12,640
edits
(→) |
(→) |
||
(7 intermediate revisions by one other user not shown) | |||
Line 422: | Line 422: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મુકામ]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 621: | Line 623: | ||
| {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || સુરેશ જોશી : અનુવાદક, શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
Line 700: | Line 702: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો ]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
Line 761: | Line 763: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | | {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> |