એકત્ર ગ્રંથાલય: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
 
(15 intermediate revisions by 2 users not shown)
Line 280: Line 280:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા
| {{autorow}} || [[ અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી ]] || મણિલાલ હ. પટેલ: શ્રેણી સંપાદન || કવિતા
|-
| {{autorow}} || [[અનેકએક]] || કમલ વોરા || કવિતા
|-
|-
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા
| {{autorow}} || [[ કમલ વોરાનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કમલ વોરાનાં કાવ્યો ]] || સેજલ શાહ : સંપાદક || કવિતા
Line 418: Line 420:
|-
|-
| {{autorow}} || [[શબ્દલોકના યાત્રીઓ – ૨]] || રમણલાલ જોશી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો
| {{autorow}} || [[શબ્દલોકના યાત્રીઓ – ૨]] || રમણલાલ જોશી || ચરિત્ર || રેખાચિત્રો
|-
| {{autorow}} || [[સ્મૃતિસંપદા]] || રેખા સિંધલ : સંપાદક || ચરિત્ર || ચરિત્ર
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતમાં કલાના પગરણ|ગુજરાતમાં કલાના પગરણ — રવિશંકર રાવળ ]] || રવિશંકર રાવળ || ચરિત્ર
|-
| {{autorow}} || [[સફરના સાથી]] || રતિલાલ ‘અનિલ’ || ચરિત્ર
|-
|}
|}
</center>
</center>
Line 656: Line 665:
| {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા
| {{autorow}} || [[રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ|રંગરેખાના કલાધર કનુ દેસાઈ ]] || કનુ પટેલ : સંપાદક || પ્રકીર્ણ || કળા
|-
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતમાં કલાના પગરણ|ગુજરાતમાં કલાના પગરણ — રવિશંકર રાવળ ]] || રવિશંકર રાવળ || પ્રકીર્ણ || કળા
 
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bhajananjali?fr=sNGFhMDI0MTAzNTk ભજનાંજલિ] || કાકા કાલેલકર || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન
|-
|-
Line 681: Line 689:
|-
|-
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ’_પત્રસેતુ]] || રતિલાલ કા. રોહિત || પ્રકીર્ણ || પત્ર સંપાદન
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ’_પત્રસેતુ]] || રતિલાલ કા. રોહિત || પ્રકીર્ણ || પત્ર સંપાદન
|-
| {{autorow}} || [[આથમણી કોરનો ઉજાશ]] || દેવિકા ધ્રુવ, નયના પટેલ || પ્રકીર્ણ || પત્રો
|-
|-
|}
|}
Line 833: Line 843:
|-
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - જયન્ત કોઠારી]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[સમગ્રમાંથી સઘન-વિવેચનશ્રેણી - ભોળાભાઈ પટેલ]] || રમણ સોની: સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ મણિશંકર ભટ્ટ કાન્ત વિશેના લેખો|મણિશંકર ભટ્ટ ‘કાન્ત' ]] || અનિરુદ્ધ બ્રહ્મભટ્ટ : સંપાદક || વિવેચન
Line 864: Line 876:
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન
| {{autorow}} || [[ સ્વાધ્યાયલોક—૮|સ્વાધ્યાયલોક—૮ (અંગત) ]] || નિરંજન ભગત || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/shresth_balvantray?fr=sMGU5NzUxODAyMzE શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન
Line 874: Line 886:
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી|બુંદબુંદની સૂરત નિરાલી]] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || વિવેચન
|-  
|-  
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/bruhad-pingal બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/bruhad_pingal_ramnarayan_pathak_ok_3_?fr=sYzdlNjUxODAyMzE બૃહદ પિંગળ ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/narmad_arvachin_gadhy-padgyno_adhya_praneta_--_ram?fr=sODRlNjUxODAyMzE નર્મદ — અર્વાચીન ગદ્યપદ્યનો આદ્યપ્રણેતા ] || રા. વિ. પાઠક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/ekpratibha/ એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/ebook/pdf/સુરેશ_જોષી_એક_અસામાન્ય_પ્રતિભા-શિરીષ_પંચાલ_3.pdf એક અસામાન્ય પ્રતિભા - સુરેશ જોષી] || શિરીષ પંચાલ || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન
| {{autorow}} || [[અર્વાચીન કવિતા]] || સુન્દરમ્ || વિવેચન
Line 979: Line 991:
|-
|-
| {{autorow}} || [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી]] || જયંત કોઠારી : સંપાદક || વિવેચન
| {{autorow}} || [[એકાંકી અને ગુજરાતી એકાંકી]] || જયંત કોઠારી : સંપાદક || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || વિવેચન
|-
|-
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
| {{autorow}} || [[અનુબોધ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
Line 1,043: Line 1,053:
|-
|-
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
| {{autorow}} || [[વિવેચનની ભૂમિકા]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[અનુભાવન]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
|-
| {{autorow}} || [[કથાવિવેચન પ્રતિ]] || પ્રમોદકુમાર પટેલ || વિવેચન
|-
|-
|}
|}
Line 1,072: Line 1,086:
|-
|-
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ
|-
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો]] || જયેશ ભોગાયતા : સંપાદક || સંદર્ભ
|-
|-
| {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
| {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
Line 1,092: Line 1,108:
|-
|-
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ
| {{autorow}} || [[આધુનિક સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા, પરેશ નાયક, હર્ષવદન ત્રિવેદી : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ
|-
| {{autorow}} || [[વિશિષ્ટ સાહિત્યસંજ્ઞા કોશ]] || ચન્દ્રકાન્ત ટોપીવાળા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ
|-
| {{autorow}} || [[સંજ્ઞા – વર્ગીકૃત સૂચિ]] || કિશન પટેલ : સૂચિ-કર્તા  || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ
|-
|-
|}
|}
Line 1,224: Line 1,244:
|-
|-
| {{autorow}} || [[ઉદ્દેશ]] || રમણલાલ જોશી : તંત્રી || સામયિક
| {{autorow}} || [[ઉદ્દેશ]] || રમણલાલ જોશી : તંત્રી || સામયિક
|-
| {{autorow}} || [[પ્રસ્થાન (સામયિક)|પ્રસ્થાન]] || રામનારાયણ વિશ્વનાથ પાઠક : તંત્રી || સામયિક
|}
|}