સાહિત્ય અકાદમી પુરસ્કૃત પુસ્તકો: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
(14 intermediate revisions by the same user not shown)
Line 32: Line 32:
| ૧૯૫૬
| ૧૯૫૬
| [[રામનારાયણ પાઠક|રામનારાયણ વિ. પાઠક]]
| [[રામનારાયણ પાઠક|રામનારાયણ વિ. પાઠક]]
| [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhatpingal_r?fr=sNzM5ZDUzMjcxNDk બૃહદ્ પિંગળ]
| [[બૃહત્ પિંગળ]]
| છંદશાસ્ત્ર
| છંદશાસ્ત્ર
|-  
|-  
Line 39: Line 39:
| [[સુખલાલ સંઘવી]]
| [[સુખલાલ સંઘવી]]
| [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન]  
| [https://issuu.com/ekatra/docs/013_darshan_ane_chintan_pandit_sukhlal?fr=sY2VjYzUzMjcxNDk દર્શન અને ચિંતન]  
| ડાયરી
| તત્ત્વજ્ઞાન-ચિંતન
|-  
|-  
| {{autorow}}
| {{autorow}}
Line 56: Line 56:
| ૧૯૬૨
| ૧૯૬૨
| [[વિષ્ણુપ્રસાદ ત્રિવેદી]]
| [[વિષ્ણુપ્રસાદ ત્રિવેદી]]
| [https://issuu.com/ekatra/docs/003_upayan_vishnuprasad_trivedi?fr=sNDZiODUzMjcxNDk ઉપાયન]
| [[ઉપાયન]]
| વિવેચન
| વિવેચન
|-  
|-  
Line 140: Line 140:
| ૧૯૭૮
| ૧૯૭૮
| [[હરીન્દ્ર દવે]]
| [[હરીન્દ્ર દવે]]
| હયાતી
| [[હયાતી]]
| કવિતા
| કવિતા
|-
|-
Line 175: Line 175:
| {{autorow}}
| {{autorow}}
| ૧૯૮૪
| ૧૯૮૪
| [[રમણલાલ જોષી]]
| [[રમણલાલ જોષી|રમણલાલ જોશી]]
| વિવેચનની પ્રક્રિયા
| [[વિવેચનની પ્રક્રિયા]]
| વિવેચન
| વિવેચન
|-
|-
Line 253: Line 253:
| {{autorow}}
| {{autorow}}
| ૧૯૯૭
| ૧૯૯૭
| [[અશોકપુરી ગોસ્વામી]]
| અશોકપુરી ગોસ્વામી
| કૂવો
| કૂવો
| નવલકથા
| નવલકથા
Line 259: Line 259:
| {{autorow}}
| {{autorow}}
| ૧૯૯૮
| ૧૯૯૮
| [[જયંત કોઠારી]]
| [[જયંત કોઠારી]] (અસ્વીકાર)
| વાંકદેખાં વિવેચન
| [[વાંકદેખાં વિવેચનો]]
| વિવેચન
| વિવેચન
|-
|-
Line 289: Line 289:
| {{autorow}}
| {{autorow}}
| ૨૦૦૩
| ૨૦૦૩
| [[બિંદુ ભટ્ટ]]
| બિંદુ ભટ્ટ
| અખેપાતર
| અખેપાતર
| નવલકથા
| નવલકથા
Line 411: Line 411:
|વિનોદ જોશી
|વિનોદ જોશી
|''[[સૈરન્ધ્રી]]''
|''[[સૈરન્ધ્રી]]''
|કવિતા
|-
| {{autorow}}
|૨૦૨૪
|દિલીપ ઝવેરી
|''[[ભગવાનની વાતો]]''
|કવિતા
|કવિતા
|}
|}
</center>
</center>