સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ/૧૮૩૧-૧૮૪૦: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
MeghaBhavsar (talk | contribs) No edit summary |
MeghaBhavsar (talk | contribs) No edit summary |
||
| Line 118: | Line 118: | ||
|- | |- | ||
| <small>પારસીઓનું નવું, કરાર વર્ષ ૧૮૮૨</small> | | <small>પારસીઓનું નવું, કરાર વર્ષ ૧૮૮૨</small> | ||
|- | |||
| ખત્રી હરકિસનલાલ શિવલાલ | |||
| '''૧૮૩૮,''' | |||
| ૧૯૦૫, | |||
|- | |||
| <small>કરકકાવ્ય ૧૮૭૪</small> | |||
|- | |||
| માસ્તર નાનાભાઈ નસરવાનજી | |||
| '''૧૮૩૮,''' | |||
| ૧૯૧૦, | |||
|- | |||
| <small>પનોતો પુત્ર ૧૮૬૯</small> | |||
|- | |||
| [ભટ્ટ] ભગવાનલાલ ઈન્દ્રજી | |||
| '''૭-૧૧-૧૮૩૯,''' | |||
| ૧૬-૩-૧૮૮૮, | |||
|- | |||
| <small>ગુજરાતનો પ્રાચીન ઇતિહાસ ૧૮૫૬</small> | |||
|- | |||
| ઈરાની રૂસ્તમ (ગુસ્તાસ્પ) ખુરશેદ | |||
| '''૧૮૩૯,''' | |||
| ૧૮૯૨, | |||
|- | |||
| <small>રજપૂતવીરકથારસ ૧૮૭૯</small> | |||
|- | |||
| ત્રિપાઠી મન:સુખરામ સૂર્યરામ | |||
| '''૨૩-૫-૧૮૪૦,''' | |||
| ૩૦-૫-૧૯૦૭, | |||
|- | |||
| <small>વિવિધોપદેશ ૧૮૫૯</small> | |||
|} | |} | ||
Revision as of 09:19, 2 December 2022
જન્મવર્ષ ૧૮૩૧ થી ૧૮૪૦
| અટક, નામ | જન્મવર્ષ | –/અવસાનવર્ષ |
| પહેલી પ્રકાશિત કૃતિ, પ્રકાશનવર્ષ | ||
| બંગાળી સોરાબજી શાપુરજી | ફેબ્રુ. ૧૮૩૧, | ૩-૪-૧૮૯૩, |
| ચૂંટી કહાડેલાં લખાણો ૧૮૮૧ | ||
| દોરડી બહેરામજી ખરશેદજી | ૧૮૩૧, | ૧૯૧૧, |
| આજના પારસીઓ: તેમનો ધર્મ અને સંસાર ૧૮૯૨ | ||
| કરસનદાસ મૂળજી | ૨૫-૩-૧૮૩૨, | ૨૮-૮-૧૮૭૧, |
| દેશાટણ વિશે નિબંધ ૧૮૫૩ | ||
| રાણીના નાનાભાઈ રૂસ્તમજી ‘હયરાની’ | ૧૮૩૨, | ૧૯૦૦, |
| સાવિત્રી ૧૮૮૩ | ||
| દવે નર્મદાશંકર લાલશંકર | ૨૪-૮-૧૮૩૩, | ૨૫-૨-૧૮૮૬, |
| પિંગળપ્રવેશ ૧૮૫૭ | ||
| મૌલાબક્ષ ધીસેખાન | ૧૮૩૩, | ૧૮૯૬, |
| સંગીતાનુભવ ૧૮૯૦ આસપાસ | ||
| પીરોજશાહ મહેરજી | ૧૮૩૪, | ૧૯૦૨, |
| અમેરિકાની મુસાફરીનું વર્ણન ૧૮૬૨ | ||
| ભટ્ટ શંકરલાલ જેઠાભાઈ | ૧૮૩૪, | - |
| પદ્માખ્યાન ૧૮૯૦ | ||
| મહેતા નંદશંકર તુળજાશંકર | ૨૧-૪-૧૮૩૫, | ૧૭-૭-૧૯૦૫, |
| કરણઘેલો ૧૮૬૬ | ||
| ખખ્ખર દલપતરામ પ્રાણજીવન | ૧-૧૧-૧૮૩૫, | ૧૪-૧૧-૧૯૦૨, |
| શાકુંતલ ૧૮૬૪ | ||
| માસ્તર મંછારામ ઘેલાભાઈ | ૧૮૩૫ આસપાસ, | - |
| ગુજરાતી કહેવતોની ચોપડી ૧૮૬૮ | ||
| ત્રવાડી હરજીવન કુબેરજી | ૧૮૩૫, | ૧૯૨૭, |
| ઋષિરાજનાં પદો ૧૯૫૧ | ||
| પંડ્યા નવલરામ લક્ષ્મીરામ | ૯-૩-૧૮૩૬, | ૭-૮-૧૮૮૮, |
| મહારાજ લાયબલ કેસ ૧૮૬૩ | ||
| દિવેટિયા કૃૃષ્ણરાવ ભોળાનાથ | ૪-૧૨-૧૮૩૬, | ૨૦-૯-૧૯૨૧, |
| ભોળાનાથ સારાભાઈનું જીવનચરિત ૧૮૮૮ | ||
| દવે રણછોડભાઈ ઉદયરામ | ૯-૮-૧૮૩૭, | ૯-૪-૧૯૨૩, |
| આરોગ્યતાસૂચક ૧૮૫૯ | ||
| ઠાકોર ભગવાનલાલ સંપતરામ | ૧૮૩૭, | ૧૯૧૧, |
| સ્વાત્મજીવન ૧૯૧૧ | ||
| નાનજીઆણી સુચેદિના | ૧૮૩૭, | – |
| સુખસન્માર્ગ ૧૮૭૫ આસપાસ | ||
| કામદીન અરદેશર સોરાબજી | ૧૮૩૮, | ૧૮૮૯, |
| પારસીઓનું નવું, કરાર વર્ષ ૧૮૮૨ | ||
| ખત્રી હરકિસનલાલ શિવલાલ | ૧૮૩૮, | ૧૯૦૫, |
| કરકકાવ્ય ૧૮૭૪ | ||
| માસ્તર નાનાભાઈ નસરવાનજી | ૧૮૩૮, | ૧૯૧૦, |
| પનોતો પુત્ર ૧૮૬૯ | ||
| [ભટ્ટ] ભગવાનલાલ ઈન્દ્રજી | ૭-૧૧-૧૮૩૯, | ૧૬-૩-૧૮૮૮, |
| ગુજરાતનો પ્રાચીન ઇતિહાસ ૧૮૫૬ | ||
| ઈરાની રૂસ્તમ (ગુસ્તાસ્પ) ખુરશેદ | ૧૮૩૯, | ૧૮૯૨, |
| રજપૂતવીરકથારસ ૧૮૭૯ | ||
| ત્રિપાઠી મન:સુખરામ સૂર્યરામ | ૨૩-૫-૧૮૪૦, | ૩૦-૫-૧૯૦૭, |
| વિવિધોપદેશ ૧૮૫૯ |