11,928
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
(4 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 937: | Line 937: | ||
=={{color|maroon|ગ્રંથસાર}}== | =={{color|maroon|ગ્રંથસાર}}== | ||
[[File:Granthsar-logo.jpg|150px|center]] | |||
<center><big>'''[[Ggb|{{color|maroon|ગ્રંસથસાર-પ્રવેશક}}]]'''</big></center> | |||
</center>{{Color|Indigo |૧. મનોવિજ્ઞાન, પ્રેરણાત્મક, કૈશલ્ય, શિક્ષણ અને વ્યક્તિવિષયક:}}</center> | |||
<center> | <center> | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક | ! ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક | ||
|- | |- | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} ||[[Talk Like Ted]] (સંભાષણકળાનાં કૌશલ્યો) || કાર્માઈન ગેલો || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[Thinking, Fast and Slow]] (વિચારવલોણું, તેજ અને મંદ) || ડેનિયલ કાનમેન || હેમાંગ દેસાઈ | ||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
</center>{{Color|Indigo |૨. તત્વજ્ઞાન, આધ્યાત્મિકતા અને ધર્મવિષયક:}}</center> | |||
<center> | |||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | |||
! ક્રમ !! મૂળ નામ !! લેખક !! અનુવાદક | |||
|- | |||
|- | |||
| {{autorow}} ||[[At The Existentialist Café ]] (અસ્તિત્વવાદનો ઉદય- એક કેફેમાંથી) || સારા બેઈકવેલ || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[The Prophet]] (વિદાય વેળાએ પયગંબરનો જીવન-સંદેશ) || ખલિલ જીબ્રાન || ડૉ. ચૈતન્ય દેસાઈ | |||
|- | |||
|} | |||
</center> | |||
=={{color|maroon|સંપદા-શ્રેણી}}== | =={{color|maroon|સંપદા-શ્રેણી}}== | ||
Line 960: | Line 977: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી નિબંધ-સંપદા|ગુજરાતી નિબંધસંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || નિબંધ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા|ગુજરાતી પ્રવાસસાહિત્ય સંપદા]] || રમણ સોની • ભારતી રાણે : સંપાદક || પ્રવાસ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી એકાંકીસંપદા|ગુજરાતી એકાંકીસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || નાટક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ જયદેવ શુક્લની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — જયદેવ શુક્લની કવિતા ]] || રાજેશ પંડ્યા : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ દલપત પઢિયારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — દલપત પઢિયારની કવિતા ]] || રાજેશ મકવાણા : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — નીતિન મહેતાનાં કાવ્યો ]] || કમલ વોરા : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યજ્ઞેશ દવેનાં કાવ્યો ]] || સંજુ વાળા : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ યોગેશ જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — યોગેશ જોષીની કવિતા ]] || ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ વિનોદ જોશીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — વિનોદ જોશીનાં કાવ્યો ]] || ઉત્પલ પટેલ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સંજુ વાળાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — સંજુ વાળાનાં કાવ્યો ]] || મિલિન્દ ગઢવી : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — હરીશ મીનાશ્રુની કવિતા ]] || અજયસિંહ ચૌહાણ : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલની વાર્તાઓ ]] || અજય રાવલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ બિપિન પટેલની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — બિપિન પટેલની વાર્તાઓ ]] || કિરીટ દૂધાત : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — માય ડિયર જયુની વાર્તાઓ ]] || ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ વીનેશ અંતાણીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — વીનેશ અંતાણીની વાર્તાઓ ]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મોહન પરમારની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મોહન પરમારની વાર્તાઓ ]] || નરેશ વાઘેલા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ પ્રવીણસિંહ ચાવડા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પ્રવીણસિંહ ચાવડાની વાર્તાઓ ]] || નરેશ શુક્લ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — ધરમાભાઈ શ્રીમાળીની વાર્તાઓ ]] || પ્રભુદાસ પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — કિરીટ દૂધાતની વાર્તાઓ ]] || બિપિન પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || મીનલ દવે : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ હિમાંશી શેલતની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — હિમાંશી શેલતની વાર્તાઓ ]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી અછાંદસ કવિતા-સંપદા]] || મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ દ. ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંવાદસંપદા] || આરાધના ભટ્ટ || મુલાકાત | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
=={{color|maroon|પઠન-શ્રવણ}}== | =={{color|maroon|પઠન-શ્રવણ}}== |