એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી: Difference between revisions
Jump to navigation
Jump to search
No edit summary |
No edit summary |
||
| Line 73: | Line 73: | ||
{{center|'''પરિશિષ્ટ'''}} | {{center|'''પરિશિષ્ટ'''}} | ||
<center> | |||
{| | {|style="border-right:૦px #000 solid;width:600px;padding-right:0.5em;" | ||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી પાસે અપેક્ષા|એકાંકી પાસે અપેક્ષા]] | ||
| ફિરોજ શાહ મહેતા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/માત્ર એકાંકીનું રટણ|માત્ર એકાંકીનું રટણ]] | ||
| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકીમાં ઉપકથા|એકાંકીમાં ઉપકથા]] | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકીનો ઉપાડ|એકાંકીનો ઉપાડ]] | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ચોટ|ચોટ]] | ||
| ગુલાબદાસ બ્રોકર | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકીનો અંત|એકાંકીનો અંત]] | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/સંવાદ અને ગતિ|સંવાદ અને ગતિ]] | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/તખ્તા પર બોલતું એકાંકી|તખ્તા પર બોલતું એકાંકી]] | ||
| નંદકુમાર પાઠક | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/દૃશ્યો|દૃશ્યો]] | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/નાટકમાં સિનેમા|નાટકમાં સિનેમા]] | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/રેડિયો-નાટિકા : છ પાયા|રેડિયો-નાટિકા : છ પાયા]] | ||
| ચંદ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી અને | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/અનેકાંકી અને એકાંકી|અનેકાંકી અને એકાંકી]] | ||
| જ્યોતીન્દ્ર દવે | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી અને | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી અને લઘુ નાટક|એકાંકી અને લઘુ નાટક]] | ||
| જયંતિ દલાલ | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી અને ટૂંકી વાર્તા|એકાંકી અને ટૂંકી વાર્તા]] | ||
| ચુનીલાલ મડિયા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી : ગ્રીસનીયે પહેલાં|એકાંકી : ગ્રીસનીયે પહેલાં]] | ||
| જયંતિ દલાલ | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ગુજરાતી ભાષાનાં પહેલાં ‘એકાંકી’|ગુજરાતી ભાષાનાં પહેલાં ‘એકાંકી’]] | ||
| ચન્દ્રવદન મહેતા | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/બટુક યાત્રાળુનું ભિક્ષાપાત્ર|બટુક યાત્રાળુનું ભિક્ષાપાત્ર]] | ||
| હસિત બૂચ | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/ | | [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/એકાંકી અને આપણે|એકાંકી અને આપણે]] | ||
| સંતપ્રસાદ ભટ્ટ | |||
|- | |- | ||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/શબ્દસૂચિ|શબ્દસૂચિ]] | | | ||
| શિવકુમાર જોશી | |||
|- | |||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/સંદર્ભસૂચિ|સંદર્ભસૂચિ]] | |||
| | |||
|- | |||
| [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી/શબ્દસૂચિ|શબ્દસૂચિ]] | |||
| | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
[[Category:કાવ્યસંગ્રહ]] | [[Category:કાવ્યસંગ્રહ]] | ||
Revision as of 03:06, 15 November 2024
પ્રારંભિક
અનુક્રમ
| જયંત કોઠારી | એકાંકી : આજના કેટલાક સંદર્ભો |
| જયંતિ દલાલ | એકાંકી : ઇતિહાસ અને સ્વરૂપ |
| એકાંકી : વેશ, ભાણ, ધ્વનિકા | |
| એકાંકીમાં પહેલો પ્રવેશ | |
| ઉમાશંકર જોશી | એકાંકી |
| નંદકુમાર પાઠક | એકાંકી અને રેડિયોનાટિકા |
| રામપ્રસાદ બક્ષી | સંસ્કૃત એકાંકીનું સ્વરૂપ |
| ગુલાબદાસ બ્રોકર | ગુજરાતીમાં એકાંકી |
| જશવંત શેખડીવાલા | ગુજરાતી સાહિત્યમાં એકાંકી |
| મહેશ ચોકસી | ગુજરાતી એકાંકી |
| રઘુવીર ચૌધરી | ગુજરાતી એકાંકી અને પ્રયોગશીલતા |
| સુભાષ શાહ | ગુજરાતી એકાંકીમાં આધુનિકતા |
| દિનેશ કોઠારી | એકાંકી: આધુનિક અને સાંપ્રત |
પરિશિષ્ટ
| એકાંકી પાસે અપેક્ષા | ફિરોજ શાહ મહેતા |
| માત્ર એકાંકીનું રટણ | સંતપ્રસાદ ભટ્ટ |
| એકાંકીમાં ઉપકથા | નંદકુમાર પાઠક |
| એકાંકીનો ઉપાડ | નંદકુમાર પાઠક |
| ચોટ | ગુલાબદાસ બ્રોકર |
| એકાંકીનો અંત | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| સંવાદ અને ગતિ | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| તખ્તા પર બોલતું એકાંકી | નંદકુમાર પાઠક |
| દૃશ્યો | ચંદ્રવદન મહેતા |
| નાટકમાં સિનેમા | ચંદ્રવદન મહેતા |
| રેડિયો-નાટિકા : છ પાયા | ચંદ્રવદન મહેતા |
| અનેકાંકી અને એકાંકી | જ્યોતીન્દ્ર દવે |
| એકાંકી અને લઘુ નાટક | જયંતિ દલાલ |
| એકાંકી અને ટૂંકી વાર્તા | ચુનીલાલ મડિયા |
| એકાંકી : ગ્રીસનીયે પહેલાં | જયંતિ દલાલ |
| ગુજરાતી ભાષાનાં પહેલાં ‘એકાંકી’ | ચન્દ્રવદન મહેતા |
| બટુક યાત્રાળુનું ભિક્ષાપાત્ર | હસિત બૂચ |
| એકાંકી અને આપણે | સંતપ્રસાદ ભટ્ટ |
| શિવકુમાર જોશી | |
| સંદર્ભસૂચિ | |
| શબ્દસૂચિ |