ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો: Difference between revisions

no edit summary
No edit summary
No edit summary
Line 181: Line 181:
| ૧૯૦૭  
| ૧૯૦૭  
| જયેશ ભોગાયતા
| જયેશ ભોગાયતા
|-
| ૨૪
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુન્દરમ્‌|સુન્દરમ્‌]]
| ૧૯૦૮ <!-- 22 March 1908 -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
|-
| ૩  
| ૩  
Line 187: Line 192:
| સંધ્યા ભટ્ટ  
| સંધ્યા ભટ્ટ  
|-
|-
| ૨૪
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુન્દરમ્‌|સુન્દરમ્‌]]
| ૧૯૦૮ <!-- 22 March 1908 -->
| વિપુલ પુરોહિત
|-
| ૨૫  
| ૨૫  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુલાબદાસ બ્રોકર|ગુલાબદાસ બ્રોકર]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/ગુલાબદાસ બ્રોકર|ગુલાબદાસ બ્રોકર]]  
Line 211: Line 212:
| ૧૯૧૦  
| ૧૯૧૦  
| કિશન પટેલ
| કિશન પટેલ
|-
| ૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]]
| ૧૯૧૧ <!-- July 21, 1911 -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૨૮  
| ૨૮  
Line 216: Line 222:
| ૧૯૧૧ <!-- 16 September 1911 -->
| ૧૯૧૧ <!-- 16 September 1911 -->
| વેદાન્ત પુરોહિત
| વેદાન્ત પુરોહિત
|-
| ૫
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો - ખંડ ૨/ઉમાશંકર જોશી|ઉમાશંકર જોશી]]
| ૧૯૧૧ <!-- July 21, 1911 -->
| માવજી મહેશ્વરી
|-
|-
| ૨૯  
| ૨૯  
Line 236: Line 237:
| ૧૯૧૫  
| ૧૯૧૫  
| ચાર્વી ભટ્ટ
| ચાર્વી ભટ્ટ
|-
| ૭
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]]
| ૧૯૧૬ <!-- ૧૬-૧-૧૯૧૬ -->
| શિલ્પી બુરેઠા
|-
|-
| ૬  
| ૬  
Line 242: Line 248:
| અલ્પા વિરાશ
| અલ્પા વિરાશ
|-
|-
| ૭
 
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/દેવશંકર મહેતા|દેવશંકર મહેતા]]
| ૧૯૧૬ <!-- ૧૬-૧-૧૯૧૬ -->
| શિલ્પી બુરેઠા
|-
| ૩૧  
| ૩૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પીતાંબર પટેલ|પીતાંબર પટેલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/પીતાંબર પટેલ|પીતાંબર પટેલ]]  
Line 286: Line 288:
| ૧૯૨૭ <!-- January 11, 1927 -->
| ૧૯૨૭ <!-- January 11, 1927 -->
| ગિરિમા ધારેખાન
| ગિરિમા ધારેખાન
|-
| ૧૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]]
| ૧૯૨૭ <!-- ૧૬ સપ્ટેમ્બર ૧૯૨૭માં -->
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૩૫  
| ૩૫  
Line 291: Line 298:
| ૧૯૨૭  <!-- ૨૨-૧૨-૧૯૨૭ -->
| ૧૯૨૭  <!-- ૨૨-૧૨-૧૯૨૭ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૧
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ |લક્ષ્મીકાંત ભટ્ટ ]]
| ૧૯૨૭ <!-- ૧૬ સપ્ટેમ્બર ૧૯૨૭માં -->
| કિશન પટેલ
|-
|-
| ૩૬  
| ૩૬  
Line 301: Line 303:
| ૧૯૨૮ <!-- ૧૩ ફેબ્રુઆરી, ૧૯૨૮ -->
| ૧૯૨૮ <!-- ૧૩ ફેબ્રુઆરી, ૧૯૨૮ -->
| માવજી મહેશ્વરી
| માવજી મહેશ્વરી
|-
| ૧૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]]
| ૧૯૨૮  <!-- November 9, 1928, -->
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
|-
| ૩૭  
| ૩૭  
Line 306: Line 313:
| ૧૯૨૮ <!-- ૧પમી ડિસેમ્બર, ૧૯ર૮ -->
| ૧૯૨૮ <!-- ૧પમી ડિસેમ્બર, ૧૯ર૮ -->
| હસમુખ અબોટી ચંદન
| હસમુખ અબોટી ચંદન
|-
| ૧૨
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/જ્યોતિષ જાની|જ્યોતિષ જાની]]
| ૧૯૨૮  <!-- November 9, 1928, -->
| ડૉ. રાજેન્દ્રસિંહ ગોહિલ
|-
|-
| ૧૩  
| ૧૩  
Line 344: Line 346:
| ૪૧  
| ૪૧  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ દલાલ|સુરેશ દલાલ]]  
| [[ગુજરાતી ટૂંકી વાર્તાનો ઇતિહાસ : વહેણો અને વળાંકો/સુરેશ દલાલ|સુરેશ દલાલ]]  
| ૧૯૩૨ <!-- August 20, 1932 -->
| ૧૯૩૨ <!-- 11 October 1932 -->
| સુશીલા વાઘમશી
| સુશીલા વાઘમશી
|-
|-