સમગ્ર સૂચિ: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(16 intermediate revisions by one other user not shown)
Line 94: Line 94:
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 137: Line 137:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] ||કમલ વોરા|| કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા || style="width: 2px; background-color: #8A2BE2;" |
Line 336: Line 338:
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
| {{autorow}} || [[મોટીબા]] || યોગેશ જોષી || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
|-
|-
 
| {{autorow}} || [[સ્મૃતિસંપદા]] || રેખા સિંધલ : સંપાદક || ચરિત્ર || style="width: 2px; background-color: #8B4513;" |
|-


<!-- ટૂંકી વાર્તા -->
<!-- ટૂંકી વાર્તા -->
Line 377: Line 380:
| {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[એકદા નૈમિષારણ્યે]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[કુરબાનીની કથાઓ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[કુન્દનિકા કાપડીઆની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || કુન્દનિકા કાપડીઆ || ટૂંકી વાર્તા || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/kharabapor/ ખરા બપોર] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકીવાર્તાસંપદા]]  [[File:Ekatra mic.png|12px]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા  || style="width: 2px; background-color: #00FA9A;" |
Line 452: Line 455:
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વેવિશાળ]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
| {{autorow}} || [[વ્યાજનો વારસ]] || ચુનીલાલ મડિયા || નવલકથા || style="width: 2px; background-color: #FF0000;" |
Line 526: Line 529:
| {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[શાલભંજિકા]] || ભોળાભાઈ પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/sumanshahninibandhsrushti/ સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
| {{autorow}} || [[સોનાનાં વૃક્ષો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ || style="width: 2px; background-color: #00FFFF;" |
Line 579: Line 582:
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[બાળનાટકો]] || કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણી || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ramanlalsoninivartao/ રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[રમણલાલ સોનીની ૫૦ ઉત્તમ બાળવાર્તાઓ (અને વાર્તા-પઠન)]] || રમણ સોની : સંપાદક || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી બાળવાર્તા સંપદા]] || સંપાદક : શ્રદ્ધા ત્રિવેદી  || બાળસાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FF00FF;" |
Line 594: Line 597:
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [[ચંદ્રહાસ આખ્યાન]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/madhyakanin-gujarati-kavyasampada મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_gujarati_kavya_sampada_final-croped?fr=sZDIzNDM0OTc2NTc મધ્યકાલીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા] || રમણ સોની : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
| {{autorow}} || [[સુદામાચરિત્ર]] || દર્શના ધોળકિયા : સંપાદક || મધ્યકાલીન સંપાદન || style="width: 2px; background-color: #FFDAB9;" |
Line 660: Line 663:
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/hind_swaraj?fr=sNmMyMjI0MTAyMTY હિંદ સ્વરાજ] || ગાંધીજી || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/samulikranti/ સમૂળી ક્રાન્તિ] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [[સમૂળી ક્રાન્તિ]] || કિશોરલાલ મશરૂવાળા || વિચાર - ચિંતન  || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/sat_vicharyatra?fr=sM2NlMTI0MTAyMTY સાત વિચારયાત્રા] || મહેન્દ્ર મેઘાણી : સંપાદક || વિચાર - ચિંતન || style="width: 2px; background-color: #778899;" |
Line 671: Line 674:
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[અનુષંગ]] || જયંત કોઠારી  || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 703: Line 708:
|-
|-
| {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[કથાવિચાર]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[કથોપકથન]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 750: Line 757:
| {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[ નરસિંહથી ન્હાનાલાલ|નરસિંહથી ન્હાનાલાલ ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/narmad-arvachinoma-aadhya નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[નર્મદ-દર્શન]] || રમેશ મ. શુક્લ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[નર્મદ-દર્શન]] || રમેશ મ. શુક્લ || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 765: Line 772:
| {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[પન્નાલાલ પટેલ : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]]||પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/panchoterme પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/panchoterme_--_balvantray_thakor?fr=sZmQxOTUxODAyMzE પંચોતેરમે ] || બ. ક. ઠાકોર || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 779: Line 786:
| {{autorow}} || [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[બે હજાર ચોવીસ સમક્ષ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[ભજનરસ]]|| મકરન્દ દવે|| વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 809: Line 816:
| {{autorow}} ||[[શેક્‌સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} ||[[શેક્‌સ્પિયર]]|| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ|| વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
| {{autorow}} || [[શૃણ્વન્તુ]] || સુરેશ જોષી || વિવેચન  || style="width: 2px; background-color: #ADFF2F;" |
Line 902: Line 909:
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
|-
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ|સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ ગ્રંથ ૧]] (કર્તાસંદર્ભ) || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #800000;" |
Line 916: Line 925:


<!-- સમગ્ર સાહિત્ય -->
<!-- સમગ્ર સાહિત્ય -->
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/runanubandh/ ઋણાનુબંધ] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય  || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
| {{autorow}} || [[ઋણાનુબંધ]] || પન્ના નાયક || સમગ્ર સાહિત્ય  || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
|-
|-
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની  : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની  : સંપાદક || સમગ્ર સાહિત્ય || style="width: 2px; background-color: #FFA07A;" |