સમગ્ર સૂચિ: Difference between revisions

no edit summary
m (Reverted edits by Shnehrashmi (talk) to last revision by Meghdhanu)
Tags: Rollback Reverted Mobile edit Mobile web edit Advanced mobile edit
No edit summary
 
(33 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 10: Line 10:
! ક્રમ !! નામ !! લેખક - સંપાદક - અનુવાદક !! વિભાગ !!
! ક્રમ !! નામ !! લેખક - સંપાદક - અનુવાદક !! વિભાગ !!
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/anokhi-prit અનોખી પ્રીત ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/anokhi_prit_bhogilal_gandhi?fr=sMDJhNTUxODAyMzE અનોખી પ્રીત ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઇવાન દિનીશવીચના જીવનનો એક દિવસ]] || નિસર્ગી મ્હેડ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[ઇવાન દિનીશવીચના જીવનનો એક દિવસ]] || નિસર્ગી મ્હેડ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/dr-zhivago ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/dr_zhivago_tr.bhogilal_gandhi?fr=sM2Q3YTUxODAyMzE ઉદ્દધ્વસ્ત આકાશ ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[એકોત્તરશતી]] || રવીન્દ્રનાથ ઠાકુર || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[એકોત્તરશતી]] || રવીન્દ્રનાથ ઠાકુર || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
Line 22: Line 22:
| {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[ગોપાળરાવ વિદ્વાંસનું સાહિત્યવિશ્વ]] || ગોપાળરાવ વિદ્વાંસ : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/chirkumarsabha/ ચિરકુમારસભા - ટાગોર] || રમણલાલ સોની : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[ચિરકુમારસભા]] || રમણલાલ સોની : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[તપસ્વી અને તરંગિણી]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: ભોળાભાઈ પટેલ || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[તપસ્વી અને તરંગિણી]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: ભોળાભાઈ પટેલ || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
Line 34: Line 34:
| {{autorow}} || [[બહુવચન]] || કરમશી પીર || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[બહુવચન]] || કરમશી પીર || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bamanni-dikari બામણની દીકરી ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/baman_ni_dikri_sharad_babu?fr=sNzc4ZTUxODAyMzE બામણની દીકરી ] || ભોગીલાલ ગાંધી : અનુવાદક || અનુવાદ  || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[મેટમૉર્ફોસીસ|મેટમૉર્ફોસીસ]] || શિરીષ પંચાલ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[મેટમૉર્ફોસીસ|મેટમૉર્ફોસીસ]] || શિરીષ પંચાલ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
Line 44: Line 44:
| {{autorow}} || [[રાતભર વરસાદ]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[રાતભર વરસાદ]] || બુદ્ધદેવ બસુ, અનુવાદ: શૈલેશ પારેખ || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/sagarsamrat સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન)] || મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
| {{autorow}} || [[સાગરસમ્રાટ|સાગરસમ્રાટ (જુલે વર્ન)]] || મૂળશંકર ભટ્ટ : અનુવાદક || અનુવાદ || style="width: 2px; background-color: #FF9933;" |
|-
|-


Line 82: Line 82:
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
| {{autorow}} || [[મારી લોકયાત્રા]] || ભગવાનદાસ પટેલ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/marihakikat/ મારી હકીકત] || નર્મદ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
| {{autorow}} || [[મારી હકીકત]] || નર્મદ || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[વનાંચલ]] || જયન્ત પાઠક || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
| {{autorow}} || [[વનાંચલ]] || જયન્ત પાઠક || આત્મકથા || style="width: 2px; background-color: #FF69B4;" |
Line 94: Line 94:
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 109: Line 109:
|-
|-
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[બાબુ સુથારની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — બાબુ સુથારની કવિતા]] || સંધ્યા ભટ્ટ : મનીષા દવે || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[ભરત વિંઝુડાની ગઝલસંપદા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — ભરત વિંઝુડાની ગઝલસંપદા]] || કેસર મકવાણા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મણિલાલ હ. પટેલનાં કાવ્યો ]] || હસિત મહેતા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 135: Line 137:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] ||કમલ વોરા|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 310: Line 314:


<!-- કોશ -->
<!-- કોશ -->
 
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" |
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, રમેશ ર. દવે : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાકોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, રમેશ ર. દવે : સંપાદક || કોશ || style="width: 2px; background-color: #008000;" |
|-
|-
Line 321: Line 326:


<!-- ચરિત્ર -->
<!-- ચરિત્ર -->
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/agnikundmaugelugulab/ અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ ] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gandhijini_jivanyatra?fr=sZWYwMTI0MTAzNTk ગાંધીજીની જીવનયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/gandhijini_jivanyatra?fr=sZWYwMTI0MTAzNTk ગાંધીજીની જીવનયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
Line 327: Line 332:
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/jailofficenibari/ જેલ ઑફિસની બારી] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [[ મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના|મહાદેવભાઈ દેસાઈ — સત્ત્વ અને સાધના ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
Line 374: Line 379:
| {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[કુરબાનીની કથાઓ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
Line 449: Line 454:
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વેવિશાળ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
Line 473: Line 478:
|-
|-
| {{autorow}} || [[પદ્મિની]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" |
| {{autorow}} || [[પદ્મિની]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" |
|-
| {{autorow}} || [[મિથ્યાભિમાન]] || દલપતરામ || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[મોરનાં ઈંડાં]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" |
| {{autorow}} || [[મોરનાં ઈંડાં]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || નાટક || style="width: 2px; background-color: #FFD700;" |
Line 521: Line 528:
| {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/sumanshahninibandhsrushti/ સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
Line 537: Line 544:
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" |
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" |
|-
|-
 
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ’_પત્રસેતુ]] || રતિલાલ કા. રોહિત|| પ્રકીર્ણ || style="width: 2px; background-color: #4B0082;" |
|-


<!-- પ્રવાસ -->
<!-- પ્રવાસ -->
Line 573: Line 581:
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)]] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
Line 588: Line 596:
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_gujarati_kavya_sampada_final-croped?fr=sZDIzNDM0OTc2NTc મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
Line 654: Line 662:
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/samulikranti/ સમૂળી ક્રાન્તિ] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [[સમૂળી ક્રાન્તિ]] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
Line 665: Line 673:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 671: Line 681:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્ય-સંપદા આસ્વાદો]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 695: Line 707:
|-
|-
| {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 742: Line 756:
| {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/narmad-arvachinoma-aadhya નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[નર્મદ-દર્શન]] || રમેશ મ. શુક્લ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
<!--|-
<!--|-
| {{autorow}} ||[[નાટક વિશે]]||જયન્તિ દલાલ|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | -->
| {{autorow}} ||[[નાટક વિશે]]||જયન્તિ દલાલ|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" | -->
Line 754: Line 771:
| {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchoterme_--_balvantray_thakor?fr=sZmQxOTUxODAyMzE પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 766: Line 783:
| {{autorow}} || [[બે દાયકા ચાર કવિઓ]] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[બે દાયકા ચાર કવિઓ]] || ચિનુ મોદી || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 789: Line 808:
|-
|-
| {{autorow}} ||[[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]||રમણલાલ જોશી|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]||રમણલાલ જોશી|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} ||[[શબ્દલોક]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[શબ્દલોક]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 794: Line 815:
| {{autorow}} ||[[શેક્‌સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[શેક્‌સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 887: Line 908:
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
|-
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
Line 901: Line 924:


<!-- સમગ્ર સાહિત્ય -->
<!-- સમગ્ર સાહિત્ય -->
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય  || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય  || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની  : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની  : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |