| | | અહો ગગનચારિ! || ૨૮ જુલાઈ || ૪ | ||
|- | |- | ||
| | | રાઘવનું હૃદય || ૯ ઑગસ્ટ ૧૨ || | ||
|- | |- | ||
| | | પ્રણય મુજ || ૨ ઑક્ટોબર || ૧૯ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૧ || || | ||
|- | |- | ||
| | | ઢૂંઢ ઢૂંઢ || ૩૦ ઑક્ટોબર || ૧૪૭ | ||
|- | |- | ||
| | | મેરે પિયા || ૧૯ ડિસેમ્બર, સવારે ૫.૩૦ || ૧૮૨ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૨ || || | ||
|- | |- | ||
| | | કવિ રવિ || ૨૮ માર્ચ || ૮૭ | ||
|- | |- | ||
| | | ઊર્મિ અને શિલા || એપ્રિલ || ૩૦ | ||
|- | |- | ||
| | | શ્વેતકેશી પિતરને || ૨૨ નવેમ્બર|| ૮૮ | ||
|- | |- | ||
| | | હંસા મારા || ૨૬ ડિસેમ્બર || ૧૧૭ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૩ || || | ||
|- | |- | ||
| | | આત્મવતી તું થજે || ૫ જાન્યુઆરી|| ૯૨ | ||
|- | |- | ||
| | | સપ્ત રાગ || || | ||
|- | |- | ||
| | | તિલક કામોદ|| ૪ જુલાઈ || ૧૬૯ | ||
|- | |- | ||
| | | કેદાર || ૬ જુલાઈ || ૧૭૦ | ||
|- | |- | ||
| | | દુર્ગા || ૮ જુલાઈ || ૧૭૧ | ||
|- | |- | ||
| | | દરબારી || ૯ જુલાઈ || ૧૭૨ | ||
|- | |- | ||
| | | માલકોષ || ૧૩ જુલાઈ || ૧૭૩ | ||
|- | |- | ||
| | | શંકરા || ૨૧ જુલાઈ || ૧૭૪ | ||
|- | |- | ||
| | | દેશી || ૨૯ ડિસેમ્બર || ૧૭૫ | ||
|- | |- | ||
| | | પળું છું || ૨૮ ઑગસ્ટ || ૧૩૬ | ||
|- | |- | ||
| | | આ ધ્રુવપદ || ૬ થી ૨૮ ઑગસ્ટ || ૧૭૬ | ||
|- | |- | ||
| | | પૂનમ રાણીને || ૧૩ સપ્ટેમ્બર || ૧૧૬ | ||
|- | |- | ||
| | | (સપ્ત રાગ) દેશી || ૨૯ ડિસેમ્બર || ૧૬૯ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૪ || || | ||
|- | |- | ||
| | | આકર્ષણો [૧] || ૨૪ ફેબ્રુઆરી || ૪૮ | ||
|- | |- | ||
| | | આકર્ષણો [૨] || ૨૪ ફેબ્રુઆરી (૧૯૪૭?) || | ||
|- | |- | ||
| | | નયન નિમીલિત || ૨૪ ફેબ્રુઆરી || ૧૪૦ | ||
|- | |- | ||
| | | અગ્નિનવિરામ || ૮ માર્ચ || ૯૫ | ||
|- | |- | ||
| | | વસો ઊંચે || ૧૩ માર્ચ || ૧૦ | ||
|- | |- | ||
| | | કુસ્તુરબા || ૧૫ માર્ચ || ૮૯ | ||
|- | |- | ||
| | | સુધા પીવી? || ૨૧ માર્ચ || ૧૧૧ | ||
|- | |- | ||
| | | એકલની પગદંડી || ૨૫ માર્ચ || ૧૬૬ | ||
|- | |- | ||
| | | શ્રી અરવિંદ || ૭ મે || ૧૪૨ | ||
|- | |- | ||
| | | પથવિભેદ ? [૧] || ૬ સપ્ટેમ્બર || ૧૦૩ | ||
|- | |- | ||
| | | પથવિભેદ ? [૨] || ૩૦ સપ્ટેમ્બર|| ૧૦૪ | ||
|- | |- | ||
| | | ચલ– || ૨૧ ઑક્ટોબર || ૧૧૦ | ||
|- | |- | ||
| | | ગા ગા તું || ૨૩ ઑક્ટોબર || ૧૧૦ | ||
|- | |- | ||
| | | શિખરો પરથી || ૨૩ ઑક્ટોબર || ૧૧૫ | ||
|- | |- | ||
| | | સાબરમતીને || ooo || ૬૯ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૪૫ || || | ||
|- | |- | ||
| | | પંચ સુહૃદ [૧] વિહારી || ૨૯ માર્ચ || ૯૩ | ||
|- | |- | ||
| | | તવ ચરણે || ૨૯ માર્ચ || ૩ | ||
|- | |- | ||
| | | જાગ અગની || ૨૯ માર્ચ || ૫ | ||
|- | |- | ||
| | | અહીં હું – || ૨૯ માર્ચ || ૧૧૩ | ||
|- | |- | ||
| | | તને વંદું || ૨૯ માર્ચ || ૧૨૨ | ||
|- | |- | ||
| | | તંબૂરના તાર || ૨ એપ્રિલ || ૧૧૨ | ||
|- | |- | ||
| | | અંગુલિ હે! || ૨ એપ્રિલ || ૮ | ||
|- | |- | ||
| | | ચિત્તપૂર્ણતા || ૨ એપ્રિલ || ૧૩૪ | ||
|- | |- | ||
| | | મેં વાંછ્યું || ૨ જૂન || ૫૧ | ||
|- | |- | ||
| | | પંચ સુહૃદ [૨] પૂજાલાલ || ૧૭ જૂન || ૯૩ | ||
|- | |- | ||
| | | ગાતું હતું યૌવન || ૧૭ જૂન || ૮૨ | ||
|- | |- | ||
| | | જાગે મોરી || ૧૭ જૂન || ૧૫૭ | ||
|- | |- | ||
| | | વિશ્વ આખું || જુલાઈ || ૪૨ | ||
|- | |- | ||
| | | દીઠી તને || જુલાઈ || ૪૪ | ||
|- | |- | ||
| | | પંચ સુહૃદ [૫] ૨ક્ષા || ૧૩ ઑગસ્ટ || ૯૪ | ||
|- | |- | ||
| | | મને આકર્ષ્યો છે || ૧૩ ઑગસ્ટ || ૫૦ | ||
|- | |- | ||
| | | સો મેરા હથિયાર || ૧૩ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૫ | ||
|- | |||
| પંચ સુહૃદ [૧] તુલસી! || ૨૧ સપ્ટેમ્બર || ૯૩ | |||
|- | |||
| તું આવજે ||૨૧ સપ્ટેમ્બર|| ૪૬ | |||
|- | |||
| ફૂલ દીધું || ૨૧ સપ્ટેમ્બર || ૧૪૯ | |||
|- | |||
| બાજો વિજય દદામા || ૨૧ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૩ | |||
|- | |||
| ભવ્ય સતાર || ૨૧ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૮ | |||
|- | |||
| નાચીજની કહાણી || ૨૧ સપ્ટેમ્બર || ૧૫૦ | |||
|- | |||
| તારી શી કૃતિ! || ઑક્ટોબર || ૧૩૨ | |||
|- | |||
| પંચ સુહૃદ [૪] ચારુ || નવેમ્બર || ૯૩ | |||
|- | |||
| ૧૯૪૬ || || | |||
|- | |||
| કતલની રાત || જાન્યુઆરી || ૧૫૪ | |||
|- | |||
| કવિ ન્હાનાલાલને || ફેબ્રુઆરી || ૯૧ | |||
|- | |||
| ગુંજ ગુંજ || ફેબ્રુઆરી || ૧૫૯ | |||
|- | |||
| સ્મિત બિન્દુ || ફેબ્રુઆરી || ૧૬૦ | |||
|- | |||
| હું શોધતો ’તો || એપ્રિલ || ૫૨ | |||
|- | |||
| હે સ્વપ્ન-સુંદર! || ઑગસ્ટ || ૮૫ | |||
|- | |||
| ૧૯૪૭ || || | |||
|- | |||
| આકર્ષણો [૨] || ફેબ્રુઆરી (?) || ૪૮ | |||
|- | |||
| મધુર નર્મદા તીરે || ૧૨ સપ્ટેમ્બર || ૬૫ | |||
|- | |||
| હે સુંદર! || ૨૨ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૨ | |||
|- | |||
| પલક પલક || ૨૨ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૨ | |||
|- | |||
| એક જ્યોત || ૨૨ સપ્ટેમ્બર || ૧૬૪ | |||
|- | |||
| ઝીણું ઝરણું || ૧૨ ઑક્ટોબર || ૬૪ | |||
|- | |||
| ગુલબાસની સોડમાં || ૨૬ ઑક્ટોબર || ૯૯ | |||
|- | |||
| રહો સભર તૃપ્ત || ડિસેમ્બર || ૬૧ | |||
|- | |||
| સદૈવ || ડિસેમ્બર || ૧૪૫ | |||
|- | |||
| ૧૯૪૮ || || | |||
|- | |||
| અહો ગાંધી! || ૧૫ ફેબ્રુઆરી || ૯૦ | |||
|- | |||
| આ હવા અહીં || ૧૫ ફેબ્રુઆરી || ૧૬૭ | |||
|- | |||
| એકલની પગદંડી || ૨૫ માર્ચ || ૧૬૬ | |||
|- | |||
| તવ સંગ || ૨૫ માર્ચ || ૧૪૪ | |||
|- | |||
| ૧૯૮૫ || || | |||
|- | |||
| પ્રણયલહરી || ૩૧ ઑગસ્ટ|| ૨૧૦ | |||
|- | |||
| આ ધ્રુવપદ, છેલ્લી કડી ૯૦ || ૯ સપ્ટેમ્બર || ૨૧૭ | |||
|} | |} | ||
{{center|'''સમાપ્તિ'''}} | |||
<br> | <br> | ||
{{HeaderNav2 | {{HeaderNav2 | ||
|previous = | |previous = ટિપ્પણ.. | ||
}} | }} |