15,836
edits
(→) Tag: Manual revert |
(→) |
||
(42 intermediate revisions by 3 users not shown) | |||
Line 4: | Line 4: | ||
[[File:Ekatra-emblem-wiki.png|center|50px]] | [[File:Ekatra-emblem-wiki.png|center|50px]] | ||
<div class="center"><p style="font-family:Verdana; font-size: 20px; color: #800000";><big>''' એકત્ર ગ્રંથસંપદા'''</big></p></div><br> | <div class="center"><p style="font-family:Verdana; font-size: 20px; color: #800000";><big>''' એકત્ર ગ્રંથસંપદા'''</big></p></div><br> | ||
<div class="heading-detail-page center" > | |||
<p style="color: #7A1C21;font-size: 1.6em;font-family: Ekatra;"> | |||
[[File:OOjs UI icon arrowNext-ltr.svg|35px|class=mainpage-left]] [[સમગ્ર સૂચિ|એકત્ર ગ્રંથાલય - સમગ્ર સૂચિ]] [[File:OOjs UI icon arrowPrevious-ltr.svg|35px|class=mainpage-right]] | |||
</p> | |||
</div> | |||
| style="width: 6px; background: transparent;" | | | style="width: 6px; background: transparent;" | | ||
Line 138: | Line 145: | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/6._narsinh_mehta_krut_kavyasangrah?fr=sNTU2YjQ2OTIxMjg નરસિંહ મહેતાકૃત કાવ્યસંગ્રહ] || ઈચ્છારામ દેસાઈ || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/7._gujarati_bhashanun_bruhad_vyakaran?fr=sZjlmZDQ2OTIxMjg ગુજરાતી ભાષાનું બૃહદ વ્યાકરણ] || કમળાશંકર ત્રિવેદી || અલભ્ય પુસ્તક શ્રેણી | ||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 147: | Line 154: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[અર્વાચીન ગુજરાતી કાવ્યસંપદા]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી કાવ્યસંપદા – ઉમાશંકરવિશેષ]] || મધુસૂદન કાપડિયા : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કાવ્ય-આચમન_શ્રેણી કાવ્ય-આચમન શ્રેણી] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કાવ્ય-આચમન_શ્રેણી કાવ્ય-આચમન શ્રેણી] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
Line 210: | Line 217: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્ય-આચમન શ્રેણી – હસમુખ પાઠક]] || યોગેશ જોષી, ઊર્મિલા ઠાકર : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ બૃહદ છંદોલય|બૃહદ છંદોલય ]] || નિરંજન ભગત || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અથવા અને]] || ગુલામમોહમ્મદ શેખ || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઇતરા]] || સુરેશ જોષી || કવિતા | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[કાવ્યમંગલા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા | | {{autorow}} || [[કાવ્યમંગલા]] || સુન્દરમ્ || કવિતા | ||
Line 271: | Line 284: | ||
| {{autorow}} || [[કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | | {{autorow}} || [[કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — કવિશ્રી રાજેશ પંડ્યાની કવિતા]] || મણિલાલ હ. પટેલ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી | | {{autorow}} || [[ મનીષા જોષીની કવિતા|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનીષા જોષીની કવિતા ]] || પન્ના ત્રિવેદી : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[ મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો|અનુઆધુનિક ગુજરાતી કાવ્યસંપદા શ્રેણી — મનોહર ત્રિવેદીનાં કાવ્યો ]] || વિપુલ પુરોહિત : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી ગઝલસંપદા]] || ધ્વનિલ પારેખ : સંપાદક || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[સિગ્નેચર પોયમ્સ|સિગ્નેચર પોયમ્સ (કવિની ઓળખમુદ્રા-કવિતા)]]|| મણિલાલ હ. પટેલ, ગિરીશ ચૌધરી : સંપાદકો || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કંદમૂળ|કંદમૂળ ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
Line 284: | Line 297: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | | {{autorow}} || [[ કંસારા બજાર|કંસારા બજાર ]] || મનીષા જોષી || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ|રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ (ચાર ભાગ)]] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || કવિતા | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ|રવીન્દ્રનાથની કાવ્યસૃષ્ટિ (ચાર ભાગ)]] || શૈલેશ પારેખ : અનુવાદ || કવિતા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા | | {{autorow}} || [[પ્રથમ સ્નાન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ || કવિતા | ||
Line 300: | Line 307: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | | {{autorow}} || [[– અને ભૌમિતિકા]] ||ભીખુ કપોડિયા|| કવિતા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી મુક્ત દીર્ઘ કવિતા]] ||સતીશ વ્યાસ, દીપક રાવલ : સંપાદકો || કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ઉદયન ઠક્કરનાં ઉત્તમ કાવ્યો]] ||રમણ સોની : સંપાદક|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અનુનય]] ||જયન્ત પાઠક|| કવિતા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[છોળ]] ||પ્રદ્યુમ્ન તન્ના|| કવિતા | |||
|- | |- | ||
|} | |} | ||
Line 313: | Line 328: | ||
| {{autorow}} || [[સત્યના પ્રયોગો]] || મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી || ચરિત્ર || આત્મકથા | | {{autorow}} || [[સત્યના પ્રયોગો]] || મોહનદાસ કરમચંદ ગાંધી || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અમાસના તારા]] || કિશનસિંહ ચાવડા || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/marihakikat/ મારી હકીકત] || નર્મદ || ચરિત્ર || આત્મકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/marihakikat/ મારી હકીકત] || નર્મદ || ચરિત્ર || આત્મકથા | ||
Line 390: | Line 405: | ||
| {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[ પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ|અનુઆધુનિક ગુજરાતી વાર્તાસંપદા શ્રેણી — પન્ના ત્રિવેદીની વાર્તાઓ ]] || સંધ્યા ભટ્ટ : સંપાદક || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની વાર્તાસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[અપિ ચ]] || સુરેશ જોષી || ટૂંકી વાર્તા | ||
Line 405: | Line 420: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | | {{autorow}} || [[હનુમાનલવકુશમિલન]] || ભૂપેશ અધ્વર્યુ|| ટૂંકી વાર્તા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[જાળિયું]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મુકામ]] ||હર્ષદ ત્રિવેદી|| ટૂંકી વાર્તા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 421: | Line 440: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/vevishal/ વેવિશાળ] || ઝવેરચંદ મેઘાણી || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || ભોળાભાઈ પટેલ | | {{autorow}} || [[સ્વર્ગની નીચે મનુષ્ય]] || સુનીલ ગંગોપાધ્યાય, અનુ. ભોળાભાઈ પટેલ || નવલકથા | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | | {{autorow}} || [[વાસ્તુ]] || યોગેશ જોષી || નવલકથા | ||
Line 446: | Line 465: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | | {{autorow}} || [[ભારેલો અગ્નિ]] || રમણલાલ વ. દેસાઈ || નવલકથા | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાખડીએ ચઢી ચાલ્યા હસમુખલાલ]] || જ્યોતિષ જાની || નવલકથા | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 487: | Line 508: | ||
| {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | | {{autorow}} || [https://ekatra.pressbooks.pub/arupsagre/ અરૂપસાગરે રૂપરતન] || યજ્ઞેશ દવે || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[સુમન શાહની નિબન્ધસૃષ્ટિ]] || સુમન શાહ || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | | {{autorow}} || [[અહો બત કિમ્ આશ્ચર્યમ્]] || સુરેશ જોષી || નિબંધ | ||
Line 504: | Line 525: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | | {{autorow}} || [[આંગણું અને પરસાળ]] || રમણ સોની || નિબંધ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | | {{autorow}} || [[ગામવટો]] || મણિલાલ હ. પટેલ || નિબંધ | ||
Line 512: | Line 531: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/media-m?fr=sOTBhNTY0MTA3NDA મીડિઆ-મૅસેજ] ||સુમન શાહ|| નિબંધ | | {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/media-m?fr=sOTBhNTY0MTA3NDA મીડિઆ-મૅસેજ] ||સુમન શાહ|| નિબંધ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ સ્ટેચ્યૂ]] || અનિલ જોશી || નિબંધ | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 541: | Line 562: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | | {{autorow}} || [[સાર્ત્રનો અસ્તિત્વવાદ]] || મધુસૂદન બક્ષી || પ્રકીર્ણ || તત્ત્વજ્ઞાન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || પ્રકીર્ણ || વિચાર - ચિંતન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ચાંદરણાં]] || રતિલાલ ‘અનિલ’ || પ્રકીર્ણ || સુવિચાર | |||
|- | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 597: | Line 623: | ||
| {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[ચિત્રાંગદા|ચિત્રાંગદા]] || નિરંજન ભગત : અનુવાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[રવીન્દ્રપર્વ]] || સુરેશ જોશી : અનુવાદક, શિરીષ પંચાલ : સંપાદક || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત|અંગ્રેજી ગીતાંજલિની હસ્તપ્રત]] || શૈલેશ પારેખ || ભારતીય-સાહિત્ય || રવીન્દ્ર-સાહિત્ય | ||
Line 676: | Line 702: | ||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/p/shresth-balavantray શ્રેષ્ઠ બળવંતરાય ] || નિરંજન ભગત અને ચિમનલાલ ત્રિવેદી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || | | {{autorow}} || [[પ્રતિપદા]] || પ્રશાંત પટેલ, યોગેશ પટેલ : સંપાદકો || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[આત્માની માતૃભાષા]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ આત્માની માતૃભાષા | આત્માની માતૃભાષા — ઉમાશંકર જોશી નાં કાવ્યોના આસ્વાદો ]] || યોગેશ જોષી : સંપાદક || વિવેચન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યવિવેચનમાં તત્ત્વવિચાર]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | ||
Line 731: | Line 757: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન | | {{autorow}} || [[નીરખ ને]] || મંજુ ઝવેરી || વિવેચન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગિરિધરો અને પિચ્છધરોની વચ્ચે]] || રમણ સોની || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[રચનાવલી]] || ચંદ્રકાન્ત ટોપીવાળા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[મિતાક્ષર]] || ભોગીલાલ ગાંધી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૪]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || વિવેચન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || વિવેચન | |||
|} | |} | ||
</center> | </center> | ||
Line 739: | Line 781: | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ !! ઉપ-વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૧ : કર્તાસંદર્ભ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ | | {{autorow}} || [[કૃતિકોશ | સમયદર્શી સાહિત્યસંદર્ભ કોશ - ગ્રંથ ૨ : કૃતિકોશ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૧|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૧) — મધ્યકાળ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
Line 749: | Line 789: | ||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૩|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[ગુજરાતી સાહિત્યકોશ ખંડ ૩|ગુજરાતી સાહિત્યકોશ (ખંડ: ૩) — સાહિત્યિક પ્રકીર્ણ]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય | | {{autorow}} || [[પરિષદ-પ્રમુખનાં ભાષણો]] || ગુજરાતી સાહિત્ય પરિષદ || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://issuu.com/ekatra/docs/madhyakalin_kruti_suchi_final?fr=sOWI4MzQ2OTIxMjg મધ્યકાલીન કૃતિસૂચિ] || કીર્તિદા શાહ : સંપાદન || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ - ૨૦૧૬ થી ૨૦૨૦]] || કિશોર વ્યાસ : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://95-20lekhsuchi.glide.page/dl/d0a5f4 ગુજરાતી સામયિક લેખ સૂચિ (૨૦૦૦ થી ૨૦૨૦)] || રમણ સોની, કિશોર વ્યાસ : સંપાદકો || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[વસ્તુસંખ્યાકોશ]] || ડૉ. ભારતી સત્યપાલ ભગત : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | | {{autorow}} || [[‘પ્રત્યક્ષ'સૂચિ|પ્રત્યક્ષ — સૂચિ]] || પ્રવીણ કુકડિયા : સંપાદક || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સંદર્ભ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [[એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી | એકત્ર સામયિક-સૂચિ શ્રેણી]] || એકત્ર || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
Line 766: | Line 810: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://sanchayan-suchi.glide.page સંચયન-સૂચિ ] || અતુલ રાવલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | | {{autorow}} || [https://sanchayan-suchi.glide.page સંચયન-સૂચિ ] || અતુલ રાવલ : સૂચિ-કર્તા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || સૂચિ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | | {{autorow}} || [[નવલકથાપરિચયકોશ]] || જયેશ ભોગાયતા || સંદર્ભ-સાહિત્ય || કોશ | ||
Line 806: | Line 848: | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/કૃષ્ણલાલ_શ્રીધરાણીનું_સાહિત્યવિશ્વ કૃષ્ણલાલ શ્રીધરાણીનું સાહિત્યવિશ્વ] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [ | | {{autorow}} || [[અવતરણ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અવલોકન-વિશ્વ]] || રમણ સોની : સંપાદક || સંપાદન | ||
Line 829: | Line 871: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | | {{autorow}} || [https://wiki.ekatrafoundation.org/wiki/સાહિત્યિક_સંરસન_—_૩ સાહિત્યિક સંરસન — ૩] || સુમન શાહ : સંપાદક || સંપાદન | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૧]] || ચિમનલાલ ત્રિવેદી, ચિનુભાઈ મોદી || સંપાદન | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૨]] || ચંદ્રકાન્ત શેઠ, જયદેવ શુક્લ, ભરત મહેતા, જગદીશ ગૂર્જર || સંપાદન | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | | {{autorow}} || [[અધીત : પ્રમુખીય પ્રવચનો - ૩]] || અજય રાવલ, રાજેશ મકવાણા, ભરત પરીખ, જે. એમ. ચંદ્રવાડિયા, ભરત પંડ્યા || સંપાદન | ||
Line 853: | Line 899: | ||
{| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | {| class="wikitable plainrowheaders sortable autorowtable" | ||
! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ! ક્રમ !! નામ !! લેખક સંપાદક !! વિભાગ | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[નયામાર્ગ]] || ઈન્દુકુમાર જાની : તંત્રી || સામયિક | ||
Line 871: | Line 915: | ||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | | {{autorow}} || [[રુચિ]] || ચુનીલાલ મડિયા : સંપાદક || સામયિક | ||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_FEB_2023-2V2_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૧] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |||
| {{autorow}} || [https://www.ekatrafoundation.org/download/magazine/pdf/LC_2_SS_Jun%202023_Final.pdf સાહિત્યિક સંરસન - લિટરરી કૉન્સોર્ટિયમ — ૨] || સુમન શાહ : સંપાદક || સામયિક | |||
|- | |- | ||
| {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તંત્રી || સામયિક | | {{autorow}} || [[સાહિત્યિક સંરસન — ૩]] || સુમન શાહ : તંત્રી || સામયિક |