4,606
edits
No edit summary |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| (7 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
| Line 23: | Line 23: | ||
|- | |- | ||
|style="width:100px"| | |style="width:100px"| | ||
|style="width:700px"| {{color|DeepSkyBlue| ૧૮૫૧-૧૮૬૦}} | |style="width:700px"| {{color|DeepSkyBlue|૧૮૫૧-૧૮૬૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૫૪ | | ૧૮૫૪ | ||
| Line 32: | Line 32: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૮૬૧-૧૮૭૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૮૬૧-૧૮૭૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૬૫ | | ૧૮૬૫ | ||
| Line 50: | Line 50: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૮૭૧-૧૮૮૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૮૭૧-૧૮૮૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૭૨ | | ૧૮૭૨ | ||
| Line 62: | Line 62: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૮૮૧-૧૮૯૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૮૮૧-૧૮૯૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૮૧ | | ૧૮૮૧ | ||
| જોરાવર વિનોદ – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ | | જોરાવર વિનોદ – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ | ||
|- | |||
| ૧૮૮૧ | |||
| ત્રિદંપતી વર્ણન – વૈષ્ણવ અનંતપ્રસાદ | |||
|- | |||
| ૧૮૮૨ | |||
| ખરી મોહોબત અથવા ગુલબાસનું ફૂલ – ભટ્ટ મણિશંકર ‘કાન્ત’ | |||
|- | |- | ||
| ૧૮૮૪ | | ૧૮૮૪ | ||
| Line 72: | Line 78: | ||
| ૧૮૮૫ | | ૧૮૮૫ | ||
| અરેબિયન કિસ્સા – ઈરાની રુસ્તમ | | અરેબિયન કિસ્સા – ઈરાની રુસ્તમ | ||
|- | |||
| ૧૮૮૬ | |||
| કાકા ભત્રીજાની વાર્તા – છોટાલાલ વરજદાસ | |||
|- | |- | ||
| ૧૮૮૬ | | ૧૮૮૬ | ||
| મનમુસાફરી સાત પ્રશ્ન સહિત – ત્રવાડી માધવજી | | મનમુસાફરી સાત પ્રશ્ન સહિત – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| Line 80: | Line 89: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૮૯૧-૧૯૦૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૮૯૧-૧૯૦૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૯૩ | | ૧૮૯૩ | ||
| અસાધ અને અમન્યાની વારતા – ત્રવાડી માધવજી | | અસાધ અને અમન્યાની વારતા – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૯૩ | | ૧૮૯૩ | ||
| જાલંધરની કથા અને વૃંદાનું વૃત્તાંત – ત્રવાડી માધવજી | | જાલંધરની કથા અને વૃંદાનું વૃત્તાંત – ત્રવાડી માધવજી પ્રેમજી | ||
|- | |- | ||
| ૧૮૯૩ | | ૧૮૯૩ | ||
| Line 107: | Line 116: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૦૧-૧૯૧૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૦૧-૧૯૧૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૦૧ | | ૧૯૦૧ | ||
| Line 146: | Line 155: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૧૧-૧૯૨૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૧૧-૧૯૨૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૧૨ | | ૧૯૧૨ | ||
| Line 181: | Line 190: | ||
| વીતક વાતો – કાંટાવાળા મટુભાઈ | | વીતક વાતો – કાંટાવાળા મટુભાઈ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૨૦ આસપાસ | | ૧૯૨૦ આસપાસ | ||
| ચંદ્રાનના, સુવાસિની અને બીજી ટૂંકીવાર્તાઓ – પટેલ ડાહ્યાભાઈ ‘નિર્ગુણ’ | | ચંદ્રાનના, સુવાસિની અને બીજી ટૂંકીવાર્તાઓ – પટેલ ડાહ્યાભાઈ ‘નિર્ગુણ’ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૨૦ આસપાસ | | ૧૯૨૦ આસપાસ | ||
| ટૂંકી કહાણીઓ : ભા. ૨ – વાડિયા પુતળીબાઈ | | ટૂંકી કહાણીઓ : ભા. ૨ – વાડિયા પુતળીબાઈ | ||
|- | |- | ||
| Line 191: | Line 200: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૨૧-૧૯૩૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૨૧-૧૯૩૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૨૧ | | ૧૯૨૧ | ||
| Line 277: | Line 286: | ||
| કચડાતી કળિયો – શાહ સરલાબાઈ | | કચડાતી કળિયો – શાહ સરલાબાઈ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૦ આસપાસ | | ૧૯૩૦ આસપાસ | ||
| વિહારિકા – દેસાઈ દોલતરામ | | વિહારિકા – દેસાઈ દોલતરામ | ||
|- | |- | ||
| Line 284: | Line 293: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૩૧-૧૯૪૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૩૧-૧૯૪૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૩૧ | | ૧૯૩૧ | ||
| Line 596: | Line 605: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૪૧-૧૯૫૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૪૧-૧૯૫૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૪૧ | | ૧૯૪૧ | ||
| Line 883: | Line 892: | ||
| હૈયાનાં દાન – નાયક રતિલાલ | | હૈયાનાં દાન – નાયક રતિલાલ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૫૦ આસપાસ | | ૧૯૫૦ આસપાસ | ||
| ગુજરાતણ ટાઈપિસ્ટ તથા બીજી વાતો – પટેલ ગંગાબહેન | | ગુજરાતણ ટાઈપિસ્ટ તથા બીજી વાતો – પટેલ ગંગાબહેન | ||
|- | |- | ||
| Line 890: | Line 899: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૫૧-૧૯૬૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૫૧-૧૯૬૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૫૧ | | ૧૯૫૧ | ||
| Line 1,189: | Line 1,198: | ||
| સેતુ – પુરોહિત વેણીભાઈ | | સેતુ – પુરોહિત વેણીભાઈ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૫૬ આસપાસ | | ૧૯૫૬ આસપાસ | ||
| વાંસનું વન – પુરોહિત વેણીભાઈ | | વાંસનું વન – પુરોહિત વેણીભાઈ | ||
|- | |- | ||
| Line 1,382: | Line 1,391: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૬૧-૧૯૭૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૬૧-૧૯૭૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૬૧ | | ૧૯૬૧ | ||
| Line 1,433: | Line 1,442: | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૬૨ | | ૧૯૬૨ | ||
| રક્તદાન [મ.] – મુનસિફ નચિકેત ‘કેતન મુનશી’ (સંપા. અનંતરાય | | રક્તદાન [મ.] – મુનસિફ નચિકેત ‘કેતન મુનશી’ (સંપા. અનંતરાય રાવળ) | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૬૨ | | ૧૯૬૨ | ||
| Line 1,666: | Line 1,672: | ||
| આઠમો શુક્રવાર – સેલારકા ચંદુલાલ | | આઠમો શુક્રવાર – સેલારકા ચંદુલાલ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૬૫ આસપાસ | ||
| રંગપરાગ – ગજ્જર જયંતીલાલ | | રંગપરાગ – ગજ્જર જયંતીલાલ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧૯૬૫ આસપાસ | ||
| દીપજ્યોત – ગજ્જર જયંતીલાલ | | દીપજ્યોત – ગજ્જર જયંતીલાલ | ||
|- | |- | ||
| Line 1,889: | Line 1,895: | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૬૯ | | ૧૯૬૯ | ||
| વીસની આસપાસ – પંડ્યા રોહિત | | વીસની આસપાસ – પંડ્યા રોહિત | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૬૯ | | ૧૯૬૯ | ||
| Line 1,960: | Line 1,966: | ||
| સરજત – ટાંક વજુભાઈ | | સરજત – ટાંક વજુભાઈ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭૦ આસપાસ | | ૧૯૭૦ આસપાસ | ||
| મને ઉડવા દો – બારિયા સુરેશ | | મને ઉડવા દો – બારિયા સુરેશ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭૦ આસપાસ | | ૧૯૭૦ આસપાસ | ||
| સપનાંના શીશમહલ – મોરપરિયા રવીન્દ્ર | | સપનાંના શીશમહલ – મોરપરિયા રવીન્દ્ર | ||
|- | |- | ||
| Line 1,970: | Line 1,976: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૭૧-૧૯૮૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૭૧-૧૯૮૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭૧ | | ૧૯૭૧ | ||
| Line 1,999: | Line 2,005: | ||
| માધવનો માળો – શાસ્ત્રી લલિતકુમાર | | માધવનો માળો – શાસ્ત્રી લલિતકુમાર | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭૧ આસપાસ | | ૧૯૭૧ આસપાસ | ||
| એપ્રિલની હવા અને બાવળનાં ફૂલ – ત્રિવેદી ઈન્દ્રવદન | | એપ્રિલની હવા અને બાવળનાં ફૂલ – ત્રિવેદી ઈન્દ્રવદન | ||
|- | |- | ||
| Line 2,197: | Line 2,203: | ||
| પ્રેમના પિંજર – શાહ જ્યોત્સ્ના | | પ્રેમના પિંજર – શાહ જ્યોત્સ્ના | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૭૫ આસપાસ | | ૧૯૭૫ આસપાસ | ||
| પરણેતર – ભટ્ટ દોલતભાઈ ‘દોલત ભટ્ટ’ | | પરણેતર – ભટ્ટ દોલતભાઈ ‘દોલત ભટ્ટ’ | ||
|- | |- | ||
| Line 2,491: | Line 2,497: | ||
| સંગનો રંગ – સલ્લા મનસુખલાલ | | સંગનો રંગ – સલ્લા મનસુખલાલ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૮૦ આસપાસ | | ૧૯૮૦ આસપાસ | ||
| લીચી – દેસાઈ માલતી | | લીચી – દેસાઈ માલતી | ||
|- | |- | ||
| Line 2,498: | Line 2,504: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૮૧-૧૯૯૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૮૧-૧૯૯૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૮૧ | | ૧૯૮૧ | ||
| Line 3,053: | Line 3,059: | ||
|- | |- | ||
| | | | ||
| ૧૯૯૧-૨૦૦૦ | | {{color|DeepSkyBlue|૧૯૯૧-૨૦૦૦}} | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૯૧ | | ૧૯૯૧ | ||
| Line 3,343: | Line 3,349: | ||
| મડિયાની સમગ્ર નવલિકાઓ : ૧ થી ૪ [મ.] – મડિયા ચુનીલાલ | | મડિયાની સમગ્ર નવલિકાઓ : ૧ થી ૪ [મ.] – મડિયા ચુનીલાલ | ||
|- | |- | ||
| ૧૯૯૬ આસપાસ | | ૧૯૯૬ આસપાસ | ||
| પોતાનું નામ – ઠાકર સુવર્ણા | | પોતાનું નામ – ઠાકર સુવર્ણા | ||
|- | |- | ||
| Line 3,511: | Line 3,517: | ||
| વનની વ્યથા કથા – હેડાઉ નટવરલાલ | | વનની વ્યથા કથા – હેડાઉ નટવરલાલ | ||
|} | |} | ||
<center><big><big>❒</big></big></center> | |||
{{HeaderNav2 | |||
|previous = કવિતા | |||
|next = નવલિકા | |||
}} | |||