7,932
edits
(→) |
(→) |
||
(11 intermediate revisions by the same user not shown) | |||
Line 145: | Line 145: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 308: | Line 308: | ||
| {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | | {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] || | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] || | | {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | | {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | ||
Line 438: | Line 438: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | ||
Line 621: | Line 621: | ||
| {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || સુરેશ જોશી : અનુવાદક, શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
Line 700: | Line 700: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો ]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
Line 758: | Line 758: | ||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા | | {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> |