4,507
edits
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
Shnehrashmi (talk | contribs) No edit summary |
||
| (11 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
| Line 364: | Line 364: | ||
| {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[જેલ ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
| Line 397: | Line 397: | ||
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 732: | Line 732: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી]] || રમણ સોની: શ્રેણી સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી – નવલરામ પંડ્યા]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન | ||
| Line 851: | Line 849: | ||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[આંગણે ટહુકે કોયલ]] || નીલેશ પંડ્યા : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃત કાવ્યશાસ્ત્રની આધુનિક કૃતિવિવેચનમાં પ્રસ્તુતતા]] || જયંત કોઠારી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ભારતીય કાવ્યસિદ્ધાંત]] || જયંત કોઠારી – નટુભાઈ રાજપરા || વિવેચન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[તત્ત્વસંદર્ભ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ|| વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[વિભાવના]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ગુર્જર ગિરાનાં ચૂંટેલાં કાવ્યો]] || સંપાદક: ઉદયન ઠક્કર || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
<!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | <!-- | {{autorow}} || [[ખબરદાર : ગુજરાતી ગ્રંથકાર શ્રેણી]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| Line 905: | Line 908: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[દસમો દાયકો – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સંસ્કૃતિ સૂચિ|‘સંસ્કૃતિ' સૂચિ]] || તોરલ પટેલ, શ્રદ્ધા ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 981: | Line 986: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[યોગેશ જોષીની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || હર્ષ બ્રહ્મભટ્ટ, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,314: | Line 1,321: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[નારીસંપદા : ટૂંકી વાર્તા]] || શરીફા વીજળીવાળા : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[સુમન શાહ સાહિત્યસંપુટ]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
| Line 1,712: | Line 1,721: | ||
| {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[અગ્નિકુંડમાં ઊગેલું ગુલાબ]] || નારાયણ દેસાઈ || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[જેલ ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/Jivananu-Parodh.pdf જીવનનું પરોઢ] || પ્રભુદાસ ગાંધી || ચરિત્ર || ચરિત્ર | ||
| Line 1,743: | Line 1,752: | ||
| {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[સુન્દરમ્ની શ્રેષ્ઠ વાર્તાઓ]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હરકાન્ત મલ્કાની આફ્રિકા ગયો નથી]] || જયેશ ભોગાયતા || ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 2,610: | Line 2,619: | ||
| {{autorow}} ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા | | {{autorow}} ||[https://ekatra.pressbooks.pub/divaychxhu/ દિવ્યચક્ષુ] || રમણલાલ વ. દેસાઈ|| નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[ | | {{autorow}} ||[[જેલ-ઑફિસની બારી]] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ચરિત્ર | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/કુરબાનીની_કથાઓ-ઝવેરચંદ_મેઘાણી.pdf કુરબાનીની કથાઓ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી|| ટૂંકી વાર્તા | ||
| Line 2,624: | Line 2,633: | ||
| {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા | | {{autorow}} ||[https://issuu.com/ekatra/docs/amruta?fr=sZDBjZTI0MTAzNTk અમૃતા] || રઘુવીર ચૌધરી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[ | | {{autorow}} ||[[ખરા બપોર]] || જયંત ખત્રી || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ | | {{autorow}} ||[https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/રખડુ_ટોળી-ગિજુભાઈ_બધેકા.pdf રખડુ ટોળી (એ. એસ. નીલ )] || ગિજુભાઈ બધેકા : અનુવાદક || અનુવાદ | ||