7,397
edits
No edit summary |
No edit summary |
||
Line 17: | Line 17: | ||
! ક્રમ !!કવિનું નામ !! કાવ્ય શીર્ષક !! પ્રથમ પંક્તિ !! જન્મવર્ષ (જન્મતારીખ) !! યુગ | ! ક્રમ !!કવિનું નામ !! કાવ્ય શીર્ષક !! પ્રથમ પંક્તિ !! જન્મવર્ષ (જન્મતારીખ) !! યુગ | ||
|- | |- | ||
| ૧ ||[[દલપતરામ]] || [[એક શરણાઈવાળો]] || [[એક શરણાઈવાળો]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | | ૧ ||[[દલપતરામ]] || [[એક શરણાઈવાળો]] || [[એક શરણાઈવાળો સાત વર્ષ સુધી શીખી]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | ||
|- | |- | ||
| | | ૧ ||[[દલપતરામ]] || [[ઊંટ કહે]] || [[ઊંટ કહે આ સભામાં વાંકા અંગવાળાં ભુંડાં]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | ||
|- | |- | ||
| ૩ ||[[ | | ૨ ||[[દલપતરામ]] || [[કેડેથી નમેલી ડોશી]] || [[કેડેથી નમેલી ડોશી દેખીને જુવાન નર]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | ||
|- | |||
| ૩ ||[[દલપતરામ]] || [[એક ભોળો ભાભો]] || [[એક ભોળો ભાભો મોટા ખેતરમાં માળે ચઢી]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૪ ||[[દલપતરામ]] || [[સમુદ્ર પ્રતિ ઉક્તિ] || [[રે રતનાગર સાગર સાંભળ, રત્ન કિયું સગળાં થકી સારૂં]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૫ ||[[દલપતરામ]] || [[મિત્ર પ્રતિ ઉક્તિ]] || [[વાલા તારાં વેણ, સ્વપનામાં પણ સાંભરે]] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૬ ||[[દલપતરામ]] || [[પુરી એક અંધેરી ગંડુરાજા]] || [[પુરી એક અંધેરી ને ગંડુ રાજા] || [[ 1820 (21-10-1820) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૭ ||[[નર્મદ]] || [[અવસાન-સંદેશ]] || [[નવ કરશો કોઈ શોક, રસિકડાં]] || [[ 1833 (24-08-1833) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૧ ||[[નર્મદ]] || [[કબીરવડ]] || [[ભૂરો ભાસ્યો ઝાંખો, દૂરથી ધૂમસે પ્હાડ સરખો]] || [[ 1833 (24-08-1833) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૮ ||[[નર્મદ]] || [[જય! જય! ગરવી ગુજરાત!]] || [[જય! જય! ગરવી ગુજરાત!]] || [[ 1833 (24-08-1833) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |||
| ૯ ||[[નવલરામ પંડ્યા]] || [[જનાવરની જાન]] || [[જાન જનાવરની મળી મેઘાડંબર ગાજે]] || [[ 1836 (09-03-1836) ]] || સુધારક યુગ | |||
|- | |- | ||
|} | |} |